Cho em hỏi ngu tí về Escape 2009

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Chân cẳng nguyên bản của ếch 2009 đẹp đới chứ ah, trông hợp lý, vừa phải, có thay lốp thì thay thôi :)

Tuan nguyen

Xe buýt
Chân cẳng nguyên bản của ếch 2009 đẹp đới chứ ah, trông hợp lý, vừa phải, có thay lốp thì thay thôi :)
Chẳng được đọc bài của cụ trước, hôm nọ lĩnh ít tiền mã lực, em lại mang sang chỗ bác BlackLac lắp chân vòng kiềng cho em nó.
Thôi, để về nhà tháo ra, sang xin bác BlackLac cái chân nguyên bản về lắp lại cho em nó vậy :))

thanhvd

Xe tăng
Chẳng được đọc bài của cụ trước, hôm nọ lĩnh ít tiền mã lực, em lại mang sang chỗ bác BlackLac lắp chân vòng kiềng cho em nó.
Thôi, để về nhà tháo ra, sang xin bác BlackLac cái chân nguyên bản về lắp lại cho em nó vậy :))
Sâu hàng đi cụ, e là kết nhất chân dài đấy. Mà lại chữ bát nữa thì nhất cụ:21::21::21:

Tamagochi

Xe tải
Em thì nghĩ phải 235/55/R18 mới đẹp các cụ ợ

blackseal

Xe tải
éc 2009 thì ngon roài em kiếm con nào đó khoảng 300 thôi chứ nhiều hơn em chịu rồi

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Em xin em xin !!!

Hồi hè cả cơ quan đã bị giữ ở Thanh Hóa gần 5h vì lỗi ấy đấy các cụ ạ.

Đầu tiên là bắt vì vượt tốc độ. Không có ảnh, bác tài cãi hăng quá. Chuyển sang chở quá quy định (3 cháu nhỏ). Bắt về trạm. XXX trẻ không đủ lý lẽ, nhưng có một bác xxx già rút thước ra đo lốp và phán, câu gì thì các cụ biết rồi. Chỉ bị 1 lốp trên 4 chiếc mới đau chứ.

Bác ấy còn giải thích. Các anh các chị đi thuê xe phải kiểm tra kỹ, quan tâm đến an toàn là hàng đầu chứ. Ai lại thuê cái xe đã thay lốp không đồng bộ thế này... chết...chết.
Ối giời, XXX thế mới là XXX chứ. Quá trình độ, vote cho bác XXX này :41: (b) :21:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em xin em xin !!!

Hồi hè cả cơ quan đã bị giữ ở Thanh Hóa gần 5h vì lỗi ấy đấy các cụ ạ.

Đầu tiên là bắt vì vượt tốc độ. Không có ảnh, bác tài cãi hăng quá. Chuyển sang chở quá quy định (3 cháu nhỏ). Bắt về trạm. XXX trẻ không đủ lý lẽ, nhưng có một bác xxx già rút thước ra đo lốp và phán, câu gì thì các cụ biết rồi. Chỉ bị 1 lốp trên 4 chiếc mới đau chứ.

Bác ấy còn giải thích. Các anh các chị đi thuê xe phải kiểm tra kỹ, quan tâm đến an toàn là hàng đầu chứ. Ai lại thuê cái xe đã thay lốp không đồng bộ thế này... chết...chết.
Nhiều cụ cứ bảo là lo xa, nhưng chắc là do các cụ ý chưa dính hoặc ít đi về tỉnh lẻ! Em cũng dính một vụ ở QL48 Nghĩa Đàn - Nghệ An. Đang bon bon ngắm núi rừng thì toét toét!!!:mad: Quả Nissan Laurel đời 86 hồi đó (2006) của em thì lốp liếc lung tung cả, chạy Hà Nội quanh năm kô hề gì! xxx Nghệ An soi ra làm em phát biên bản (tiền kô lấy, xin xỏ còn bảo đừng mang Hà Nội ra dọa choa :mad:), lại còn chỉ con xe ghẻ của em bảo là tha không lên cabin kiểm tra - sẽ còn ra lắm bệnh nữa!!! :mad::mad::mad: Nhưng em thì biết đó là sự thật cụ ạ: Vô lăng rơ quá mức này, Phanh cũng có vấn đề này, Đèn, còi nữa này....:'(. Tổng thiệt hại 700k nộp kho bạc, 800k cho ông anh làm CSGT ở tp Vinh để hắn xin khỏi đục lỗ bằng lái và giải quyết hộ rồi gửi giấy tờ ra HN giúp + bữa bia với hắn nữa!!!:'(:'(:'(

Tuan nguyen

Xe buýt
Sâu hàng đi cụ, e là kết nhất chân dài đấy. Mà lại chữ bát nữa thì nhất cụ:21::21::21:
Với những trường hợp mà các cụ đã đưa ra, để tránh ko tạo cơ hội cho xxx ăn thịt em, em đã sang đổi lại ở nhà cụ BlackLac rồi cụ ạ. Lần này hết xừ nó tiền mã lực rồi nên cũng hơi lục tốn tí (công thợ của bác Lắc tháo ra lắp vào ấy mà) :)) :)) :))

PPit

Xe máy
Kha kha:21: mọi người vì một người, một người vì mọi người :6:
Chúc anh em Esc lái xe an toàn :41:

khoat_gia

Xe buýt
vâng, mâm to lốp dẹt trông thì ngon nhưng mà đến lúc ồn, xóc, giảm xóc nhanh chết thì cấm đc kêu các cụ nhá. :77::77::77::77:

Tagphile

Xe đạp
Cảm ơn các cụ đã cho ý kiến. Thôi chắc em từ bỏ ý định độ mâm 18". Có cụ nào làm sales của Ford ở đây thì cho em hỏi nốt câu này. Trường hợp như em nói ban đầu là khi mua xe, em đặt luôn mâm 18" (mâm của Everest) của hãng thì hãng có nhận không? Nếu như hãng đã nhận thì khi xuất xưởng, xe phải có giấy tờ gì đấy để chứng nhận là riêng con xe này xuất xưởng với mâm 18" và đạt tất cả các tiêu chuẩn an toàn để đi đăng kiểm và còn làm nhiều thứ khác nữa chứ nhể. Em có lại hỏi ngu nữa thì các cụ bỏ qua nhé :)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cảm ơn các cụ đã cho ý kiến. Thôi chắc em từ bỏ ý định độ mâm 18". Có cụ nào làm sales của Ford ở đây thì cho em hỏi nốt câu này. Trường hợp như em nói ban đầu là khi mua xe, em đặt luôn mâm 18" (mâm của Everest) của hãng thì hãng có nhận không? Nếu như hãng đã nhận thì khi xuất xưởng, xe phải có giấy tờ gì đấy để chứng nhận là riêng con xe này xuất xưởng với mâm 18" và đạt tất cả các tiêu chuẩn an toàn để đi đăng kiểm và còn làm nhiều thứ khác nữa chứ nhể. Em có lại hỏi ngu nữa thì các cụ bỏ qua nhé :)
Hãng đã nhận thì tất cả giấy tờ đi theo xe của cụ nếu có liên quan đến vấn đề kỹ thuật này Hãng sẽ phải cấp cho cụ! :)

Tuy nhiên, theo em được biết, mỗi khi có dòng xe mới ra đời Hãng nào cũng rất tốn thời gian và xiền để làm các thủ tục đăng ký với chính quyền sở tại!!! Cái đăng ký này chi tiết lắm, không loại trừ kích cỡ lazang đâu!
Vì thế em nghĩ nếu cụ dặt hàng với đơn vị nghìn chiếc thì có thể Hãng sẽ phải chiều cụ chứ 1 chiếc thì...:P

Cu Sut

Xe buýt
Em dự là hãng sẽ không nhận. Em mới chỉ hỏi là em mua XLS, nhưng nhờ hãng độ luôn bộ ghế da của XLT từ trong xưởng mà họ còn từ chối nữa là.

fordhaiphong

[Tịch thu bằng lái]
Em đảm bảo với bác là hãng em sẽ không nhận trường hợp nào như vậy đâu!
Nếu bác có đặt hàng theo số lượng hàng ngàn thì may ra.
Mà thui cụ ah! Xe mới về mình có nhiều cách để độ mà, bác có lấy xe giá tốt thì ới em 1 câu nhé!
Cảm ơn bác ah!

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Có điều này em muốn hỏi các cụ ạ, em muốn đặt hãng 1 em Escape 4x4 nhưng dùng mâm 18" của Everest có được không ạ?

Cảm ơn các cụ nhiều.
Chắc nó cũng bán nhưng ESC 5 lỗ, còn Everest 6 lỗ cụ lắp sao được :)

Donquixote

Xe buýt
Chắc nó cũng bán nhưng ESC 5 lỗ, còn Everest 6 lỗ cụ lắp sao được :)
Em thấy web Ford Thailand có mâm 18" cho ESC 2009 cụ ạ.

Cụ cho em hỏi như "Vàng anh" nhà cụ đã lên bánh béo thì giấy tờ đăng kiểm có phải sửa không. Cái vụ đổi màu và lên mâm này có khác nhau nhiều về thủ tục không nhỉ :^)

laixe-hn

Xe hơi
kụ ơi, việc sản xuất xe được tiến hành theo dây chuyền, nên không thể làm được kụ ạ. Thêm nữa, nó liên quan đến rất nhiều thứ giấy tờ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
kụ ơi, việc sản xuất xe được tiến hành theo dây chuyền, nên không thể làm được kụ ạ. Thêm nữa, nó liên quan đến rất nhiều thứ giấy tờ.
Theo em nghe hơi nồi chõ thì còn có cả nghề chạy giấy phép khi có model xe mới ra đời có đúng không cụ?:^)