[Thảo luận] Chim mồi đường . . . Mỹ Đình Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

dreamwater

Xe điện
Bẩm các cụ. Cụ thanh_hoi trả lời không biết nvkia là ai nhé. Đích thị là Chim mồi chính hiệu và là âm binh đấy các cụ nhé. Bẩn thỉu thật

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Thanh_hoi trả lời ko biết nvkia chim mồi nhé. Rõ trắng đen rồi nhé
Em cũng thấy là chim mồi ngay từ đầu.
Các cụ đọc lại hết bài của 2 ông bach82 và ông nvkia mà xem. Các giải thích, càng thanh minh thanh nga, từ ảnh gửi làm bằng chứng đến cách hành văn (kể cả xưng tớ, hô bạn) càng chứng minh là chim mồi.
Tiếc quá cụ chủ thớt mà chịu khó quay xe theo thì đã kịch vui để xem rồi.

p/s: Đề nghị các cụ OF có cam hành trình, nếu nghi ngờ là chim mồi. Chịu khó bỏ công bám theo. Chỉ 1 lần, xxx sẽ "sụp đổ"!
Xin min, mod và các cụ cùng bàn cách chống âm binh hữu hiệu để việc "chiến đấu" được hiệu quả.

Chỉnh sửa cuối:

vam

Xe buýt
Độp Con Mẹc, e ghét nhất thể loại này trên đường cụ ạ.
Mai e pốt hầu các cụ cái kết quả còn lại tên cản sau con Triton của e sau khi e vượt phải lên, e đạp lút phanh, con Camry tan gần hết bộ đèn trước.

E còi, đèn, nhan loạn xôi chè tầm 15 phút trên Pháp Vân - Cầu Giẽ vẫn kg ăn thua, dí sát *** e đè còi 2 phút liên tục cũng kg xong, đành vượt phải lên đạp phanh. Cụ nào hôm đấy bị mà thấy cần giải quyết thì cứ pm, mình gặp nhau luôn cho ấm người nhé.
em thấy trường hợp này cụ hơi thiếu hiểu biết. Cao tốc cụ muốn chạy làn nào mà chả được sao cứ phải sát phân cách.
Vụ chim mồi này xxx lo về quê đuổi gà nên phải cử chim mồi vào đây giải thích. Đi đêm lắm có ngày gặp ma, rồi có ngày e làm được món chim quay phục vụ các cụ.

chuaco4b

Xe máy
cháu đi 2b nhưng nếu gặp trường hợp nghi chim mồi cháu cũng cố gắng có cái video hầu các cụ ợ

ECO-arch

Xe tăng
Em thấy cụ mới là người mua bằng :( Cả 2 đường PV-CG và BN-LS đều không cấm xe con đi làn phải, miễn không quá tốc độ cho phép nhé. Cụ muốn đi làn nào cũng được, nếu xe trước không chuyển làn phải cho cụ vượt thì cụ cứ xi nhan chuyển làn phải mà đi vô tư, lý gì cụ cứ bắt người ta chuyển làn. Trên đường BN-LS cả 2 làn đều cho đi 80 thì người ta đi làn trái 80 hay 50 mà họ không cho vượt thì cụ cứ sang làn phải mà đi, thằng nào lôi cụ xuống bắt cụ chửi chết bà nó đi cho em. Em thì lại cực kỳ dị ứng với mấy ông mua bằng. Em đi cao tốc mới NB cả 2 làn đều được đi 100, em đã đi gần 100 rồi vậy mà vẫn bị mấy ông mua bằng dí mít đá pha, còi loạn bắt em chuyển làn phải để vượt chứ nhất định không chịu chuyển sang làn phải mà đi, bó tay :( Cụ toàn cậy sức, cậy đông đánh người khác là sao, gặp phải xã hội thâm chắc gì cụ đã ăn được nó, trên xe nó sẵn hoa cải thì lại khối chuyện hay, vài góp ý với cụ thôi.
Mới đọc báo vụ này xong, con Mor đấy đích thị chim mồi rồi. Đoạn Lê Quang Đạo này mờ hết vạch, em cũng toàn phải đi như bác CAP nếu xe đằng trước đi chậm nhưng em chưa bao giờ bị xxx vịn mặc dù mấy lần em gặp xxx đứng chỗ đó rình tóm.
Cụ nói em thấy cũng không đúng hẳn đâu. Trên 2 cao tốc trên đã quy định làn bên trái sát phân cách dành cho phương tiện tốc độ cao hơn, mấy ông rùa bò 40-50 trên làn 100 đó chứng tỏ hoặc là chim mồi, hoặc là mù luật, mặt khác đã vi phạm lỗi tốc độ tối thiểu.
Đành rằng phương tiện muốn đi nhanh hơn có thể chuyển làn phải, rồi chuyển làn trái trở lại, nhưng liên tục phải như thế rất bực mình, chưa kể nguy hiểm vì mấy thằng mù luật kia không khéo lại giật mình đánh lái sang phải cũng nên.
Gặp thể loại như thế nói chung vẫn phải dạy dỗ chút chút.

ECO-arch

Xe tăng
Làm rồi nhưng có được đâu.
Khổ cái thân tôi, tự nhiên lên face thấy mình lên gọi ngay cho ông bạn thành viên lão làng trên này, nick Thanhhoi thì phải thanh minh. và phải lập nick để thanh minh, ôi "âm binh" nghe kinh quá,ở đời tớ coi bọnCSGT chẳng khác gì cướp giật, kinh quá.
Biết gửi mail không, gửi ảnh tôi đăng cho xem nào?
Mail: kientrucsinhthai@gmail.com

AcidS

Xe điện
Bác thanh_hoi xác nhận là bạn bác ý rồi. Ý mình post ảnh xác nhận lên. Cho con đi học đã

Chỉnh sửa cuối:

thanh_hoi

Xe điện
Em xin xác nhận, cụ NvKIA là bạn học cùng trường DHXD với em và không phải là chim mồi của xxx đâu. Tuy nhiên, cụ đi như thế cụ vô tình trở thành chim mồi cho xxx.
Cụ cần rút kinh nghiệm, dù có biển hạn chế 30km/h nếu xe sau xin vượt cụ nên cho vượt vì nhỡ đâu xe đó họ chở người đi cấp cứu thì sao.

SPL

Xe container
Cụ nói em thấy cũng không đúng hẳn đâu. Trên 2 cao tốc trên đã quy định làn bên trái sát phân cách dành cho phương tiện tốc độ cao hơn, mấy ông rùa bò 40-50 trên làn 100 đó chứng tỏ hoặc là chim mồi, hoặc là mù luật, mặt khác đã vi phạm lỗi tốc độ tối thiểu.
Đành rằng phương tiện muốn đi nhanh hơn có thể chuyển làn phải, rồi chuyển làn trái trở lại, nhưng liên tục phải như thế rất bực mình, chưa kể nguy hiểm vì mấy thằng mù luật kia không khéo lại giật mình đánh lái sang phải cũng nên.
Gặp thể loại như thế nói chung vẫn phải dạy dỗ chút chút.
Em thấy cụ không hiểu luật rồi, nó quy định tốc độ cao hơn không có nghĩa là cụ không được đi ở làn tốc độ thấp hơn để đi qua nó, đường đã có 2 làn thì không có khái niệm vượt phải nhé, kể cả em từ sau mít xe trước xi nhan chuyển làn phải đi qua nó rồi lại xi nhan trái nhập làn. Nếu nó đi làn ngoài 40 mà cho phép 80 thì cụ chuyển làn trong mà đi 80 cho em, em đi vậy trên đường 5 bọn xxx HD lôi em vào đoạn Mao Điền, em mắng 4 chú lau mặt không kịp. Còn trên cao tốc NB quy định cả 2 làn 100 thì cụ đi làn nào chả được, sao cụ cứ bắt người ta chuyển làn cho cụ. Trên cao tốc PV nếu làn trái nó đi 40 thì cụ chuyển phải mà đi 80, kệ nó. Nếu xxx bắt thì cụ ghi âm, kêu sao không bắt thằng kia tội đi dưới tốc độ cho phép quy định trên cao tốc, cản trở xe khác vượt khi đủ điều kiện an toàn...Em mắng xxx HD tội không bắt xe tải đi láo làn ngoài mà bắt xe em vì: Xe tải không được đi làn ngoài trừ khi vượt nhau và vượt xong phải trở về làn phải ngay, cố tình không cho em vượt mà lại bắt xe tôi là sao? Kết quả xxx bảo chúng tôi vẫn xử lý đấy chứ nhưng chưa thể hết mong anh thông cảm =))

hdmanh21

Xe buýt
clip này em còn thấy đăng lên cả mục bạn đọc trang vnexpress nữa...@@..

ngoc.an.bka

Xe tải
thế là mọi chuyện rõ ràng rồi nhé .có cụ lại còn chém là cụ Thanhhoi xác nhận không quen nữa chứ :))

tenthanhvien

Xe tải
em thấy trường hợp này cụ hơi thiếu hiểu biết. Cao tốc cụ muốn chạy làn nào mà chả được sao cứ phải sát phân cách.
Vụ chim mồi này xxx lo về quê đuổi gà nên phải cử chim mồi vào đây giải thích. Đi đêm lắm có ngày gặp ma, rồi có ngày e làm được món chim quay phục vụ các cụ.
Cụ đừng tinh vi ;)
Cũng hôm đấy, e về Nam Định trên cao tốc Ninh Bình, e chuyển làn phải vượt một con rùa đang chạy 80kmh, chắc chắn luc vượt e phải đóng 90++ khm mới vượt đc, nên kết quả là tình cảm chia đôi với xxx.

Lúc về cú quá và cũng ức chế e mới chén con Camry. Cũng đíu hiểu tại sao có mấy con ngu thế trên đường, giữ khư khư cái làn đường như giữ lồng cho chúa.

dreamwater

Xe điện
thế là mọi chuyện rõ ràng rồi nhé .có cụ lại còn chém là cụ Thanhhoi xác nhận không quen nữa chứ :))
Cụ sang thớt của cụ thanh hoi nhé. Cụ ấy bảo ko biết ai là nvkia. Sau đó chắc cụ chim mồi này điện cho cụ thanh hoi xin nêu danh minh oan mới đc đấy.
Còn cụ thanh hoi thì thứ 3 này e còn đi cùng cụ ấy ra tòa, nên chả có j phải chém

ltgbau

Xe tăng
Cụ sang thớt của cụ thanh hoi nhé. Cụ ấy bảo ko biết ai là nvkia. Sau đó chắc cụ chim mồi này điện cho cụ thanh hoi xin nêu danh minh oan mới đc đấy.
Còn cụ thanh hoi thì thứ 3 này e còn đi cùng cụ ấy ra tòa, nên chả có j phải chém
Cụ nói thế này hoá ra cụ thanh hoi cũng ngang với ông chim mồi ạ, gọi điện bảo sao làm vậy ư??? ;))

tiensa

Xe buýt
Các cụ đi cho chuẩn nhá:
1. Cao tốc NB - Cầu Giẽ chỉ qui định tốc độ max và min nên các cụ chạy làn nào cũng ok, miễn là đúng tốc độ cho phép, nếu 3x bắt vượt phải là 3x sai lè lưỡi, các cụ cứ yên tâm mà chiến đấu đến cùng, nếu có time, cần thiết thì gọi thẳng hotline của 3x cho chúng nó ngán luôn.
2. Nhưng chạy Cao tốc Cầu Giẽ - Pháp Vân thì ngay Cầu Giẽ có biển ghi làn trái dành cho xe con, nên các cụ xe con chạy các làn bên phải là bị vợt liền, và tất nhiên vượt phải cũng bị vợt. Hiện đoạn CG - PV nên gọi là thấp tốc thì đúng hơn, đi đoạn này xe thì đông mà gặp phải mấy ông rùa bò đi sát làn trái, lại ko cho vượt nên rất ức chế.
3. Đoạn rẽ phải từ Pháp Vân lên cầu Thanh Trì hạn chế 40. Tết nhất các cụ vào cua chỗ này cần giảm về 40 ngay nhá, kẻo cách đấy 1 đoạn 3x vợt liền

Chỉnh sửa cuối:

mr.ken_no1

Xe container
Thôi vụ này dừng ở đây thôi các cụ ạ
Em tin cụ thanhhoi đã xác nhận ko phải chim mồi rồi thì cũng ko nên bàn thêm nữa.
Cả nhà cùng rút KN thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng