Chinh phục đỉnh mẫu sơn ;)

DILAC.

Xe tăng
Sao dạo này OF có nhiều cái thớt vô bổ và nhạt hoét như vậy nhỉ? Những thớt ý nghĩa như Con người thiên nhiên Tây Bắc của mợ phan huyền nhi càng ngày càng ít. Thay vào đó là những bài viết có dăm ba cái ảnh, giữa dăm ba cái ảnh có cái xe, giữa cái xe có mấy cái logo tự chế... Không một lời giới thiệu về địa điểm mình đến, không một câu chuyện có đầu có đũa nào để chia sẻ với mọi người. Một con Spark cũng có thể nhẹ nhàng leo đến tận đỉnh, thì một chú Lexus hơn trị giá hơn 3 tỉ cũng leo được đến đấy thì có gì mà để nói rằng Chinh phục đỉnh Mẫu Sơn (ngoài mấy cái trò leo bậc thang rất dại dột và nguy hiểm).

Cụ chủ thớt có thể tham khảo một chuyến đi Hà Giang của cụ 3Gai, một chuyến đi rất ý nghĩa, một câu chuyện rất có hồn, người đọc có cảm giác như là được ngồi cùng xe với tác giả trong suốt cuộc hành trình vậy.
mọt cách nhìn đơi thiển cận và cưc kỳ nông cạn .. đuờng lên mẫu sơn ban ngày thi lái xe lên đỉnh bt .. như 22h đêm mưa to tầm nhìn không quá 1m đổ đèo mẫu sơn xuống tp ls rời lại leo lên .. ai đã từng ở mẫu sơn ls có việc đột xuất phải xuống núi lúc trời mưa về đêm cho e xin vài lời biện bạch .. còn về cái xe LEXUS leo bậc thang đó là phong cách của off .. đúng như bạn đã nói không phải ai cũng dám bỏ gần 3ti ra mua xe để phá .. với tôi chỉ cần mình thấy vui là được .. đêm mưa to đó tôi đã ngủ 1 mình ở xe và đã leo lên leo xuống nhiều lần vao cái đêm mua gió đấy .. còn ly do tại sao tôi chọn nhà kiêu cổ này để ngủ wa đêm trên xe vi tôi thấy nó giống như 1 ngôi nhà hoang k 1 ánh đèn k thấy 1 bóng người .. vậy nên tôi đã chọn nó để tìm cái cảm giác SỢ ở trong tôi

minhdinh

Xe máy
Cho nhà cháu hỏi Hà nội - Mẫu sơn khoảng bao nhiêu Km? sáng đi tối về có được không ạ?

kklong34

Xe tải
Hành động đáng lên án . Cái nhà này đựoc xây từ thời pháp kẻ nào cũng khoe của cho xe leo lên thì hỏi cong gì là cầu thang ( lối này ko phải cho ô tô ) đúng là biển 98

DILAC.

Xe tăng
Hành động đáng lên án . Cái nhà này đựoc xây từ thời pháp kẻ nào cũng khoe của cho xe leo lên thì hỏi cong gì là cầu thang ( lối này ko phải cho ô tô ) đúng là biển 98
ha ha .. tôi k biêt trong đầu của bạn chứa cái gì ??? .... mà mở mồm ra không biết nghĩ vậy .. nói cho bạn biết luôn đó là NHÀ NGHỈ 9 GIAN của a SÍNG người LS xây dựng năm 2000 .. bây giờ không có khách muốn bán lại ... và tôi có nhu cầu thì tôi phải xem .. nghe người LS nói ở đó có nhiều M.. nên k có khách .. tôi đã thử ngủ lại tại sân NN đó 1 đêm xem sao ??? còn mấy bậc cầu thang đó được lam từ ĐÁ NGUYÊN KHỐI DAY 25cm to 35cm va dai 1m cho dù ban có muốn tự tử đập đầu vào đó cũng trả sứt mẻ gì đâu .. BIẾT THÌ HÃY MỎ MỒM NÓI BẠN NHÉ .. còn biển 98 ??? 98 thì sao ??? tôi tự hao về quê hương của tôi .. khi nào bạn chưng minh được mình hơn người hãy mở mồm ra nói bạn nhé ... bạn nghĩ mình đang hơn người sao ??? .. ha ha

DILAC.

Xe tăng
Cho nhà cháu hỏi Hà nội - Mẫu sơn khoảng bao nhiêu Km? sáng đi tối về có được không ạ?
nếu tính từ đầu đương 5 chỗ chạm xoát vế thì lên đến đỉnh MẪU SƠN khoảng 190km .. nếu bạn đi băng oto thì sáng đi chơi đến khoảng 16h thì bạn nên xuống núi .. vì muộn hơn xuống núi rất nguy hiểm .. sương mù day và tầm nhìn bị che khuất khá nhiều .. MẪU SƠN là 1 nơi nên đến cho biết bạn ạ cảnh đẹp không khí trong lành và khá là yên tĩnh .. nhất là những đêm mưa to .. gió lớn khi bạn đuọc ở 1 mình ngổi trong xe oto xem phim kinh dị ... cảm giác thật tuyệt vời ... đêm ở MS về khuya chỉ nghe tiêng lốc cốc như có ai đang lần mò dình dập .. như không phải đó chỉ là tiến mõ trâu .. ở đây người ta thả trâu cả đêm ... minh đã lên MS không dưới 100 lần như mỗi 1 lần lại cho mình 1 cảm giac mới .. ngủ 1 mình trong oto nổ máy bật điều hòa sáng dây kính xe bị mờ ... mình mở mắt ra nhìn thấy 8 con măt đang tì sát vào kính để nhìn vào trong xe oto .. sợ vãi cả ..ái tưởng nhà nghỉ đó có ..a thật cơ .. chúc bạn có 1 chuýen đi vui vẻ và đầy ý nghĩ ... thân

mdong

Xe tải
Các cụ bình tĩnh nha, em thấy một số cụ đang kích động đấy, nói những lời châm chọc nhau như thế là không hay.

soida1989

Xe tải
Xe cụ đẹp thế mà lại cho leo bậc thang , phí quá, nhưng mà e này chân dài nên leo cũng ngon :P

DILAC.

Xe tăng
Các cụ bình tĩnh nha, em thấy một số cụ đang kích động đấy, nói những lời châm chọc nhau như thế là không hay.
cảm ơn cụ đã nhăcf nhở .. xin lỗi cụ những lời e nói đều là sự thật cả .. nếu dảnh mời cụ lên MS 1 chuyến cho biết thực hư ạ

DILAC.

Xe tăng
Xe cụ đẹp thế mà lại cho leo bậc thang , phí quá, nhưng mà e này chân dài nên leo cũng ngon :P
dạ đó chỉ là thử sức của e nó .. xem e nó có đáng đồng tiền bát gạo e bỏ ra không thôi .. thử 1 cảm giác của off thôi cụ ạ . cảm ơn cụ

DILAC.

Xe tăng
nếu điều kiện cho phep tôi sẽ vẫn quay lại mẫu sơn ..

DILAC.

Xe tăng
nhất định sẽ quay lại MS nhiều lần nữa

minhdinh

Xe máy
Cám ơn cụ, 190km lái hết khoảng mấy tiếng? nếu ở lại thì ăn ở KS nhà hàng nào? MS có món ăn gì là đặc biệt ạ / Thanks

nếu tính từ đầu đương 5 chỗ chạm xoát vế thì lên đến đỉnh MẪU SƠN khoảng 190km .. nếu bạn đi băng oto thì sáng đi chơi đến khoảng 16h thì bạn nên xuống núi .. vì muộn hơn xuống núi rất nguy hiểm .. sương mù day và tầm nhìn bị che khuất khá nhiều .. MẪU SƠN là 1 nơi nên đến cho biết bạn ạ cảnh đẹp không khí trong lành và khá là yên tĩnh .. nhất là những đêm mưa to .. gió lớn khi bạn đuọc ở 1 mình ngổi trong xe oto xem phim kinh dị ... cảm giác thật tuyệt vời ... đêm ở MS về khuya chỉ nghe tiêng lốc cốc như có ai đang lần mò dình dập .. như không phải đó chỉ là tiến mõ trâu .. ở đây người ta thả trâu cả đêm ... minh đã lên MS không dưới 100 lần như mỗi 1 lần lại cho mình 1 cảm giac mới .. ngủ 1 mình trong oto nổ máy bật điều hòa sáng dây kính xe bị mờ ... mình mở mắt ra nhìn thấy 8 con măt đang tì sát vào kính để nhìn vào trong xe oto .. sợ vãi cả ..ái tưởng nhà nghỉ đó có ..a thật cơ .. chúc bạn có 1 chuýen đi vui vẻ và đầy ý nghĩ ... thân

gatronggoloa

Xe hơi
Trên đấy tầm này có vẻ mây mù quá nhỉ ..

DILAC.

Xe tăng
Cám ơn cụ, 190km lái hết khoảng mấy tiếng? nếu ở lại thì ăn ở KS nhà hàng nào? MS có món ăn gì là đặc biệt ạ / Thanks
xxx LẠNG SƠN ..ó lắm bạn nên đi đúng làn đường đúng tốc độ .. nếu bạn đi oto hêt khoảng 4h đến 5h .. đặc sản ls có nhiều món bạn ạ VỊT QUAY .. LỢN QUAY .. CÀ TÍM SỐT .. KHOAI LỆ PHỐ .. PHỞ CHUA .. GÀ ĐEN.. KHÂU NHỤC .. SÚC SÍCH .. đồ ăn và phòng nghỉ ở MS cũng hạt dẻ thôi bạn ạ .. chúc bạn có chuyến du lịch vui vẻ hạnh phúc , bình an va đầy ý nghĩa .. thân

DILAC.

Xe tăng
Trên đấy tầm này có vẻ mây mù quá nhỉ ..
dạ mây mù chỉ có buổi sáng và buổi chiều từ 5h đến đêm thôi cụ ạ xuống khỏi CHÂN MÂY sẽ bớt nhiều cụ ạ .. chỉ sợ trời mưa thôi ..

thule6

Xe điện
Oài tưởng cụ chủ thớt lên Mẫu Sơn bằng Matiz hay Getz chứ leo lên nhờ em LX 350 thì ... Nhà cháu thấy mấy chú mới lấy bằng toàn phi lên đây = Getz hay Zentra để thử cảm giác test lever, còn LX350 thì pic cuối làm bằng chứng :D

kklong34

Xe tải
ha ha .. tôi k biêt trong đầu của bạn chứa cái gì ??? .... mà mở mồm ra không biết nghĩ vậy .. nói cho bạn biết luôn đó là NHÀ NGHỈ 9 GIAN của a SÍNG người LS xây dựng năm 2000 .. bây giờ không có khách muốn bán lại ... và tôi có nhu cầu thì tôi phải xem .. nghe người LS nói ở đó có nhiều M.. nên k có khách .. tôi đã thử ngủ lại tại sân NN đó 1 đêm xem sao ??? còn mấy bậc cầu thang đó được lam từ ĐÁ NGUYÊN KHỐI DAY 25cm to 35cm va dai 1m cho dù ban có muốn tự tử đập đầu vào đó cũng trả sứt mẻ gì đâu .. BIẾT THÌ HÃY MỎ MỒM NÓI BẠN NHÉ .. còn biển 98 ??? 98 thì sao ??? tôi tự hao về quê hương của tôi .. khi nào bạn chưng minh được mình hơn người hãy mở mồm ra nói bạn nhé ... bạn nghĩ mình đang hơn người sao ??? .. ha ha
Hơn cái văn hóa của kẻ mới phất hoặc bán đất

DILAC.

Xe tăng
Hơn cái văn hóa của kẻ mới phất hoặc bán đất
đọc kỹ lại đi bạn tôi là kẻ đi mua đất đấy bạn có bán nhà không ??? .. nếu bạn cảm thấy mình hơn người hãy nói bạn nhé ...