Cho em hỏi có phải xe xuất Mỹ gương hậu đều thế sao???

Lucky

Xe tăng
E thì lại khoái, trộm nó không vặt được củ gương.

tun177

Xe hơi
Em chỉ biết đặc điểm chung của xe xuất Mỹ là ko bao giờ có gương gập điệnn kể cả Lếch xù, còn xe Venza thì gương quá bé so với cái xe, còn rung thì em chưa phải đi cái xe nào mà gương nó rung cả.

Smee april

Xe điện
Bạn em có xe Camry nhập khẩu (hàng xuất Mỹ), đăng ký đầu 2010, khi đi bọc ghế da bị gara dỗ ngon ngọt thay gương LD để gập điện roài. Đọc hết thớt này của các cụ em phải hỏi nó xem gương cũ có mang về cất không hay lái xe ăn bớt mất rồi. Em cảm ơn các cụ đã chia sẻ nhiều phân tích và thông tin hay ạ.

BMWHOLIDAY

Xe buýt
Nếu các cụ thay gương zin để lấy gương gập điện thì phần lớn là:
- Gương cơ (không gập điện) được chế thêm động cơ: Cái này ưu điểm là rẻ, hình dạng mặt gương sẽ không thay đổi khi nhìn nhưng nhược điểm là rất hay rung khi chạy nhất là vào đường xấu (nếu làm không tốt mà hầu như là vậy)
- Gương Tung Của: Cái này ưu điểm là cũng rẻ nhưng nhược điểm là hình nhìn không thật cho lắm giống như các cụ đã đề cập.
- Gương liên doanh (Mua của hãng và đảm bảo xịn): Ưu điểm là mọi cái chuẩn không cần chỉnh, nhược điểm là Giá thì ối zời ơi. Nhưng em phải đính chính thêm là nhiều khi cũng bị nhồi hàng của 2 loại ở trên.
- Hàng nhập từ Toyota của Thái Lan (Nhưng phải đặt vì bên đó là tay lái nghịch so với mình): Ưu điểm là giá cả hợp lý, chất lượng thì khỏi phải nói rồi vì là của chính hãng. Nhược điểm là không phải ai cũng mua được :P.
Cụ nào có nhu cầu vụ gương gập điện cho xe Camry, Hilux, Triton, Altis, Vios thì PM cho em, em chỉ chỗ ngon bổ rẻ cho.

mod97k3

Xe máy
Em sửa lại cho chính xác dòng chữ xuất hiện trong gương chiếu hậu nhé: Objects in Mirror Are Closer Than They Appear nghĩa là Vật thể bạn nhìn thấy trong gương có khoảng cách thực tế gần hơn so với cái mà bạn nhìn thấy. Điều này nhắc nhở bạn không được chủ quan trong khi lái xe và liếc gương hậu.

Không phải bị đổi đâu bác ạ. Em Lexus GS 350 xuất Mỹ nè(và mấy bác nữa cũng Lexus) cũng vậy mà!!! Bác có để ý không trên cái gương hậu thông thường nó luôn có dòng chữ trên gương bằng tiếng Anh đại ý là vật thể nhìn thấy trong gương sẽ thu nhỏ hơn trên thực tế( để mình nhìn được xa hơn ý mà). Còn trên cái gương lái mà bác đang thắc mắc ở đây sẽ không có dòng chữ đó có nghĩa là vật thể bác nhìn thấy trong gương sẽ không thu nhỏ đâu, có nghĩ là nhìn thấy trong gương như nào thì bên ngoài nó cũng to như vậy nên bác nhìn không quen sẽ cảm thấy nó rung và hơi loang loáng(Vì mình quen nhìn gương hậu các xe khác nó có thu nhỏ rồi). Theo em là nó làm cho an toàn hơn thôi- nhưng lúc đầu đi chưa quen hơi khó chịu! Nhưng theo quan điểm của em là cứ làm thu nhỏ dễ nhìn hơn do mình nhìn được rộng hơn và không rung. Em đảm bảo là gương của bác là xịn , bác không phải lăn tăn. Em viết hơi dài và có thể khó hiểu, các bác thông cảm cho!Có gì vứ PM cho em, em sẽ giải thích thêm.Chúc bác vui.