[Thảo luận] Cho em hỏi kinh nghiệm đi buổi tối bị rọi pha

ngthenam

Xe buýt
E thì cứ nhường cho lên trước rồi em giương pha lên đi đằng sau, hihi

PAsingle

Xe hơi
đi trong thành phố mà cụ, toàn bị thế, mà xe em là gương kính chỉnh tay ạ, ko chỉnh xuống ngay đc.
chỉnh tay là thế nào hả kụ, em đi xe nào cũng thấy phải chỉnh bằng tay mà :( em đi buổi tối mà bị thế là quay gương trái cho chiều nhìn song song với xe luôn, nó mà xi nhan vượt thì vượt phải luôn vì mình không thấy :)), cái tội thích khoe đèn :))

billnantes

Xe container
tốt nhất là cho vượt rồi mình đi tiếp ..........chứ mình mà trả thù lại nó hóa ra mình văn hóa "lùn" như nó luôn à .

SPL

Xe container
Em chuẩn bị sẵn trong xe cái đèn pin siêu sáng có chế độ nhấp nháy, nếu cố tình đi sau rọi pha vào em là em lấy đèn rọi lại về phía sau cho biết mặt nhau (em chưa phải làm phát nào như vậy cả)

andybu

Xe tải
Xi nhan phải cho vượt rồi cứ dí pha lại vào mặt nó :))
Em cũng ghét mấy thằng đi cứ phi thẳng pha vào mặt lắm :))

quanduc

Xe buýt
Cụ thấy khó chịu những trường hợp như vậy thì về độ luôn 2 đèn pha vào Mít, gặp loại củ chuối thế cụ bật lên rọi lại cho nó tắt pha luôn

Vitara 1.6

Xe tải
Em chuẩn bị sẵn trong xe cái đèn pin siêu sáng có chế độ nhấp nháy, nếu cố tình đi sau rọi pha vào em là em lấy đèn rọi lại về phía sau cho biết mặt nhau (em chưa phải làm phát nào như vậy cả)
Cụ ngồi ghế lái hay ghế phụ mà cụ rọi được đèn PIN vậy? ^:)^#:-s

xerach

Xe đạp
em gặp mấy lần như cụ chủ roài. Cứ nhẹ nhàng cho lên rùi pha lại thoai he he cảnh cáo tí cho rút kinh nghiệm b-)

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Thì phang lại đèn pha mà đi thôi, nến không sẽ không nhìn thấy đường

dungpiagox9

Xe đạp
Kính các cụ, cho em hỏi ít kinh nghiệm khi đi buổi tối bị rọi pha vào 2 gương. E đã nháy đèn nguy hiểm 2 lần mà xe sau vẫn không hạ đèn. Các cụ cho e hỏi trong trường hợp này thì nên làm thế nào? Đi rất chi là ức chế...
Kính các cụ 1 ly ạ.
Dân gian có câu , lấy độc trị độc cụ ạ. Đùa cho vui tí thôi chứ cái này là lỗi của xã hội pháp luật không nghiêm minh

Maria Ozawa

Xe tải
EM 1 lần bị như thế từ huyện về tp trong tỉnh. Mà cái thằng rọi em đi kia pride biển 53 - sg mà láo, nó rọi em liên tục, có xe ngược chiều nó cụp xong lại roi. em nháy đèn nguy hiểm mấy lần vẫn k cụ, điên quá em nhường nó lên. Rồi em làm y chang nó, có điều khác hơn 1 tí là em dí gần hơn, xe em lại là xe 7 chỗ, đèn sáng hơn nó nhiều. em cứ dí nó chừng 30km thì nó chắc không chịu nổi nên tấp lề, ghét em tấp theo sau vẫn để pha và troang xe 3-4 anh em chuẩn bị đồ nghề. Đứng 1 lúc thấy nó lại đi tiếp, em dí tiếp tới tận phố thì vượt lên chặn đầu nó lại luôn. Chắc là nó sợ lại là ở đất người ta nên nó đứng im lại luôn. Em thấy vậy là đủ nên tha cho nó, chứ bên nó mà bước xuống thì em cho ăn vài củ đậu ngay.

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Gặp phải mấy người không bình thường hoặc cố tình làm trò thì phải chịu nhường thôi kụ ạ , người có đầu óc bt đã không cố tình như thế rồi .

Maria Ozawa

Xe tải
Cám ơn các cụ đã chỉ dẫn tận tình, tối nay em lại vừa bị 2 phát, 1 phát Là Thằng nhóc đi sh 1 phát là em sonata...:( hic hic
Thằng nhóc sh nhìn nó "cứng" quá em đành nhường, còn con sonata thì em dừng hẳn xe 1 lúc thì nó xuống xe lên gõ cửa... Đang tính "chém" cho 1 Trận thì Là 1 em "chân dài đến nách, lông nách dài đến... Bẹn" nên Là chỉ nhắc khéo nhẹ nhàng... Hehe
Nó cứng thì mình gọi anh em, hoặc thuê bộ đội tẩn nó chứ sợ gì cụ.

Bullkeo

Xe tải
EM 1 lần bị như thế từ huyện về tp trong tỉnh. Mà cái thằng rọi em đi kia pride biển 53 - sg mà láo, nó rọi em liên tục, có xe ngược chiều nó cụp xong lại roi. em nháy đèn nguy hiểm mấy lần vẫn k cụ, điên quá em nhường nó lên. Rồi em làm y chang nó, có điều khác hơn 1 tí là em dí gần hơn, xe em lại là xe 7 chỗ, đèn sáng hơn nó nhiều. em cứ dí nó chừng 30km thì nó chắc không chịu nổi nên tấp lề, ghét em tấp theo sau vẫn để pha và troang xe 3-4 anh em chuẩn bị đồ nghề. Đứng 1 lúc thấy nó lại đi tiếp, em dí tiếp tới tận phố thì vượt lên chặn đầu nó lại luôn. Chắc là nó sợ lại là ở đất người ta nên nó đứng im lại luôn. Em thấy vậy là đủ nên tha cho nó, chứ bên nó mà bước xuống thì em cho ăn vài củ đậu ngay.
Cụ nóng tính quá ! Trời cũng trở rét rồi, thôi nhẹ nhe tí cụ ạ

shumakher

Xe hơi
Kính các cụ, cho em hỏi ít kinh nghiệm khi đi buổi tối bị rọi pha vào 2 gương. E đã nháy đèn nguy hiểm 2 lần mà xe sau vẫn không hạ đèn. Các cụ cho e hỏi trong trường hợp này thì nên làm thế nào? Đi rất chi là ức chế...
Kính các cụ 1 ly ạ.
Phải em thì em nhắm mắt lại hết chói... hihi em fun tí

thanhnv13

Xe tải
E là e cho vượt vì họ có việc gì vội và mình đi chậm nhường cho họ vượt ko thì chạy thật nhanh cho pha không chiếu tới

biahoihanoi

Xe lăn
Kính các cụ 1 ly ạ.
Xin bác. Người ta muốn vượt thì bác cho vượt, vì bác klhoong cho vượt nên bị rọi pha chứ nguy hiểm cái gì.

mr.ken_no1

Xe container
Kính các cụ 1 ly ạ.
Nếu cụ đi cao tốc thì ko thể trách người đi sau dương pha cụ được
Cách đơn giản là cụ nhường cho người ta đi trước thôi.