[Funland] Chỗ nào mà khi mình nguy hiểm thì đc quay video thoải mái các cụ nhỉ

k4mjkaze2

Xe buýt
em nghĩ là biện pháp nghiệp vụ, ông xxx này 1 là quen thói ngông nghênh, hoặc đang đóng vai ác để mấy thằng choai choai này khai hết ra. Chứ đi nhẹ nói khẽ cười duyên, mấy thằng trẩu này nó khinh nó chả thèm nói
Nhìn cậu em kia thì đánh giá chủ quan là ko đoàng hoàng

Minz

[Tịch thu bằng lái]
Làm việc với dân mà ăn mặc thế này à cụ?
Dân thì sao ạ?muốn chống với quyền lực số 1?
Nếu Cần thì cho ăn nghiệp vụ.căng cho 1 viên ak vô đầu.
Thời bình đừng nó dân này dân nọ

motherdayus

[Tịch thu bằng lái]
em nghĩ là biện pháp nghiệp vụ, ông xxx này 1 là quen thói ngông nghênh, hoặc đang đóng vai ác để mấy thằng choai choai này khai hết ra. Chứ đi nhẹ nói khẽ cười duyên, mấy thằng trẩu này nó khinh nó chả thèm nói
Phải rồi... xem clip thấy có ông áo đen đang bị hỏi cung bên trong chắc cũng là 1 đám xxx, bên ngoài có ông quay phim, chắc ông chủ topuc này cũng là băng xxx xã hội bị anh police kia tóm về rồi

Layloi

Xe tăng
Cụ dạo này vận hạn gì mà va mấy anh xxx suốt thế, vụ cụ bảo vk bị xxx gọi điện gạ xử xong chưa mà nay lại thêm vụ này, có vẻ nghề đòi nợ của cụ đang bị nhòm ngó nhỉ.

congchi

Xe điện
Cậu e cháu lên c.an trình báo gặp ngay kiểu làm việc này phòng trực ban mà cấm nó quay với ghi âm lạ thật
Cấm là đúng rồi, luật nó thế. Nó chưa thu cái điện thoại là may

Công an Phường họ trực đêm, ngủ nghỉ trong đó. Thường đêm xuống mấy anh ấy hay mặc đồ dân sự cho nó mát.
Chạy gấp tới họ chưa kịp thay đồ thì cũng thông cảm được.

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
e cũng chưa nghiên cứu luật trụ sở xxx phường dc quay hay ko? nhưng ở trụ sở làm việc mà a mặc xà lỏn thế là ko ổn rồi, đẩy mạnh lên face chắc là lại ăn khiển trách rồi
Chắc hết giờ hành chính rồi, ở lại trực ban chả có việc gì nên ăn mặc lôm côm thế cũng bình thường mà cụ. Chứ trong giờ hành chính mà mặc kiểu đấy cho tiền cũng ko dám. Bên xxx họ cũng có 1 lực lượng giống kiểu kiểm soát quân sự, chuyên đi soi tác phong điều lệnh mà.

Mandalord

Xe điện
Quay phim, ghi âm, viết biên bản là những việc cần làm, và nên làm ở bất cứ cuộc làm việc nào, không nhất thiết chỉ bó hẹp trong làm việc với các cơ quan nhà nước. Đây là hành vi văn minh, thể hiện lối làm việc đàng hoàng, công khai, ngay ngắn; được pháp luật bảo vệ. Chỉ có những buổi làm việc liên quan đến bí mật nhà nước (3 cấp độ), hoặc nơi cấm quay phim chụp ảnh (phải đúng luật, chứ không phải gắn bừa lên chỗ nào cũng được) thì mới bị pháp luật ngăn cấm việc quay phim, ghi âm.

Tuy nhiên, quay phim, ghi âm, viết biên bản đều có mục tiêu là ghi nhận một cách khách quan sự việc diễn ra, do vậy không được cản trở công việc, cũng không được xâm phạm quyền hợp pháp của người khác. Chế tài về lĩnh vực này không đầy đủ và chặt chẽ, nhưng có thể nói đến 1 số VD như sau: Muốn quay phim, ghi âm người khác cần phải thông báo và được sự đồng ý của họ (vì bảo vệ bí mật đời tư), hoặc không được quay phim, chụp ảnh trong phòng làm việc riêng của CA (vì trong đó có bí mật nhà nước).

Nếu vẫn muốn quay phim khi làm việc thì thế nào? Theo em nghĩ, nếu làm việc với công an thì nên làm việc trong phòng tiếp dân (phòng này không có cái bí mật nhà nước nào cả); nếu quay người khác thì nên bỏ mặt, làm mờ mặt người ta. Nếu bị bắt, bị thẩm vấn thì yêu cầu có luật sư và có quyền im lặng, hỏi cung, thẩm vấn phải có camera...

motherdayus

[Tịch thu bằng lái]
Trụ sở công quyền mà ăn mặc phản cảm thế nhở?
Trụ sởthì kệ Trụ sở, nhìn qua của sổ tối ôm kia kìa... đang ban đêm đó... chắc mấy ông trẻ trâu bị tóm về đồn lúc nửa đêm rồi

baongan2511

Xe buýt
Cụ làm vậy khác gì hại thằng em cụ. Để nó ghét nó cho vào phòng kín lại ăn đủ

w 650

Xe buýt
Xxx phường có Camera giám sát.
Điều lệnh của xxx cũng nghiêm
Người dân mang thiết bị vào quay, chụp phải dc sự đồng ý.
Các cụ để ý

Quản Tượng

Xe tăng
Trụ sở X cấm đấy cụ ạ, cụ mà găng là dở đấy ạ.

Lính bừa

Xe hơi
Cụ đánh giá hơi bừa em nó làm ship vừa bị đánh và ko có tiền án tiền sự :) bên ngoài k nói lên đc vẻ đàng hoàng

Lính bừa

Xe hơi
Quay phim, ghi âm, viết biên bản là những việc cần làm, và nên làm ở bất cứ cuộc làm việc nào, không nhất thiết chỉ bó hẹp trong làm việc với các cơ quan nhà nước. Đây là hành vi văn minh, thể hiện lối làm việc đàng hoàng, công khai, ngay ngắn; được pháp luật bảo vệ. Chỉ có những buổi làm việc liên quan đến bí mật nhà nước (3 cấp độ), hoặc nơi cấm quay phim chụp ảnh (phải đúng luật, chứ không phải gắn bừa lên chỗ nào cũng được) thì mới bị pháp luật ngăn cấm việc quay phim, ghi âm.

Tuy nhiên, quay phim, ghi âm, viết biên bản đều có mục tiêu là ghi nhận một cách khách quan sự việc diễn ra, do vậy không được cản trở công việc, cũng không được xâm phạm quyền hợp pháp của người khác. Chế tài về lĩnh vực này không đầy đủ và chặt chẽ, nhưng có thể nói đến 1 số VD như sau: Muốn quay phim, ghi âm người khác cần phải thông báo và được sự đồng ý của họ (vì bảo vệ bí mật đời tư), hoặc không được quay phim, chụp ảnh trong phòng làm việc riêng của CA (vì trong đó có bí mật nhà nước).

Nếu vẫn muốn quay phim khi làm việc thì thế nào? Theo em nghĩ, nếu làm việc với công an thì nên làm việc trong phòng tiếp dân (phòng này không có cái bí mật nhà nước nào cả); nếu quay người khác thì nên bỏ mặt, làm mờ mặt người ta. Nếu bị bắt, bị thẩm vấn thì yêu cầu có luật sư và có quyền im lặng, hỏi cung, thẩm vấn phải có camera...
Đây là phòng tiếp công dân mà cụ

kfc1981

Xe điện
Cụ nào làm bên hành pháp tư pháp cho cái dẫn luật chính thống và cụ thể lên với ạ. Nhập nhèm về luật kiểu của ta thế này rễ choảng nhau lắm!

Lính bừa

Xe hơi
Trụ sở X cấm đấy cụ ạ, cụ mà găng là dở đấy ạ.
Trụ sở cấm quay ở phòng nghiệp vụ chứ trực ban và tiếp công dân đc phép quay , hai nữa khi nghi ngờ cán bộ có thể có hành vi xấu , sai phạm ng dân phải quay để lấy bằng chứng chứ

Về Đây Bên Anh

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ quay được thoải mái nhất là cụ rủ gấu vào NN quay xog phọt lên đây :))

namson229

Xe điện
Chắc hết giờ hành chính rồi, ở lại trực ban chả có việc gì nên ăn mặc lôm côm thế cũng bình thường mà cụ. Chứ trong giờ hành chính mà mặc kiểu đấy cho tiền cũng ko dám. Bên xxx họ cũng có 1 lực lượng giống kiểu kiểm soát quân sự, chuyên đi soi tác phong điều lệnh mà.
trực theo ca tại trụ sở xxx thì cũng phải quân phục chứ cụ

newmtc

Xe tăng
trước có đại biểu đề xuất các cuộc hỏi cung đều quay lại hết và chuyển cho 1 đơn vị khác quản lý nhưng bị bác thì phải, em nhớ không rõ lắm!

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Dân ta được cái vô tư, thích quay phim chụp ảnh ai cũng được, chả phải xin phép hỏi han bố con thằng nào.
Cụ chủ cho rằng ta có quyền quay phim mà lại quên rằng người bị quay phim có quyền từ chối.
Thế là chỉ nghĩ đến quyền tự do của mình mà quên đi quyền tự do của người khác.

Lính bừa

Xe hơi
trước có đại biểu đề xuất các cuộc hỏi cung đều quay lại hết và chuyển cho 1 đơn vị khác quản lý nhưng bị bác thì phải, em nhớ không rõ lắm!
Đây k phải hỏi cung ĐÂU CỤ NHÉ , em em nó đang trình báo việc bị đánh các cụ ạ