[Funland] Cho E xin 1 thớt chỉ để thi thoảng tâm sự!

Nhưng chàng trai này chưa đến thị trấn đấy bao h và k biết nó ở đâu. Còn "em" trong đoạn trích trên thì đã biết vì đã đi, đã đến rồi nên mới ngập ngừng, băn khoăn k biết có nên đi lại con đường mòn đấy nữa k?
Em thì lại hiểu một ai đó đang băn khoăn nên bước tiếp !!!

Cuộc đời như một trò trốn tìm .........
Luôn lẩnn quẫn những thứ được mất ..........
Có bao giờ mợ tự hỏi giọt nước mắt của mình rơi vào hư không chưa ?
Có bao giờ mợ chợt giật mình khi thấy bàn tay mình nóng bỏng những giọt lệ đang tuôn trào từ khoé mắt ?
Có bao giờ mợ tự hỏi hạnh phúc là gì , yêu là gì nó có thật sự tồn tại hay không và ai sẽ trả lời giùm mợ câu đó ?
Em tin là là mợ chưa
Bởi em nhìn thấy trong tâm tư con tim mợ không hề muốn hiểu mình thật sự có hạnh phúc hay không , muốn đi tìm định nghĩa hạnh phúc của mình là gì ... trên lối mòn mà mợ đang định bước tiếp !
Bản thân em cũng không hiểu từ "lối mòn" của mợ mang hàm ý gì ?
Là quay lại với người xưa hay bước tiếp vào con đường phiêu lưu tình ái mà mình đã từng bước ?
Nếu quay lại với lối mòn đã đi xưa thì ....... khi một trái tim đã từng lỡ nhịp để ra đi , thì khó mà có thế giữ lại được lắm , cho dù giữ lại được thì mai này cuộc sống cũng không nhiều hạnh phúc đâu . Mợ nên chấp nhận sự thật đi , mợ càng níu kéo thì sẽ càng làm mợ đau khổ thêm thôi và Mợ nên "Đủ dừng trong tan vỡ " nhé mợ !
Còn với con đường phiêu lưu mới thì tai sao phải ngập ngừng , em tặng mợ hai câu sau mà em nghe được ở đâu đó nhé !

Nếu không có được hạnh phúc một đời

Ta hãy tìm hạnh phúc một năm, một tháng, một ngày.

Đôi khi bước trên đường đời, ta cảm thấy bất lực với chính mình với chính những người xung quanh. Lúc đó thật khó để có một quyết định sáng suốt nếu như không có nỗ lực hoàn toàn của con tim cũng như lý trí.
Ai cũng vậy không thể tránh khỏi mỗi lúc buồn vui, có những người được hưởng hạnh phúc nhưng rồi sẽ có lúc nào đó nếm chút đắng cay , có những người cảm thấy mình bất hạnh nhưng đến một ngày... Một ngày sẽ cảm thấy mình cũng có hạnh phúc.
Sao ta cứ phải mang theo mãi những gì đã trôi qua, đang qua và sẽ qua, nó sẽ là những niềm vui hay nỗi buồn?
Cuộc đời thật phức tạp, như người ta nói cuộc sống có muôn màu, người thì nhìn thấy toàn màu đen, người thì nhìn thấy toàn màu hồng... Vậy dù chỉ là hy vọng mỏng manh, nhỏ nhoi thì tại sao ta không nhìn cuộc đời bằng màu hồng, để có thể thấy cuộc sống còn có chút gì đó để lưu luyến, có chút gì đó nhiệm màu ... dù nó có là mộng tưởng đi chăng nữa....
Muốn tô điểm cho màu hồng đó tươi đẹp.
Hãy thực hiện những gì mình cho là đúng, làm những gì mình cho là đáng nên làm...
Hãy vui vẻ dù cuộc sống nó là màu gì đi chăng nữa
Hãy nói lên nỗi lòng mình cho một ai đó mà mình cảm thấy không thể thiếu cho đời mình dù là hiện tại hay tương lai

Đừng tránh né sự thật dù nó có thể là một điều gì đó phủ phàng, hãy mở rộng cánh cửa tâm linh mình để tiếp nhận nó

Nếu có thể tiếp nhận một người để làm chủ tim mình khi người ta ngỏ lời, nếu có thể, nếu tình cảm không hề gượng ép, hãy chấp nhận để bên mình còn có người chia sẻ

Nhạc

Xe container
Hik
Có lúc mình thấy bạn ý thật dễ thương, hệt như chiếc bánh ngọt, chỉ muốn bôi vào mũi bạn ý ít kem và cắn cho miếng
Rồi lại thấy bạn ý thật xa lạ
Mình ko bao giờ nói mình giành nhiều tình cảm cho bạn ý như thế nào, rằng bạn ý là điều ngọt ngào nhất mà mình vô tình bắt gặp
Hik
:x

Tôi giật mình với lòng đầy man mác ... vì hình như ... hình như "vô tình" tôi đã thờ ơ một ai đó
Tại sao ...?
Tại sao lại có nhiều cái "vô tình" thế nhỉ?
Tôi đang tự hỏi ... không hiểu khi người ta nói hai "vô tình" đó ... người ta đã có dụng ý nào không nhỉ?
Vì "vô tình" ... không dự định ... không cố ý ... mà để một ai đó buồn
Chả nhẽ tôi quá ư là "vô tình" ... vô nghĩa ... vô tình cảm ... cho nên đã không biết một tình cảm mến thương dành cho mình , mà mình không biết nâng niu ... biết gìn giữ ... để rồi đang dần vụt ra khỏi tầm tay ?
Vô tình ...

Nhạc

Xe container
Tôi giật mình với lòng đầy man mác ... vì hình như ... hình như "vô tình" tôi đã thờ ơ một ai đó
Tại sao ...?
Tại sao lại có nhiều cái "vô tình" thế nhỉ?
Tôi đang tự hỏi ... không hiểu khi người ta nói hai "vô tình" đó ... người ta đã có dụng ý nào không nhỉ?
Vì "vô tình" ... không dự định ... không cố ý ... mà để một ai đó buồn
Chả nhẽ tôi quá ư là "vô tình" ... vô nghĩa ... vô tình cảm ... cho nên đã không biết một tình cảm mến thương dành cho mình , mà mình không biết nâng niu ... biết gìn giữ ... để rồi đang dần vụt ra khỏi tầm tay ?
Vô tình ...
Pa đang mắng ai đới L-)

Nhạc

Xe container
Hê hê nhìn lại cái này chắc ai đó sẽ hiểu nhỉ F0

F0 là ai, F1 chạ biết, chạ care
Đôi khi, có những điều chỉ cần cảm nhận. Ko cần gọi tên, kệ mựa ló thôi #:-s
Cảm nhận là đủ :'(
Vì, chả có gì vĩnh cửu
Mà người đời, ai cũng tiếc giọt sương hơn cây liễu (:|

Nhạc

Xe container
Ặc, ghét ko thèm lói kìa
Thế mờ bẩu yêu và thương ép một nhều :(|)

khoaimon010

Xe buýt
Sáng nay, những tin nhắn ấy đã làm E chợt vui... rồi lại... chợt buồn! Như cơn mưa rào ở Hà Nội thoáng đến... thoáng đi!
E uể oải nhận ra rằng, dù có chân thành, nhưng khi người ta đã 0 có tình cảm, có níu cũng chỉ làm trùng tay với!
Cố gắng lên nhé, đã tới luc đó rồi!
E cũng như con ngựa, chồn chân rồi!
Cuộc sống này, E 0 thể 0 yêu nhưng...
Ôi con ngựa mi nhon của anh vữn còn háu đá lắm:D

mecghi

Xe buýt
Tri kỉ tri bì, trước đã từng có nhưng nay thì không có nữa. Nhiều lúc cứ cười cười nói nói mà lòng trống huơ trống hoắc ấy. Nản.

cào cào 88

Xe máy
Buồn quá............kiếm việc khó....đi làm càng khó hơn .
Kế toán ơi.........làm thế nào

Già bà

Xe điện
...
Còn với con đường phiêu lưu mới thì tai sao phải ngập ngừng , em tặng mợ hai câu sau mà em nghe được ở đâu đó nhé !

Nếu không có được hạnh phúc một đời
Ta hãy tìm hạnh phúc một năm, một tháng, một ngày.
...
Nếu có thể tiếp nhận một người để làm chủ tim mình khi người ta ngỏ lời, nếu có thể, nếu tình cảm không hề gượng ép, hãy chấp nhận để bên mình còn có người chia sẻ
Thế này nghĩa là "tình ngoài" hả bác :-/

Già bà

Xe điện
Hik
Có lúc mình thấy bạn ý thật dễ thương, hệt như chiếc bánh ngọt, chỉ muốn bôi vào mũi bạn ý ít kem và cắn cho miếng
Mình ko bao giờ nói mình giành nhiều tình cảm cho bạn ý như thế nào, rằng bạn ý là điều ngọt ngào nhất mà mình vô tình bắt gặp
Hik
Dễ thương quá :x

nhuantin

Xe buýt

sidecardesigner

Xe điện
Hik
Hik
Bạn lào? ăn được ko? :)) :))

sidecardesigner

Xe điện
Kể ra thì cũng ăn được, ngon là khác. Lông mềm da trắng cơ mà
Dưng em yêu bạn ý chết được thì ai lại đem ăn
Còn ai ăn bạn ý (chưa) thì em ko biết...

Đây này:

Khổ em quá cơ :(
:)) :)) Chả là về đọc lại em biết ngay có người vợ nhân :)) nên hỏi lại :D
Miu lại nuôi ẻm nó à?

Nhạc

Xe container
Ối dồi ôi em can mợ, xóa quả vợ nhân đi ko chiều em đã bị mắng vì hai chữ vô tình rồi, mai lại thêm quả xấu hổ nữa thì mợ khỏi phải ăn kem đúp =))

sidecardesigner

Xe điện
:)) Em ăn kem thuyền :)) hem ăn kem đúp ná :D hề hề...
SR mợ Linh vì em sì pam :D