Cho em hỏi ngu tí về Escape 2009

Tagphile

Xe đạp
Chào các cụ,

Em hiện đang đi xe Đức và Nhật, nghe các cụ bóng bàn về Escape em sướng quá. Giá hợp lý cho xe SUV, hình thức cộc lốc đầy nam tính, máy khỏe, ăn xăng hợp lý và còn nhiều ưu điểm khác nữa... và quan trọng hơn là được theo các cụ ra Lan Chín uống bia, nên em định mua thêm 1 em.
Có điều này em muốn hỏi các cụ ạ, em muốn đặt hãng 1 em Escape 4x4 nhưng dùng mâm 18" của Everest có được không ạ? Các phần khác như âm thanh và hình ảnh v.v.. thì em có cậu em nhận độ rồi.

Cảm ơn các cụ nhiều.

Donquixote

Xe buýt
được bác ah,cũng như bác độ âm thanh thôi, bác thay mâm và kèm theo lốp luôn vô tư. em có địa chỉ cho bác chọn mâm đây, rất nhiều cho bác lựa chọn, còn về xe bên em đang có hàng và chương trình khuyến mại, bác cần alo em phát nhé :6: 0977.86.23.24
Được là được như thế nào, cụ là sâu thì phải nói cho người ta rõ ràng.

Về kỹ thuật thì lắp được (tuy nhiên mâm lớn hơn, vận tốc dài và vận tốc góc không đồng tốc như mâm cũ nên số liệu trên đồng hồ sẽ không chuẩn).

Nhưng cơ bản nhất là cụ bán thì cụ có bao cái thủ tục đăng kiểm thay đổi vành, lốp không ?

Cu Sut

Xe buýt
em đã thay mâm cho 1em focus 1.8 mâm 15 thành mâm 16 của focus 2.0, về kỹ thuật thì ko có ảnh hưởng gì, còn lúc đi đăng kiểm bác phải lắp mâm cũ chứ, ko làm sao đăng kiểm được, có gì các bác thông cảm cho em :6:
Đó, cụ là bán hàng chuyên nghiệp, giới thiệu phải đầy đủ cho người ta biết trước mà lựa chọn. Bây giờ nói "thông cảm" thì OK, chứ người ta không biết, vứt cái mâm cũ đi rồi, sau này cụ mới nói "thông cảm" thì "thông cảm" làm sao được.

Ngoc Phan XLS

Xe container
em đã thay mâm cho 1em focus 1.8 mâm 15 thành mâm 16 của focus 2.0, về kỹ thuật thì ko có ảnh hưởng gì, còn lúc đi đăng kiểm bác phải lắp mâm cũ chứ, ko làm sao đăng kiểm được, có gì các bác thông cảm cho em :6:
Các cụ nhớ luôn là nếu gặp xxx trên đường thì cũng nhanh chóng lắp mâm cũ vào trước khi trình sổ đăng kiểm nhé, xxx thì không nói có gì các bác thông cảm cho em (mà không mất xiền) được đâu!!! :))

Tamagochi

Xe tải
Quan trọng nữa là các bác Ford có phản đối gì không, biết đâu có gì trục trặc vào bảo hành các bác lại phán là do tự ý thay mâm không đúng tiêu chuẩn kỹ thuật nên từ chối bảo hành thì sao nhể. :102:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Quan trọng nữa là các bác Ford có phản đối gì không, biết đâu có gì trục trặc vào bảo hành các bác lại phán là do tự ý thay mâm không đúng tiêu chuẩn kỹ thuật nên từ chối bảo hành thì sao nhể. :102:
Chuẩn không cần chỉnh!:41:

PPit

Xe máy
Lúc đầu em cũng định độ lazang lên cho nó hoành tráng nhưng nghĩ kỹ vụ xxx nhu cụ Phan nói, em cũng từ bỏ luôn. Em nghe có công ty bhiểm đã twungf củ chuối từu chối bồi thường bẹp móp thân vỏ với lý do lái xe tự ý thaylazazang làm thay đổi kết cầu an toàn xe dẫn đến tai nạn làm móp vỏ xe đấy :69:, chửi nhau một hồi thì cty bhieim nọ vẫn phải đền nhưng bớt xén kha khá tiền sơn sửa :77:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Lúc đầu em cũng định độ lazang lên cho nó hoành tráng nhưng nghĩ kỹ vụ xxx nhu cụ Phan nói, em cũng từ bỏ luôn. Em nghe có công ty bhiểm đã twungf củ chuối từu chối bồi thường bẹp móp thân vỏ với lý do lái xe tự ý thaylazazang làm thay đổi kết cầu an toàn xe dẫn đến tai nạn làm móp vỏ xe đấy :69:, chửi nhau một hồi thì cty bhieim nọ vẫn phải đền nhưng bớt xén kha khá tiền sơn sửa :77:
xxx thì bình thường kô sao(trừ lúc đói quá hoặc về tỉnh lẻ hay bị dừng xe vô cớ để săm soi) nhưng khi đã có một lỗi khác bị dừng xe thì lỗi này lòi ngay ra, thường là nặng hơn lỗi ban đầu nhiều và vô phương chối cãi!:'(

Vụ bảo hành bảo hiểm thì cụ nói không thể chuẩn hơn và mình coi như "nắm đằng lưỡi" chắc chắn rồi. Chỉ còn trông chờ bên BH ban ơn thôi!:P

Chuyện xin approval từ chính Ford em nghĩ là không thể! Hãng lớn không đơn giản để ra được một sự hoán cải chính thức kèm theo trách nhiệm và uy tín như thế đâu (có khi bây giờ thì xin xỏ để cải tạo nhưng khi tai nạn lại quay lại bắt đền Hãng vì xe không đảm bảo kỹ thuật an toàn thì Hãng nó tèo)!:P Một số xe có thể dùng vài cỡ lazang và lốp khác nhau thì ngay trong hồ sơ xuất xưởng đã có sẵn và sổ đăng kiểm cũng đã có (em nhớ không nhầm thì For Ranger là như thế???).

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

AnthonyEscape

Xe đạp
Về khoản lên mâm:
Trên vỏ bác sửathông số lại là ok. Nay thiên hạ làm nhiều lắm, đăng kiểm phà phà.

Tức: thông số vỏ 215/70/16, đổi mâm vỏ 18: 235/50/18 thì chỉ việc sửa số này thành 215/70/16 là ok rồi.

Chỉnh sửa cuối:

capu

Xe tải
E sợ là cũng khó đấy Cụ ạ

Ngoc Phan XLS

Xe container
Về khoản lên mâm:
Trên vỏ bác sửathông số lại là ok. Nay thiên hạ làm nhiều lắm, đăng kiểm phà phà.

Tức: thông số vỏ 215/70/16, đổi mâm vỏ 18: 235/50/18 thì chỉ việc sửa số này thành 215/70/16 là ok rồi.
Sửa thế nào hả cụ? Sửa xong không khéo lại nổi bật quá khêu gợi xxx để ý đến thì chết!!!:'(

Em đã từng thấy có một số bác tài công ty em chơi trò lấy dao cạo béng dòng chữ thông số kia đi chứ chưa ai sửa được cái chữ đúc nổi to đùng nét như Sony ấy!:^)

AnthonyEscape

Xe đạp
Ở SG làm nhiều rồi cụ ạ. Ra Lý Thái Tổ thay vỏ kêu làm luôn. Tầm tích tắc

AnthonyEscape

Xe đạp
Sửa như thật mới sửa chứ bác. Còn mâm thì chả nói lên thông số. Không lẽ xxx hay đăng kiểm chạy về lấy máy ra đo à?
Còn vửa rồi em đăng kiểm Tucson 235/60/16 em đổi 235/60/17 ứ thèm sửa (thay khi vừa nhận xe chưa đóng trước bạ) thế mà khi đăng ký, đăng kiểm không thấy ai hỏi gì:))

AnthonyEscape

Xe đạp
Ở Hà Nội có ai làm được không bác? Trong SG có phải là cạo chữ nguyên bản đi rồi dán chữ mình muốn vào không?
Chuẩn không chỉnh nhưng mà chữ dán vào cũng là nguyên bản ... của vỏ khác bác ạ.

AnthonyEscape

Xe đạp
Về khoản lên mâm:

Các bác thử nghĩ xem. Giữ lại mâm củ làm gì?
1. Chật nhà không có chỗ để.
2. Vỏ để không dùng qua thời gian cũng vứt đi.

Lên mâm kêu cửa hàng thâu luôn vỏ-mâm cho đỡ rách việc.

Tamagochi

Xe tải
Sửa như thật mới sửa chứ bác. Còn mâm thì chả nói lên thông số. Không lẽ xxx hay đăng kiểm chạy về lấy máy ra đo à?
Còn vửa rồi em đăng kiểm Tucson 235/60/16 em đổi 235/60/17 ứ thèm sửa (thay khi vừa nhận xe chưa đóng trước bạ) thế mà khi đăng ký, đăng kiểm không thấy ai hỏi gì:))
Em mà là XXX em luôn mang theo cái thước trong người, 16" lên 17", đường kính tăng những 5cm, lấy thước ra đo cái xoạch phát là ra, lập biên bản luôn, không cho năn nỉ, nếu "năn nỉ" bằng $ phạt thêm cái tội dám hối lộ cán bộ. :P :P

Ngoc Phan XLS

Xe container
Xe em lúc mới lấy đi đăng kiểm cũng chẳng thấy ai xem xét gì vì xe mới, chỉ ủi vào nhà đo đo mấy thứ thôi, nắp capo cũng chẳng thèm mở!
Chắc là chỉ có xxx là tích cực săm soi thôi!:mad:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em mà là XXX em luôn mang theo cái thước trong người, 16" lên 17", đường kính tăng những 5cm, lấy thước ra đo cái xoạch phát là ra, lập biên bản luôn, không cho năn nỉ, nếu "năn nỉ" bằng $ phạt thêm cái tội dám hối lộ cán bộ. :P :P
Nếu sửa dòng chữ thông số lốp mà nhìn như thật thì xxx cũng khó mà phát hiện ra nhỉ??? Em chỉ sợ chữ dán đi một thời gian nó bong nham nhở ra lại thành ra "lạy ông xxx tôi ở bụi này" thôi!

Donquixote

Xe buýt
Em xin em xin !!!

Hồi hè cả cơ quan đã bị giữ ở Thanh Hóa gần 5h vì lỗi ấy đấy các cụ ạ.

Đầu tiên là bắt vì vượt tốc độ. Không có ảnh, bác tài cãi hăng quá. Chuyển sang chở quá quy định (3 cháu nhỏ). Bắt về trạm. XXX trẻ không đủ lý lẽ, nhưng có một bác xxx già rút thước ra đo lốp và phán, câu gì thì các cụ biết rồi. Chỉ bị 1 lốp trên 4 chiếc mới đau chứ.

Bác ấy còn giải thích. Các anh các chị đi thuê xe phải kiểm tra kỹ, quan tâm đến an toàn là hàng đầu chứ. Ai lại thuê cái xe đã thay lốp không đồng bộ thế này... chết...chết.