Cho em hỏi có phải xe xuất Mỹ gương hậu đều thế sao???

GvD.SCVN

Xe hơi
Em may mắn được lái khá nhiều loại xe.
Em thấy 1 điều là Những xe xuất mỹ mà em đã được lái như Toyota hilando.Camry đời rất cổ.Camry đời mới. VÀ mới đây nhất là toyota Venra.
Mỗi loại em được lái có 1 cái nên chắc ko đạibiểu hết được.
Nhưng em thấy những Xe này có 1 điểm chung là gương Hậu bên lái rất khó nhìn hình ảnh to và rung ko như nhưng gương oto bình thường khác hay đơn giản để so sánh là khác hẳn gương bên phải.
Em hỏi các chủ xe đấy ko ai nói là đã thay gương hay bị vạt gương.
Đặc biệt ngoan cố là chủ xe toyota VenRa vừa đăng ký xong ngày hôm qua.Theo chủ xe là cứ xe xuât Mỹ là có gương như thế.
Em xin hỏi các cụ có phải như thế ko ạ.Em nghi là bị đổi gương chứ xe xịn mà nhin cái gương khó chịu lắm và tầm quan sát rất kém lại rung nữa.

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Trên mí cái xe kia em chỉ biết cái Camry thôi...
Còn Hilando với Venra em search nát bét google cũng hok thấy!
Vụ gương hậu thì e ko comm được, e cũng lái nhiều xe mà xe nào cũng gương theo xe, đều ko bị như cụ nói, có rung thì trong khảong chấp nhận được - là vẫn an toàn để lưu hành!

GvD.SCVN

Xe hơi
Dạ em tiếng Anh rất kém nên viết theo cach em đọc nó thế :P:P Venza 2.7 giá 77 nghin cụ a.:21::21::21:
Mấy cái gương đấy em bảo bị đổi gương đểu các chủ xe đều ko tin hic hic.
Hỏi nhìn có khó chịu không thì lại bảo quen rồi hoặc là tưởng nó thế hic hic.
Nói chung nhìn cái gương đấy khó mà biết được xe sau là xe gì và cách bao xa hu hu.

bebi

Xe tải
Không phải bị đổi đâu bác ạ. Em Lexus GS 350 xuất Mỹ nè(và mấy bác nữa cũng Lexus) cũng vậy mà!!! Bác có để ý không trên cái gương hậu thông thường nó luôn có dòng chữ trên gương bằng tiếng Anh đại ý là vật thể nhìn thấy trong gương sẽ thu nhỏ hơn trên thực tế( để mình nhìn được xa hơn ý mà). Còn trên cái gương lái mà bác đang thắc mắc ở đây sẽ không có dòng chữ đó có nghĩa là vật thể bác nhìn thấy trong gương sẽ không thu nhỏ đâu, có nghĩ là nhìn thấy trong gương như nào thì bên ngoài nó cũng to như vậy nên bác nhìn không quen sẽ cảm thấy nó rung và hơi loang loáng(Vì mình quen nhìn gương hậu các xe khác nó có thu nhỏ rồi). Theo em là nó làm cho an toàn hơn thôi- nhưng lúc đầu đi chưa quen hơi khó chịu! Nhưng theo quan điểm của em là cứ làm thu nhỏ dễ nhìn hơn do mình nhìn được rộng hơn và không rung. Em đảm bảo là gương của bác là xịn , bác không phải lăn tăn. Em viết hơi dài và có thể khó hiểu, các bác thông cảm cho!Có gì vứ PM cho em, em sẽ giải thích thêm.Chúc bác vui.

spiderman

Xe tăng
....Em thấy 1 điều là Những xe xuất mỹ
... những Xe này có 1 điểm chung là gương Hậu bên lái rất khó nhìn hình ảnh to và rung ko như nhưng gương oto bình thường khác hay đơn giản để so sánh là khác hẳn gương bên phải.
Em mới để í RAV 4 gương bên lái có hình ảnh to và gần hơn gương bên bên phụ có hình ảnh xa hơn (chắc có độ lồi lớn hơn?).Còn lại hình ảnh vẫn rõ,nét, ko rung.Cả hai mặt gương vẫn là gương xịn,có chữ.Em ko nghĩ là bị đổi

GvD.SCVN

Xe hơi
Nhưng em ko hiểu tại sao chỉ xe xuất Mỹ mới thế hic hic.
Hay bon mỹ nó thích cái gì cũng to:21::21::21:
Mà sao ko làm to cả 2 bên cho đẹp và dễ quen hơn.Ai lại bên to bên nhỏ nhin khó chịu lắm.

lychau

[Tịch thu bằng lái]
trên cùng 1 xe, hai cái gương hậu sẽ có độ lồi khác nhau, do khoảng cách từ ghế lái đến các gương là khác nhau.
còn nhìn thấy gương rung rung hay hình trong gương bị rung rung thì:
1. mắt của bác bị gì rồi
2. cái gương của bác đã bị vặt rồi

Chỉnh sửa cuối:

spiderman

Xe tăng
trên cùng 1 xe, hai cái gương hậu sẽ có độ lồi khác nhau, do khoảng cách từ ghế lái đến các gương là khác nhau.
1. mắt của bác bị gì rồi

Nhất trí với bác,nhưng vấn đề ở đây là hình ảnh ở 2 gương có khoảng cách khác nhau khi người lái xe quan sát.Sao Ló ko làm độ lồi khác nhau để hình ảnh có độ xa bằng nhau ?:^)

Lord11

Xe máy
Quan sát xe của e thì thấy gương lái hình to hơn gương bên phụ.

GvD.SCVN

Xe hơi
1. mắt của bác bị gì rồi
Thưa cụ em lái nhiều loại xe nên ngồi lên xe việc đầu tiên là em chỉnh ghế rồi đến gương nên nhìn thấy sự khác nhau ngay.
Trả nhẽ cứ ngồi đến những cái xe em nêu ở trên thì mắt em có vấn đề em đảm bảo là ko phải.
Còn bác bảo cái gương bị vặt chưa chác đã phải vì em Venza vừa mua đăng ký mới được 1 hôm làm sao mà bị vặt nhanh thế được.Nếu có bị vặt chỉ có mấy đồng chí bán xe thôi.Nhưng chác ko phải đâu em nghĩ bon Mỹ nó bị hâm nên thiêt kế gương như hâm.

Nhưng chác ko phải đâu em nghĩ bon Mỹ nó bị hâm nên thiêt kế gương như hâm.
Kụ chuẩn đới, đúng là bọn Mỹ nó hâm thật, mỗi obama của nó là ko hâm thôi :)):))

nguoivodanh

Đi bộ
Xe em cũng thế? Em bán trâu bán bò, bán đất bán ruộng cố mãi mới cưới đc 1 em Camry 2.4 nhập Mỹ, thấy tình trạng gương chiếu hậu bên lái cũng thế, cứ loang loáng rất khó nhìn. Giờ thì em hiểu rồi, hàng họ của Mỹ cái gì cũng to. he.he.

hachi

Xe tăng
Xe Mỹ nó thế, nhìn mãi cũng quen thôi.

FX1250

Xe tải
Thường ở Chung cư Splendora, An Khánh, Hoài Đức.
Theo tui thì gương bên lái nó để hình ảnh thật (gương phẳng) cho lxe dễ đoán định được khoảng cách thật.
Còn gương bên phụ có hình ảnh thu nhỏ tức là tầm nhìn sẽ bao quat và rông hơn (gương lồi). Như vậy giúp Lxe chẩn đoán tình hình tốt hơn.
gương bên lái bị rung là để các cụ tập trung vào chuyên môn, kẻo mải ngắm các em phía sau thì ...hic..hic..:ohmy::ohmy::ohmy:
(l)(l)(l)(l)(l)(l)

GvD.SCVN

Xe hơi
Em nhìn mãi ko quen được đến phải lấy cái gương xe máy của em thay vào cho nó dễ nhìn:P:P:P

lychau

[Tịch thu bằng lái]
theo bác nói thì em nghỉ bọn bán xe nó bùa phép trước khi bán rồi
Thưa cụ em lái nhiều loại xe nên ngồi lên xe việc đầu tiên là em chỉnh ghế rồi đến gương nên nhìn thấy sự khác nhau ngay.
Trả nhẽ cứ ngồi đến những cái xe em nêu ở trên thì mắt em có vấn đề em đảm bảo là ko phải.
Còn bác bảo cái gương bị vặt chưa chác đã phải vì em Venza vừa mua đăng ký mới được 1 hôm làm sao mà bị vặt nhanh thế được.Nếu có bị vặt chỉ có mấy đồng chí bán xe thôi.Nhưng chác ko phải đâu em nghĩ bon Mỹ nó bị hâm nên thiêt kế gương như hâm.

Prius

Xe buýt
Không phải bị đổi đâu bác ạ. Em Lexus GS 350 xuất Mỹ nè(và mấy bác nữa cũng Lexus) cũng vậy mà!!! Bác có để ý không trên cái gương hậu thông thường nó luôn có dòng chữ trên gương bằng tiếng Anh đại ý là vật thể nhìn thấy trong gương sẽ thu nhỏ hơn trên thực tế( để mình nhìn được xa hơn ý mà). Còn trên cái gương lái mà bác đang thắc mắc ở đây sẽ không có dòng chữ đó có nghĩa là vật thể bác nhìn thấy trong gương sẽ không thu nhỏ đâu, có nghĩ là nhìn thấy trong gương như nào thì bên ngoài nó cũng to như vậy nên bác nhìn không quen sẽ cảm thấy nó rung và hơi loang loáng(Vì mình quen nhìn gương hậu các xe khác nó có thu nhỏ rồi). Theo em là nó làm cho an toàn hơn thôi- nhưng lúc đầu đi chưa quen hơi khó chịu! Nhưng theo quan điểm của em là cứ làm thu nhỏ dễ nhìn hơn do mình nhìn được rộng hơn và không rung. Em đảm bảo là gương của bác là xịn , bác không phải lăn tăn. Em viết hơi dài và có thể khó hiểu, các bác thông cảm cho!Có gì vứ PM cho em, em sẽ giải thích thêm.Chúc bác vui.
Em xin sửa lại ý của bác như sau:
Trên gương phụ sẽ đề như này: “Objects in mirror are closer than they appears” Tạm dịch là Vật thể trong gương gần hơn thực tế. Chỉ bên phụ thôi nhé!

Có thể hiểu như này: Khi ta ngồi bên ghế lái thì ảnh thu được khi nhìn từ gương bên phụ tới mắt sẽ xa hơn so với nhìn ảnh thu được bên lái do khoảng cách từ lái xe đến gương đó xa; để khắc phục điều này nhà sản xuất đã thay đổi mặt cong của gương để làm vật thể nhìn thấy to lên thiên về phóng đại lên (cảm giác gần hơn) so với khoảng cách thực tế để tăng tính an toàn khi quan sát, còn gương bên lái cũng to nhưng không bằng và thiên về mặt cầu nhiều hơn một chút so với bên phụ. Nói chung là gương 2 bên thiết kế sẽ phải khác nhau. Gương hậu trong xe sẽ nhìn gần hơn là 2 gương ngoài. Ở VN thì gương bị ăn bớt công nghệ đó để giảm chi phí, họ nhập gương mặt thu nhỏ nhìn tổng thể hình được nhưng ảnh bị nhỏ đi, ngược lại gương xịn là phải nhìn ảnh gần hơn so với khoảng cách thực tế để trừ hao làm tăng độ an toàn và gia tăng khoảng cách với các vật thể xung quanh. Riêng Camry LD 2.4G hay 3.5Q thì tử tế hơn 1 chút họ "bắt chước" xe BIM, MERC khuyến mại 1 gương bên lái có 1 đường kẻ dọc phân ranh giới,thay vì BIM và Merc có cả 2 bên luôn, mép ngoài đường kẻ quan sát gần như vai trò của một gương cầu lồi với bán kính cong lớn. Các xe LD khác lắp ráp trong nước em thấy so sánh giữa 2 gương nhìn ảnh như nhau không phân biệt được sự khác biệt,nhưng khi ngồi vào xe thì có cảm giác nhìn gương bên phụ khó hơn và ảnh bị thu nhỏ đi.
Đối với xe nhập thì cái nhỏ nhất họ cũng không bỏ qua, kể cả xe KIA, Huyndai và nhất là xe nhập từ Mỹ, tính an toàn được đánh giá rất cao, ảnh được nhìn trên 2 gương khác nhau rõ rệt khi ngồi giữa ở phía ghế sau nhưng người lái ngồi trước lại không cảm nhận được điều này dẫn tới không bị tật khúc xạ hình ảnh phản chiếu do 2 gương khác nhau đem lại mà quan sát vẫn thấy dễ chịu không bị nhức mắt, ban đêm đi bị pha xe rọi vào thì không bị lóa do có trang bị 2 lớp chống lóa. Đó mới là cái hay của công nghệ gương chiếu hậu cho xe hơi đời mới ngày nay.

Chỉnh sửa cuối:

belancer

Xe buýt
Chả biết công nghệ gì nhưng em chạy vài lần con Cam nhập thì đúng là thấy gương khó nhìn, gương bên tài nó to thô lố, có thể không quen. Còn ông bạn chạy con đó, lùi không bao giờ phải dùng tới cảm ứng lùi.

power

Xe tải
gương Hậu bên lái rất khó nhìn hình ảnh to và rung .
Chắc Bác bị thuốc rồi, Chẳng có công nghệ nào lại làm cái gương mà hình ảnh bị rung.

Tôi chỉ thấy gương rung ở một số xe tải , khách cũ cải tạo lắp gương khác.