Chợ Viềng - Nam Định , chuyến đi cầu may đầu năm Con Rắn

Quy35K

Xe hơi
Năm ngoái em đi chợ Viềng các cụ ah. Phải nói rằng cây cảnh ở đây rất rẻ. Chỉ lưu ý các cụ chớ dại dột mà mua mấy thứ đồ cổ hoặc giả cổ toàn đồ đểu thôi. Còn các thứ khác giá hợp lý. Theo em biết chợ là mua lấy may và bán cái Rủi đi. thế nên mình mua cái gì hợp lý là được.

quanganh999

Xe buýt
Em mơ ước có chuyến đi như cụ chủ. vote cho cụ :-bd
Vâng, nhiều chuyến đi còn đang chờ em cụ ạ, mạnh giạn lên và vỏte cụ.

quê NĐ mà chưa đi chợ viềng bh :P
Rất nên đi để phổ biến văn hóa quê mình cụ ạ. Nam Định là quê thứ 2 của em đới.

xưa em cũng đi chợ này 1 lần, nhưng chắc đi ko đúng chỗ nên toàn cây là cây, chả thấy đồ cổ j cả :)
Chỉ có đồ giả cổ thôi, không có đồ cổ đâu - em đã report trongbài rồi mà.

Năm ngoái em đi chợ Viềng các cụ ah. Phải nói rằng cây cảnh ở đây rất rẻ. Chỉ lưu ý các cụ chớ dại dột mà mua mấy thứ đồ cổ hoặc giả cổ toàn đồ đểu thôi. Còn các thứ khác giá hợp lý. Theo em biết chợ là mua lấy may và bán cái Rủi đi. thế nên mình mua cái gì hợp lý là được.
Đúng vậy - chuyến đi cầu may mà cụ. Năm tới cụ nên mua cái đuôi bò để "Đầu xuôi đuôi lọt" - không lẽ mua cái đầu bò ??? - đầu to quá (còn Đuôi bò thì để ĐO ...UỒI được). Em fun tý. =D>

Iem cũng nghe thấy nhiều song chưa đi bao h
Nên đi cho biết - nhiều lễ hội rất hay cả về tâm linh lẫn tín ngưỡng vùng miền.

a cụ chộp rất chân thực vuốt kụ phát dưng e thề từ h đến cuối đời ko bao h về đến viếng với viềng dề cả.
Chắc cụ bị chạm ở Viềng rồi, khi nào cụ đi cùng em - em sẽ thay đổi được cách nhìn của cụ về Nam Định > đảm bảo cụ không phê không lấy tiền.

em về đây chỉ thích mua cuốc xẻng thôi ,,,,
Nhiều thứ hay phết, đặcbiệt là thịt bò, thịt bê

Iem chưa bao h đi chợ này
Nên đi cụ nhé

Việt Nam nhiều nơi để đến quá, mod mở cái box này thật hợp lý, xem cả tối chưa thấy chán, thêm quả chợ chủ thớt nữa, muốn chạy bộ đến xem thế nào luôn :))
Chạy bộ thì muộn mất

năm nay bảo đi chùa hương mà vẫn chưa đi đc :)
đang kỳ lễ hội đó, nên đi cho may mắn cụ nhé

============================

Bận quá nên hôm nay chủ nhật mới on được. mệt quá trời. Em kính các cụ ly Beer hà lội cho mát mẻ - bia mà nhậu với cá trứng mua giảm giá ở BigC thì cũng ổn đấy ạ. Nhắn nhỏ các cụ cẩn trọng khi mua hoa quả - nhất là nho, táo, lê tại BigC nhé; em dự là xuất xứ Tập Can Binh mà mènh phải trả tiền là Mỹ, Australia đấy.
Have a nice day

Chỉnh sửa cuối: