Chỗ rửa xe sạch sẽ

Xebungto

Xe tải
Hé hé, biết làm thế nào được hả HT? đi đâu cũng bị cái đứa trẻ con nó bám đuôi, đánh nó thì không được, người ta lại bảo người lớn bắt nạt trẻ con, đành chơi trò chơi của nó vậy.

Trungtroc

Xe điện
Thôi em can các bác! Mỗi người nhịn đi 1 tý!!!

attk

Xe tải
Hình như hai bác này chơi thân với nhau nên mới nói với nhau bằng giọng đó, làm anh em cứ tưởng xích mích thật (b)

Xebungto

Xe tải
@attk: iem không dám làm bạn với daubong đâu bác ơi, có xích mích thật, chẳng qua là từ cái hồi có cái topic "danh sách khách hàng đen" bác daubong phát biểu chuối quá, iem trót dại nhảy vào phản đối nên bây giờ iem đi đâu cũng bị bác ấy bám theo. he he , phiền quá mà chưa nghĩ ra cách úp sọt bác ấy

Trungtroc

Xe điện
@attk: iem không dám làm bạn với daubong đâu bác ơi, có xích mích thật, chẳng qua là từ cái hồi có cái topic "danh sách khách hàng đen" bác daubong phát biểu chuối quá, iem trót dại nhảy vào phản đối nên bây giờ iem đi đâu cũng bị bác ấy bám theo. he he , phiền quá mà chưa nghĩ ra cách úp sọt bác ấy
Đâu??? Bác cho em xin cái link em vào em xem, tò mò quá!!! :P

Xebungto

Xe tải
@Trungtroc: cái link ấy bị Admin removed mất rồi bác ạ, hồi ấy sự tranh cãi giữa các bác chủ xe và các bác chủ xưởng gay gắt quá. Một số bác chủ xưởng có ý kiến là lập danh sách khách hàng đen để phân biệt đối xử cho dễ. Trong đó ý kiến bác daubong là cực đoan nhất, em nêu ý kiến là xin tẩy chay bác chủ xưởng nào làm như vậy nên bị bác daubong cho ngay vào danh sách đen, mặc dù bác ấy cũng chưa biết em là thằng nào. he he

Trungtroc

Xe điện
@Trungtroc: cái link ấy bị Admin removed mất rồi bác ạ, hồi ấy sự tranh cãi giữa các bác chủ xe và các bác chủ xưởng gay gắt quá. Một số bác chủ xưởng có ý kiến là lập danh sách khách hàng đen để phân biệt đối xử cho dễ. Trong đó ý kiến bác daubong là cực đoan nhất, em nêu ý kiến là xin tẩy chay bác chủ xưởng nào làm như vậy nên bị bác daubong cho ngay vào danh sách đen, mặc dù bác ấy cũng chưa biết em là thằng nào. he he
@Xebungto: Ô!!! Thế em tưởng khách hàng là thượng đế chứ ạ??? Vụ này khiến em nhớ lại vụ Pacific Airline từ chối phục vụ hành khách mới rùm beng trên báo cách đây chưa lâu!!! :)) Mà kể ra thì bác daubong cũng thù dai phết nhể??? :D

nlananh

Xe máy
Em thì thấy rửa ở 87 láng hạ (cái cửa hàng đầu tiên), ở đây làm kĩ , không tiếc nước, vào đó rửa xe 18k, đem tờ 20k còn thừa 2k thì cho luôn thằng lau xe cho mình, nó lau đến nỗi mòn sơn thì mới thôi.
Chẳng hiểu sao chỗ mấy bác rửa đắt vậy nhỉ. Ở Gia Lâm city nhà em, trên đường Nguyễn Sơn có mấy hàng rửa ngon lành lắm. Cả hút bụi nữa cũng chỉ hết 15ng thôi. Bác nào muốn dịch vụ tốt với giá phải chăng thì chịu khó quá bộ sang quê em nhé.

meoden

Xe buýt
thế có 87 láng hạ không các bác ui !!!!!!!!!!!!!!

dungnv1970

Đi bộ
Hôm qua CN tôi mới đi rửa xe lần đầu. Nghe các bác khen Vũ Khanh ở 87 Láng Hạ rửa được tôi vào rửa thử nhưng thấy mấy điểm không tốt như thế này:
1. Rửa rất nhanh/ẩu: Xe tôi rửa chỉ chưa đến 10 phút đã xong rồi;
2. Lau chùi ẩu, nước còn đọng nhiều;
3. Hút bụi và lau chùi trong xe rất kèm, thảm trải xe khi xếp lại để rất xộc xệch.

Tôi không có kinh nghiệm nhưng thấy điểm này như vậy là không ổn. Tôi ở gần UBND quận Tây Hồ, các bác chỉ giúp điểm nào rửa xe tốt gần đó giúp với. TKS các bác trước.

vili

Xe tải
Gần UBND quận Tây hồ, bác thử ở cái rửa xe "Công nghệ cao" - đấy là của hàng đấy nó gọi thế :D nằm ở góc lạc Long Quân và đường rẽ vào Công viên Nước. Thấy tạm được - không tiết kiệm nước, cũng khá là ẩu nhưng nếu mình nhắc thì sẽ làm cẩn thận (Rửa 20k - hút bụi 5k)

Beijing Jeep

Xe đạp
Nha em sam luon cai may phun nuoc cua Bosch di dau do ve cam voi nuoc, cam dien xit tam the la sach bong.
nghi choi may tiem rua xe luon roi

ngcom

Xe tải
Hi các Bác,
Tôi xem trên forum và thấy nhiều bài chỉ chỗ rửa xe sạch/bẩn,...tuy nhiên cá nhân tôi đã thử rửa 1 vài chỗ như:
- Góc Nguyên Hồng (gần chỗ trước bạ)
- Các trạm rửa xe ở đường Lê Văn Lương
- Góc Nguyễn Văn Huyên - Nguyễn Khánh Toàn (gần viện bảo tàng Dân tộc học )
- Đường Trần Quốc Hoàn (đối diện TTâm Thể thao Bộ Ngoại Giao
..v..v...

Chưa nói đến chuyện giá cả nhưng về chất lượng rửa xe thì mấy điểm này tôi thấy chưa đâu được cả, nói chung thợ rửa ẩu lắm, xe vẫn bẩn sau khi rửa xong,

Thời gian gần đây tôi gửi xe ở Bãi xe 120 Hoàng Quốc Việt , tôi thấy mấy thằng cu em ở đây mở thêm viec rửa xe nên tôi rửa thử mấy lần thì thấy rất ưng ý, hiệu rửa xe tuy mới mở nhưng cũng trang bị đầy đủ tbị, rửa kỹ, sạch , làm việc cẩn thận, vui vẻ, đặc biệt chỗ nào mình biết là cần fải làm sạch hay làm kỹ thì chỉ bảo cho các em là lần sau yên tâm. Giá cả là 15.000đ bao gồm cả dọn nội thất. Nên nếu bác nào ở gần đấy thì hôm nào qua rửa thử xem ntn
Bãi trông xe ngay đầu ngõ 120 Hoàng Quốc Việt,có bãi gửi xe ôtô-xe máy , bên cạnh cổng là hàng Bia hơi HN

longvu

Xe tăng
Bổ sung 1 điểm rửa xe chưa có trong list:
Trên đường Thuỵ Khê - cạnh công ty xe điện, xe 4 chỗ giá 12k (rẻ quá các bác nhể) chưa hút bụi, sáng em vẫn hay rửa ở đó vì tiện đường đi, đối diện có quán cà fê 5k nhưng rất đậm đà, xong cà fê thì xe cũng vừa xong, đi làm là vừa

longvu

Xe tăng
Chẳng hiểu sao chỗ mấy bác rửa đắt vậy nhỉ. Ở Gia Lâm city nhà em, trên đường Nguyễn Sơn có mấy hàng rửa ngon lành lắm. Cả hút bụi nữa cũng chỉ hết 15ng thôi. Bác nào muốn dịch vụ tốt với giá phải chăng thì chịu khó quá bộ sang quê em nhé.
Công nhận ở Lâm Gia Trang dịch vụ vừa đa dạng lại rẻ nữa, kiểu này có lẽ phải sang đó thường xuyên thôi các bác nhể (b) (b) (b)

shumakher

Xe hơi
Hôm qua CN tôi mới đi rửa xe lần đầu. Nghe các bác khen Vũ Khanh ở 87 Láng Hạ rửa được tôi vào rửa thử nhưng thấy mấy điểm không tốt như thế này:
1. Rửa rất nhanh/ẩu: Xe tôi rửa chỉ chưa đến 10 phút đã xong rồi;
2. Lau chùi ẩu, nước còn đọng nhiều;
3. Hút bụi và lau chùi trong xe rất kèm, thảm trải xe khi xếp lại để rất xộc xệch.

Tôi không có kinh nghiệm nhưng thấy điểm này như vậy là không ổn. Tôi ở gần UBND quận Tây Hồ, các bác chỉ giúp điểm nào rửa xe tốt gần đó giúp với. TKS các bác trước.
bác ra chỗ chợ hoa quảng an cạnh cái salong gi đấy rửa tốt, lâu rồi em không nhớ giá
hoặc bác vào gần cổng KS Công Đoàn rửa cũng đc

busycat555

Xe hơi
dungnv1970 viết View Post Hôm qua CN tôi mới đi rửa xe lần đầu. Nghe các bác khen Vũ Khanh ở 87 Láng Hạ rửa được tôi vào rửa thử nhưng thấy mấy điểm không tốt như thế này: 1. Rửa rất nhanh/ẩu: Xe tôi rửa chỉ chưa đến 10 phút đã xong rồi; 2. Lau chùi ẩu nói:
Mọi khi hay rửa ở Vũ Khanh này nhưng càng ngày càng thấy lởm quá, hôm trước sáng rửa ở đấy, chiều xe bị vôi bắn vào trên nóc, em sợ thời nay toàn vôi nước nhân tạo nhièu hóa chất nên phi vào VKhanh nói nó xịt nước vỏ lại, tất nhiên là săn lòng trả tiền, thằng ôn con xịt nước xong ( vôi đã sạch) lăng xăng quệt thêm tý Cana làm trò rồi charge 20K. Hài vãi, kiểu này lấy đâu ra quay lại lần sau nữa 8o|

Lada2104

Xe tải
Sông hồng ở Lê Văn Lương cũng có thể lập kỷ lục ghinet về rửa xe nhanh các bác ợ
các bác nhớ tránh xa nhé