[Funland] Chờ điểm thi vào lớp 10 Hà Nội 2023

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
KL năm nay vừa đăng kí NV1 đông lại vừa phổ điểm cao hơn năm ngoái lại vừa hạ chỉ tiêu tuyển sinh 90 suất ba yếu tố cộng dồn nên điểm cao chỉ thua mỗi CVA

Batman

Xe điện
Vậy là đã thở phào, chúc mừng cccm có con trúng tuyển nv1 nhé, các bạn chờ nv2-3 không quá quan trọng, cứ chọn được trường phù hợp với bản thân và gia đình là được rồi.
Đỗ trường công này bố mẹ đỡ được vài trăm củ trong 3 năm học. Nhưng chắc học thêm nọ kia vào vẫn thế.
Cái tâm lý học trường công nó quan trọng hơn việc chi phí tài chính Cụ ạ.
Học dân lập cũng không sao, nhưng mà F1 sẽ bị kỳ thị một thời gian rồi cũng sẽ quen.

HoangLann

Đi bộ
Em thấy các con tầm này dù kết quả thế nào thì vẫn phải động viên các bạn ý. giờ mới gọi là thử thách trải nghiệm đầu đời thôi, để các bạn ý lạc quan và luôn tự tin mới là quan trọng

Thuem

Xe buýt
Vậy là đã thở phào, chúc mừng cccm có con trúng tuyển nv1 nhé, các bạn chờ nv2-3 không quá quan trọng, cứ chọn được trường phù hợp với bản thân và gia đình là được rồi.
Đỗ trường công này bố mẹ đỡ được vài trăm củ trong 3 năm học. Nhưng chắc học thêm nọ kia vào vẫn thế.
Nếu mục tiêu giống nhau, sức học giống nhau, thì học tư vẫn phải tốn tiền học thêm như học công cụ ơi!

levinh05

Xe container
Học dân lập cũng không sao, nhưng mà F1 sẽ bị kỳ thị một thời gian rồi cũng sẽ quen.
Nhưng gia đình cứ động viên vui vẻ, cho đi du lịch hoặc chơi thể thao 1 thời gian rồi cũng quen cụ ợ. Cuộc sống là thế thăng trầm nó diễn ra hàng ngày ý mà.

3077

Xe container
E thấy vì tiền là chính chứ làm gì có kỳ thị cụ, nhiều trường tư như ltv, đtđ, hes vẫn khét mà, tốn hơn thôi

Chopchopchop

Xe buýt
Trường công chủ yếu là vấn đề tài chính thôi. Giờ nhiều trường tư tốt lắm. Nếu em có điều kiện em vẫn thích cho cháu học LTV hay Mari hơn cả những trường công top đầu. Bởi học trường nào thì cũng vẫn phải học thêm luyện nọ kia nên khá mệt về tài chính. Chứ em thoải mái về kinh tế em sẽ chọn trường tư tốt

HoangLann

Đi bộ
Trường công chủ yếu là vấn đề tài chính thôi. Giờ nhiều trường tư tốt lắm. Nếu em có điều kiện em vẫn thích cho cháu học LTV hay Mari hơn cả những trường công top đầu. Bởi học trường nào thì cũng vẫn phải học thêm luyện nọ kia nên khá mệt về tài chính. Chứ em thoải mái về kinh tế em sẽ chọn trường tư tốt
Em cũng công nhận vì trường tư sĩ số hs cũng ít hơn nên các con được thầy cô quan tâm để ý nhiều hơn. Tầm tuổi các con ngoài việc học thì tâm lý mà gặp được thầy cô tâm lý quan tâm thì các bạn ý sẽ tốt hơn nhiều

HANOICity

Xe điện
Con em điểm chuyên ams cao hơn năm ngoái 2.35d mà đang run quá. E mất ngủ cả đêm. Huhu, sợ năm nay các bạn điểm quá cao bị vọt lên.
Điểm chuyên năm nay sẽ thiệt cho các bạn ôn chuyên, kiếm đc điểm chuyên từ 6 trở lên là rất khó. Nhưng được điểm 3 môn cao sẽ át sập điểm chuyên, dù điểm chuyên có hệ số 2.

Lipbup

Xe hơi
Em thấy môi trường học quan trọng. Bên cạnh các bạn khá giỏi thì mình cũng cố gắng và ngược lại
Trường tư có thể phương pháp, cơ sở vc tốt hơn thì nói thật là các bạn cũng ở mức vừa.

Batman

Xe điện
Nhưng gia đình cứ động viên vui vẻ, cho đi du lịch hoặc chơi thể thao 1 thời gian rồi cũng quen cụ ợ. Cuộc sống là thế thăng trầm nó diễn ra hàng ngày ý mà.
Đứa 2k8 nhà em nó con gái, nên ưu tiên học gần nhà, mà gần nhà em thì trường tư lại không tốt, nên vẫn phải chọn trường thi vừa sức. Nó được 39,75 điểm, nhưng không được như kỳ vọng của em vì nó học tiếng anh và toán không tốt.
E thấy vì tiền là chính chứ làm gì có kỳ thị cụ, nhiều trường tư như ltv, đtđ, hes vẫn khét mà, tốn hơn thôi
Nếu nói về hai trường này thì sức học của đám trẻ còn gì phải lo nữa Cụ.
Con em 2k5 vừa tốt nghiệp CNH nó cũng hoàn thành việc vào trường ĐH rồi.
Trước cũng bảo nếu trượt KL thì vào LTV (dự phòng nếu tượt CNH).

Ter

Xe buýt
Chuyên Anh Ams 42,4, Pháp 41,15. Con chuột nhà em thoát qua khe cửa hẹp. Ơn giời, phúc đức tổ tiên, ông bà.
Cảm giác này em được trải qua 2 năm trước, em khác cụ là em đoán được con em đỗ Ams lúc 2h sáng (vì các mẹ lọc điểm rồi up lên nhóm), một mình em nhảy nhót trong đêm mà ko được phát ra tiếng động rồi nhắn tin thông báo cho con gái (vì con em ở với mẹ nó), phải cả tuần sau người em vẫn cứ lâng lâng. Chúc mừng con gái cụ và gia đình cụ

O Muong Te

Xe điện
Cảm giác này em được trải qua 2 năm trước, em khác cụ là em đoán được con em đỗ Ams lúc 2h sáng (vì các mẹ lọc điểm rồi up lên nhóm), một mình em nhảy nhót trong đêm mà ko được phát ra tiếng động rồi nhắn tin thông báo cho con gái (vì con em ở với mẹ nó), phải cả tuần sau người em vẫn cứ lâng lâng. Chúc mừng con gái cụ và gia đình cụ
Chuột nhà em là chuột đực cụ ạ. Nó học rất lớt phớt, học kì 1 chỉ là HSTT nên nó làm em đau tim quá. Nó đỗ Ams quả là vượt kì vọng vì em mua sẵn hồ sơ Marry Curie cho nó rồi. Từ sáng đến giờ em cũng lâng lâng nên hiểu cảm giác của cụ 2 năm trước. Tks cụ!

bspvietnam

Xe tăng
Các cụ có biết cách lấy điểm từ cao đến thấp, nhưng có một số lượng điểm bằng nhau mà lấy hết thì quá chỉ tiêu thì giải quyết bằng cách nào?