[Thảo luận] Chiều qua em bật tôm xxx Ngã tư Đại Cổ Việt - Phố Huế - Trần Khát Chân -Bạch Mai

Prius

Xe buýt
Thưa các bác,17h chiều qua em đưa gấu và F1 đi VinCom qua đoạn trước ngã tư đèn đỏ ở Đại Cổ Việt - Phố huế - Trần Khát Chân, trước đó có 1 ngã 3 nữa(GTCC rất ngu khi để đèn này)khi đèn này còn 10s em đã qua được đến giữa đoạn đặt 2 đèn tín hiệu, Em bị 1 đoàn xe 2B cắt qua mặt, không hiểu sao toàn xe tải và xe buýt, xe máy rẽ sang làn ngược chiều để rẽ hướng Phố Huế, em định rẽ theo nhưng không thấy cái biển nào cho đi như vậy vì rất ngại va chạm với xxx mà phía trước đèn ngã tư ĐCV-BM chỉ còn 4 giây,nghĩ bụng không kịp qua nữa rồi nên em mới rà phanh chậm lại chờ đèn đỏ ở ngã tư này thì 2 xxx nhảy xổ ra 1 già 1 trẻ, chú trẻ nhất mặt non choẹt tiến đến phía em, em ngồi yên trên xe,bật signal khẩn cấp,để cần số nấc P và kéo cửa kính xuống thò đầu ra, sau đây là cuộc đối thoại giữa 2 người đàn ông:
Em: Có chuyện gì thế chú?
xxx: Chào anh, anh đã vi phạm luật giao thông!
Em: Anh vi phạm cái gì?
xxx: Anh vượt đèn đỏ!
Em: Đâu, anh đang dừng đèn đỏ ở đây mà!
xxx: Không anh vượt đèn đỏ ở trên kia kìa, anh không thấy tất cả người ta đang dừng đèn đấy à, chỉ mỗi mình anh đi như thế này thôi.
Em: (Em quay lại thấy sau lưng mình trống trơn, biết mình bị bọn này thuốc rồi nên đổi giọng rất gay gắt). Tôi nói cho anh biết nhá,tôi sống ở đây ,cái đường này tôi đi biết bao nhiêu lần rồi mà phải vi phạm cái lỗi vớ vẩn ấy à? Ức chế quá, tình huống nhạy cảm thế, 1 đoàn xe cắt mặt, tôi không đi nữa, anh định bắt tôi à? hai ngã tư đèn đỏ sát nhau, tôi cố tình vuợt đèn đỏ để cho các anh đứng đây bắt tôi à?Vừa ra khỏi nhà đã thế này rồi còn đi đâu được nữa.
xxx: Anh cứ bình tĩnh, anh cho tôi kiểm tra giấy tờ!
Em: Bình tĩnh gì mà bình tĩnh.Tôi không mắc lỗi tại sao phải cho anh kiểm tra giấy tờ.
xxx: Chuyện nào ra chuyện đấy, anh cứ cho tôi kiểm tra giấy tờ trước đã.
Em: Tôi cho anh kiểm tra giấy tờ để anh giữ giấy tờ xe tôi với cái lý do tôi vượt đèn đỏ à?
xxx: Anh cứ cho kiểm tra, đủ giấy tờ tôi cho anh đi ngay!
Em: Quay sang nói với gấu: Em làm chứng nhé! anh này vừa nói như thế! Nói xong em rút cả sổ đăng kiểm có kẹp GPLX, BHTNDS và ĐK xe ra, vì mỗi trang em để 1 thứ nên phải lật hộ cho nhanh.Chú soi rất kỹ bằng B2 của em(chắc là tra địa chỉ)rồi soi giấy ĐK xe. Xem xong chú kia trả lại em không nói một lời nào, em lẩm bẩm : mất thời gian! và khuyến mại 1 quả lườm nữa.Em ngang qua ngã tư thấy chú trẻ ra lẩm bẩm với chú già gì đó trên bục giao thông vẻ mặt thộn lắm.
Qua đây mới biết, thứ nhất khi ra đường phải đầy đủ giấy tờ,thứ 2 nếu biết chắc mình không sai phải rắn ngay từ đầu và không xuống xe. Thú thật với các bác em rất hay dính quá tốc độ khi đi trên đường quốc lộ (em bị 4 lần rồi)chứ rất cảnh giác trong nội thành và chưa bao giờ sai làn hay vượt đèn đỏ bao giờ nên hôm qua rất bực mình, nhưng kết quả "Người mãi ở trong tim ta" nên cũng đỡ bực, hơn nữa là hôm qua đối thoại với chú trẻ chứ gặp anh già thì còn mất thời gian nhiều. Các bác hết sức chú ý và cẩn trọng khi đi qua các ngã tư trong thành phố.

Chỉnh sửa cuối:

sunnyhanoi

Xe điện
:41::41::41: Bác ứng xử quả này với mấy chú xxx rất hay.

tuyenvpt

Xe tăng
Đối với xxx phải kiên quyết khôn khéo:41::41:

bvc

Xe tăng
Bác không sai không phải trình giấy tờ :^) nhưng cũng tùy trường hợp thôi mình vẫn phải cho kiểm tra giấy tờ, nhưng nếu không sai thì phải cãi cứng ngay và có lý nữa là xxx buông.

bmw74

Xe buýt
Nói chung là ứng biến chuẩn cụ à! Voted (b)

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Các đồng chí kẻ vạch, cắm biển nhanh và liên tục thay đổi vị trí để người dân chúng ta không kịp trở tay thay quần áo. Luật bị xì trét nên các bác các chú phải "ri phờ rét" lại cho nó tươi mới, và quả thật là vô cùng hiệu quả :77::77::77:

N68

Xe điện
vote cụ (b)(b)(b)
Ngày nào em cũng phải đi làm qua đây (BM>TKC>DCV>Lê Đại Hành) - nhưng em chả hiểu cụ bị dính khi đang đứng ở chỗ nào :'(
Cụ giải thích lại giúp em - nếu bị dính tương tự thì em còn biết đường xlý :41:

hoangthanh2345

Xe buýt
Cái chỗ này nhiều kụ dính rồi mà, đi đến chỗ ngã 3 thì đèn đỏ ở ngã ba đã bật, nhưng nhìn lên phía trước thì đèn xanh còn khoảng hơn 10s, thế là cứ thế giông thẳng.
Nhưng trogn trường hợp này bác chủ bị 1 đoàn xe cắt đầu khi đèn ngã 3 vẫn còn xanh.
Chúc mừng bác đã thắng xxx.:41::41::41:

belancer

Xe buýt
Chỗ này đúng là rất dớ dẩn, các xe toàn rẽ trái vào một đoạn đường cấm để sang Phố Huế, cả 4 bánh và 2 bánh, làm như cụ là đúng vì mình không sai gì cả. Em hay tránh cái ngã tư này bằng cách rẽ vào Vân hồ trước, rồi ra Thái phiên - Phố Huế.

Thưa các bác,17h chiều qua em đưa gấu và F1 đi VinCom qua đoạn trước ngã tư đèn đỏ ở Đại Cổ Việt - Phố huế - Trần Khát Chân, trước đó có 1 ngã 3 nữa(GTCC rất ngu khi để đèn này)khi đèn này còn 10s em đã qua được đến giữa đoạn đặt 2 đèn tín hiệu, Em bị 1 đoàn xe 2B cắt qua mặt, không hiểu sao toàn xe tải và xe buýt, xe máy rẽ sang làn ngược chiều để rẽ hướng Phố Huế, em định rẽ theo nhưng không thấy cái biển nào cho đi như vậy vì rất ngại va chạm với xxx mà phía trước đèn ngã tư ĐCV-BM chỉ còn 4 giây,nghĩ bụng không kịp qua nữa rồi nên em mới rà phanh chậm lại chờ đèn đỏ ở ngã tư này thì 2 xxx nhảy xổ ra 1 già 1 trẻ, chú trẻ nhất mặt non choẹt tiến đến phía em, em ngồi yên trên xe,bật signal khẩn cấp,để cần số nấc P và kéo cửa kính xuống thò đầu ra, sau đây là cuộc đối thoại giữa 2 người đàn ông:
Em: Có chuyện gì thế chú?
xxx: Chào anh, anh đã vi phạm luật giao thông!
Em: Anh vi phạm cái gì?
xxx: Anh vượt đèn đỏ!
Em: Đâu, anh đang dừng đèn đỏ ở đây mà!
xxx: Không anh vượt đèn đỏ ở trên kia kìa, anh không thấy tất cả người ta đang dừng đèn đấy à, chỉ mỗi mình anh đi như thế này thôi.
Em: (Em quay lại thấy sau lưng mình trống trơn, biết mình bị bọn này thuốc rồi nên đổi giọng rất gay gắt). Tôi nói cho anh biết nhá,tôi sống ở đây ,cái đường này tôi đi biết bao nhiêu lần rồi mà phải vi phạm cái lỗi vớ vẩn ấy à? Ức chế quá, tình huống nhạy cảm thế, 1 đoàn xe cắt mặt, tôi không đi nữa, anh định bắt tôi à? hai ngã tư đèn đỏ sát nhau, tôi cố tình vuợt đèn đỏ để cho các anh đứng đây bắt tôi à?Vừa ra khỏi nhà đã thế này rồi còn đi đâu được nữa.
xxx: Anh cứ bình tĩnh, anh cho tôi kiểm tra giấy tờ!
Em: Bình tĩnh gì mà bình tĩnh.Tôi không mắc lỗi tại sao phải cho anh kiểm tra giấy tờ.
xxx: Chuyện nào ra chuyện đấy, anh cứ cho tôi kiểm tra giấy tờ trước đã.
Em: Tôi cho anh kiểm tra giấy tờ để anh giữ giấy tờ xe tôi với cái lý do tôi vượt đèn đỏ à?
Em: Quay sang nói với gấu: Em làm chứng nhé! anh này vừa nói như thế! Nói xong em rút cả sổ đăng kiểm có kẹp GPLX, BHTNDS và ĐK xe ra, vì mỗi trang em để 1 thứ nên phải lật hộ cho nhanh.Chú soi rất kỹ bằng B2 của em(chắc là tra địa chỉ)rồi soi giấy ĐK xe. Xem xong chú kia trả lại em không nói một lời nào, em lẩm bẩm : mất thời gian! và khuyến mại 1 quả lườm nữa.Em ngang qua ngã tư thấy chú trẻ ra lẩm bẩm với chú già gì đó trên bục giao thông vẻ mặt thộn lắm.
Qua đây mới biết, thứ nhất khi ra đường phải đầy đủ giấy tờ,thứ 2 nếu biết chắc mình không sai phải rắn ngay từ đầu và không xuống xe. Thú thật với các bác em rất hay dính quá tốc độ khi đi trên đường quốc lộ (em bị 4 lần rồi)chứ rất cảnh giác trong nội thành và chưa bao giờ sai làn hay vượt đèn đỏ bao giờ nên hôm qua rất bực mình, nhưng kết quả "Người mãi ở trong tim ta" nên cũng đỡ bực, hơn nữa là hôm qua đối thoại với chú trẻ chứ gặp anh già thì còn mất thời gian nhiều. Các bác hết sức chú ý và cẩn trọng khi đi qua các ngã tư trong thành phố.

bvc

Xe tăng
vote cụ
Ngày nào em cũng phải đi làm qua đây (BM>TKC>DCV>Lê Đại Hành) - nhưng em chả hiểu cụ bị dính khi đang đứng ở chỗ nào
Cụ giải thích lại giúp em - nếu bị dính tương tự thì em còn biết đường xlý
Trường hợp của cụ ấy như thế này cụ ạ

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Cụ được đấy. Nếu không có gấu làm chứng thì ta bật ghi amm lên cụ nhể (b)(b)(b)

Bình X-Five

Xe container
Chắc chắn cụ Prius đi hướng từ Đại Cồ Việt - Trần Khát Chân nên mới có 2 đèn đỏ liền nhau.
Chiều qua em cũng thấy một bác đứng cãi nhau với xxx ở đó... ko biết có phải cụ ko (b)(b)(b)

vote cụ (b)(b)(b)
Ngày nào em cũng phải đi làm qua đây (BM>TKC>DCV>Lê Đại Hành) - nhưng em chả hiểu cụ bị dính khi đang đứng ở chỗ nào :'(
Cụ giải thích lại giúp em - nếu bị dính tương tự thì em còn biết đường xlý :41:

hành_khất_đêm

Xe điện
Thế thằng XXX nó mới dí thằng áo xanh ra, ăn được thì ăn, không ăn được thì thôi, mất gì của bọ, chú áo xanh lại thêm được kinh nghiệm. (b)

kochino

Xe tăng
các cụ chú ý đoạn này 2 đèn đỏ hướng Đại cồ Việt - Trần Khát Chân cách nhau khoảng 10m thôi ạ , em qua đây rất nhiều lần và nhiều bác bị dính cái đèn đổ đầu tiên , do mải để ý đèn đỏ chô ngã tư phố Huế - Bạch Mai

Kitty_Loppy

Xe hơi
Tình huống của Cụ y hệt tình huống của em 6 tháng trước(b)(b)(b)(b)

DIRE

Xe buýt
Vụ này XXX sai lè định làm tiền bác nào yếu bóng vía thôi, mà sao hôm nay ở cái ngã 4 này có nhiều chuyện nhỉ 2 thớt liên quan rồi

Chỉnh sửa cuối:

dang_tim_xe

Xe điện
Cụ chủ thớt chưởi bên cắm đèn ngu thì không hẳn ạ. Theo em, mọi thứ xuất phát từ việc *** biết nhường nhau của dân Vịt ta. Cụ thể: Xe đi từ phía Lê Đại Hành và Mai Hắc Đế lên về luật phải nhường cho xe trên đường Đại Cồ Việt đi trước rồi mới nhập làn và tách làn. Tuy nhiên, do cái chủ nghĩa cá nhân của mỗi con người Vịt, họ tràn lên, ào lên, đè mặt toàn bộ đám xe hướng ĐCV-TKC, và vì cái "LUẬT" của Vịt ta là xe to đền xe bé nếu đâm nhau, nên kể cả là đúng nhưng các bác 4B vẫn phải "nhường" cho đội quân vô tổ chức kỷ luật này tạt đầu, đè mông. Rút cục là tắc đường. Chính vì lẽ này, phải đẻ ra quả đèn đỏ chỉ cách nhau hơn chục mét, để các cụ đi trên ĐCV hướng ra TKC dừng lại (đúng luật) nhường đường cho đoàn xe bên Lê Đại Hành nhập vào làn và rẽ phải ra Bạch Mai. Khi đèn đỏ hướng Lê Đại Hành bật lên là lúc đèn xanh ở cái chỗ mà cụ bảo là ngu ấy nó bật sáng để chúng ta có thể đi qua dễ dàng mà không bị tạt đầu sứt mũi, nặng hơn là lại húc vào và đền mấy thằng *hó đi ngu.
Chốt đi chốt lại là các cụ không nên chưởi anh cắm đèn ở chỗ này, vì em thấy khá hợp lý. Em sống gần 30 năm ở khu này rồi, em thấy thế là chuẩn ợ. Các cụ chịu khó để ý tín hiệu giao thông thôi, không thể trách xxx hay ai cắm đèn cả.

Matizcoi

Xe cút kít
em bị 1 lần ở đây, ku em lái, mất 100K đi nuôn :D

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Tôi cũng bị hệt như vậy. Hôm đó 3 xe cùng vượt qua vạch sơn khi đèn xanh và đều bị bọn Lê Đại hành cắt qua mặt. 1 xe tiến lên giópng Cụ, bên trái tôi 1 taxi lùi lại những vẫn trên vạch vì lùi thêm làm sao được. Tôi cung tiến lên thì chú áo xanh xồ ra. Tôi thì khác Cụ, đưa giáy tờ đầy đủ xong tôi nhảy cẫng lên cho 1 bài. Tôi là ban của C26 (toàn chiến hữu), các chú sợ quá hỏi anh quen ai, tôi đọc 1 loạt từ cục phó trở xuống.Kết quả: anh rút kinh nghiệm