[Funland] Choáng: Cụ Minh đang bị FBI điều truy nã vì rửa tiền tầm 3 tỷ đô la

hành_khất_đêm

Xe điện
Minh là tên mà cụ
Trong văn bản ban hành của Âu Mỹ thì luôn là tên trước rồi họ sau, bất chấp cụ là người Việt, Tàu, Nhật thì cũng theo công thức đó
Trận đấu bóng giá ở cup châu Á lên kênh truyền hình Tây thì tất cả 11 cầu thủ VN đều là Nguyen và Nguyen ấy :))
Cụ nhìn cái dòng dưới chữ Aliases đó, tiêu biểu là chữ David Minh ấy, quốc tịch mẽo thì nó sẽ có tên Mẽo + Họ việt, VD: Lee Nguyễn, Kelly Bùi ...

vangdau

Xe hơi
Có khi nào đây chỉ là con tốt thí,còn bàn tay phía sau chưa rõ đen hay trắng.

antidau

Xe container
Cụ nhìn cái dòng dưới chữ Aliases đó, tiêu biểu là chữ David Minh ấy, quốc tịch mẽo thì nó sẽ có tên Mẽo + Họ việt, VD: Lee Nguyễn, Kelly Bùi ...
Lừa đảo rửa tiền ai lại lạy ông ở bụi này đâu cụ
Cụ này chắc chắn tên là Nguyễn Quốc Minh
Sinh năm 73 mà đến 2016 (43 tuổi) vẫn lấy bằng PhD được nhỉ.
Ở nước ngoài thì 30 tuổi đi học College, 33 tuổi mới tốt nghiệp đi làm văn phòng lần đầu tiên là rất bình thường
Đâu có như ở xứ này 33 tuổi đi xin việc không kinh nghiệm thì chắc chắn không ai nhận

Chỉnh sửa cuối:
Tay này kiểu đen làm thuê cho bọn rửa tiền thôi chứ linkedin hắn vẫn đầy đủ thông tin có giấu gì đâu :D

hành_khất_đêm

Xe điện
Tên này là do FBI nó công bố dựa trên điều tra của nó mà cụ, chứ có phải tên tự khai đâu

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
Em vừa ngồi trà đá với cụ Minh, vừa khuyên cụ ấy làm quả cứ để FBI bắt, đi tù ở Mẽo về VN lại đc tuyển dụng giống như HieuPC ấy, chứ giờ trốn chui nhủi làm zè :D
Khả năng cụ ấy chuẩn bị đi Mẽo đầu thú

Trà Long

Xe máy
cụ này có tài khoản ở otofun không hỉ?
3 tỉ đô phải có đường dây chứ một mình làm sao nổi

berryfun

Xe điện

tina17

Xe đạp
nuôi béo rồi tới lúc làm thịt thôiạ

New car 2023

Xe container
Em vừa ngồi trà đá với cụ Minh, vừa khuyên cụ ấy làm quả cứ để FBI bắt, đi tù ở Mẽo về VN lại đc tuyển dụng giống như HieuPC ấy, chứ giờ trốn chui nhủi làm zè :D
Khả năng cụ ấy chuẩn bị đi Mẽo đầu thú
Chắc bác ngồi cùng cascadeur của đồng chí Minh rồi.
Anh Minh đang cafe cùng anh này và tui:

2 ảnh đang trong Chương trình bảo vệ nhân chứng WITSEC của BND bác nhá.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
K giỏi thì rửa chân còn k xong, đêy là 3 tỉ đô mà các cụ ộp vẫn chê là chưa giỏi ;))
Chưa nói đến vai trò rửa tiền thì chỉ ở mức có cơ hội tiếp cận 3 tỏi đô thì e đã thấy giỏi lắm rồi, người thường làm sao có cơ hội đc nhìn thấy 3 tỏi đô nó thế nào, nên cụ Minh này chắc chắn phải giỏi, thậm chí rất giỏi ở mảng nào đó mới có cơ hội.

Gagarose

Xe điện
Hóa ra là nhà sáng lập của máy trộn tiền mã hóa ChipMixer
Mỹ và Châu Âu đánh sập máy trộn crypto ChipMixer, truy nã nhà sáng lập người Việt - Coin68

ChipMixer được ra mắt vào năm 2017 với mục đích cung cấp tính ẩn danh cho người giao dịch. Công cụ bị cáo buộc đã xoá dấu vết cho 152.000 BTC (3,8 tỷ USD) “tiền bẩn” đến từ các thị trường darkweb, ransomware, buôn bán hàng hóa bất hợp pháp, tài liệu bốc lột trẻ em và lượng lớn tiền mã hoá bị hack.

Các phần mềm tống tiền như Zeppelin, SunCrypt, Mamba, Dharma và Lockbit cũng sử dụng ChipMixer để phi tang vết tiền.

Đáng chú ý, Bộ Tư pháp Mỹ còn buộc tội người đứng sau ChipMixer là một công dân Việt Nam có tên Nguyễn Minh Quốc, 49 tuổi, sinh sống tại Hà Nội. Người này bị cáo buộc điều hành đường dây rửa tiền, đánh cắp danh tính và giao dịch tiền tệ bất hợp pháp thông qua ChipMixer.

hungkttt

Xe tăng
Hóa ra là nhà sáng lập của máy trộn tiền mã hóa ChipMixer
Mỹ và Châu Âu đánh sập máy trộn crypto ChipMixer, truy nã nhà sáng lập người Việt - Coin68

ChipMixer được ra mắt vào năm 2017 với mục đích cung cấp tính ẩn danh cho người giao dịch. Công cụ bị cáo buộc đã xoá dấu vết cho 152.000 BTC (3,8 tỷ USD) “tiền bẩn” đến từ các thị trường darkweb, ransomware, buôn bán hàng hóa bất hợp pháp, tài liệu bốc lột trẻ em và lượng lớn tiền mã hoá bị hack.

Các phần mềm tống tiền như Zeppelin, SunCrypt, Mamba, Dharma và Lockbit cũng sử dụng ChipMixer để phi tang vết tiền.

Đáng chú ý, Bộ Tư pháp Mỹ còn buộc tội người đứng sau ChipMixer là một công dân Việt Nam có tên Nguyễn Minh Quốc, 49 tuổi, sinh sống tại Hà Nội. Người này bị cáo buộc điều hành đường dây rửa tiền, đánh cắp danh tính và giao dịch tiền tệ bất hợp pháp thông qua ChipMixer.
Cao thủ chứ không phải người thường. Chứng tỏ OF toàn rồng phượng chứ với lý lịch thế này thì em phục sát đất, thế mà vẫn có cụ chê.