Chơi tết, tránh Sa Pa qua ở Bác Hà, Simacai mồng 3-mồng 5 tết Ất Mùi.

surgeon

Xe buýt
Website
bacsyphauthuatsurgeon.wordpress.com
Cảnh đẹp và thanh bình quá. Nhìn ánh mắt trẻ thấy ấm lòng. Cứ mỗi đầu năm mà được nạp năng lượng thế này thì cả năm sẽ yên tâm mà mần ăn thôi cụ nhỉ.
Cảm ơn cụ. Cụ thật chí lý ạ. Nhìn ánh mắt trẻ thấy ấm lòng. Thấy trẻ lại...Thể nên ông Nguyễn Huy Thiệp có cả cái tác phẩm "Sống dễ lắm" ! Cứ nhìn vào mắt bọn trẻ con mà sống...Nhân cái chuyện này có khi em làm một show toàn gương mặt trẻ con lại hay cụ nhở.

duong2t

Xe hơi
Website
www.nanorp.com.vn
Úi giời trong cái clip múa xèo của cụ có gấu với F1 nhà em. Hôm đó đoàn em đi 2 xe cũng ở Sao Mai luôn, chắc toàn ofer thì phải! Em tiếc quá không biết chỗ bản có hoa mận như cụ chủ, cứ thấy chán vì chả thấy biểu tượng của Bắc Hà (cao nguyên trắng mà). Hôm sau em đi lên Mường khương qua Pha Long có lễ hội người Mông, đông kinh khủng, tupwrng tắc đường không đi được cơ!
Cụ qua Pha Long có lễ Grâu Taox của người Mông nhỉ... Các cụ làm em nhớ quá :((

lenamhung83

Xe tăng
Ngày 3 đi Simacai. Đẹp thì ở lại không thì về.
6h mồng 5 nhà em đã dậy gói ghém đồ đạc, ăn sáng, cafe rồi đi Simacai. Tuy nhiên trên đường em vẫn tiếc cái bản hôm qua nên lại tạt qua đó để thấy nơi đây khi cái thằng buổi sáng nó tới thì đẹp như thế nào.
Bác cho em hỏi chút: Từ Simacai đi Mường Khương về Lào Cai có đường cho 4b đi không và tình trạng đường ra sao ạ? Cám ơn bác

surgeon

Xe buýt
Website
Bác cho em hỏi chút: Từ Simacai đi Mường Khương về Lào Cai có đường cho 4b đi không và tình trạng đường ra sao ạ? Cám ơn bác
Em không qua MK, từ BH lên Simacai đường đẹp. Từ Sịmacai đi MK rồi về LC em dẫn của bác [[[@Mon 29V;36133] 29V;36133] 29V;36133]

"Em đi con E 250 màu trắng (xe cụ em có thấy đỗ sân khách sạn). Bạn em đi 318. Đường lên Mường Khương cơ bản là tốt rồi, có vài đoạn nhiều ổ trâu 1 chút nhưng sedan đi khéo vẫn không sao mà cụ. Sau đó từ MK về Lào Cai tưởng đường đẹp mà vẫn dính mấy chỗ toàn đá cỡ nhỡ, em chỉ lo vỡ lốp. Để tối về em up lên ít ảnh trên đường qua MK. "
Cụ @Mon up ảnh toàn tuyến lên cho anh em biết nhé

Chỉnh sửa cuối:

denmuon

Xe buýt
Từ simacai đi mường khương đến lao cai đường oto đi tốt bác ạ

Mon 29V

Xe điện
Simacai - Mường Khương - Lào Cai đi tốt các cụ nhé, có 1 vài đoạn hơi hẹp, nhiều ổ gà phải đi khéo 1 tí. Từ MK đi Lào Cai bị 1 vài đoạn mới chỉ rải đá, đi nên cẩn thận kẻo vỡ lốp, còn lại ko có gì đáng nói cả các cụ nhé.

lenamhung83

Xe tăng
Simacai - Mường Khương - Lào Cai đi tốt các cụ nhé, có 1 vài đoạn hơi hẹp, nhiều ổ gà phải đi khéo 1 tí. Từ MK đi Lào Cai bị 1 vài đoạn mới chỉ rải đá, đi nên cẩn thận kẻo vỡ lốp, còn lại ko có gì đáng nói cả các cụ nhé.
Cám ơn Bác. Thời điểm bác đi cung này lag bao giờ a? Bi giờ đoạn LC - MK chắc xong rồi ?

joyride

Xe điện
Đúng vậy! Để hiểu biết và khám phá thực sự thì ko biết thời gian thế nào cho đủ.

Em chơi với 1 cụ 'Thánh Phượt', năm nay nhẽ 72 tuổi. Cụ ấy có 1 quyển bản đồ Việt Nam, ghi chú từng huyện (800 huyện trên đất VN) từng địa điểm, món ăn, văn hoá,...của cụ ấy khi đặt chân đến. Nếu theo đủ, chắc ít nhất 3 năm lang thang. Cụ ấy còn 1 bộ ảnh các cây cầu ở VN, 1 bộ ảnh toàn bộ các đèo ở VN từ Bắc chí Nam, 1 bộ ảnh các đồn Biên phòng VN phiá núi và phiá biển (qua đó em mới biết đồn biên phòng đánh số như nhà ở phố, phiá núi là số lẻ, phía biển là số chẵn)...

Cái này còn tùy sở thích cụ ạ. Em thì thấy có tầm 5-7 ngày mới hiểu biết sơ sơ ý chứ. Vì nhiều chợ phiên các ngày khác nhau, nhiều dân tộc phong tục khác nhau, nhiều nghề khác nhau. Mình đi loáng thoáng thấy quần áo sặc sỡ thì nói họ là người dân tộc. Nhưng hỏi họ dân tộc nào, ở đâu, nét văn hóa đặc trưng của họ là gì, nấu rượu Bắc hà dân tộc nào nấu, như thế nào...nửa ngày e khó ạ.

American vip

Xe máy
Đường cao tốc mới nhìn phê quá, phải bố trí làm 1 chuyến mới được

Mon 29V

Xe điện
Cụ có ảnh đường, lễ hội lập đàn cho lên xem đi cụ ới.
Chán quá, cái máy nhà em nó dở chứng chưa load vào máy tính được. Lễ hội thì em cũng ko chụp gì vì toàn thấy người là người, dễ đến mấy vạn cái xe máy để hai bên đường 153 đi MK. May mà ko có xe ngược chiều chứ nếu không thì tắc đến tối mất

biển xanh06

Xe điện
Cụ chủ chụp ảnh đẹp quá, các cụ mà đi du lịch tây bắc nên kiểm tra toàn bộ xe trước khi lên đường, ngày xưa em cũng đi tuyến này đêm ngủ ở Bắc Hà sáng dậy sớm đi tham dự chợ phiên của người dân tộc ở Simacai, đi đoạn này thấy ghê răng sương mù hạn chế tầm nhìn mặt đường ướt toàn đi xuống dốc một bên là vách núi bên kia là vực xâu nhìn ko thấy đất, toàn phải hãm bằng số chứ dùng phanh nhiều là có nguy cơ được ngắm gà khỏa thân.

joyride

Xe điện
Đường Bắc Hà - Simacai giờ làm ngon rồi!

Còn chặng Bắc Hà - Xín Mần - Hoàng Su Phì hy vọng năm nữa sẽ ngon. Lúc đó làm nguyên chặng tam giác này thì ổn.

surgeon

Xe buýt
Website
Cụ chủ chụp ảnh đẹp quá, các cụ mà đi du lịch tây bắc nên kiểm tra toàn bộ xe trước khi lên đường, ngày xưa em cũng đi tuyến này đêm ngủ ở Bắc Hà sáng dậy sớm đi tham dự chợ phiên của người dân tộc ở Simacai, đi đoạn này thấy ghê răng sương mù hạn chế tầm nhìn mặt đường ướt toàn đi xuống dốc một bên là vách núi bên kia là vực xâu nhìn ko thấy đất, toàn phải hãm bằng số chứ dùng phanh nhiều là có nguy cơ được ngắm gà khỏa thân.
Đường ngon rồi cụ ạ. Với nữa đoạn này dốc nhưng ít cua. Mới lại nếu dốc, cua cứ gài cầu trước chạy số thấp thì ổn thôi.

thiach

Xe tải
Các cụ cho hỏi, mùa này sapa còn hoa mận ko, em có người nhà ở Miền nam, muốn ra ngắm hoa mận nên hỏi cẩn thận trước. Cảm ơn các cụ

Maybach Tàu

Xe container
Cụ phọt ảnh đi, mùng 4 em cũng có mẹt ở Bắc Hà nhưng tận 12h trưa mới tới chả có mà nào ở chợ:))

sieubom

[Tịch thu bằng lái]
Cảnh đẹp nên thơ nhỉ

surgeon

Xe buýt
Website
Cụ phọt ảnh đi, mùng 4 em cũng có mẹt ở Bắc Hà nhưng tận 12h trưa mới tới chả có mà nào ở chợ:))
Ảnh rỗi rỗi em mới phọt được ạ. Hôm đó ngày tết, cụ lại lên trưa đồng bào chưa đi chợ nhiều, có đi thì cũng về ăn tết tiếp rồi.