[Thảo luận] Chiều nay em bị bắt ở Bà Triệu

Vtp1406

Xe hơi
Lưu ý cụ chủ thớt là ở các tuyến phân làn h. Rẻ phải cứ ở làn giữa là yên tâm. Rẽ phải tạt đầu xe máy cũng đc. Đừng chui vào làn 3 mà xxx túm vì đi làn xe máy nhé. Thấy bảo trc sau gì cũng kẻ lại chỗ chia 3 làn thành 2 làn thôi. Lúc ý đỡ cảm thấy oan ức. Hữu ích thì vodka em với nhé. Hihi

Meow

Xe điện
Cụ đi làn giữa là làn nào, phố BT chỉ có 2 làn cho ô tô và 2 làn bên kia cho xe máy và xe đạp.
Ngày nào em cũng qua ngã tư này, chắc cụ chủ thớt dừng đèn đỏ bên làn xe máy, sát vs 2 làn dành cho ô tô. Lần nào em cũng thấy xxx phi ra bắt xe ô tô dừng đèn đỏ ở làn này.

Dominico

Xe buýt
Dạo này xxx bắt căng mấy xe dừng đỗ trước đèn đỏ sai làn lắm vì với xxx trước đèn đỏ chỉ có 4 làn thôi, 2 trái là oto, 2 phải là xe máy, nên các cụ có đi lên phố trung tâm mà cảm thấy đỗ có hơi sai 1 chút mà không cản trở giao thông của ng khác thì các cụ nhớ vị trí hay cắm chốt của xxx, đỗ đúng mấy cái đèn đỏ đó. VD ngã tư Trần Hưng Đạo - Bà Triệu và Hàng Bài - Tràng Tiền thì có đè đầu các xe khác các cụ cũng vào 1 trong 2 làn bên trái hộ e. :D

ECO-arch

Xe tăng
Ngã tư Trần Hưng Đạo - Bà Triệu hôm qua em cũng nhìn thấy xxx vồ một bác Fortune biển 5 số vì lấn khoảng 50cm sang phía làn xe máy lúc dừng đèn đỏ.
Điều đáng nói là xe bác này dừng sau một chú Taxy Mai Linh, nhưng xxx không tóm chú taxy mà lại ra dí bác Fortune.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Ngã tư Trần Hưng Đạo - Bà Triệu hôm qua em cũng nhìn thấy xxx vồ một bác Fortune biển 5 số vì lấn khoảng 50cm sang phía làn xe máy lúc dừng đèn đỏ.
Điều đáng nói là xe bác này dừng sau một chú Taxy Mai Linh, nhưng xxx không tóm chú taxy mà lại ra dí bác Fortune.
Bắt bác Fortune thì dễ kiếm tiền hơn chứ, ta xi ít tiền, thôi tha cho nó :21:

inochi

Xe điện
Chỗ này xxx chuyên bắt lỗi khi rẽ phải từ bà triệu -> trần hưng đạo (hướng ga), lúc đi thì các bác thường đi vào làn dành cho oto nhưng khi rẽ lại đứng ở làn dành cho xe máy rẽ nên xxx bắt. Cái này cũng vẫn cãi được vì cái biển phân làn nó ở đầu đường Lý thường Kiệt với Bà Triệu, khi đến ngã 4 thì còn gì là đâu, vạch dưới có nét đứt nên mình phải táp vào lề phải mà rẽ là đương nhiên
Nếu bị bắt lỗi này cụ cứ cãi thật lực, bắt lỗi vớ vẩn
Vote - cụ sẵn sàng 50/50

MsLove

Tháo bánh
Lưu ý cụ chủ thớt là ở các tuyến phân làn h. Rẻ phải cứ ở làn giữa là yên tâm. Rẽ phải tạt đầu xe máy cũng đc. Đừng chui vào làn 3 mà xxx túm vì đi làn xe máy nhé. Thấy bảo trc sau gì cũng kẻ lại chỗ chia 3 làn thành 2 làn thôi. Lúc ý đỡ cảm thấy oan ức. Hữu ích thì vodka em với nhé. Hihi
Chỗ này xxx chuyên bắt lỗi khi rẽ phải từ bà triệu -> trần hưng đạo (hướng ga), lúc đi thì các bác thường đi vào làn dành cho oto nhưng khi rẽ lại đứng ở làn dành cho xe máy rẽ nên xxx bắt. Cái này cũng vẫn cãi được vì cái biển phân làn nó ở đầu đường Lý thường Kiệt với Bà Triệu, khi đến ngã 4 thì còn gì là đâu, vạch dưới có nét đứt nên mình phải táp vào lề phải mà rẽ là đương nhiên
Nếu bị bắt lỗi này cụ cứ cãi thật lực, bắt lỗi vớ vẩn
Vote - cụ sẵn sàng 50/50
Cụ nói đúng, dạo này XXX ngã 4 BT-THĐ rất hay túm các cụ đi Bà Triệu rẽ phải vào Trần Hưng Đạo mà đứng chờ đèn ở làn trong cùng bên phải.

Em ngày nào cũng phải qua lại ngã 4 này nên hay đi như sau: Thấy đằng trước đèn đỏ thì rà phanh đi từ từ ở làn giữa, còn khoảng 1-3s (nhấp nháy) thì xi nhan phải và hơi dấn lên để đè đầu xe máy rồi rẽ phải nhanh hết sức có thể (ặc ặc, nhiều lúc nghĩ cũng nản, đi đường mà như ăn trộm :P)

gatan

Xe đạp
Khoa béo chắc dạng háng giữa đường rồi:21::21::21:

Winstorm07

Xe container
Em lên forum mình đọc nhiều lắm. Gần như cập nhật 12h/ngày. Cũng muốn học tập các bác trên này chiến đấu. Nhưng lúc đấy ko hiểu sao tự nhiên cóng. Chán thế. Chắc do lần đầu gặp 3x nên cóng. hxhx
Học tập cách chiến đấu là 1 chuyện, nhưng bản thân cụ cũng phải nắm được cơ bản luật thì mới có cơ sở mà tranh luận với các bạn ý được ;)

Dunga

Xe buýt
Theo em bác chủ sai vì không chịu cãi và nghe bác PGĐ sở GTVT nói, đây chỉ là "tách dòng phương tiện" chứ có phải phân làn đâu:D

haitrungkim

Xe tải
Lần sau đến điểm dừng đèn thì cụ đi chậm thôi, chứ các xế hai bánh hay tranh đường ảnh hưởng đến mình lắm

Gia_Khanh

Xe điện
- Hôm qua e vừa đi qua ngã 4 này nhưng e đi THĐ rồi rẽ pải ra BT, e thấy cái biển đèn đỏ cho phép rẽ pải từ THĐ ra BT nó ko ghi chú là chỉ dành cho xe máy rẽ như có cụ nào từng nói trên OF nên chắc là đèn đỏ rẽ vô tư chỉ lưu ý pải đi vào sát làn trong, chỗ kẽ ô vuông như bàn cờ caro thôi.
- Còn đi hướng BT rẽ pải sang THĐ như cụ chủ mà nó bắt kiểu đấy thì cũng khoai nhỉ, e thì chả bao giờ rẽ pải kiểu này vì nếu pải đi ra đấy e đều rẽ từ ngã 4 trước đó kia. Nếu nó hay bắt thế thì cụ cứ đi đúng làn bên trái rồi tạt đầu xe máy mà rẽ pải, nếu bị kẹt thì cứ đứng giữa ngã 4 chờ hết xe máy rồi rẽ tiếp, xxx mà bắt thì cãi thôi

MrChilly

Xe hơi
rắc rối phết nhỉ, em đi từ Hàng Bài rẽ qua chỗ tràng tiền plaza toàn chuyển sang làn trong cùng bên phải để rẽ, may mà chưa bị xxx xin đều lần nào

ngonamtri

Xe tăng
Sao bác lại gặp được ông đi đường tốt bụng thế nhỉ?

oto_dream

Xe buýt
Cụ nói đúng, dạo này XXX ngã 4 BT-THĐ rất hay túm các cụ đi Bà Triệu rẽ phải vào Trần Hưng Đạo mà đứng chờ đèn ở làn trong cùng bên phải.

Em ngày nào cũng phải qua lại ngã 4 này nên hay đi như sau: Thấy đằng trước đèn đỏ thì rà phanh đi từ từ ở làn giữa, còn khoảng 1-3s (nhấp nháy) thì xi nhan phải và hơi dấn lên để đè đầu xe máy rồi rẽ phải nhanh hết sức có thể (ặc ặc, nhiều lúc nghĩ cũng nản, đi đường mà như ăn trộm :P)
Thế cái làn ở giữa nó có vẽ cái mũi tên cho rẽ phải ko cụ ơi? Nếu nó vẽ hướng đi thẳng thì cụ vẫn sai ạ. E thấy cứ nhìn biển phân làn và vạch chỉ đường mà đi. XXX tuýt thì cãi cho méo mồm :D

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Riêng đoạm mnafy có biển phân làn cho phép cả 3 làn đi thẳng, làn thú 3 bên phải được đi thẳng và rẽ trái
Đoạn này em nhớ luôn chia làm 3 làn, nếu bác dừng ở làn ngoài cùng bên phải thì mới dính, còn không thì....bác bị XXX chơi rồi :D

hoanganh2208

Xe hơi
Đường Bà Triệu và Hàng bài chuyên bắt các cụ đè vạch liền phân làn.

Dạo này còn hay bắt cả lỗi ko cài dây bảo hiểm nữa.

Các cụ có đi qua đây thì cẩn trọng.

minck

Xe container
Cụ này bị bọn xxx bịp rồi! Iem cũng đã 1 lần bị chúng nó vịn.Cũng tại đấy... Cạp nong vung ra... Tấp xe sát lề...Bật đèn khẩn cấp...
xxx: Anh cho kiểm tra giấy tờ!
iem: hỏi tôi có lỗi gì???
xxx: Anh đi sai làn.
iem: Có 2 làn cho xe ô tô. Tôi đi làn 2 (từ trái sang) Mà sai à?
xxx Nhưng trước đấy anh có lấn sang làn xe máy.
iem: Vạch đứt quãng là cấm không đè vạch tạm thời sao???
xxx: Anh cho KT giấy tờ...
iem: Anh phải giải thích rõ đúng sai đã.
xxx: Nếu anh đủ giấy tờ thì để anh đi...
Iem: Thế thì OK

Accent2012

Xe tải
Thế lúc xuống cụ cũng khôi hỏi là lỗi gì à ?, nếu đỗ ở làn giữa ma bị toét thì lạ thật mà lạ hơn nữa là lại được ông bác đi đường xin giúp b-(