[Thảo luận] Chiêu mới của xxx phạt xe lấn vạch liền

tmanhthang

Xe tăng
trạm XXX gần sao đỏ hải Dương còn bố láo nữa , hôm qua em từ Quảng NInh lên Hà nội , vừa qua địa phận Đông Triều xxx tuýt lại , bảo em lấn vạch cách đây 3,5 km , em cũng chạ biết chỗ nào , đưa 300 k không thèm cầm , bảo luật mới lên tăng giá rồi , cuối cùng phải mất 500 k , *** nó chứ , hôm qua trên đường về em đã tự nhủ không mất tiền ngu cho bọn này nữa , từ 559 về em chạy đúng tốc độ , để ý từng phân không lấn vạch đoạn nào , thế mà về đúng chỗ này lại tuýt lại .
yên tâm xuống , đòi kiểm tra giấy tờ , em bảo thưa anh em có lỗi gì thế , chú chạy lấn đường , em bảo thưa : hôm qua em mất tiền ngu chỗ này roài nên lúc về em chả dại , chạy đúng chẳng lấn đoạn nào .
xxx : chú lấn vạnh đoạn qua cầu chỗ cái xe tải nó đỗ ý ( hic bố bọn nó ăn bẩn mang xe tải ra bẫy )
em bảo dứt khoát em không lấn , em đòi xem ảnh chụp , xxx bắt đầu dịu lại bảo hôm qua chú mất tiền rồi nên hôm nay anh cho qua .
em khẳng định với các cụ em ko hề lấn vạch , cứ thấy xe tỉnh ngoài là tuýt lại , đớp được chú nào là đớp ,
các cụ chạy qua đoạn này nên cẩn thận , xxx sao đỏ mang xe tải ra bẫy cả 2 chiều đấy ạh ,

Cò mồi

Xe tăng
@tmanhthang: Chuẩn không cần chỉnh, khi bị cớm làm tiền mấy cái vụ đè vạch các cụ cứ xin cớm cho xem ảnh, bằng cách này em đã thoát nạn rất nhiều vụ rồi. (Lưu ý nên bật ghi âm trông quá trình tranh đấu với cớm, để nếu cớm có dọa mình là "chống người thi hành công vụ" thì sẽ có cái để mà phân giải là lái xe đã chống người thi hành công vụ hay cớm vu khống các cụ nhe.

Hôm vừa rồi, trên đường re từ ngã 3 Pháp Vân ra đường giải phóng, em bị xxx vẫy lại để làm tiền về lỗi vượt xe trên đoạn đượng cấm vượt, em đã thắng xxx chỉ với 1 lý do đơn giản là tôi không vượt, xe ở bên cạnh gặp chướng ngại vật nên đi tụt xuống chứ tôi không vượt, xxx lại xoay sở là "ai cho mày đi 2 làn trên đoạn đường này" và chỉ chờ có thế em bựt lại luôn là đoạn đường này ko hề có biển cấm, ko có vạch liền nên ko có chuyện tôi đè vạch liền và đương nhiên không ai cấm tôi đi 2 làn trên đoạn đường này, cuối cùng em chốt lại là "bọn mày có 2 người, 1 người bắt tao về lỗi vượt xe trên đoạn đường cấm vượt, một người lại bắt về lỗi đi 2 làn, thế này thì không được rồi, các chú định thế nào đây..."

Nhoằng 1 cái thấy xxx đuổi em đi để còn làm tiền các xe khác chứ nhìn cảnh để em loằng ngoằng máy chứ ấy lại thất thu.

anchibui

Xe điện
Cụ chủ thớt có hư cấu tí nào không? Làm sao nó chạy 5km lâu thế được. Nếu thật thì xxx Bựa hết chỗ nói.

terracan

Xe hơi
mấy lần trước em đi đường HCM đoạn qua Thanh Hóa lần nào cũng bị xxx vẫy vào. lần thì lấn vạch lần thì vượt tốc đô 40. em đòi xem ảnh thì xxx bảo nhầm.
các cụ đi đường bi giờ cần thận với kiểu xxx bắn bằng mồm đấy nhé

zuanh88

Xe buýt
Thanh hoá, bó tay........có chương trình "làm giàu không khó" thì bọn này cứ gọi là ứng cử viên số 1 8-}

AnhNB

Xe buýt
Xin lỗi chứ em *éo phục mấy ông CSGT ở Việt ta. Kiểu gì thì kiểu cũng moi ra được cách để làm luật dù người điều khiển phương tiện chả phạm lỗi gì, giấy tờ đầy đủ!
Vụ CA Bắc Ninh bắn tốc độ sai lè ra từ năm 2009 đến nay có giải quyết cho dân *éo đâu, tiền của dân cũng vào túi chúng nó dễ dàng mà ói ra trả lại cho dân thì khó như đổ nước xuống đất rồi hớt lại vậy.

Thảo nào bây giờ ông CSGT nào ra đường dân cũng gọi là THẰNG x-(

the phong

Xe máy
Em dự rằng 90% cụ bị xxx dọa rồ ăn tèn rồi. Em mà rơi vào tình huống đó cứ đòi ảnh rồi làm gí thì làm.

NoMoney NoTalk

Xe hơi
Cụ chủ thớt là bị chúng lừa thôi. Ở HN cũng có thời đoạn đầu dốc Thanh niên chỗ bán kem Trúc bạch bây giờ, thường xuyên có 1 cái xe chạy cực chậm, y như trường hợp của cụ chủ thớt. Ai mà không lì là vượt phải lên đỉnh dốc là bác dính chưởng. Còn cái xe mất dậy đó thì nó đến hết cái đoạn có giải phân cách nó quay đầu mà chẳng thằng nào làm gì. Cụ bảo con nhà quan miệng có gang có thép có khác, chả sợ ai hết.

Còn em xử lí thằng đi chậm bằng cách là đi xong xong với nó ở bên phải, mình không vượt dứt khoát không vượt. Nếu mình gắp chướng ngại vật bên phải thì mình chịu khó tụt lại. Em đảm bảo bác là nó tức nổ mắt.

Thông thường các đoạn vạch liền nó dài lắm là khoảng 3km chứ mấy. Nên các cụ hết sức bình tĩnh. Nhất đi tỉnh miền Trung thì càng phải bình tĩnh. Không vượt phải, không chèn vạch, thắt day an toàn cho cả 2 người phía trước kể cả trong lúc xe không chuyển bánh, máy vẫn nổ, xi nhan phải , còi, đèn pha cốt, xi nhan là phải ngon, gạt nước, lốp chuẩn, ... các bác cứ chuẩn bị từng ấy thứ cho các anh xxx khóc.

anchibui

Xe điện
5km/h chậm hơn em đi bộ. Em vừa ra chạy thử rồi, đệm phanh thật sâu, rất sâu. Em dự cụ chủ "hư cấu". Không thể đi được với vận tốc đó. 10km/h trên cao tốc còn hơi khó.
Em Nghĩ bọn nó đi chậm cũng khoảng 15-20km/h chứ. Như vậy cũng bó tay với bọn xxx bẫy dân. Bẩn hết chỗ của nói.

pipilazi

Xe tăng
5km/h thì em ko hiểu là nó bò hay trườn ở trên đường nữa ạ

soondc

Xe đạp
chia buồn cùng cụ, thà để mất tiền còn hơn phải cho bọn này

Tiểu kê

Xe tăng
Ối giời ơi bây giờ xxx thả nhiều chim mồi cái vụ vạch liền này lắm các cụ ạ. Đạo đức của các cụ ý thấu lên đến trời xanh.

Nganha75

Xe buýt
Nói đâu xa, ngay tại HN mình anh em chú ý đoạn Hai Bà Trưng giao nhau với Phan Bội Châu ấy.

minhab

Xe điện
Em cũng nghĩ cụ chủ thớt chém, đã nhấp côn vào số 1 tốc độ của nó tối thiếu phải là 12-15 Km/h . Đi như cụ bảo thì xxx đi 1 ngày thay 1 bộ má phanh :))

Laceti2010

Xe tăng
Sao Cụ không đòi ảnh nhỉ?

tamtommy

Xe tăng
Chả là hôm nọ em có việc chạy đường Hồ Chí Minh qua địa phận Thanh Hóa em bị xxx phạt vì tội lấn vạch liền.
Chi tiết thì thật là nhục nhã cho những ngừoi cầm pháp luật trong tay.
Nó đi hẳn 1 con xe tải chạy khoảng 5km/h trong khi đó tốc độ cho phép 80km/h. Em bấm còi xi nhan xin vựot mấy nõ cũng kệ và cũng không thèm xin nhan phải cho mình vựot nên đành cố đi khoảng 1km theo sau nó nhưng cuối cùng ko thể chịu nổi đành vượt (Vì cả đoạn dài toàn vạch liền không thể vựot được, khi gặp vạch liền nó đi bò 5km/h còn khi hết liền nó rú ga đủ 80km/h luôn)
Vượt được 3km có 2 chú xx chặn lại kiểm tra giấy tờ bào là lấn vạch liền. Em có hỏi lấn chỗ nào thì nó nói chú lẫn chỗ vượt con xe tải đấy (Đến đây thì em bó tay cả nón rồi)
Đành ngậm ngùi đất khách quê người bảo thôi anh có 2 người em gửi mỗi anh 1 lít. Chú xx nhìn em cười bảo: trên kia còn 1 người nữa (Lúc này càng khẳng định 1 người nữa là chú lái xe tải).
Vậy là đành ngậm ngùi rút thêm 1 lít nữa.
Sau khi đưa 3 lít chú XX bảo: Đây là anh xử nhanh vì chú ở xa nhé.
Các kụ cho ý kiến xem có phát điên lên được không?
cứ thế này bảo sao mấy anh taxi anh ý ức chế cho nên nóc capo ngồi là phải thôi