[Thảo luận] Chiều nay em bị bắt ở Bà Triệu

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
Đoạn Trần Hưng Đạo rẽ phải ra Bà Triệu lại mới có cái bẫy:

Trước đây ô tô đi làn sát vỉa hè Trần Hưng Đạo được rẽ phải ra Bà Triệu, hôm nay đi em mới thấy có cái biển đại loại là : Đèn đỏ xe máy xe đạp được rẽ phải. Như vậy bác nào đi ô tô rẽ phải thì đứt cước.
Em đoán đèn đỏ không cho ô tô rẽ phải vì sang đến Trần Hưng Đạo là đoạn phân làn, nếu ô tô muốn vào làn đúng phải cắt ngang qua dòng xe máy đang từ hướng Bờ Hồ xuống!

Các cụ lưu ý nhé!

pnk

Xe đạp
Đoạn Trần Hưng Đạo rẽ phải ra Bà Triệu lại mới có cái bẫy:

Trước đây ô tô đi làn sát vỉa hè Trần Hưng Đạo được rẽ phải ra Bà Triệu, hôm nay đi em mới thấy có cái biển đại loại là : Đèn đỏ xe máy xe đạp được rẽ phải. Như vậy bác nào đi ô tô rẽ phải thì đứt cước.
Em đoán đèn đỏ không cho ô tô rẽ phải vì sang đến Trần Hưng Đạo là đoạn phân làn, nếu ô tô muốn vào làn đúng phải cắt ngang qua dòng xe máy đang từ hướng Bờ Hồ xuống!

Các cụ lưu ý nhé!
Em cũng để ý thấy như cụ, trước đây ghi là: "Các phương tiện được rẽ phải", nay chỉ thấy ghi là: "Xe đạp xe máy được rẽ phải", không thấy ghi ô tô nên em cũng nghi nghi không dám rẽ bừa. Dưng mà em thấy nhiều cụ ô tô vẫn rẽ phải khi có đèn đỏ và chưa thấy cụ nào bị tuýt vì rẽ phải ở chỗ này.

Hai-OVC

Xe tải
Nghe các cụ bảo vậy có lẽ e k đi 4B nữa vậy, sang 2B cho lành

học lái

Xe điện
Sai là mình đi như nào không biết

bao~hoa

Đi bộ
cứ mù mờ chú nào non gan yếu vía thì chết, loạn thật các cụ nhỉ

_F4_

Xe tăng
Em vừa bị vịn hôm thứ 6 xong. Em đứng giữa luôn, vì làn trong là toàn xe rẽ trái, còn bên cạnh em là làn xe máy. Em bị vịn vào vì tội sai làn. Đoạn hội thoại như sau.
Xxx: anh cho em kt giấy tờ
Em : em bị lỗi gì?
Xxx : cậu đi sai làn.
Em : em ko sai làn. Em cãi luôn.
Xxx: bla bla
Em : bla bla luôn :))
Cuối cùng nó trở mặt quay ra bảo : cậu chuyển làn ko xi nhan.
Thế có điên ko cơ chứ. Lôic này thì đúng ah :(( vì em cũng vừa chuyển làn cho thăng bạn em nó vào trong để rẽ trái. Em cứng họng, lại ngọt nhạt vơi chúng nó cuối cùng mất 200k :((

KYNGLISH

Xe tăng
Vậy túm lại muốn rẽ phải từ BT vào THĐ phải đi thế nào hả các cụ? Cắt mặt xe máy từ làn bên trái để đi ạ? Không biết có điều khoản nào quy định về cái này không nhỉ? Trước em học lái xe ở bển mà rẽ phải thì bắt buộc phải bám lề phải rồi mới được rẽ, kể cả làn phải chỉ dành riêng cho xe đạp. Đúng là chẳng biết đằng nào mà lần, thế này thì kiểu gì mà xxx chẳng có lý do để thịt.
Chỗ này xxx chuyên bắt lỗi khi rẽ phải từ bà triệu -> trần hưng đạo (hướng ga), lúc đi thì các bác thường đi vào làn dành cho oto nhưng khi rẽ lại đứng ở làn dành cho xe máy rẽ nên xxx bắt. Cái này cũng vẫn cãi được vì cái biển phân làn nó ở đầu đường Lý thường Kiệt với Bà Triệu, khi đến ngã 4 thì còn gì là đâu, vạch dưới có nét đứt nên mình phải táp vào lề phải mà rẽ là đương nhiên
Nếu bị bắt lỗi này cụ cứ cãi thật lực, bắt lỗi vớ vẩn
Vote - cụ sẵn sàng 50/50

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
Em cũng để ý thấy như cụ, trước đây ghi là: "Các phương tiện được rẽ phải", nay chỉ thấy ghi là: "Xe đạp xe máy được rẽ phải", không thấy ghi ô tô nên em cũng nghi nghi không dám rẽ bừa. Dưng mà em thấy nhiều cụ ô tô vẫn rẽ phải khi có đèn đỏ và chưa thấy cụ nào bị tuýt vì rẽ phải ở chỗ này.
Có lẽ mới thay đổi nên lúc bắt, lúc không bắt, cụ thử rẽ xem biết đâu vận đen đến lượt cụ rẽ nó lại ngứa mắt bắt lại thì cụ có cãi đằng giời!
Vậy túm lại muốn rẽ phải từ BT vào THĐ phải đi thế nào hả các cụ? Cắt mặt xe máy từ làn bên trái để đi ạ? Không biết có điều khoản nào quy định về cái này không nhỉ? Trước em học lái xe ở bển mà rẽ phải thì bắt buộc phải bám lề phải rồi mới được rẽ, kể cả làn phải chỉ dành riêng cho xe đạp. Đúng là chẳng biết đằng nào mà lần, thế này thì kiểu gì mà xxx chẳng có lý do để thịt.
Nếu không có làn rẽ phải (Mũi tên dưới đường hoặc biển chỉ dẫn ở trên đầu)thì cụ đang đi làn nào cứ đỗ đúng làn đấy rồi rẽ thôi ạ, cho chắc :)). Có lần em đang đi làn giữa muốn rẽ, đèn xanh bật lên em bật xinhan lên rồi phi ra gần giữa ngã tư phanh lại đứng chờ, đèn đỏ bật lên em rẽ, xxx nhìn em cười chẳng nói gì!

Gia_Khanh

Xe điện

bigfun

Xe điện
đúng là 'lúng túng thành sai, lai rai thành đúng".
Nhớ lại mấy năm trước có lần qua trạm soát vé Thăng Long em chui vào làn ngoài cùng nên bị túm lại, thế quái nào lúc đó mình già mồm cãi là ở đó có biển ghi rõ 'xe tải, xe con' thế mà xxx cũng tin. Hôm sau nhìn chả có cái biển nào. he he.