[Funland] Cho các bạn thần thánh người Nhật

jimmiinguyen

Xe tải
Người ta khen là khen cái chất của người Nhật trong lao động và làm việc cũng như tinh thần vượt khó của nó thôi chứ còn người Nhật thực ra cũng bựa lắm, các cụ cứ xem hài Nhật thì biết, em trước làm tuyển dụng lao động đi Nhật cũng từng sang Nhật và tiếp khách Nhât nên cũng biết 1 phần, làm việc với bọn nghiệp đoàn lao động toàn lão già u70 cũng phải phong bì , cũng phải đưa đi fortuna chơi gái cho chúng nó vui lòng, còn ở Nhật bên cạnh mấy cái máy làm việc cũng đầy bọn côn đồ vô công rồi nghề ăn bám gia đình xã hội

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Chán lắm, cụ còn đọc không hết , e mà 18 thì cụ chỉ 8 thôi :)))))
Em 8 tuổi nên biết thì nói không biết thì nghe để học hỏi.
Nói càn, nói bậy thiếu hiểu biết người ta cười cho.:))

vihotel.net

Xe máy
Nước nào chả có người này người kia, nhìn vào đa số thôi cụ ơi. Không thể phủ nhận người Nhật xứng đáng để học tập.

cutic

Xe buýt
Cụ đọc kỹ cả bài em post chưa :)) hay cụ đang quy chụp em :(
Lão giật cái title, cuối còn đệm câu đừng thần thánh hóa người nhật quay lại chê bai dân tộc mình.
Chẳng nhẽ tôi nói sai?

Gửi từ SM-N920C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

One-77

Xe cút kít
Lý luận của cụ chủ thớt thiếu tính thực tiễn. Mới một ví dụ mà đã khẳng định thế là sai rồi :))

thanhan289

Xe tăng
E éo ủng hộ hành động ý nhưng chỉ vì 1 hành động cá nhân cụ đánh giá người Nhật như vậy có khiên cưỡng quá k:-?
Đúng rồi cụ, ở đâu cũng có người này người kia, đánh giá một việc cá biệt rồi gán thành bản chất là không logic rồi.

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Ông chủ Nhật Bản gây phẫn nộ vì dúi mặt nhân viên vào nồi lẩu
Nạn nhân bị bỏng nặng nhưng ba năm sau mới kiện sếp mình, có thể do lo sợ bị tẩy chay và khó tìm việc.
---------
Nói chung em thấy có điều nên học, điều không nên, đừng thần thánh quá để đến mức hoang tưởng, quay lại chê bai dân tộc mình :)

https://vnexpress.net/tin-tuc/the-gioi/cuoc-song-do-day/ong-chu-nhat-ban-gay-phan-no-vi-dui-mat-nhan-vien-vao-noi-lau-3844075.html
Dân tộc mình thì chả cần thần thánh hoá thằng nào cũng có thể chê được.
Dân nào chả có tội phạm nhưng k phải vì thế mà dân mình ngang chúng nó được.
Cái đáy có thể giống nhau nhưng cái đỉnh nó lệch nhau quá xa, cái trung bình cũng lệch quá xa.

SuBong2018

Xe hơi
người nào thì cũng có người đúng người sai mà,,,

htp2005

Xe hơi
Em cũng nghĩ tính cách của người Nhật hay nhưng chả phải đâu các cụ à. Vì họ làm việc nhiều nên trong đầu toàn suy nghĩ bậy. Bên này người vô gia cư cũng nhiều, nhà nào cũng che chắn cẩn thận không tùm lum như mình đâu, cửa thường thường là hai lớp, camera ở khắp nơi, và người Nhật chỉ thích chơi với chó, mèo chứ không chơi với nhau, đừng nhìn mấy cái cúi đầu xã giao mà nhầm. Đại đa phần em gặp là vậy, còn phần vệ sinh thì khỏi nói, ngoài đường thì sạch mà trong nhà thì bẩn, cái này hơi ngược với mình.

thtvuf

Xe điện
Tính Quy nạp quá khiêm cưỡng

Haolo1992

Xe tăng
Đại khái là xa thơm gần thối thôi mà. :)

Ti ta ti toe

Xe hơi
Nhiều cụ cứ thần tuọng Tây với Nhật, rồi Sing.... Cháu thì thấy xh nào chả có rồng, có sâu. Còn cái ý thức nói chung thì ko 1 dân tộc nào TỰ CÓ TRONG GEN được.luật lệ của họ chặt chẽ, pháp chế nghiêm minh thì quần chúng họ thực hiện theo chuẩn mực thôi ạ. Ví dụ như văn hoá từ chức, miẹ, ở bên này làm sai, làm ẩu ko tự động từ chức cho nhanh họ tống cổ còn nhục nữa. Cách ứng xử thì cháu ko bàn, nó thuộc phạm trù văn hoá, truyền thống của mỗi dân tộc.

cocsku

Xe cút kít
Mình cứ cho bọn phát xít nó lên cai trị khoảng 30 năm là đi vào nề nếp ngay. Tâm lý nông dân quật khởi thì chả bao giờ khá lên được:

Nông dân đã nói là làm
Đã đi phải đến đã bàn phải thông
Đã quyết thì quyết một lòng
Đã lật thì lật bốn bên tung hoành....

sweet_heart

Xe buýt
Cụ chủ đúng là ếch ngồi đáy giếng, thằng nghèo phán thằng giàu ngu :))

Xứng đáng để vang đỏ mít :))

Riêng đoạn kể xấu người Nhật, cháu kể chắc cả ngày không hết. Còn ở Việt Nam thì chịu luôn, kể ra chắc hết nước bọt :))
Ở Việt Nam sướng lắm chứ, nhất là làm quan, là bố thiên hạ luôn ;)

K_Grab

Xe tải
Nhật với Hàn thì có vị gì mà thần tượng? Chẳng qua nghèo đói dốt nát ngu si dễ bảo nên khi gặp cách mạng công nghiệp kiểu phương tây thì xã hội dễ ngăn nắp, chăm chỉ, kỷ luật. Kinh tế phát triển nhanh.

Nhanh thì cũng chỉ trong nửa cuối tk đã qua và chỉ thế thôi.

Xét toàn diện trong so sánh tương đối với nhiều dân tộc khác thì Nhật và Hàn là hai dân tộc có vốn văn hóa phát triển muộn mằn. Vị trí địa chính chị tạo ra đặc điểm chủng tộc cục cằn thô lỗ nông cạn không có bề sâu.

Chuyện bọn nó giết, tra tấn, hành hung người khác là quá bình thường và hợp lý. Không mới lạ.

Vài lời cực đoan thế, các cụ pro- nhật ném em đi. Em thì em thần tượng dân tộc Tàu và Việt :D

À quên. Các cụ xem jav chắc cảm nhận được bọn đàn ông nhật âm thầm ham muốn toàn kiểu sex man rợ, chiếm đoạt, gia trưởng như nào. Thực tế bên ngoài cụ nào ăn chơi với bọn Nhật Hàn cũng chẳng lạ.

chinhatm

Xe container
Ông chủ Nhật Bản gây phẫn nộ vì dúi mặt nhân viên vào nồi lẩu
Nạn nhân bị bỏng nặng nhưng ba năm sau mới kiện sếp mình, có thể do lo sợ bị tẩy chay và khó tìm việc.
---------
Nói chung em thấy có điều nên học, điều không nên, đừng thần thánh quá để đến mức hoang tưởng, quay lại chê bai dân tộc mình :)

https://vnexpress.net/tin-tuc/the-gioi/cuoc-song-do-day/ong-chu-nhat-ban-gay-phan-no-vi-dui-mat-nhan-vien-vao-noi-lau-3844075.html
"Người Nhật" là danh từ chung, không phải một vài cá nhân mang quốc tịch Nhật

HoaDong

Xe tăng
chán mấy a nhật lắm , làm phim gì mà thế kỉ 21, thời đại công nghệ 4.0 rùi mà xem nhòe nhoẹt, mất hình,