[Thảo luận] Cho em hỏi kinh nghiệm đi buổi tối bị rọi pha

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Em cũng hay đi trên cao tốc, luôn bị các xe 7 chỗ dọi thẳng pha vào gương. Nhiều khi vừa chiếu pha vừa bật xi nhan xin vượt ( nói thật là lóa hết cả mắt em cũng chả biết đc là bật xi nhan nữa ) nhưng em thấy rất vô lỹ muốn xe trước nhận ra tín hiệu xin vượt mà cứ chống pha như vậy ạ? :( . Chưa kể nhiều khi em đang chuẩn bị vượt congtainer thì xe sau cứ nhấp nháy liên hồi đòi vượt mình ? Chả hiểu các bác ấy cậy xe to xe cao hay là .....ko hiểu luật ?
Còn như bác chủ thớt hỏi thì theo em ....sắm cho mình 1 cái đèn chiếu hậu loại cực sáng ( để khi bị chống pha thì sẽ nháy lại) ;))

phuongtv_76

Xe container
E đi bao h nếu đi sau thì cũng chạy cos, khi nào xa thì mới chổng pha, ai cũng như vậy thì sẽ tốt các cụ nhỉ

vuthemanh

Xe đạp
MB Bank - 11 Nguyễn Biểu - Ba Đình - Hà Nội
Vote cụ! em cũng đồng ý với phương án của cụ
Tình huống này cũng ít gặp thôi cụ ah, nhưng nếu gặp thì theo em cụ nên để cho nó vượt mình đi. Chạy sau nó rồi pha cho nó trừa cái tật. Hehe

taydixewavehg

Xe buýt
e k biết cụ đi xe gi? gương của cụ có cái gạt lên gạt xuống k? như e thấy nhiều cụ khi bị như vậy kể cả xe e nếu bị như vậy e gạt gương xuống là hết ngay mà

Deplov

Xe buýt
Nhân đây em cũng xin nhắc các cụ 4b, đi trong thành phố làm ơn hạ pha xuống hộ em ạ. Em hay đi Hoàng Hoa Thám đoạn qua Bách Thảo, ngắn tí mà lần nào cũng 2-3 lần bị pha các cụ đi ngược chiều chiếu vào mắt, không thể đỡ được :(

Hoàng_Gầy

Xe điện
Cháu thì ít bị rọi pha từ sau mít lên. Vì đi cháu hay để ý gương, thấy cụ nào đi sát là tự động cho vượt luôn để họ đỡ mất công nháy đèn xi nhan. Còn trường hợp không đủ điều kiện cho vượt thì đúng là chịu thua. Làn trong đang có xe đi song song mà cứ đòi vượt thì đầu hơi cạn và cặn.

Còn bị rọi từ trước mặt thì cháu gặp nhiều. Cách xử lý cháu hay làm là đi chậm lại và "đ** m* cái bọn này"....

My Mò

Xe điện
Trước em hay đi đêm. Ghét nhất là mất cái xe tải nó hay lắp thêm cái pha ngay sườn xe dọi từ trước ra sau. Mỗi lần vượt nó nguy hiểm vô cùng

mengcoi

Xe hơi
Cụ lắp ngay cặp đèn đằng sau mít.khi nào thấy xe sau dương pha cụ bật đèn sau lên,bố bảo xe kia cũng k dám đến gần xe cụ đâu mà dương đc pha =))
E ủng hộ ý kiến của cụ

Shjn_langbam

Xe tải
Em đi đường lúc nào cũng tâm niệm 1 sự nhịn 9 sự lành, nhưng mà có nhiều thằng cứ thích khôn hơn người khác cơ ạ. Đi đường toàn rọi đèn pha, em nháy đèn mấy phát mà vẫn giương lên. Có lẽ em cũng đổi bóng pha của em sang loại HID. Lúc nào gặp loại này giương lên gí thẳng mặt nó.

litono

Xe máy
Hình như mấy tay mới tập lái rất thích đá đèn pha, lúc trước mới biết lái xe em cũng thế, giờ mới hiểu được chắc mình cũng bị nhiều người chửi lắm, giờ em hầu như hạn chế bấm còi và nháy đèn ngoại trừ trường hợp bất đắc dĩ mà thôi. ^#(^

Chichchoeht

Xe tăng
Kính các cụ, cho em hỏi ít kinh nghiệm khi đi buổi tối bị rọi pha vào 2 gương. E đã nháy đèn nguy hiểm 2 lần mà xe sau vẫn không hạ đèn. Các cụ cho e hỏi trong trường hợp này thì nên làm thế nào? Đi rất chi là ức chế...
Kính các cụ 1 ly ạ.
cụ dừng lại choa ló đi trước rồi cụ lại bon bon ự.

Chị Cũ

Xe tải
Thường những xe đi chậm mà không cho xe sau vượt thì bị ăn pha là phải thôi. Trên đường trường tốc độ cao người ta phải bật pha để đảm bảo an toàn chứ. Nếu không đi nhanh được để bứt khoảng cách đủ xa với xe sau thì nên dạt ra cho xe sau người ta đi trước là hết chói thôi mà.

tuanminhhang

Xe máy
Có gì đâu cụ ơi! cụ cứ lắp thêm cho em quả đèn rọi ở phía sau, bị thằng khỉ nào chơi mình mình bật chơi lại cho nó chết luôn