[Funland] Cho mượn xe để tập lái

otothanglong

Xe điện
Có cụ nào giống em không ạ, khá là hay bị mượn xe để tập lái. Bạn bè có, anh chị em có. Cho mượn là một chuyện lại còn phải ngồi cạnh để chỉ này chỉ kia. Em làm gì cũng rất ngại phiền hà người khác. Mà sao mình cứ hay bị nhờ vả thế nhỉ. Các cụ cho em xin lời khuyên từ chối với ạ
Cụ quen nhiều người khùng vậy, họ không có não hay cố tình trêu cụ vậy. Tập lái thì thuê thầy thuê xe mà tập sao lại đi mượn xe để tập, người nhà không sao chứ quan hệ không thân lắm mà mượn xe đi tập lái thì em cũng vãi lái với mấy thành phần này.

buicongchuc

Xe ba gác
Có bằng chưa mà cho mượn anh =))
Lỡ chả may sảy ra sự cố... thì kéo nhau vào tù.
Cu con nhà em đang tập lái xe mà em còn chả dám cho nó cầm vô lăng xe nhà. Đi đâu em cho nó ngồi bên ghế phụ, chỉ bảo cho nó các tình huống và các kỹ thuật xử lý mà kinh nghiệm em có thôi.

vừa đi vừa láii

Xe container
Em nghĩ cụ chủ nói quá lên, cùng lắm là người nhà. Bạn bè nhiều lúc mời nó còn từ chối :P

Nhimtiu

Xe container
Cụ giống Em.

Đi lại bi h, đến xe nhà còn lười lái. Đi xa trong ngày V1 toàn bảo: ông đặt xanh SM mà đi cho sạch sẽ.
Đến gấu em đi chơi xa xa tí mà em hỏi có thích ngồi xe riêng thì anh lấy xe lái k có thì gọi xe có lx. Gấu toàn bảo thôi anh kêu lx lái cho để có uống bia rượu gì thì khỏi lo.

Nhimtiu

Xe container
Tùy quan hệ và tính người (người mượn, người đi mượn) chứ không thể khăng khăng nguyên tắc không đi mượn, không cho mượn.

Như bác thớt em hiểu câu chuyện là bị mượn xe để bổ túc tay lái, chứ còn người đi mượn chưa có bằng thì rõ là không được cho mượn vì làm thế là sai luật.
Nếu là người nhà em thì em sẽ cho mượn k suy nghĩ nếu có va chạm thì chấp nhận thôi, xe oto với em nó chả khác cái xe đạp hay xe máy. Quan trọng người đi mình biết là có bằng, người thân hay anh em trong gđ và lx thường xuyên còn va chạm thì k tính trc đc. Nhà em thì các em lúc nào chả bảo anh đi đâu lấy xe mà đi, cái này em thấy bt. Quen sơ sơ mà học lái thì thôi ạ.

Nhimtiu

Xe container
Lỡ chả may sảy ra sự cố... thì kéo nhau vào tù.
Cu con nhà em đang tập lái xe mà em còn chả dám cho nó cầm vô lăng xe nhà. Đi đâu em cho nó ngồi bên ghế phụ, chỉ bảo cho nó các tình huống và các kỹ thuật xử lý mà kinh nghiệm em có thôi.
Thế mà nhỡ có mợ Dancingwiththewind ngồi bên cạnh thì cụ lại cầm tay chỉ việc ngay nhể? =)) Em đang định nhờ mợ ý hôm nào dạy em tập lái lên Hà Giang mờ vào thớt này k biết mợ cuốn theo chiều gió có hoang mang style hem Dancingwiththewind???? :D

Chỉnh sửa cuối:

vkthang

Xe container
Có cụ nào giống em không ạ, khá là hay bị mượn xe để tập lái. Bạn bè có, anh chị em có. Cho mượn là một chuyện lại còn phải ngồi cạnh để chỉ này chỉ kia. Em làm gì cũng rất ngại phiền hà người khác. Mà sao mình cứ hay bị nhờ vả thế nhỉ. Các cụ cho em xin lời khuyên từ chối với ạ
Tập lái hay bổ túc tay lái thế cụ? Đến vợ em tập lái bằng xe nhà e cũng chỉ cho tập trong KĐT vắng, chủ yếu tập lùi chuồng. Còn đâu có bằng xong thì bổ túc thế nào cũng được.

Người chưa có bằng mà cụ dám cho ngồi lên cầm lái xe mình thì em nghĩ là hơi.... :D

thanhtinh

Xe tải
Nghe hơi xàm, mợ phải thân thiết ntn người ta mới mượn, và mợ mới cho mượn, đặc biệt là mượn để tập lái, xác định rủi ro cao. Lại còn phải ngồi cạnh để chỉ cho người ta... Nếu thật thế thì mợ là dạng tiểu nhân, cho mượn vờ vui vẻ xong lên đây kêu ca

ke0kul

Xe buýt
Cái này tùy quan điểm của cụ, con xe của em cũng chắp cánh cho khá nhiều lái mới ở cty em, rõ ràng là phải đủ thân thiết thì mình mới làm vậy. Em nhớ lại hồi em mới lấy xe, có anh Trưởng phòng ở cty em, suốt ngày lấy cớ rủ em đi uống cafe, đi cả xe của em và của anh ý, xong anh ngồi cạnh anh chỉ em rất nhiều điều bổ ích khi lái xe, và khi ngồi ghế phụ em cũng hay nói những điều mà anh chỉ dạy em cho những người "thân thiết" của em.
bạn là 2 người cùng có xe, chia sẻ theo kiểu win-win.
chứ đây là mượn xe tập lái, lại còn phải ngồi hướng dẫn, là kiểu 1 ăn 1 tịt. thân thiết méo gì?

buicongchuc

Xe ba gác

Muon_biet

Xe cút kít
Mợ cũng gây phiền hà bọn em phải trả lời đó thôi...hjhjhjhj!

Mr.Chem

Xe điện
Mợ ra cắt cái bảng cho thuê tập lái, có đơn giá đàng hoàng thì sẽ ít bị mượn.

duongphong

Xe container
Thằng cùng cơ quan em vừa mượn xe, đi thế nào lùi vào móp cửa con xe Mẹc nhà người ta.
Chủ xe Mẹc bảo tao không sửa, xe tao hỏng là tao thay mới.
Căng.
Về nguyên tắc là thay cụ. Xe ngươi ta có hỏng đâu mà sửa. Vậy nên cái trò va quệt này nó tùy tình huống.

wildness

Xe điện
Nếu bị phát hiện giao xe cho người không đủ đk tham gia giao thông bị phạt rất nặng đấy. nếu gây tai nạn thậm chí còn đi tù.

BảoVân 13

Xe hơi
Thấy dễ tính nên mới dám mượn ạ,cụ cân nhắc xem độ thân thiết thế nào,nếu xã giao cụ từ chối luôn,còn nếu vẫn còn qua lại thì cho mượn để giao lưu sau cũng phải có việc phải nhờ ạ,ko ai nói hay trước dc

Fan gentra

Xe điện
nói mãi rồi ..đã cho mượn thì nên chấp nhận nếu có thiệt thòi cho mình . còn lăn tăn thì thôi đừng cho mượn .. =)) =)) =))

logiha

Xe đạp
Thằng cùng cơ quan em vừa mượn xe, đi thế nào lùi vào móp cửa con xe Mẹc nhà người ta.
Chủ xe Mẹc bảo tao không sửa, xe tao hỏng là tao thay mới.
Căng.
Vụ này sau xử lý thế nào cụ? Chứ mà thay cả cái cánh có khi phải tiền trăm triệu mất.

nemoulsa

Xe hơi
Vụ này sau xử lý thế nào cụ? Chứ mà thay cả cái cánh có khi phải tiền trăm triệu mất.
Thay mới cánh cửa xe con Mẹc E thôi cụ.
Trị giá tiền bao nhiêu thì em ko rõ vì ngại hỏi, nhưng con Mẹc đó đời 2021 hay 2022 gì đó, mà thay nguyên 1 cánh cửa bên lái xe thì cụ đoán xem tầm bao nhiêu