[Thảo luận] Chiều qua em bật tôm xxx Ngã tư Đại Cổ Việt - Phố Huế - Trần Khát Chân -Bạch Mai

dang_tim_xe

Xe điện
Tôi cũng bị hệt như vậy. Hôm đó 3 xe cùng vượt qua vạch sơn khi đèn xanh và đều bị bọn Lê Đại hành cắt qua mặt. 1 xe tiến lên giópng Cụ, bên trái tôi 1 taxi lùi lại những vẫn trên vạch vì lùi thêm làm sao được. Tôi cung tiến lên thì chú áo xanh xồ ra. Tôi thì khác Cụ, đưa giáy tờ đầy đủ xong tôi nhảy cẫng lên cho 1 bài. Tôi là ban của C26 (toàn chiến hữu), các chú sợ quá hỏi anh quen ai, tôi đọc 1 loạt từ cục phó trở xuống.Kết quả: anh rút kinh nghiệm
Đấy. Đấy là những chú Vịt chẳng coi luật pháp ra gì, vượt đèn đỏ tại đầu Lê Đại Hành đấy, nhưng lại chẳng bao giờ bị xxx bắt cả :102::102::102: vì bắt chẳng được đồng nào nên các chú í ...KỆ!! :102::102::102:
Nói chung là nhà dột thì dột từ nóc. Quan không nghiêm thì chẳng bao giờ dân nghiêm túc được.
Người xưa đã chả có câu : THƯỢNG BẤT CHÍNH THÌ HẠ TẮC LOẠN mà.
Chỉ khố mấy bác đi cắm đèn, toàn bị chưởi, hắt hơi liên hồi mà đâu biết hệ quả này là do các chú xxx tham tiền, không bắt 2b, chỉ bắt 4b gây nên. Cứ chiểu luật mà nghiêm trị thì em đảm bảo chẳng có mấy cái thớt dư lày đâu!

FOCUS11

Xe máy
Tôi cũng bị hệt như vậy. Hôm đó 3 xe cùng vượt qua vạch sơn khi đèn xanh và đều bị bọn Lê Đại hành cắt qua mặt. 1 xe tiến lên giópng Cụ, bên trái tôi 1 taxi lùi lại những vẫn trên vạch vì lùi thêm làm sao được. Tôi cung tiến lên thì chú áo xanh xồ ra. Tôi thì khác Cụ, đưa giáy tờ đầy đủ xong tôi nhảy cẫng lên cho 1 bài. Tôi là ban của C26 (toàn chiến hữu), các chú sợ quá hỏi anh quen ai, tôi đọc 1 loạt từ cục phó trở xuống.Kết quả: anh rút kinh nghiệm

Phải công nhận ngã tư này tệ thật, xe máy đi nhiều khi cũng thấy hãi cho nên ô tô phải quan sát cực kỹ bác à. Mà bác quen ntn nói để anh em OF theo bác tí nhỉ, có quen có hơn đúng ko bác (b)(b)

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Cụ chủ thớt xem lại nhá, chứ cái đèn chỗ TKC nó còn xanh >20s thì đèn trên ĐCV đã đỏ rồi đới. May là cụ mồm loa mép dải, mí nại mấy chú xxx mới đổi về chốt ấy hay sao ấy chứ, nên ko rõ quy luật.

Prius

Xe buýt
Trường hợp của cụ ấy như thế này cụ ạ

Đúng chỗ đó bác, dịch lên phía trên 10 mét nhưng cái đèn đỏ nó nằm ở ngã 3 phía sau em, em bị đoàn 2B cắt trước mặt ngay chỗ đấy, bò lên 1 đoạn gần tới ngã tư thì đèn xanh còn 4s nữa, phía trước em có mấy 2B chặn mặt, em đi hướng Đại Cổ Việt đi lên dự định qua phố Huế để rẽ sang tòa tháp đôi Vincom

Chỉnh sửa cuối:

Prius

Xe buýt
Cụ chủ thớt xem lại nhá, chứ cái đèn chỗ TKC nó còn xanh >20s thì đèn trên ĐCV đã đỏ rồi đới. May là cụ mồm loa mép dải, mí nại mấy chú xxx mới đổi về chốt ấy hay sao ấy chứ, nên ko rõ quy luật.
Em để ý kỹ lắm, ngày nào em cũng đi qua đấy, chú hôm qua là áo vàng mặt non choẹt chứ không phải áo xanh như mọi khi bác ợ!

tamtommy

Xe tăng
mấy ông xxx này hay bắt lỗi linh tinh đoạn này lắm ợ

Prius

Xe buýt
Chắc chắn cụ Prius đi hướng từ Đại Cồ Việt - Trần Khát Chân nên mới có 2 đèn đỏ liền nhau.
Chiều qua em cũng thấy một bác đứng cãi nhau với xxx ở đó... ko biết có phải cụ ko (b)(b)(b)
Vâng em đi hướng đấy.Em ngồi trong xe chứ nhất quyết không xuống bác ạ, có điều chu kỳ của 2 đèn đó lệch nhau nên không tỉnh rất dẽ bị dính bác ạ, thế mới nói chỗ này rất nhạy cảm. Khi đường đông ngay cả mình đi lượt đèn ở ngã 3 đầu tiên nhưng rất khó qua được đèn thứ 2 để rẽ sang Phố Huế, mà phải dừng chờ đèn đỏ ở ngã tư đó, thường mọi khi tắc đường xxx hay đứng ở làn bên kia vẫy cho phép các phương tiện đi trái đường một đoạn để sang Phố Huế, vì tại thời điểm đó hướng TKC đi ĐCV đang chờ đèn đỏ, như thế là sai luật nên em không đi vì thói quen mọi người hàng ngày hay đi như thế, mà hôm qua nó không đứng bên đấy nên em cứ đúng luật mà đi thôi.

redarcher

Xe buýt
Đèn chỗ này vớ vẩn thật. Đoạn trước ngay ngã 3 có đèn, tiếp khoảng 10m đến ngã tư có đèn. Và chiều nay, khi dừng đèn đỏ trước cái ngã 3 đó, em dừng lại, được một lát thấy đèn xanh của ngã 3 thế là em phi xe lên. Gần đến chỗ ngã tư đèn đỏ vẫn sáng, em dừng lại trước ngã 4 luôn.

Lúc đó, thấy chú xxx nhìn em, rồi lại nhìn ra đằng sau em chỗ ngã 3 rồi thôi. Quay lại nhìn thấy hàng loạt xe vẫn đứng chờ ở ngã 3 đàng sau mình - mỗi một mình mình đứng trước ngã 4, đàng sau trống huếch.

Đúng là đèn hơi bất cập đoạn khoảng 10m này.

lái đêm

Xe buýt
Nói chung mình đúng thì phải đấu tranh thôi. Khi nào mình sai cái thành đúng Em mới phục.

:21::21::21::21::21::21::21:

Prius

Xe buýt
Đèn chỗ này vớ vẩn thật. Đoạn trước ngay ngã 3 có đèn, tiếp khoảng 10m đến ngã tư có đèn. Và chiều nay, khi dừng đèn đỏ trước cái ngã 3 đó, em dừng lại, được một lát thấy đèn xanh của ngã 3 thế là em phi xe lên. Gần đến chỗ ngã tư đèn đỏ vẫn sáng, em dừng lại trước ngã 4 luôn.

Lúc đó, thấy chú xxx nhìn em, rồi lại nhìn ra đằng sau em chỗ ngã 3 rồi thôi. Quay lại nhìn thấy hàng loạt xe vẫn đứng chờ ở ngã 3 đàng sau mình - mỗi một mình mình đứng trước ngã 4, đàng sau trống huếch.

Đúng là đèn hơi bất cập đoạn khoảng 10m này.
Em y chang như bác tả, nhìn đằng sau trống hoác mỗi mình một đường, nhưng mình không sai, cãi thật lực và gay gắt không để cho chú áo vàng kịp phản ứng.Nó tưởng vụ này ngon ăn.

SpecX7426

Xe tăng
Đi đường HN đúng là phải thuộc đường và chịu khó quan sát để ý! E đi cũng từ tốn và đúng luật nên hiếm khi nào XXX phải đụng đến E lắm! Chỉ ghét cái là đầy ông 2b đi sai luật mà xxx ko thèm để ý, chỉ nhằm nhằm 4b mà tuýt còi!
Các bác nhớ là khi gặp XXX thì nên từ tốn, khôn khéo.
Gặp các chú trẻ là oánh phủ đầu ngay!
Còn gặp các chú già thì từ tốn, bình tĩnh, điềm đạm thì mới được việc!

warong

Xe tải
hay quá, em đọc như phim hành động ấy Cụ chủ ạ, Đọc đi đọc lại, Cụ very good man !(b)

Whitehorse

Xe hơi
chỗ này em cũng bị dính chấu như cụ, thấy có cái biển cấm rẽ trái mà oto xe máy cứ rẽ ầm ầm, mình đang lăn tăn thì chú xxx xanh ra chỉ vượt đèn đỏ. Biết là miệng nhà quan có gang có thép nên em không cãi, để cho các anh viết biên bản phạt chứ không cho các anh ấy tiền đâu!

Iron man

Xe tăng
vote cụ (b)(b)(b)
Ngày nào em cũng phải đi làm qua đây (BM>TKC>DCV>Lê Đại Hành) - nhưng em chả hiểu cụ bị dính khi đang đứng ở chỗ nào :'(
Cụ giải thích lại giúp em - nếu bị dính tương tự thì em còn biết đường xlý :41:

Chắc cụ ý bị dính đoạn giao cắt ĐCViet và LĐ Hành đó cụ ... :)

yeuthiphainoi

Xe máy
kụ xử lý nhanh thật, buồn cười nhất là quả quay sang gấu mẹ vĩ đại bảo "em làm chứng nhé " :)):)):))

DangLH

Xe buýt
Em cũng mới bị dính tuần trước. Cay ghê lắm mà vẫn phải ị ra "1 cục" cho mấy "đệ tử của Lão Hạc" ở đấy.

Vụ này em đã tường thuật một lần rồi (ở thớt khác) nhưng đọc thớt này thấy căm quá nên lại tiếp tục kể hầu các kụ về độ "khốn" của lũ khuyển ở đấy:

Chuyện dư lày:

Khi em chạy qua vạch phía trước thì đèn còn xanh nhưng khốn nạn là các kụ từ Lê Đại Hành lại xông lên sớm quá (hình như trước khi có đèn xanh của các kụ ấy) nên em bị kẹt dí lại giữa đường.

Khi dòng người qua đi, ngay lập tức có con "nhặng xanh" lao đến yêu cầu em xuất trình bằng lái. Em đưa bằng cho nó rồi đánh xe táp vào lề bên Hàng Bài. Em đang đưa F1 đi cùng nên để đỡ mất thời gian liền kẹp luôn "1 cục" vào sổ đăng kiểm đưa cho Vàng (dù biết là làm thế là không tốt), Vàng ẳng ẳng 2 tiếng (đòi 2 lít) nhưng em kiên quyết "giữ vững lập trường", cuối cùng Vàng cũng ngoáy đuôi đồng ý đớp "1 cục" của em rồi đưa lại em giấy tờ.

Nghĩ lại cũng bực mình, xả ra với các kụ cho nhẹ người.

Túm lại là các kụ đi qua chỗ ấy cần quan sát cẩn thận để tránh bị "cắn".

nhatcau

[Tịch thu bằng lái]
Ông Patheon hiểu nhầm rồi , người ta đi hướng Đại Cồ Việt ra phố Huế chứ không phải Bạch Mai nhé ,khổ thân vác cả bản đồ ra nữa :))

LD4327

Xe tải
E cũng bị xxx e đúng chỗ cụ chủ thớt, bon xxx này bẩn lắm, nó chuyên ngóng chỗ này mà, nhưng hôm đó em đang vội, không muốn cãi nhau hơn nữa thằng xxx già đó cũng điềm đạm, nói thẳng luôn với em, "nếu ko có người thân, bao nhiêu tùy chú" em móc 50k ra bẩu" mời chú ăn cơm bụi, em đang bị vợ bỏ đói vì thua chứng hết.... Thế là xxx cho đi, *** bẩn thật 50K cũng okie.

longvu

Xe tăng
Hay đấy. xxx đòi cụ chủ thớt đưa giấy tờ trong lúc lái xe đang ngồi trên xe đã là sai lòi ra rồi :69::69::69:.
Em ko nghĩ là xxx sai trong trường hợp này, mà đơn giản là chú xxx non quá nên bác chủ thớt quát vài câu đã choáng

:41::41::41: