[Funland] Cho em hỏi tí về va chạm giao thông ngoài đường.

tommy2015

Xe tăng
Lúc đó trời đang có mưa lâm râm và em hơi buồn ngủ nên mời sảy ra cơ sự.
Em nghĩ xe máy đừng lăn tăn chuyện đền vụ này cụ ạ.
Cụ thử nghĩ xem: nếu vụ này xe ôtô không đỡ cho cụ thì không biết có chuyện gì xảy ra.
Đi xe đừng để buồn ngủ cụ ạ, nguy hiểm lắm.

Vậy cháu nghĩ lỗi phần nhiều do cụ
Trao đổi thẳng thắn với chủ xe, tinh thần cầu thị chút chút. Xe họ có bảo hiểm thân vỏ thì có khi chỉ bắt tay và cười thôi cụ
À em hỏi cái này tí, vd cái bác có ôto bị va quẹt đó mà có clip camera hàng xóm xung quanh quay được cảnh va chạm thì bên bảo hiểm xe của bác đó có hỗ trợ cho bác đó không nhỉ ?

Diep1979

Xe container
À em hỏi cái này tí, vd cái bác có ôto bị va quẹt đó mà có clip camera hàng xóm xung quanh quay được cảnh va chạm thì bên bảo hiểm xe của bác đó có hỗ trợ cho bác đó không nhỉ ?
Nếu làm bh cần gì show video cụ
Cháu đỗ xe ngoài phố bị đầy, vẫn làm thôi

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Xin phép Ad, cho em hỏi gấp và nghiêm túc tí với, vd ở Thành phố, cụ thể là ở tuyến đường nội bộ khu phố, nội bộ khu dân cư, trước nhà mình, kiểu đại khái vậy.

Đường trải nhựa rộng 5m, không có biển báo giao thông nào, cũng không có kẻ vạch gì, cũng không có vỉa hè, vd có người đậu đỗ xe ôto vào sát lề đường, hết 1 nửa đường đó, mình đi xe máy không chú ý, lỡ quẹt vào xe người ta làm xước xe hay móp lủng 1 lỗ nhỏ, thì trường hợp này mình sai hoàn toàn và phải đền cho người ta hay bị người ta bắt đền phải không ạ ?

Hay là người ta đỗ ngoài đường như vậy cũng chưa hẳn đúng và mình có quyền cãi lại hay bắt bẻ lại nhỉ ? Hoặc giờ xin lỗi mong được bỏ qua, tình huống này nhờ các bác phân tích giúp em với :(:((

Hình vd tí cho sinh động:

Xe máy va vào ô tô đỗ bên đường gây hư hại thì xe máy phải điền, nếu mình xin lỗi và họ bỏ qua thì OK. Còn việc người ta đỗ có được phép không thì sẽ có cơ quan pháp luật xử lý, việc nào ra việc đấy. Không thế lấy cái sai của người khác trước pháp luật để biện minh cho việc làm sai của mình được cụ ah ~o)

hairyscary

Xe điện
Đền cho người ta đi. Đâm vào xe người ta còn lên đây hỏi vòng vèo đủ các kiểu. Định hóng xem có cách gì để chối không đền hay để cù nhầy sao?

Nói chuyện tử tế với người ta, cin người ta bớt được bao nhiêu thì bớt, rồi thì đền cho người ta đi.

Có cam có clip, chủ xe ủy quyền cho bảo hiểm làm thì bảo hiểm họ truy tới công chuyện chứ không có chuyện xin bớt đâu.

nuocnga173018

Xe buýt
Trong tình huống này, cụ phải đền cho ô tô, bất luận họ đỗ đúng, sai. Trong trường hợp họ đỗ sai, họ sẽ phải chịu phạt vì đỗ xe không đúng nơi quy định.