[Funland] Chim bay vào nhà

Gia Cát 67

Xe tải

TungThoc

Xe điện
Con chim non này trông dáng thật đáng yêu.
Khả năng cao là nó bay theo mẹ rồi bị lạc, chim tự nhiên rất khó thuần để nuôi, cụ mang thức ăn cho nó là thịt sống, con chuột sống chưa chắc nó đã ăn vì đang bị hoảng sợ do khác môi trường sống.
Nhưng nó sẽ khát nước, cụ để cốc sữa chắc chắn nó sẽ uống và phục hồi được phần nào sức khỏe.
Đêm cụ mang ra bách thảo thả lên cành cây chỗ vắng lặng, nó sẽ có cách phát tín hiệu để tìm người thân nó, cú mèo có cách phát tín hiệu siêu âm liên lạc khoảng cách rất xa gây ngạc nhiên cho các nhà khoa học đấy.
Còn việc điềm báo lành dữ thì thật ra Cú mèo sa vào nhà mình nó vừa la điềm lành lại cũng mang ý nghĩa báo trước điểm dữ, cụ thể:
- Điềm lành: ứng đối với dấu hiệu chuột rúc, sắp tới cụ sẽ có một khoản tiền nhỏ rất bất ngờ như kiểu được xếp lì xì hoặc đối tác tặng tiền típ, tiền nhỏ thôi (không phải là tiền may mắn như trúng số đâu mà cụ tính chuyện lô đề nhá)
- Điềm báo xấu: ứng với dấu hiệu chim sa, cụ cẩn thận trong việc đi xe máy, đi xe đạp hoặc đi bộ bị ngã do mất thăng bằng, tốt nhất trong khoảng 2 tuần tới đi đâu nên đi ô tô, taxi.
Giải điểm dữ bằng cách nâng đỡ con chim kia, tạo điều kiện cho nó sống và thăng bằng trở lại, tiếp tục bay đi. Nếu nó không may mắn không sống được thì ứng xử bằng cách chôn cất sạch sẽ vệ sinh nhất, đừng biến nó thành thức ăn, hoặc cứu nó sống nhưng lại nô dịch nó thành con chim mất tự do thì điềm xấu năm nay là đến hết năm cụ sẽ bị già thêm 1 tuổi.

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Chem

Xe điện
Nhà em đêm qua có con chim ( em nghĩ là chim cú mèo ) bay vào nhà nó rất là đẹp và đáng yêu vô cùng. Khó quá , loài này nó ăn thức ăn sống ko có kinh nghiệm nuôi , giờ ko biết thả đâu là an toàn nhất cho nó phân vân quá cụ nào từng chơi chim cho em biết nên thả chim ở đâu để nó có thể sống tự nhiên .
Theo em thì nên thả, mang ra công viên, khu vực nhiều cây cối để chim còn tự sống.
Chim cụ mua, cụ bẫy đem về nuôi thì được chứ chim sa vào nhà thì không nên nuôi...ở đây em nói là nuôi chứ không nói là điềm này điềm kia, mà cũng chẳng có gì đâu, cụ cứ thả nó đi để nó bay luôn suy nghĩ.
Trước khu vực nhà em trung tâm HN cũng rất nhiều chim, buổi sáng chim sâu, chào mào nó về hót ríu rít...có lần nó cũng bay vào nhà nhưng em cũng phải mở cửa để lùa nó đi, nhìn chim sống tự do nó vẫn sướng hơn nuôi lồng. Giờ tuyệt nhiên không còn con nào....chắc do bị bẫy hết rồi.

Con này chuẩn là cú mèo. Cụ thả nó ra tự nó bay đi thôi. Duy tâm em không dám bàn, nhưng duy vật mà phán là nhà cụ nhiều chuột. :D
duy tâm thì ý cụ gọi là chim sa cá lặn . :) cụ thớt sợ thì dùng tỏi trấn nhé. tỏi nó thần thánh lắm.

Rivers

Xe container
Thả ra, nếu chim nuôi, nó lại vào nhà khác kiếm ăn, kiếm chỗ ngủ thôi, quen sướng rồi.
Mấy con chim lạc, dễ bị mèo vồ lắm
Vâng, em sợ nếu là chim nuôi bay lờ đờ thả ra dễ bị chó mèo vồ.

TN1805

Xe điện
Nhà em đêm qua có con chim ( em nghĩ là chim cú mèo ) bay vào nhà nó rất là đẹp và đáng yêu vô cùng. Khó quá , loài này nó ăn thức ăn sống ko có kinh nghiệm nuôi , giờ ko biết thả đâu là an toàn nhất cho nó phân vân quá cụ nào từng chơi chim cho em biết nên thả chim ở đâu để nó có thể sống tự nhiên .
Nhìn mặt nó đáng iêu thật.
Nhà mình dạo trước cũng có con chim bồ câu lạc vào, nó đi dạo rất ung dung trong nhà mà không hề e sợ ai....nhưng quên lối ra...thế là cứ đi dạo mãi trong nhà mình...thế mới lạ....Mãi sau mình phải bế nó ra và thả nó bay đi. :))
Sứ giả của nền hòa bình....nên không ăn thịt nó...:))

minhmo

Xe cút kít
duy tâm thì ý cụ gọi là chim sa cá lặn . :) cụ thớt sợ thì dùng tỏi trấn nhé. tỏi nó thần thánh lắm.
Mẹo này giờ em mới được nghe lần đầu.
Kể nó bằng con chim câu thì em nghĩ đến trấn bằng rau răm. :D

sony_2010

Xe điện
e cứ ngắm nó mãi, đôi mắt to tròn, vẻ mặt ngơ ngác :))
cụ tìm chỗ nào nhiều cây thả, bản năng sinh tồn tự khắc bay đi

minhmo

Xe cút kít
Tỏi là phương thuốc bí truyền của người da đỏ mà :( Cụ anh chưa biết cũng đúng :)
Ơ, lúc xơi món chim câu xào răm với dăm bảy quại, mình cũng thành da đỏ mà. Có chăng tỏi chỉ trấn yểm trâu nên câu chuyện về chuym mình không nghĩ tới. :D

one

Xe điện
Nhà cụ chủ mà có trẻ con đọc Harry Potter, thể nào cũng tưởng em cú này đem thư mời nhập học đến. :))

minhmo

Xe cút kít

Ryan848

Xe container
Nhìn yêu thế, cú mèo là loài khá tinh khôn, nhưng ăn thịt sống nên chăm sóc sẽ khó + ko phải loài nuôi nhốt dc, cần ko gian rộng.

Ryan848

Xe container
Hồi 200x dịch gì đó, TP bắt phải thả hết chim đang nuôi // chim thả cứ quanh quẩn mấy cái cây quanh nhà/

Hiện nay nhà Em có con Xám châu phi, thả ra là bay vù vù trong nhà
H5N1 - cúm gia cầm cụ ạ