[Luật] Cho e là lái mới hỏi về làn đường

laimoi10

Xe đạp
Đây là diễn đàn mà mời mọi người cho em ý kiến xem ai giống em ai đi khác em em xem thế nào các bác nhé

laimoi10

Xe đạp
VỚi cả em băn khoăn nhất không biết là vạch kẻ đường vừa thẳng vừa rẽ trái làm gì nếu thế sao làn ngoài cùng bên trái không vẽ chỉ vạch kẻ rẽ trái không thôi

royal12

Xe tải
mũi tên có cả thẳng và rẽ trái thì tín hiệu đèn sẽ không có mũi tên rẽ trái, lúc đó bạn đứng tại làn trong cùng thì ok, lúc này khi đèn xanh sáng bạn có thể đi thẳng hoặc xi nhan rẽ trái đều đúng luật

royal12

Xe tải
Dạ cám ơn bác nhưng trong luật thì không nói chi tiết cái này nói ra để nói chi tiết bác ạ,bác thử đọc mà xem cái chính nói đây để ace bàn bạc để xem đi cho hợp lý an toàn mà cũng ko bị xxx vịn;À với cả theo em thì cứ đi theo vạch rồi nhưng nhà em nhiều người cứ cãi em là đi kiểu ra giữa đường nên em xem có nhiều người đồng tình với em không ạ,vì ở đây có nhiều bác có nhiều kinh nghiệm đường trường rồi mà(còn lý thuyết thì em rõ)
khi lưu thông trên đường, có rất nhiều tín hiệu giao thông mà bạn cần tuân thủ, và các tín hiệu này có thứ tự ưu tiên chứ không chỉ có vạch chỉ đường đâu bạn . ví dụ, ưu tiên 1 của xxx, 2 là đèn, 3 biển, 4 vạch kẻ trên đường , ...

laimoi10

Xe đạp
Em cám ơn bác royal đã tận tâm chỉ bảo nhưng bác đã đi đường QL5 ý chưa ợ đường này toàn ngã tư có cả vạch kẻ đường đi thẳng rẽ trái mà vẫn có đèn xanh rẽ trái.bác đã đi đường này chưa ạ.có cả đèn cả vạch kiểu vậy bác ah

royal12

Xe tải
Em cám ơn bác royal đã tận tâm chỉ bảo nhưng bác đã đi đường QL5 ý chưa ợ đường này toàn ngã tư có cả vạch kẻ đường đi thẳng rẽ trái mà vẫn có đèn xanh rẽ trái.bác đã đi đường này chưa ạ.có cả đèn cả vạch kiểu vậy bác ah
Em đi rồi, nếu có cả vạch mũi tên (thẳng + rẽ trái) và tín hiệu đèn thì bác phải tuân theo tín hiệu ưu tiên trước là đèn . Nhìn đèn mà đi. Cũng có một số chỗ như thế thì xxx mới có cửa làm ăn nếu bác không nắm rõ luật.
Nếu bác muốn đi thẳng mà vô tình đứng vào làn rẽ trái (kể cả có vạch mũi tên) thì sang bên kia ngã tư xxx vẫn vẫy bác vào. Nên những chỗ này nếu bác đang đi làn ngoài cùng thì bác phải chuyển làn khi cách đèn khoảng 20-30m để khi dè đỏ bật sáng là bác chắc chắn đứng ở làn đi thẳng

laimoi10

Xe đạp
Em đi rồi, nếu có cả vạch mũi tên (thẳng + rẽ trái) và tín hiệu đèn thì bác phải tuân theo tín hiệu ưu tiên trước là đèn . Nhìn đèn mà đi. Cũng có một số chỗ như thế thì xxx mới có cửa làm ăn nếu bác không nắm rõ luật.
Nếu bác muốn đi thẳng mà vô tình đứng vào làn rẽ trái (kể cả có vạch mũi tên) thì sang bên kia ngã tư xxx vẫn vẫy bác vào. Nên những chỗ này nếu bác đang đi làn ngoài cùng thì bác phải chuyển làn khi cách đèn khoảng 20-30m để khi dè đỏ bật sáng là bác chắc chắn đứng ở làn đi thẳng
Dạ em cám ơn bác,bác cho em hỏi tiếp.EM muốn hỏi bác em hiểu ý bác là các thứ tự ưu tiên rồi nhưng không biết áp dụng thế đã chính xác chưa bác nhể,em cũng hiểu và đồng ý với bác rằng đèn có hiệu lực hơn Vạch,nhưng bác thử giải thích xem em nghĩ thế này có đúng ko nhá.em đi nhìn thấy vạch trước vạch đi thẳng và rẽ trái vị trí nằm trước đèn nên em thực hiện trước xong đến đèn thấy đỏ thì em dừng lại,chứ nếu đèn xuất hiện ngay tại chỗ vạch kẻ đường tức là cùng 1 lúc thì mới tuân theo đèn chứ nhỉ

Hieubigc

Xe hơi
Cứ vài lần nộp obama là cụ rõ ngay ! HìHì

royal12

Xe tải
Dạ em cám ơn bác,bác cho em hỏi tiếp.EM muốn hỏi bác em hiểu ý bác là các thứ tự ưu tiên rồi nhưng không biết áp dụng thế đã chính xác chưa bác nhể,em cũng hiểu và đồng ý với bác rằng đèn có hiệu lực hơn Vạch,nhưng bác thử giải thích xem em nghĩ thế này có đúng ko nhá.em đi nhìn thấy vạch trước vạch đi thẳng và rẽ trái vị trí nằm trước đèn nên em thực hiện trước xong đến đèn thấy đỏ thì em dừng lại,chứ nếu đèn xuất hiện ngay tại chỗ vạch kẻ đường tức là cùng 1 lúc thì mới tuân theo đèn chứ nhỉ
thế
thế này nhé, bác đi gì thì đi, bác phải quan sát để ý các tín hiệu giao thông phía trước từ xa đến gần, chứ bác không thể đổ lỗi cho cái vạch bác thấy trước, đèn thấy sau

laimoi10

Xe đạp
thế

thế này nhé, bác đi gì thì đi, bác phải quan sát để ý các tín hiệu giao thông phía trước từ xa đến gần, chứ bác không thể đổ lỗi cho cái vạch bác thấy trước, đèn thấy sau
Dạ vâng em cám ơn bác và vấn muốn bác chỉ giáo tiếp giúp ạ.là ý em là coi như đèn vạch xuất hiện cùng lúc nhưng ý em nói thế này bác thấy có đúng không nhé:là đèn tín hiệu không có tác dụng phân làn bác ạ mà phân làn là do vạch kẻ đường hoặc/và biển báo 411.bác thấy em nói đúng không ạ(đèn không có tác dụng phân làn?!)

ledinhnam84

Xe đạp
vào trường hợp của bác này thì vào gần rồi mà vạch liền thì làm sao rẽ sang làn đi thẳng được ạ

haiboi

Xe đạp
Cụ yên tâm mà đứng vào lần trong cho nó đỡ cản trở giao thông. xxx có vẫy vào bảo sai làn cứ hỏi bọn nó cái biển 412 đâu chỉ cho em cái là xxx mời cụ đi ấy mà.

Krampus

Xe tải
Nếu đúng như cụ tả thì cụ dừng ở làn xe con khi đèn đi thẳng đỏ... là đúng
Thứ nhất là cụ đi đúng làn theo phân làn của biển báo
Tiếp theo là cụ tuân thủ đèn khi dừng lại ở đèn đỏ
Đèn hiệu chỉ cho phép chỉ định xe đi theo các hướng theo thứ tự, chứ không cho phép cụ chuyển từ xe con sang xe tải để đổi làn sang làn giữa và dừng lại chờ

fiatcoi

Xe tăng
Đèn hiệu chỉ cho phép chỉ định xe đi theo các hướng theo thứ tự, chứ không cho phép cụ chuyển từ xe con sang xe tải để đổi làn sang làn giữa và dừng lại chờ
Em nghĩ câu tră lời của cụ là chuẩn vì đèn và vạch xuất hiện cùng một lúc lúc đó xe mình vừa tới mà làn bên phải lả vạch liền rồi nên em nghĩ như cụ là đúng ,

laimoi10

Xe đạp
thế

Dạ vâng em cám ơn bác và vấn muốn bác chỉ giáo tiếp giúp ạ.là ý em là coi như đèn vạch xuất hiện cùng lúc nhưng ý em nói thế này bác thấy có đúng không nhé:là đèn tín hiệu không có tác dụng phân làn bác ạ mà phân làn là do vạch kẻ đường hoặc/và biển báo 411.bác thấy em nói đúng không ạ(đèn không có tác dụng phân làn?!)
vào trường hợp của bác này thì vào gần rồi mà vạch liền thì làm sao rẽ sang làn đi thẳng được ạ
Em cám ơn bác đã trả lời và thông cảm vvới em nhưng ý em là không muốn là cứ đến ngã ba ngã tư mà phải chuyển làn sang làn giữa vì của xe tải và cả côngtennơ nữa với cả bất tiện cơ mà trong khi đó có vạch kẻ đường chỉ mũi tên đi thẳng+ rẽ trái thì mình việc gì phải chuyển ý ah,chỉ có điều gặp đèn đi thẳng đỏ là dừng lại thôi,đi thế mà đúng luật là tiện nhất khỏi phải nhấp nha nhấp nhổm

laimoi10

Xe đạp
Vâng e cám ơn cụ cụ cụ nói đúng ý em muốn hỏi và trao đổi kinhnghiệm đấy ak.có vẻ mọi người khác hay nhầm đèn tín hiệu là có tác dụng phân làn bác nhể.nhưng thực ra lại không có tác dụng phân làn.mà hình như chính vì nhiều người không nhận thức nên xxx cứ lấy cớ dọa thế bắt nạt đè ra phạt hay sao ý bác ah,thế trong quá trình đi dường bác phải cãi nhau với xxx về việc này chưa ak;hoặc bác biết ai cãi nhau với xxx và chiến thắng chưa ak

laimoi10

Xe đạp
Em nghĩ câu tră lời của cụ là chuẩn vì đèn và vạch xuất hiện cùng một lúc lúc đó xe mình vừa tới mà làn bên phải lả vạch liền rồi nên em nghĩ như cụ là đúng ,
Vâng cám ơn cụ cũng lại đồng tình với cụ Krampus cũng là đồng tình với em.Ý em nói không phải chuyển làn cụ ak cụ Krampus cũng đã nói đi theo vạch và đến đèn đỏ thì dừng cụ ak.chứ cũng không phải vào tình thế bất đắc dĩ ah.Vâng cụ nhé.VÀ thế là có thêm cụ cũng đồng tình với em rồi

laimoi10

Xe đạp
Cụ yên tâm mà đứng vào lần trong cho nó đỡ cản trở giao thông. xxx có vẫy vào bảo sai làn cứ hỏi bọn nó cái biển 412 đâu chỉ cho em cái là xxx mời cụ đi ấy mà.
Cụ đi thế thì chắc chắn đúng rồi ah.nhưng vất vả cứ phải nhấp nha nhấp nhổm trong khi đi làn trái ngoài cùng vẫn đúng luật thì việc gì phải kkổ hả cụ với cả nếu cụ nói sai thì xin cụ lý giải sai theo văn bản qui định nào ý,xxx có làm gì mình đươc ko ý nó viện dẫn thế nào khi phạt ý ak

laimoi10

Xe đạp
DÙ gì thì em mong tất cả các cụ vẫn đóng góp tiếp cho thớt em để xem đa số mọi người nghĩ thế nào ah.xem đi thế nào là đúng luật an toàn tiện lợi và chuẩn bị phương án đối phó với xxx nào định vịn vớ vẩn.Những cụ nào vào thớt em thì xin cứ cho ý kiến dù đồng tình hay không ah và mỗi ý kiến cho em lý lẽ (nếu có thể nhé ah)

Chỉnh sửa cuối: