[Funland] Cho các bạn thần thánh người Nhật

--Lamborghini--

Xe cút kít
Em hoàn toàn nhất trí với cụ nhưng không thần thánh :))
Đôi khi thần thánh học theo mù quáng có khi lại hay trong trường hợp này.
Nhiều khi thông minh quá không tốt.
Ông sếp em người Nhật nhưng toàn làm những trò bẩn bựa ranh ma ki bẩn, e còn đ éo nghĩ ông ấy là người Nhật.
Nhưng ông đó cũng là một phần rất nhỏ dù trong một xã hội văn minh cỡ nào cũng phải có.
Nhưng em không bao giờ đánh giá điều đó cho toàn bộ vì những người Nhật khác e gặp họ không như vậy.

Cranks

Xe hơi
Đôi khi thần thánh học theo mù quáng có khi lại hay trong trường hợp này.
Nhiều khi thông minh quá không tốt.
Ông sếp em người Nhật nhưng toàn làm những trò bẩn bựa ranh ma ki bẩn, e còn đ éo nghĩ ông ấy là người Nhật.
Nhưng ông đó cũng là một phần rất nhỏ dù trong một xã hội văn minh cỡ nào cũng phải có.
Nhưng em không bao giờ đánh giá điều đó cho toàn bộ vì những người Nhật khác e gặp họ không như vậy.
Vâng, mỗi người một cách nghĩ, e chỉ nêu quan điểm của em và em tôn trọng ý kiến của mọi người :)

Cranks

Xe hơi
Thớt về con gà hay con mèo cũng có thể rất hay mà cụ. Em chỉ định còm lại là vấn đề cụ nêu ra không đủ logic và hơi quy chụp thôi ạ :D
Cụ mới xem tiêu đề đúng không, cụ lại quy chụp e rồi :(

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
chắc thằng nhân viên cũng xứng đáng rửa mẹt bằng nước lẩu
Cụ lại nhanh tay hơn... rồi, Dù làm bất cứ điều gì thì luật pháp trên toàn thế giới này nước nào cũng quy định luật về động chạm thân thể người khác như hành hung, đánh đập.... mà trong trường hợp này là hành hung gây thương tích, ở đây là người ta sợ thôi chứ ở phương tây nó kiện cho bỏ mịa, dù anh nhân viên kia có tồi tệ đến thế nào thì còn nhiều cách giải quyết như đuổi việc... chứ gây thương tích là ông sai hoàn toàn

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Đồng ý với cụ là nhiều mặt đáng học hỏi, nhưng nó cũng phải chọn lọc cụ ạ
Đây đang nói là đánh giá chung thì người ta văn minh hơn mình, chứ còn cụ thể thì tùy từng trường hợp chứ, và người ta phân biệt được liền chứ cũng đâu có gì mà phải chọn lọc, ví dụ như cái thằng giết cô bé người Việt kia thì ai chả thấy là xấu? Nhưng tựu trung lại thì việc khen người dân Nhật nói chung là không sai. Cái này cũng ví như khen xe Đức và chê xe TQ cũng chẳng có gì sai, cho dù thỉnh thoảng cũng có những chiếc xe Đức bị lỗi, thế thôi.

Isu_zu

Tháo bánh
Ông chủ Nhật Bản gây phẫn nộ vì dúi mặt nhân viên vào nồi lẩu
Nạn nhân bị bỏng nặng nhưng ba năm sau mới kiện sếp mình, có thể do lo sợ bị tẩy chay và khó tìm việc.
---------
Nói chung em thấy có điều nên học, điều không nên, đừng thần thánh quá để đến mức hoang tưởng, quay lại chê bai dân tộc mình :)
https://vnexpress.net/tin-tuc/the-gioi/cuoc-song-do-day/ong-chu-nhat-ban-gay-phan-no-vi-dui-mat-nhan-vien-vao-noi-lau-3844075.html
E chưa thấy ai thần thánh hoá người Nhật, vì họ cũng ăn và ị cả :)). Ngưỡng mộ thành công của Nhật, tính tự giác trong cuộc sống thì có, nhưng chả riêng VN, mà cả thế giới phải nể phục họ. Nhưng thấy cụ có vẻ hằn học với người Nhật quá, và rất hả hê khi tìm thấy vụ ông chủ Nhật bạo hành này! Học đc gì hay thì tốt, chứ hằn học thì lại càng làm mình trở nên nhỏ nhen thôi cụ :).

Cranks

Xe hơi
E chưa thấy ai thần thánh hoá người Nhật, vì họ cũng ăn và ị cả . Ngưỡng mộ thành công của Nhật, tính tự giác trong cuộc sống thì có, nhưng chả riêng VN, mà cả thế giới phải nể phục họ. Nhưng thấy cụ có vẻ hằn học với người Nhật quá, và rất hả hê khi tìm thấy vụ ông chủ Nhật bạo hành này! Học đc gì hay thì tốt, chứ hằn học thì lại càng làm mình trở nên nhỏ nhen thôi cụ .
Cụ thấy em hằn học ah :))) Tệ thật :))) E chỉ muốn nhìn mọi việc đa chiều thôi :)))) Cũng giống việc fan cuồng Kpop ôm ấp cái ghế thần tượng ấy :))))

Được gửi từ iPhone 6s Plus - Otofun

Kurumasuki

Xe container
Biết Yakuza Nhật ko?
Nó còn chặt tay chứ ấn đầu vào nồi lẩu thường thôi.
Không vì thế mà kết luận người Nhật này nọ.

kfc1981

Xe điện
Cháu méo bg thần thánh bố con thèng nào ,cũng trả bg tự ti về dân tộc mình . Cụ thớt nên chọn lọc và xuy nghĩ ra những cái tít cho nó hợp với phong thủy chút rồi hẵng quảng lên đây nhé

ken1508

Đi bộ
Vụ này e xin tóm tắt sơ thế này hầu các cụ:
Trong buổi tiệc cuối năm của một cty đào tạo diễn viên hài( kiểu thế giới giải trí của ông bầu Quang Huy nhưng nhỏ hơn nhiều ), cụ tổng (25 xuân) trong lúc cao hứng lại có mặt khách hàng nên bảo chú lính mới (23 xuân) làm trò gì vui vui đi, tiện có nồi lẩu mới tắt nên úp mặt chú này gây bỏng mặt. Vụ việc có thế mà nó thành tin tức toàn cầu, sắp ảnh hưởng đến danh dự anh Bổn rồi các cụ ;)

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thần thánh nhật một fan của jav!

jazzzzz

Xe lăn
Em làm với người Nhật nhiều và không thik đội đấy lắm, chỉ hơn mấy nước châu á Chau as Quang ta chút.

khanhpt4

Xe tăng
Người Nhật thì có gì mà phải thần thánh?
Vị thế quốc tế thấp, quân sự phụ thuộc
Chế độ làm việc biến con người thành máy móc, tỷ lệ trầm cảm, tự tử cao
Người dân Nhật rất ít người có nhà riêng, oto riêng dù là 1 nước có nền công nghiệp ôtô ( nói riêng), nền kinh tế ( nói chung) mạnh.
Tuy nhiên có những điều chúng ta nên học từ họ: từ kỷ luật đến văn hóa..

Nạn nhân bị bỏng nặng nhưng ba năm sau mới kiện sếp mình, có thể do lo sợ bị tẩy chay và khó tìm việc.
---------
Nói chung em thấy có điều nên học, điều không nên, đừng thần thánh quá để đến mức hoang tưởng, quay lại chê bai dân tộc mình :)

https://vnexpress.net/tin-tuc/the-gioi/cuoc-song-do-day/ong-chu-nhat-ban-gay-phan-no-vi-dui-mat-nhan-vien-vao-noi-lau-3844075.html
Về cơ bản là nó hay còn làm sao mà lên thánh được, thằng em cháu đi nhật bật sếp ầm ầm, có thằng sắp về cay quá đạp cả sếp xuống biển cơ mà :)), do tác phong làm việc của mình ko theo được nó nên dễ xung đột.

dexom

Xe Cứu Trợ
Đây là 1 vụ việc thôi nó ko nói lên tính thần xh Nhật.
Nhật hay đâu thì vẫn có giết hiếp bt.

Stroker

Xe tải
E chả thần thánh hoá dân tộc nào, nhưng tuyệt đối ko ủng hộ mang cái lý do "ở đâu cũng có người nọ người kia" ra để nguỵ biện vì tỷ lệ tốt xấu là bao nhiêu mới quan trọng

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thấy em hằn học ah :))) Tệ thật :))) E chỉ muốn nhìn mọi việc đa chiều thôi :)))) Cũng giống việc fan cuồng Kpop ôm ấp cái ghế thần tượng ấy :))))

Được gửi từ iPhone 6s Plus - Otofun
Giật cái tít chửi cho kêu, giờ thì kêu có cái nhìn đa chiều.
Em nghĩ Cụ chắc chưa qua được tuổi 18.:))

hoangminhquang

Xe tải
---------

W2 người Nhật, Đức, Ý...thể hiện tất cả các xấu xa, tàn ác...của họ cho các dân tộc khác mà ta đã biết. Tuy nhiên sau đó, khi xây dựng đất nước đến hiện nay, bằng luật pháp nghiêm minh, bằng giáo dục đúng hướng...mà có những người Nhật, Đức...như hiện tại để các nước kém phát triển, đang phát triển học tập. & không thể tuyệt đối hóa 100% người dân họ đều chuẩn mực cả. Vẫn còn đó tỷ lệ trộm cắp, giết người, vi phạm pháp luật...Tuy nhiên tỷ lệ đó khá thấp.