[Funland] Chim bay vào nhà

nguarung

Xe điện
Ông anh em tự nhiên có con Yểng bay vào nhà thế là nuôi luôn, giờ nói rất hay.
Cú mèo như này ở VN khá hiếm, em thường thấy cú trắng mà VN mình hay gọi là chim lợn.
Nhiều mà cụ. Ngày nhỏ, thời đang còn đc dùng súng hơi, cứ đầu mùa đông khi có các cơn gió bấc đầu mùa về là em hay bắn được chim này, nó thường đậu ở các bụi cây gần đồng, ruộng.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Nhìn dễ thương nhỉ, ko hiểu sao nhiều người lại ác cảm với con cú mèo này. Nếu thả thì cụ nên thả vào ban đêm nhé, ban ngày nó bị quáng gà không nhìn thấy đường đâu. Trên cây xoài trước nhà em có tổ cú mèo, nó ở đây được gần chục năm nay rồi, cứ tầm 6 đến 7 h tối là nó bay đi kiếm ăn, khi nó bay lượn qua nhìn sải cánh của nó to và dài như đại bàng luôn.
Do duy tâm cho là có cú đậu gần nhà là xui xẻo. Nên mọi người ác cảm với cú.
Thực ra theo quan niệm xưa con chim lợn mới là con bị người ta ghét, cũng bởi do tiếng kêu éc éc. Chim cú mèo cũng là cú nhưng loại khác.

namson229

Xe điện
con cú mèo này còn bé; ngày thì lóa mắt, chứ đêm thì mắt lại tinh, bắt chuột tốt... bay lạc thôi, tối, chiều cụ mở cửa là nó tự bay đi thôi

linh.7

Xe buýt
Cụ xem nó có mang đến thư nhập học cho con trai ko nhé.

Mzc

Xe điện
Con này chuẩn là cú mèo. Cụ thả nó ra tự nó bay đi thôi. Duy tâm em không dám bàn, nhưng duy vật mà phán là nhà cụ nhiều chuột. :D
Con này chắc cú mèo cảnh. Nhìn tụi này khá cool chứ k ghê như cú lợn. Nuôi thì mở fb gõ hội nuôi cú là ra thôi.

HTlangtu

Xe điện
Nhà em đêm qua có con chim ( em nghĩ là chim cú mèo ) bay vào nhà nó rất là đẹp và đáng yêu vô cùng. Khó quá , loài này nó ăn thức ăn sống ko có kinh nghiệm nuôi , giờ ko biết thả đâu là an toàn nhất cho nó phân vân quá cụ nào từng chơi chim cho em biết nên thả chim ở đâu để nó có thể sống tự nhiên .
e trông lại thấy dễ thương, chả duy tâm méo gì đâu!. Có khi cụ chủ sắp tới còn gặp may nữa ý chớ
Nhưng nếu nuôi đc thì nghiên cứu sách hướng dẫn để nuôi
Còn không thì đợi đêm thả nó vậy, kẻo nó chết mất thì phí
Trước bọn trẻ con Tây thuê nhà gần chỗ e rất thích chim cú, có hôm chim lợn bay qua kêu ec ec, là chúng nó ra cửa sổ xem: "cuckoo, owl, cockoo"
Chọn cặp đi đọc, bọn nhóc đó cũng chọn loại có hình chim cú
Dân Tây họ coi cú lại đại diện cho thông thái, trí tuệ

Xe nội lước

Xe container
Nhà em đêm qua có con chim ( em nghĩ là chim cú mèo ) bay vào nhà nó rất là đẹp và đáng yêu vô cùng. Khó quá , loài này nó ăn thức ăn sống ko có kinh nghiệm nuôi , giờ ko biết thả đâu là an toàn nhất cho nó phân vân quá cụ nào từng chơi chim cho em biết nên thả chim ở đâu để nó có thể sống tự nhiên .
2005 em bắn phải 1 con đẹp hơn con này nhiều. Khi rơi xuống nó xõa cánh mới biết là chim..giá em biết trước là cú mèo thì em không bóp cò viên đạn ấy. . Cánh nó dang rộng cỡ 1,2 m..to như 1 con gà. Cũng tại cự ly xa , mặt nó như con thú mà trời tối, đèn ko rõ lắm nên nó chết oan.. anh cùng đv nhờ cô bếp làm thịt rồi rán các tướng lái máy chỗ em bu vào chê bai..nhưng khi chín các tướng bu lại , em đc mỗi mẩu cánh..
Cú mèo bắt chuột. Đêm nó có khả năng bay không tiếng động, bay đứng im 1 chỗ trên không trung ( mắt em nhìn thấy ). Khi xác định chính xác con mồi nó sẽ xuống bắt.
Cú mèo ở ta có nhiều loại..kích thước màu sắc khác nhau. Loài to em từng nhìn 1 ngưòi chở đi bán to gấp 2 con em bắn. Mỏ nó như ngón chân cái người lớn.. 1 số cụ học k25 , 27 HVQY mà hay lọ mọ sân cỏ hẳn biết 1 con mà nó ăn chuột rồi cứ nhè những cục lông và xương chuột hình thù và kích thước to như trứng gà ta xuống đúng 1 điểm mà đêm nó đậu.
Có loài to hết cỡ cũng chỉ bằng con bồ câu.
Cụ mà thả thì đêm mang đi thả. Cú chỉ nhìn đc ban đêm, ngày nó bị lóa ko nhìn đc ..đây chính là lý do bọn trẻ con lứa em cứ hò nhau ném Cú đến khi nó rụng thì thôi..chứ ko bay.

bomong

Xe điện
Bọn châu âu coi hình ảnh cú mèo đại diện cho trí tuệ đấy

xukthal

Xe lăn
Quả này đang đêm mà cô bạn nào mới đến chơi nhìn thấy lần đầu có khi ngất xỉu :-j :-j

khanhpt4

Xe tăng
Theo em Cụ cứ để lại hoặc cho ai mà nuôi. Loài này ban ngày lờ đờ, hoạt động chủ yếu vào ban đêm. Về thức ăn, còn nhỏ như thế này, có thể cho ăn dế ở các cửa hàng thức ăn cho chim..

springtime

Xe container
Chim này còn non, nhìn khá dễ thương 🙃
Không biết có hôi như người đời hay nói ko 😁

xitruman

Xe buýt
Con này là con Hedwig của Harry Potter đi lạc. Kaka

onano69

Xe container
Mặt nó to như mặt mèo nhưng đấy là lông thôi, thực tế nó bé tẹo :) hồi xưa có quan niệm cú mèo bay đến đậu gần nhà là sắp có tin xui xẻo thường là có tang ;)) em nhớ có lần em dùng khẩu 9kg đả 1 phát giữa 2 mắt :( thấy cũng hơi run vì lỡ rồi, sau đó 1 thời gian em bỏ môn bắn súng hơi và cho súng ko bắn chim nữa.

Ryan848

Xe container
Mặt nó to như mặt mèo nhưng đấy là lông thôi, thực tế nó bé tẹo :) hồi xưa có quan niệm cú mèo bay đến đậu gần nhà là sắp có tin xui xẻo thường là có tang ;)) em nhớ có lần em dùng khẩu 9kg đả 1 phát giữa 2 mắt :( thấy cũng hơi run vì lỡ rồi, sau đó 1 thời gian em bỏ môn bắn súng hơi và cho súng ko bắn chim nữa.
Đấy là chim (cú) lợn, kêu éc éc cụ ạ. Vs mặt chim lợn trông ko cute như con cú này :)

Gia Cát 67

Xe tải
e trông lại thấy dễ thương, chả duy tâm méo gì đâu!. Có khi cụ chủ sắp tới còn gặp may nữa ý chớ
Nhưng nếu nuôi đc thì nghiên cứu sách hướng dẫn để nuôi
Còn không thì đợi đêm thả nó vậy, kẻo nó chết mất thì phí
Trước bọn trẻ con Tây thuê nhà gần chỗ e rất thích chim cú, có hôm chim lợn bay qua kêu ec ec, là chúng nó ra cửa sổ xem: "cuckoo, owl, cockoo"
Chọn cặp đi đọc, bọn nhóc đó cũng chọn loại có hình chim cú
Dân Tây họ coi cú lại đại diện cho thông thái, trí tuệ
Vâng vừa xong em để nó trong nhà và tắt hết đèn , 1 lúc sau ra kiểm tra nó đã rời nhà đi từ lúc nào không biết , vẫn kịp thả 1 bãi to giữa nhà , chẳng là vì chiều nay em đi mua dế cho nó ăn dc khoảng chục con. Thôi nói chung thả nó về với tự do , cũng có cụ nói về mặt tích cực em cũng yên tâm.Nghĩ cho cùng mình trên đời sống tốt là dc , không quá duy tâm thêm lo lắng.

hiepchiken82

Xe tăng
Vâng vừa xong em để nó trong nhà và tắt hết đèn , 1 lúc sau ra kiểm tra nó đã rời nhà đi từ lúc nào không biết , vẫn kịp thả 1 bãi to giữa nhà , chẳng là vì chiều nay em đi mua dế cho nó ăn dc khoảng chục con. Thôi nói chung thả nó về với tự do , cũng có cụ nói về mặt tích cực em cũng yên tâm.Nghĩ cho cùng mình trên đời sống tốt là dc , không quá duy tâm thêm lo lắng.
Thế nó ăn dế như chim họa my í ko ăn thịt như họ chim ăn thịt củ nhỉ. Đúng rồi cụ, duy tâm j con chim.

Batman

Xe điện
Chắc có nữ phù thủy ở quanh nhà cụ rồi, nếu xinh thì làm tới nhé.