Chỗ rửa xe sạch sẽ

aaa45

Xe máy
Bác nào nhà quanh đường Lạc Trung thì rửa ở cửa hàng đối diện quán bia vỉa hè(em không nhớ số) cách Intimex khoảng 500 m giá 12K, hút bụi thêm 6K xì bọt ,như em nếu bo them 5K thì không cẩn thận mấy ông rửa xe lau bay cả sơn :D :D :D

coneli

Xe tải
nguyễn khánh toàn gần nhà e, nhưng thấy các bác bảo có 3 hàng thì e làm sao biết hàng nào tốt ạ

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Bác cứ đổ dốc đường bưởi xuồng NKToan là thấy nó thơ mộng bên rặng liễu con đường vĩnh viễn không bao giờ hoàn thành bên ven bờ sông tô lịch mộng mơ đen ngòm như ly cà phê.

Em sợ nhất là 3 cái hàng rửa xe ở ngã 3 NKT và NVH đấy, phun bọt công nghệ cao mà toàn bột xà phòng giặt, cầm chổi xịn lau qua lau loa, bẩn cực kỳ bẩn.
Ra lau xe toàn thợ quê đang chờ vụ gặt ra làm thêm, tay cầm còn đeo cả cái đồng hồ TQ sáng loáng, cứa vào xe mình theo đường lau rẻ...nát cả lòng khi mỗi lần rửa xong thấy xe mình vài vết xước.
Em có lần rửa đấy còn nghe chủ cửa hàng mắng nhân viên: "Đây là nơi rửa xe, chứ ko phải là nơi để chúng mày tập lái xe, máy có tiền thì cứ việc lái, đâm vào đâu tự mà đền, tao mặc kệ...." em nghe xong té luôn, cũng may là chỗ quen biết chuyển về nên bây giờ yên tâm rồi.
Bác cứ ra đấy thử sẽ biết, nếu xe màu đen bác nhớ đánh them xi nước nhé, trong sẽ bóng và đẹp lên ngay.
Em đã ra chỗ bác giới thiệu. Nói chung ở đây rửa cẩn thận. Một phần em ngồi nói chuyện với bà chủ là có bác ở đây giới thiệu đến nên bà chủ cũng nhắc nhở thợ cẩn thận hơn.

Giá rửa: 20K

Ngay gần đây cũng có 1 quá trà đá. Ngồi đợi rửa xe làm vài cốc trà đá cũng hay :)

Anh em hẹn nhau đi tắm cho vợ 2 ngồi nhâm nhi trà đá cũng có thú :^)

thongnhat

Xe buýt
Các bác cho em hỏi của hàng rửa xe ở phố Nguyễn Khắc Nhu (cuối phố Hàng Bún) sau khi bị giải tỏa bây giờ chuyển đi đâu rồi nhỉ?

vanhungbot

Xe máy
Sáng nay em vừa ra 1A Láng Hạ rửa xe, có trà nóng mời khách. Rửa xe sạch giá 15K

nghiabui911

Xe tăng
Người OF
Các bác cho em hỏi của hàng rửa xe ở phố Nguyễn Khắc Nhu (cuối phố Hàng Bún) sau khi bị giải tỏa bây giờ chuyển đi đâu rồi nhỉ?
Về số 3 Đặng Dung, ở trong ngõ, có vẻ hơi chật 1 chút nhưng rửa xe lại sạch hơn trước.:D :D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Họ chuyển rồi thì thôi, tìm làm gì. Bác xuống Cầu Giấy hoặc Khuất Duy Tiến mà rửa :D

thongnhat

Xe buýt
Họ chuyển rồi thì thôi, tìm làm gì. Bác xuống Cầu Giấy hoặc Khuất Duy Tiến mà rửa :D
Ơ cái đồng chí bác này, tôi mà mang xe xuống Cầu Giấy thì đồng chí lại tốn cafe đấy. Ở Cầu Giấy chỗ bác rửa bằng nước máy hay nước giếng?

Chuẩn bị đồ đi TL chưa mà lên đây buôn? Tuần sau lại không giao ban được rồi :(

doremonmattich

Xe tăng
3 hàng ở NGuyễn Khánh Toàn x Nguyễn Văn Huyên , cực bẩn, dẻ bẩn, bọt dởm, 15K

TheOne

Xe điện
sau khi vào gara nhà bác râu bạc, đâm ra em nghiện rửa ở trong đó ( 87 láng ạ)

minsk khù khờ

Đi bộ
nhà iem hay rửa ở chỗ sonax Đặng thai Mai, rất chuyên nghiệp(công nghệ Đức), bác nào ở gần đấy thử xem

vietlaser

[Tịch thu bằng lái]
nguyễn khánh toàn gần nhà e, nhưng thấy các bác bảo có 3 hàng thì e làm sao biết hàng nào tốt ạ
Hàng nào cũng lởm cả.
Bác ở gần đấy thì ra chỗ đầu Nguyễn Khánh Toàn, chỗ dốc Bưởi (Đào tấn) đổ xuống.
Cứ nói có Vietlaser giới thiệu là được chu đáo hơn bình thường ngay.
Em rửa ở đấy toàn 15k.

fineline

Xe tải
Hôm qua buổi sáng em mang xe qua đấy rửa bà chủ bảo ,xe 7 chỗ 25k.Đánh xi em đánh hết 400k. Ở đấy cũng có Wifi các bác à ,đi rửa xe mang theo laptop tha hồ mà on

chươn

Xe máy
Xác nhận điểm rửa ở Cây xăng Sông Hồng cuối đường Lê Văn Lương bác gì đã nói. Thợ thuyền tử tế, vòi phun mạnh điên loạn, chịu khó phun lâu tốn nước mới xì bọt chứ ko như bọn Hoàng Diệu cũ ( nay chuyển về Bưởi) mắt trước mắt sau là tắt vòi rồi vác giẻ rách ra chà xát tiêu diệt xe của khách. Cứ sau mỗi lần mưa đi rửa lại thấy xe mình mờ đi một tý. Đau đớn. :( . Tuy nhiên bọn Hoàng Diệu cũ lại làm sạch nội thất chuyên nghiệp và tinh tế hơn bọn Sông Hồng. Nói chung là em thấy các điểm rửa xe ở HN chẳng điểm nào ra hồn, chỗ thì làm tốt phần này lại tồi phần kia trong khi đúng ra mọi thứ đều phải tốt. Các ngành phục vụ - kỹ năng của Hà Nội còn lâu lắm mới so được với khu vưc từ Đà Nẵng trở vào Nam. 2 năm trước bọn em chiến đấu ở Ninh Thuận , vào hàng rửa xe bảo nó làm nhanh giùm còn vội đi thì tay chủ bảo. Ở đây rửa + hút bụi + lau mất 1 tiếng rưỡi. Anh hai có chờ được thì làm , tụi tui không làm cho người vội. Em cắn răng ngồi chờ , chỗ chờ có trà đá và báo mới cho khách đọc. Đúng 1 tiếng 20' thì nó trả xe. Con Ranger của em sạch tinh khôi, chui xuống gầm nhìn chỉ muốn liếm vào. Chi phí 35k. Được chăm xe ở 1 điểm rửa xe như thế vẫn mãi là ước mơ của người miền Bắc.

Em cũng lưu ý mấy bác thích rửa phun bọt là cái bọt đấy cuối cùng vẫn là OMO hoặc Mỹ Hảo pha nước rồi phun bằng bình nén.(hầu hết các điểm rửa phun bọt mà em đã đến) Và nó vẫn làm mòn sơn xe cuả các bác. Cách rửa tốt nhất là phải ốp mấy thằng phun phun thật lâu cho sạch bùn đất sau đó dùng dung dịch rửa của mình mang theo ( em dùng của Sonax ) hòa nước rồi lau. Phun xả cũng phải phun thật lâu. Bề mặt xe là bề mặt nhẵn xối nước nhiều và kỹ là sạch nên chẳng cần phải nghiến răng kỳ cọ với bọt ÔMO Mỹ Hảo như các hàng rửa vẫn làm. Đó chỉ là cách dùng sức người để tiết kiệm nước và vật liệu rửa xe chuyên dụng mà họ áp dụng để thu lãi và tiêu diệt sơn xe của khách.
Anyway, nếu phải bình bầu cho 1 điểm rửa tốt thì em vẫn vote cho bọn Hoàng Diệu cũ và bọn Cây xăng Sông Hồng. Vote theo kiểu vote cho thằng chột làm vua xứ mù vì cho dù chúng nó vẫn tồi đối với em nhưng lại là tốt trên mặt bằng HN. Các nơi khác em chưa đến nên không dám bàn.

Chỉnh sửa cuối:

captivaltz

Xe điện
Bác ở gần đấy thì ra chỗ đầu Nguyễn Khánh Toàn, chỗ dốc Bưởi (Đào tấn) đổ xuống.
Cứ nói có Vietlaser giới thiệu là được chu đáo hơn bình thường ngay.
Em rửa ở đấy toàn 15k.
Hôm qua em vừa bị thịt ở đấy 20K xong!:'( :'( :'(
Bà chủ bẩu nếu chú thích rửa xe kiểu 12K cũng được???:^) :^) :^)

chươn

Xe máy
Em cũng vote thêm 1 nhát nữa cho bọn ở Liên Trì. Cái hàng đông nhất mà phải phóng xe lên đỗ trên dốc để rửa. Bọn này không quá tiết kiệm nước như bọn Hoàng Diệu, làm sạch bên trong và hút bụi tạm coi là đạt yêu cầu. Vì ở điểm như thế nên chúng nó làm xe xịn - chủ xe khó tính nhiều nên có vẻ biết việc. Thằng tổng quản ở đấy có thể coi là người đã qua tay nhiều xe xịn nhất VN :D . Nó đã lái S65 AMG , Porscher Cayenne , Lexus LS 460L.....v..v.. và vô thiên lủng các loại xe đắt tiền lên xuống cái dốc rửa bẩn thỉu đấy. Nhìn nó nhiều lúc em cũng ước được làm tổng quản của một cái hàng rửa xe :)) :)) :))

Changiaychandep

Xe máy
Em cũng vote thêm 1 nhát nữa cho bọn ở Liên Trì. Cái hàng đông nhất mà phải phóng xe lên đỗ trên dốc để rửa. Bọn này không quá tiết kiệm nước như bọn Hoàng Diệu, làm sạch bên trong và hút bụi tạm coi là đạt yêu cầu. Vì ở điểm như thế nên chúng nó làm xe xịn - chủ xe khó tính nhiều nên có vẻ biết việc. Thằng tổng quản ở đấy có thể coi là người đã qua tay nhiều xe xịn nhất VN :D . Nó đã lái S65 AMG , Porscher Cayenne , Lexus LS 460L.....v..v.. và vô thiên lủng các loại xe đắt tiền lên xuống cái dốc rửa bẩn thỉu đấy. Nhìn nó nhiều lúc em cũng ước được làm tổng quản của một cái hàng rửa xe :)) :)) :))
Em ghét nhất cái bọn ở Liên Trì này, xe rửa thì bẩn thỉu, trải thảm sàn đến 4 lần mà vẫn không sạch, hút bụi thì qua loa. Phần cánh cửa bên trong không bao giờ lau sạch.
Em chỉ thích mỗi 2 điểm rửa xe ở HN:
+ Chỗ Nguyễn Khắc Nhu cũ, nay chuyển về số 3 Đặng Dung.
+ Điểm rửa xe Vũ Khanh trước ở Hòa Mã, nay chuyển về Láng Hạ (cạnh garra của bác Râu bạc)
Còn lại em thấy chẳng chỗ nào ưng ý.

chươn

Xe máy
Bác changiaychandep
Nếu muốn chất lượng ở mức "chấp nhận được" thì mình phải ốp - soi và nhắc chúng nó bác ạ Em thấy nếu để chúng nó tự giác thì chỗ nào cũng bẩn như chỗ nào. Mấy chỗ em thấy còn có thể khen được là vì mình chỉ chỗ còn bẩn, mình nhắc chúng nó còn chịu mang nước, khăn ra làm sạch lại. Còn có mấy chỗ khách nhắc còn bảo " rửa xe thì sạch hết thế nào được " bó cả tứ chi luôn

motorista

Xe tải
Hôm qua em vừa bị thịt ở đấy 20K xong!:'( :'( :'(
Bà chủ bẩu nếu chú thích rửa xe kiểu 12K cũng được???:^) :^) :^)
xe bác cap to như con voi ,bà chủ lấy 20k.xe của bác vietlaser nhỏ 15k..
thế bà chủ bảo rửa mức giá 12k cho bác cap..quá là chỉ rửa mỗi cái vòi thôi à.:)) :)) :))