Chi hội Chính thức thành lập thớt Venza.

Trạng thái
Thớt đang đóng

NamThanglong1

Xe buýt
Ôiii dã man thế rồi ạ? Em sẽ cảnh giác.
Xã hội giờ loạn quá, ăn cướp táo tợn, ngênh ngang đừng hỏi. Bữa em đi làm trên đường về nhà, dừng xe đèn đỏ ở ngã tư Xã Đàn-Lê Duẩn, lại đúng lúc tắc đường nên em tắt cảm biến cho đỡ đau đầu. Thế mà chỉ kịp thấy động nhẹ phía sau, quay lưng lại thì đã bị nó cạy mất logo và bỏ đi rồi.Mà nhìn dáng nó đi cũng rất tự tin, khoan thai chứ không vội lắm nhé, xung quanh cũng chẳng ai ý kiến gì...Không lẽ em bỏ xừ xe đấy, chạy đuổi theo cho nó mấy xiên, tức quá mà!
Kiểu này mấy chốc ăn cướp gặp mình có khi nó còn quát "Cướp giật đây, giơ tay lên không tao báo công an":P
Thỉnh thoảng có bọn nghiện lộng hành như thế đấy, nhưng mà nó biết mợ định xiên cho mấy cái thì bố bảo cũng không dám lấy đâu.
Lần sau mợ cứ dán cái biểu tượng đầu lâu xương chéo có chữ nguy hiểm chết người cạnh cái logo OF, đảm bảo không sợ mất gương logo gì nữa ;))

Ông Cò

Xe buýt
Chuyện của CT ly kỳ nhỉ, nhưng khả năng khi mở cửa kính xuống mà nó giật ngay được cái gì cũng khó, có thể là kịch bản là mình tấp xe vào để nói chuyện với nó về bán xe thì nó thừa cơ cuỗm cặp túi hoặc giật cái gì đó chạy.
Mà cái thằng hỏi xe em lần trước thấy béo béo lành lành như kiểu viên chức chứ không có dáng cướp giật, hay là chim mồi nhỉ?
Em cũng từng gặp cái thằng như anh tả, lúc đó nó giới thiệu là bạn thân của mợ Julie trên OF nên em tiếp chuyện rất nhiệt.
Ai ngờ lại có cả mánh này, nhưng chắc nó nhìn chủ tịt nhiều xèng mới cà vậy chứ em thì trên răng dưới cắt tút có ếch gì đâu mờ trộm :)

Julie

Xe tăng
Chuyện của CT ly kỳ nhỉ, nhưng khả năng khi mở cửa kính xuống mà nó giật ngay được cái gì cũng khó, có thể là kịch bản là mình tấp xe vào để nói chuyện với nó về bán xe thì nó thừa cơ cuỗm cặp túi hoặc giật cái gì đó chạy.
Mà cái thằng hỏi xe em lần trước thấy béo béo lành lành như kiểu viên chức chứ không có dáng cướp giật, hay là chim mồi nhỉ?
Nhìn em cũng lành lành, phúc hậu lắm. Em mà gặp như kụ chịu tấp xe vào nói chuyện thì em cướp cả xe chứ dăm ba cái lặt vặt nhằm nhò gì.

hieu1907

Xe tăng
hôm nay em đi rửa xe em lại gặp một chuyện rất vui các bác ạ. hôm nay rảnh rỗi em mang xe vào rửa ở một gara có cả dịch vụ sửa xe. lúc ngồi chờ rửa xe. em thấy mấy bác đang hỳ hục đẩy một em Hyundai starex, các bác ý hô hào toàn bộ anh em trong xưởng ra đẩy xe, một bác chui lên khoang lái và bảo với mấy bác kia là nó để số P rồi không về N được (xe đấy đã bị tháo ác quy). em thì ngồi ngay canh đấy, thấy một bác bảo là để em ra lấy tạm một cái ác quy để bật khóa điện, một bác thì cho ý kiến em thấy số tự động có một chõ chọc vào thì sẽ về N được hay sao ý. em nghe thấy định giúp các bác ý một tay vừa mở miệng bảo câu " các bác xem ở cạnh cần số có một cái nut tên là shift, bác lấy cái gì đấy chọc vào là về được", bác ý đáp em luôn một câu " thợ đã bảo là không về được N là không về được". em cứng họng luôn, và trong đầu nghĩ rằng ai chứng nhận cho các anh làm thợ mà các anh đòi làm thợ, toàn mấy ông sửa xe đạp nâng cấp sửa oto. sau đó một bác hỳ hục cầm bình ác quy đến cắm vào thử thì bình hết điện, một bác lại nhẩy lên một xe khác đánh xe lại để câu điện, một bác hỳ hục làm theo ý em thì bị chửi " DM thôi ông đừng có tính tướng mà nhục đây". nhưng ông thợ đấy vẫn hỳ hục chọc và đã thành công, bước xuống xe cưới khểnh mấy thằng thợ kia. qua chuyện này em mới thấy ở Việt Nam mình giỏi thật đấy có mỗi chuyện bé thế mà thợ sửa xe không biết thì có mà nó phá xe chứ sửa nỗi gì.

Chỉnh sửa cuối:

hieutd2

Xe tăng
CT xem có gì liên quan đến xe Ven thì thảo luận cho đúng chuyên môn tí đi, đợt này cả nhà lang mang nhiều lĩnh vực quá

longthang

Xe buýt
bác hiệu đã sửa được cái tay lái lục khục chưa

NamThanglong1

Xe buýt
:)) CT cũng hay bức xúc nhỉ, thợ ấy nếu chỉ là thợ rửa xe hoặc dọn nội thất thì nó không biết cũng là thường thôi

NamThanglong1

Xe buýt
Em cũng từng gặp cái thằng như anh tả, lúc đó nó giới thiệu là bạn thân của mợ Julie trên OF nên em tiếp chuyện rất nhiệt.
Ai ngờ lại có cả mánh này, nhưng chắc nó nhìn chủ tịt nhiều xèng mới cà vậy chứ em thì trên răng dưới cắt tút có ếch gì đâu mờ trộm :)
Ông cò hay dùng đồ hiệu, cẩn thận nó giật mất cái gì thì tiếc lắm, ;))

longthang

Xe buýt
tình hình m vợ nhà em làm công an công việc nhàn quá đòi mở cửa hàng KD thêm tại nhà,trong các bác ai đang hoạt động KD buôn bán muốn mở ĐL ở Tỉnh lẻ thì báo em nhé.

Chỉnh sửa cuối:

hieu1907

Xe tăng
:)) CT cũng hay bức xúc nhỉ, thợ ấy nếu chỉ là thợ rửa xe hoặc dọn nội thất thì nó không biết cũng là thường thôi
em đã bảo đấy là gara có cả sửa xe mà. lúc em ra rửa ở đấy nó đang mổ bụng mấy con xe trông hoành lắm. còn mấy ông thợ không biết gì kia là cả hội thợ của cái gara đấy. a mà các bác có biết tác dụng của cái nút shift đấy không nhỉ.

hieu1907

Xe tăng
bác hiệu đã sửa được cái tay lái lục khục chưa
cái tay lái lục cục em cũng bị và đã sửa cách đây vài tháng, giờ không còn tiếng kêu nữa rồi. em đã nói nhiều lần rồi mà, mang vào háng sửa mất 3tr mà.

NamThanglong1

Xe buýt
Số tự động phải có nút shift để về N đẩy xe lúc cần mà, CT tưởng phát minh à, hì

hieu1907

Xe tăng
Số tự động phải có nút shift để về N đẩy xe lúc cần mà, CT tưởng phát minh à, hì
nhiều người không biết đâu cụ ạ. mà nút shift ở một số xe nó là cái nắp đậy vào phải dùng tô vít mới chọc được. hôm nay em đọc báo thấy vụ xe chính chủ bị phạt 10 triệu đồng, đọc đến đoạn nếu là xe bạn bè thì phải có chứng minh thư, sổ hộ khẩu, giấy khai sinh. sao bọn làm luật ở việt nam nó ngu thế các cụ nhỉ. cái đấy thì có vẹo gì đâu nó photo cho một đống.

NamThanglong1

Xe buýt
Con người ta thông thường khác nhau ở khả năng sáng tạo hoặc cách giải quyết vấn đề, cái đấy làm nên sự khác biệt ví dụ như Anhxtanh khác người thừong ở khả năng sáng tạo, còn Tổng thống Mẽo khác Tổng thống Lào ở cách xử lý vấn đề
Ở đây nước ta vấn đề ở chỗ là chính quyền bức xúc việc người dân không chịu sang tên xe máy ô tô, vừa thất thu thuế lại vừa khó quản lý, nhưng đạo luật dự đưa ra để xử lý thì *** quá,thế mới là Vịt Lam, dù sao chúng ta cũng HP gần nhất thế giới =))

Julie

Xe tăng
Con người ta thông thường khác nhau ở khả năng sáng tạo hoặc cách giải quyết vấn đề, cái đấy làm nên sự khác biệt ví dụ như Anhxtanh khác người thừong ở khả năng sáng tạo, còn Tổng thống Mẽo khác Tổng thống Lào ở cách xử lý vấn đề
Ở đây nước ta vấn đề ở chỗ là chính quyền bức xúc việc người dân không chịu sang tên xe máy ô tô, vừa thất thu thuế lại vừa khó quản lý, nhưng đạo luật dự đưa ra để xử lý thì *** quá,thế mới là Vịt Lam, dù sao chúng ta cũng HP gần nhất thế giới =))
Chúng ta cũng là nước có nhiều anh hùng DT gần nhất TG nữa. Quy luật tất yếu "Ở đâu có những anh hùng, ở đấy có những thẳng khùng thẳng điên" :D LOL

Julie

Xe tăng
Sắp tới sẽ có luật xử phạt hành vi "không chuyển quyền sở hữu phương tiện": kiểm tra người yêu không chính chủ phạt 10 củ và tịch thu phương tiện. Nếu người bị kiểm tra cò quay rằng "Người yêu tôi mượn và được sự cho phép của bạn" thì cơ quan chức năng sẽ phải xác minh việc này bằng cách gọi chính chủ tới... Nói chung là rất khó nhưng vẫn quyết làm, vì một XH dân chủ, công bằng, văn minh. Em đang làm việc với kụ #, các kụ đợi nhé! :P

tuqua

Xe tải
Có nghị định 71 chắc chỉ còn mỗi Chủ Tịch và bác Nam Thăng Long đi họp với nhau nhỉ

NamThanglong1

Xe buýt
Sắp tới sẽ có luật xử phạt hành vi "không chuyển quyền sở hữu phương tiện": kiểm tra người yêu không chính chủ phạt 10 củ và tịch thu phương tiện. Nếu người bị kiểm tra cò quay rằng "Người yêu tôi mượn và được sự cho phép của bạn" thì cơ quan chức năng sẽ phải xác minh việc này bằng cách gọi chính chủ tới... Nói chung là rất khó nhưng vẫn quyết làm, vì một XH dân chủ, công bằng, văn minh. Em đang làm việc với kụ #, các kụ đợi nhé! :P
Tức là có cả người yêu mượn, người yêu không sang tên, và người yêu cầm nhầm nữa....=))

Trạng thái
Thớt đang đóng