[Funland] Chơi dại mất bạn

tienaka

Xe điện
Khiếp thặc...ak cả đôi mà lại sợ mất sao?
Em thì cứ xác cmn định là éo vay,và vay chắc chắn éo ai cho thế cho nhẹ đầu. Tự thân vùng vẫy thôi.
Nhiều quả biệt tích ak sấy không tới cụ ơi :)

3M Mask

Xe tải
Bạn em nó cũng thử em, nó hỏi mượn tiền, ngay lập tức.
Ok em chuyển. Hơn nửa năm trôi qua nhanh chư chớp mắt, covid đói kém em đánh liều thử lại nó xem nó có trả không thì nó chả nói năng gì, cũng không thấy trả :(( thử gì mà thử dai thế không biết :((
Cụ tỉa hơi ác đấy

DurexXL

Xe lăn
Cách đây mấy năm em có việc quá gấp, phải vay của 1 anh chuyên tín dụng cột điện, đúng nghĩa luôn, em đọc số ở cột điện

Sau khi xong công việc, thanh toán đúng hẹn, sòng phẳng

Rồi thỉnh thoảng làm ăn cần giật nóng trả nhanh vẫn alo ông đấy, thanh toán sòng phẳng.
Hai năm nay, em ko cần món dịch vụ xã hội ấy nữa, nhưng anh em vẫn lâu lâu ới nhau lai rai

Hôm rồi, oành 1 cái em có việc rất liên quan đến xã hội, đêm hôm khuya khoắt, cần xèn..... Bí quá lại alo ông ấy, chuyện dăm câu, mờ sáng ông anh đã mang tiền cho mượn...
Mấy hôm sau xong việc, mang tiền trả như mọi khi, ông ấy phẩy tay: Hôm đó tắt lửa tối đèn, là anh em giúp nhau, ko lãi j hết

Vậy đấy

hanoipho79

Xe lăn
Cách đây mấy năm em có việc quá gấp, phải vay của 1 anh chuyên tín dụng cột điện, đúng nghĩa luôn, em đọc số ở cột điện

Sau khi xong công việc, thanh toán đúng hẹn, sòng phẳng

Rồi thỉnh thoảng làm ăn cần giật nóng trả nhanh vẫn alo ông đấy, thanh toán sòng phẳng.
Hai năm nay, em ko cần món dịch vụ xã hội ấy nữa, nhưng anh em vẫn lâu lâu ới nhau lai rai

Hôm rồi, oành 1 cái em có việc rất liên quan đến xã hội, đêm hôm khuya khoắt, cần xèn..... Bí quá lại alo ông ấy, chuyện dăm câu, mờ sáng ông anh đã mang tiền cho mượn...
Mấy hôm sau xong việc, mang tiền trả như mọi khi, ông ấy phẩy tay: Hôm đó tắt lửa tối đèn, là anh em giúp nhau, ko lãi j hết

Vậy đấy
Thật á cán bộ,nghe cứ ảo ảo nhề.

Chỉnh sửa cuối:

nhq.arch

Xe container
Cụ chưa thật lòng vay thôi. Mà kiếm được cụ thật lòng, giờ này lên of như lên z ời

MochiMochi

Đi bộ
Chồng e có 2 ông bạn thân đại học. 1 ông A vay 2 lần: 1 lần 100tr 6 tháng, 1 lần 200 củ 2 tháng. 1 ông B vay 100 củ 3 tháng. Tất nhiên là đều k tính lãi. Thế mà có lần chồng e vay 70 củ. 1 ông thì bảo k có. 1 ông thì bảo còn 20 củ thôi, hôm sau lại nói còn có 10tr. Chán hẳn luôn ợ. Là e nếu đã đc người khác giúp, lúc ngta cần mình mà k có thì dù có phải đi vay cũng phải giúp lại. Nhưng đời k như mình nghĩ.hihi

blackbox

Xe tăng
Đù! Em vì cho vay tiền mà mất bạn đây này!
Mấy ông bạn thớt chuẩn cmnr!
Mấy ông đấy muốn giữ tình bạn nên mới thế.
Cụ phải gọi điện rủ đi nhậu để cảm ơn vì đã không cho tôi vay tiền. Em thề luôn!

dig31

Xe buýt
Tiền là 1 thứ rất là nhạy cảm, không bao giờ mang ra đùa chơi, người ta bảo tiền bạc sòng phẳng là vì thế. Em may mắn ko có bạn nào như chủ thớt, bạn bè với nhau thế nào mà phải thử vay tiền xem nó có "tốt" với mình không, em thấy bạn bè tốt với nhau là sống đàng hoàng rõ ràng với nhau, chứ nếu cần tiền thì ra ngân hàng mà vay, hoặc đi vay ông anh dán ở cột điện ấy

kduc

Xe Cứu Trợ
Cứ nói đến chuyện vay, cho vay lại chán. Đời

Dungha

Xe điện
Hội bạn cụ khéo sợ mất bạn nên không cho vay đấy. Đang thời buổi covid cụ lại đi vay tiền.

raspberry

Xe tăng
Em có mượn thật đâu, rảnh và chán thì nghĩ dại thôi, em cũng chỉ nói chuyện thôi, trước có cô bạn lâu lâu ko gặp muốn vay 200 mà em cũng ko giúp vì chưa đủ lòng tin
Khi gọi điện cho bạn hỏi vay thì bạn nghĩ rằng cụ đang cần tiền và vay thật. Khi bạn từ chối thì hoặc là bạn chưa thân hoặc là bạn không tin, thế thôi. Mà gói cả đám bạn thân mà đều bị từ chối thì nên xem lại mình.

trancuong10286

Xe tải
túm cái váy lại là 4 người bạn trai a hỏi, a mất mấy người rồi

6V4 PRADO

Xe điện
Có số tài khoản em chửa :)) hôm nào đi SNOF không vại?
Đồng tiền nói chung là khốn nạn,nó cho mình nhiều nhưng có khi lại lấy đi của mình nhiều hơn.
Tốt nhất là đừng để lệ thuộc quá nhiều vào nó.Em biết mỗi thế,mời cụ dưới chém tiếp :))

MonoMe

Xe hơi
Nay chán đời nghĩ dại cccm ạ, tự nhiên nhớ xưa có đọc bài thử bạn bằng cách... Vay tiền
Ờ thì đang chán, cũng khó khăn test thử xem, chọn list mấy bạn có điều kiện và hay qua lại. Mục tiêu: 50 củ, thấp hơn thì không đáng công hỏi làm gì cho mệt
1 thằng mới đổi vợ 2 "Tao vừa lấy xe xong nên không có" ok lý do cũng được, next
1 thằng hôm trước nói chuyện có dự định sắm vk 2 "tao chuẩn bị lấy xe, còn thiếu 1 chút nữa mới đủ" next tiếp
1 thằng có công ty riêng làm ăn tốt trong lĩnh vực nha khoa "tao đang có cái HĐ với đối tác nước ngoài, chờ mấy tháng nữa thì thoải mái" rồi okie biết thế
1 thằng nữa làm trưởng phòng 1 bv cũng lớn trong tp "tao đang học tiến sĩ mất cũng kha khá nên đợt này không có"
Vứt cmn điện thoại đi không gọi nữa, ah còn 1 cú cho "con bạn thân" từ cấp 2 thỉnh thoảng trêu nhau mấy câu "okie mấy hôm nữa tôi chuyển cho"
Chơi dại xong chả biết có mất bạn nào không, chia sẻ với cccm tý
động viên chủ thớt, dạo này than thở nhiều thế.

lamthanhngoc

Xe tải
Thời em khởi nghiệp thì em cũng hay đi vay bạn bè và đều được giúp đỡ, nhưng trước khi em khởi nghiệp thì các bạn em khởi nghiệp trước, thi thoảng cũng vay tiền em, và nếu có là em cho vay thôi, nói thật là lúc cho vay cũng lo sợ bạn làm ăn thua lỗ không có tiền trả hoặc đến hạn mà không trả được.

Thậm chí đối tác, khách hàng của em còn bảo sẽ cho em vay tiền nếu em cần mua nhà mà không lãi suất, không gì hết nhưng em vẫn bảo là để em trả bằng lãi vay ngân hàng. Thu nhập em ngày 2010 được tầm 20 củ nhưng đối tác làm ăn sẵn sàng đưa 600 củ khi em có việc gấp phải xoay.

Rồi sau này có vài đứa bạn khởi nghiệp sau em, thậm chí trước em, chúng nó cần tiền, em đều cho vay cả nhưng đều hỏi khi nào mày trả. Mà tiền thì không phải lúc nào cũng có sẵn nên lúc bí em vẫn cứ đi vay bạn rồi trả luôn. Có khi em vay được ngân hàng thì lại chia cho bạn thân em mượn lại 1 ít.
Tiền với em rất quý nhưng mối quan hệ bạn bè ấy còn quan trọng hơn, vì toàn là những người đã giúp em vào thời điểm em khó khăn nhất. Giả sử có mất thì em cũng chấp nhận.
Nhưng tuyệt đối em không thử bạn bè bằng cách di vay tiền.

Father Bon

Xe hơi
Đi vay và cho vay là câu chuyện muôn thuở. Người vay ko đc thì nghĩ bạn bè ko tốt, người không cho vay cũng vì chưa tin tưởng bạn bè, sợ thả gà ra đuổi. E có cu e chơi cùng, vay 3 lần, lần nào cũng hẹn 1 tuần e trả, sau thành 2 tháng. Đến lần thứ 4 vẫn vay e nói thẳng ko cho vay vì ko đúng hẹn. Mất bạn như vậy đấy cụ ạ.

Huthasa

Xe container
Nay chán đời nghĩ dại cccm ạ, tự nhiên nhớ xưa có đọc bài thử bạn bằng cách... Vay tiền
Ờ thì đang chán, cũng khó khăn test thử xem, chọn list mấy bạn có điều kiện và hay qua lại. Mục tiêu: 50 củ, thấp hơn thì không đáng công hỏi làm gì cho mệt
1 thằng mới đổi vợ 2 "Tao vừa lấy xe xong nên không có" ok lý do cũng được, next
1 thằng hôm trước nói chuyện có dự định sắm vk 2 "tao chuẩn bị lấy xe, còn thiếu 1 chút nữa mới đủ" next tiếp
1 thằng có công ty riêng làm ăn tốt trong lĩnh vực nha khoa "tao đang có cái HĐ với đối tác nước ngoài, chờ mấy tháng nữa thì thoải mái" rồi okie biết thế
1 thằng nữa làm trưởng phòng 1 bv cũng lớn trong tp "tao đang học tiến sĩ mất cũng kha khá nên đợt này không có"
Vứt cmn điện thoại đi không gọi nữa, ah còn 1 cú cho "con bạn thân" từ cấp 2 thỉnh thoảng trêu nhau mấy câu "okie mấy hôm nữa tôi chuyển cho"
Chơi dại xong chả biết có mất bạn nào không, chia sẻ với cccm tý
Cụ chả khôn vãi. Vay trước khi nó vay mình thế là sau chúng bạn có muốn cũng chả dám hỏi. Còn cô bạn thì có khi còn được cả gói mang về nữa =))=))=))