[Thảo luận] Chiều T7, 12\05. Ngã tư Minh Khai, Đại La_Bạch Mai,Trương Định em chiến thắng XXX

thienhoacompany

Xe hơi
Hay, quá tuyệt ủng hộ bác

getzbac

Xe tăng
ơ ảnh từ khi nào đấy cụ, lúc em đi làm gì đã có biển phân làn này :-?? mà cụ chủ thớt vừa đi hôm rồi mà, cũng đâu có, nếu có đâu đến mức cãi nhau tưng bừng thế, chắc cụ chụp lâu rồi à :-?
Ảnh này chụp vào thời điểm 3/7/2009 bằng máy PENTAX K20D:))

windys

Xe tăng
Ngã tư này thì nên đứng vào làn bên trái các cụ ạ, vì là 2 pha đèn trùng giây nhau, nhiều khi thấy xe xếp hàng dài ơi là dài, kẹt tít xuống dưới mà không dám vào làn sát phân cách thấy bọn xxx mất dạy.

Bao nhiêu người kẹt xe ùn ứ mà chúng nó chỉ chờ đi vào làn ngoài để bắt. Khốn nạn

blackpaint

Xe container
Em thì lại nghĩ là đèn có tác dụng phân làn đấy(tùy từng trường hợp) ạh,rõ ràng là đèn hình mũi tên để báo cho làn rẽ và đèn cho làn đi thẳng là khác nhau.hơn nữa ở trường hợp cụ chủ thớt đèn là hiệu lệnh chỉ huy cao nhất xong mới đến vạch kẻ đường và biển báo.
Lỗi không chấp hành biển báo với lỗi không chấp hành vạch kẻ đường là như nhau còn lỗi không chấp hành tín hiệu đèn nó khác đấy ạh!
Em chắc chắn cụ chủ thớt sai.em không có ý tranh luận khôn dại với các cụ nhưng cái gì đúng thì thôi.các cụ nên xem lại đi ạh.
Cụ mở Luật cho em xem cái đèn có tác dụng phân làn nó nằm ở điểm nào thế ạ??? Xanh đi, đỏ dừng, chấm hết, gặp vàng vẫn đi chả sao vì làm gì có lỗi vượt đèn vàng. Kể cả có cái mũi tên dưới đường nó cũng chỉ là mũi tên chỉ hướng, không bắt buộc phải theo nếu như không có cái biển 411. Mũi tên chỉ hướng nằm trong nhóm biển chỉ dẫn... chỉ dẫn thôi nhé.

viethung167

Xe hơi
lần sau bác nhớ bật ghi âm cho thêm phần sôi động

viethung167

Xe hơi
, gặp vàng vẫn đi chả sao vì làm gì có lỗi vượt đèn vàng.
vàng mà cụ đi la bị thịt đấy cụ cứ thử sem

tranhoangminh

Xe container
đọc bài cụ mà e thấy sướng thế, vừa có tình, vừa có lý, vừa cứng, và khoái nhất là cụ đưa được cả lời dặn bác hồ vào, gặp e chắc không cãi nổi rồi

nvtanh

Xe máy
e định mời cụ rượu vang nhưng kéo xuống tìm mãi ko thấy ghi âm đâu cả nên thôi. Hy vọng lần sau có tí ghi âm hay clip nhé cụ, lần này e ko tin lắm ạ. ;))
Cụ nào làm lại vụ này đi. Chuẩn bị sẵn CAM, máy ghi âm. Em vodka luôn :)

azthang

Xe hơi
Lại thêm một kinh nghiệm nữa, tiếc là cụ chủ không găm sẵn đồ theo rồi :D

answer

Xe hơi
ghét nhất là cái Đường 1 chiều đoạn bệnh viên ViệtP Pháp ở Phương Mai

BMW_8386

Xe buýt
Website
smartchoicegroup.vn
cm bọn c.hó nó mà làm xe em thế thì nhất bét luôn....... bác bình tĩnh được chứ em thì đấm vỡ *** alo nó đi rồi tính.......dọc mà thấy tức quá đi mất

Em hầu các cụ cái thớt này http://www.otofun.net/threads/325891-canh-bao-bat-lao-phan-lan-tai-nga-4-minh-khai-dai-la-chieu-mk-dl
Cụ Thắng PV j đó có nói ở đây có hướng dẫn xử phạt các cụ ạ "Có thì em bảo là có, lời này là do đồng chí Tuấn đội 4 nói với em lúc cãi nhau - Em có ghi âm/ quay phim!Về luật thì tất nhiên chúng ta không thua, nhưng xxx ở đây kiên quyết lập biên bản, thích thì cứ kiện. Thông tin chi tiết các bác cứ hỏi đồng chí Hòa đội phó đội 4.Em cảnh báo như vậy, biết là bị xử theo luật rừng nhưng vẫn phải chấp nhận!"
Chỗ này phải nói là điểm đen bức xúc kinh khủng, tuy không thể mỗi ngày một lần, nhưng em nghĩ 1 tuần 1 lần qua chỗ này là thừa sức với các anh em offer mình. Và đương nhiên cụ nào qua thì em xin lót dép hóng+ vodka cụ ạ, nhưng nhớ quay phim chụp ảnh ghi âm đấy, như cụ chủ thớt thì hơi phí ạ.

WHITE TIGER

Xe container
Cụ xem lại chỗ ngã tư này đi, cái làn bên trái là làn dành cho các phương tiện đi thẳng và rẽ trái, không có biển nào cấm ô tô đỗ vào làn đấy cụ ạ.

Nhiều cụ rất hay lơ ngơ khi đi những tình huống như vậy.Trong những tình huống như vậy rất hay cố nên hay bị quá cố.Nếu như tớ nằm ở làn đó mà rẽ trái gặp biển cấm ô tô là thay vì rẽ trái thì quay xe luôn.Tớ cũng 1 lần mải nói chuyện trên xe khi đến gần Đuôi Cá mà vẫn ở làn bên trái.Đến sát vạch kẻ đường mới thấy mình đã sai làn,nhưng nếu đi thẳng đèn xanh thì sai làn vì làn đó đang đèn đỏ.Chờ làn ngoài cùng chuyển xanh tớ rẽ sang Trương Định rồi lại vòng lại.Hôm đó CSGT đã soi xe tớ rồi nhưng thấy rẽ nên chỉ nhìn theo.Các cụ nên từ từ trong các tình huống chứ không nên vội

Em góp ý với cụ thế này, đèn không có tác dụng phân làn. Thứ 2 nữa, dưới đường đúng là có vạch phân làn rất rõ, nhưng ko hề có mũi tên chỉ dẫn. Ở đoạn này em cũng bị bắt một lần, đúng là phải rắn thì mới được. Cụ chủ đưa nó giấy tờ là hơi nguy hiểm đấy ạ.
Kính thưa cụ,thứ tự từ cao đến thấp

CSGT => Đèn tín hiệu => Biển Báo => Vạch kẻ đường

Cụ phải tuân theo đèn trong trường hợp này.Đèn tín hiệu đứng thứ 2 mà cụ lại đem vạch kẻ đường ra so với đèn tín hiệu thì chịu cụ thật.Mà sao 4 thứ tự trong điều khiển giao thông mà nhiều cụ lơ tơ mơ thế nhỉ.Cụ nên bổ túc thêm luật

Nhiều cụ rất hay lơ ngơ khi đi những tình huống như vậy.Trong những tình huống như vậy rất hay cố nên hay bị quá cố.Nếu như tớ nằm ở làn đó mà rẽ trái gặp biển cấm ô tô là thay vì rẽ trái thì quay xe luôn.Tớ cũng 1 lần mải nói chuyện trên xe khi đến gần Đuôi Cá mà vẫn ở làn bên trái.Đến sát vạch kẻ đường mới thấy mình đã sai làn,nhưng nếu đi thẳng đèn xanh thì sai làn vì làn đó đang đèn đỏ.Chờ làn ngoài cùng chuyển xanh tớ rẽ sang Trương Định rồi lại vòng lại.Hôm đó CSGT đã soi xe tớ rồi nhưng thấy rẽ nên chỉ nhìn theo.Các cụ nên từ từ trong các tình huống chứ không nên vội

Kính thưa cụ,thứ tự từ cao đến thấp

CSGT => Đèn tín hiệu => Biển Báo => Vạch kẻ đường

Cụ phải tuân theo đèn trong trường hợp này.Đèn tín hiệu đứng thứ 2 mà cụ lại đem vạch kẻ đường ra so với đèn tín hiệu thì chịu cụ thật.Mà sao 4 thứ tự trong điều khiển giao thông mà nhiều cụ lơ tơ mơ thế nhỉ.Cụ nên bổ túc thêm luật
Em đồng ý với cụ là tuân theo đúng thứ tự như thế. Nhưng em chỉ muốn nói là đèn không có tác dụng phân làn đường, thứ hai nữa là phạm vi áp dụng là sau đèn, còn như bác chủ thớt là dừng ở trước, làm sao mà có cơ sở xử lý được. Trường hợp cụ chủ nếu 2 đèn cùng pha thì không vấn đề j, còn 2 đèn khác pha thì nếu mình đi thẳng trong khi đèn rẽ trái đỏ mà mình đỗ ở làn trái thì không biết có bị gọi là vượt đèn không. Mời các cụ chỉ giáo thêm cho ạ

CuChuoi12g

Xe điện
tiếc cụ ko có ghi âm

Bọn đội 4 này láo lắm các bác ạ. Đấy, như 1 cụ nói bọn nó có hướng dẫn xử phạt, nên hồi trước cãi ko đến nỗi, bây giờ kiểu gì bọn nó cũng đòi lập biên bản, thích kiện thì đi mà kiện. Chỗ này bức xúc lắm, tuần sau có bác nào thử 1 chuyến ko ạ

manhthin87

Xe tải
chúc mừng cụ, nhiều khi em cũng bực mình lắm, bộ GT đang tính bán trụ sở và quyết định không xin 1000 tỷ và tự xây từ việc bán trụ sở và gia sức anh hùng lup bắt gà để thịt

anhducchncruze

Xe tải
lần sau cụ làm lại cái nữa nhé. có gì gọi cho em. em quay camera cho

Mr Chinh

Xe tăng
Website
ruttiennhanh247.vn
Hôm trc ông anh em cũng mất 2 lít chỗ này và lỗi này, *** nó chứ

Anh cụ lại 50-50 ạ. Chỗ này phải thực sự rắn mới ăn đc bọn nó. Bây giờ mấy XXX ở đây gấu lắm ạ