Chiêu làm giá của Piaggio

29V3-5586

Xe buýt
THẾ THÌ ĐẾN MÀ NHẬN LẠI TIỀN ĐẶT CỌC <-- cái câu này vô trách nhiệm nhất năm nay đấy . chả khác nào chiếm dụng vốn
cụ đặt đc bn cho người ta mà bảo ng ta chiếm dụng vốn

hlhlhl

Xe đạp
theo cụ thì bao nhiêu đc gọi là chiếm dụng vốn ?
cụ có biết hệ số nhân nó sẽ như nào kô ?
hay theo cụ tiền tỷ mới đc gọi như thế ? kô có 1 nghìn thì sao có 1 tỷ :)

to.be

Xe buýt
theo cụ thì bao nhiêu đc gọi là chiếm dụng vốn ?
cụ có biết hệ số nhân nó sẽ như nào kô ?
hay theo cụ tiền tỷ mới đc gọi như thế ? kô có 1 nghìn thì sao có 1 tỷ :)
thôi cụ à ... cụ nói giải quyết được gì sướng cái mồm 1 tí rồi mệt

cụ làm gì thì làm nhưng chốt hạ là cụ có đạt được mục đích là có xe ko

nếu ko có xe thì thôi...để sau tết mua

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Em không hâm mộ Pivn, cũng không vote cho Hondavn; dưng mà em nhận thấy một điều: các bác í vào VN thấy dễ ăn quá nên chẳng cần màng đến 2 chữ UY TÍN, cốt sao cho tiên nó đầy két là được; còn mấy thằng đầu xỏ gọi là lãnh đạo thì sống ở VN một thời gian là nhiễm bệnh hết, giờ các cụ cứ đến cổng Bộ hay cq nào to to tí mà ngồi hóng, toàn các chú Nhật Bổn, Hàn Xẻng, mắt xanh xách quà cáp đến ngoại giao.

p/s: em xin khẳng định thông tin trên phố Huế đã xuất hiện nhiều cửa hàng bán Lib xanh cửu long, dưng mà không như cụ Pi nói là do một số khách tham mấy triệu nên để lại đâu mà em chắc chắn xe mới toanh, lốp còn chưa bẩn, còn lý do tại sao chắc cụ Pi hiểu.

Buồn cho mấy ông hâm mộ Pi vào đây bao che nhau.

Sleeping_Child

Xe máy
Có vẻ như một số cụ chờ lâu, bị thất hứa... hóa nóng tính nhể. Nhưng có một số cụ hình như nóng tính không phải vì chờ lâu hay thất hứa gì mà cũng nóng luôn. Phải chăng là có một số điệp viên ngầm của các Competitors với PI đang ném đá đây? ;)

Gần tết rồi các cụ ạ, nhà em như mọi năm nhận đổi tiền giúp bạn bè, người quen. Số lượng nhiều nên em đề nghị mọi người ứng trước tiền chứ một lúc bỏ cả trăm củ em cũng không sẵn được (nghèo nên nó khổ thế đấy các cụ ạ). Cơ mà em cũng không tự đổi nổi số lượng lớn đấy nên phải nhờ người quen giúp thêm. Thế quái nào mà bác ý cứ hẹn em hết lần này đến lần khác, lý do thì vô vàn: nào là NHNN in lỗi tiền nên chưa có, nào là năm nay không in thêm tiền mới. Bây giờ mới chết em, bạn bè cứ phone/SMS hỏi tiền đâu? Em cũng chẳng có cách nào cứ hẹn đi hẹn lại #-o

===> em chưa có đặt mua LibVN nên không hiểu tường tận được tâm trạng các cụ đang dài cổ chờ mong, nhưng em nghĩ là em hiểu tâm trạng của mấy cụ đại lý PI. Thanh minh làm sao bây giờ. Chung quy lại thì các cụ đại lý cũng chỉ là trung gian đưa các cụ có tiền đến với PVN. Nhưng các cụ đại lý còn sướng hơn em là các cụ có % chứ em chả có gì, vừa mất công, mất sức, mất thời gian lại mất luôn cả uy tín 8-|

congtuanhtrang

Xe buýt
em giả vờ là khách mua xe ở đại lý bắc giang.........tinh hinh chat yahoo là như thế này...các bác đọc là hiểu nhé

BUZZ!!!
vubaokhoi: chi oi em hoi
tranganbg: ?
vubaokhoi: cua hang minh
vubaokhoi: bg co liberty
vubaokhoi: noi ban ko ah
tranganbg: E o dau the
vubaokhoi: e o song khe
vubaokhoi: co ko chi
vubaokhoi: em lay ah
tranganbg: mua liberty VN ah
vubaokhoi: vang ha
tranganbg: bay h gia cao lắm
vubaokhoi: 54 ha chi
tranganbg: HN đang bán 65-68tr rồi
vubaokhoi: oi troi oiiiiiiii
vubaokhoi: the ben minh co ko chi
tranganbg: hết rồi
vubaokhoi: em muon mua mau trang
tranganbg: có thích thì A mua hộ ngoài HN về
tranganbg: 63tr
vubaokhoi: 63 trieu mau trang ha chi
tranganbg: uh
vubaokhoi: co ngay ko anh
tranganbg: đặt tiền bay h thì sáng mai có
vubaokhoi: dat bao nhieu ha anh
tranganbg: 1/2 số tiền
vubaokhoi: the ben anh con xe nhap ko chu gia day cao qua
tranganbg: xe Nhập HN dang bán 120tr
vubaokhoi: troi oi
vubaokhoi: ko bot teo nao ha anh
tranganbg: k
tranganbg: A lấy hộ thôi
vubaokhoi: hix
vubaokhoi: sao cua hang minh ban het nhanh the
vubaokhoi: the ko nhap nua ha anh
vubaokhoi: bt the dat coc lau roi
vubaokhoi: gio bo me sao cho them dc
tranganbg: nếu lấy giá 54 thì phải đợi sau tết
vubaokhoi: the e dat coc
vubaokhoi: thi sau tet
vubaokhoi: bg co ha anh
vubaokhoi: de e con dat
tranganbg: cái này chưa biết được
tranganbg: do nhà máy họ xuất thì mới có
vubaokhoi: vg vay cam on anh ah
tranganbg: bb

pink_lady

Xe tải
Em chẳng đứng về bên nào cả (mặc dù em cũng đang đợi xe đây), nhưng e ko đồng ý với ý kiến của cụ. Đơn giản bọn em là cá nhân, cũng tin tưởng Pi VN, tin tưởng các Head nên đặt cọc cũng chẳng điều kiện gì, cũng đâu có ghi ngày giao xe, chỉ nói miệng là "Chắc chắn giao xe trước tết, anh chị cứ yên tâm!!! Pi VN làm ăn có uy tín mà!!!".

Cụ thử đặt vào vị trí bọn em, ngày ngày nghe câu "Mai sẽ có", chả thấy đâu rồi đùng phát được bảo: "Chả biết đến bao giờ! Anh chị nào ko đồng ý thì đến lấy cọc về!". Thế thì có khi cụ cũng nóng đầu như các cụ ở đây.

Em hiền nên cứ đợi, rồi cặm cụi mà đi nhờ, đi mượn xe, đi taxi. Còn nhiều cụ nóng tính, nên mới phát ngôn hơi quá.

Đây là cái xe thôi. Chứ cụ đi đặt cọc mua nhà, có hợp đồng đàng hoàng, ko đúng thì phải đền tiền cọc đấy ạ.

Sleeping_Child

Xe máy
em giả vờ là khách mua xe ở đại lý bắc giang.........tinh hinh chat yahoo là như thế này...các bác đọc là hiểu nhé

BUZZ!!!
vubaokhoi: chi oi em hoi
tranganbg: ?
vubaokhoi: cua hang minh
vubaokhoi: bg co liberty
vubaokhoi: noi ban ko ah
tranganbg: E o dau the
vubaokhoi: e o song khe
vubaokhoi: co ko chi
vubaokhoi: em lay ah
tranganbg: mua liberty VN ah
vubaokhoi: vang ha
tranganbg: bay h gia cao lắm
vubaokhoi: 54 ha chi
tranganbg: HN đang bán 65-68tr rồi
vubaokhoi: oi troi oiiiiiiii
vubaokhoi: the ben minh co ko chi
tranganbg: hết rồi
vubaokhoi: em muon mua mau trang
tranganbg: có thích thì A mua hộ ngoài HN về
tranganbg: 63tr
vubaokhoi: 63 trieu mau trang ha chi
tranganbg: uh
vubaokhoi: co ngay ko anh
tranganbg: đặt tiền bay h thì sáng mai có
vubaokhoi: dat bao nhieu ha anh
tranganbg: 1/2 số tiền
vubaokhoi: the ben anh con xe nhap ko chu gia day cao qua
tranganbg: xe Nhập HN dang bán 120tr
vubaokhoi: troi oi
vubaokhoi: ko bot teo nao ha anh
tranganbg: k
tranganbg: A lấy hộ thôi
vubaokhoi: hix
vubaokhoi: sao cua hang minh ban het nhanh the
vubaokhoi: the ko nhap nua ha anh
vubaokhoi: bt the dat coc lau roi
vubaokhoi: gio bo me sao cho them dc
tranganbg: nếu lấy giá 54 thì phải đợi sau tết
vubaokhoi: the e dat coc
vubaokhoi: thi sau tet
vubaokhoi: bg co ha anh
vubaokhoi: de e con dat
tranganbg: cái này chưa biết được
tranganbg: do nhà máy họ xuất thì mới có
vubaokhoi: vg vay cam on anh ah
tranganbg: bb
Có khi nào mấy ông nhân viên của các đại lý thay vì gọi khách đặt đến lấy xe thì gọi toàn anh em, tay chân, người nhà người cửa đến lấy xe rồi lợi dụng danh tiếng, uy tín của đại lý mình trục lợi không nhỉ? :-$

Chắc là có thôi $-)

pink_lady

Xe tải
Có vẻ như một số cụ chờ lâu, bị thất hứa... hóa nóng tính nhể. Nhưng có một số cụ hình như nóng tính không phải vì chờ lâu hay thất hứa gì mà cũng nóng luôn. Phải chăng là có một số điệp viên ngầm của các Competitors với PI đang ném đá đây? ;)

Gần tết rồi các cụ ạ, nhà em như mọi năm nhận đổi tiền giúp bạn bè, người quen. Số lượng nhiều nên em đề nghị mọi người ứng trước tiền chứ một lúc bỏ cả trăm củ em cũng không sẵn được (nghèo nên nó khổ thế đấy các cụ ạ). Cơ mà em cũng không tự đổi nổi số lượng lớn đấy nên phải nhờ người quen giúp thêm. Thế quái nào mà bác ý cứ hẹn em hết lần này đến lần khác, lý do thì vô vàn: nào là NHNN in lỗi tiền nên chưa có, nào là năm nay không in thêm tiền mới. Bây giờ mới chết em, bạn bè cứ phone/SMS hỏi tiền đâu? Em cũng chẳng có cách nào cứ hẹn đi hẹn lại #-o

===> em chưa có đặt mua LibVN nên không hiểu tường tận được tâm trạng các cụ đang dài cổ chờ mong, nhưng em nghĩ là em hiểu tâm trạng của mấy cụ đại lý PI. Thanh minh làm sao bây giờ. Chung quy lại thì các cụ đại lý cũng chỉ là trung gian đưa các cụ có tiền đến với PVN. Nhưng các cụ đại lý còn sướng hơn em là các cụ có % chứ em chả có gì, vừa mất công, mất sức, mất thời gian lại mất luôn cả uy tín 8-|
Haha, em chung nỗi khổ với cụ đây :)) . Em đổi hộ số lượng chắc ít hơn cụ, cơ mà toàn phải ứng tiền ra hộ, xong lúc nào các bác í rỗi thì sẽ qua nhà em lấy =)). Hôm 24 vừa rồi, em cứ thấp thỏm lo Head gọi ra lấy xe, vì lúc í em ko đủ tiền mặt mà trả tiền xe luôn =)), vì toàn bộ tiền ứng ra đổi thành toàn tiền mới hộ mất rồi. Chả nhẽ mang toàn cọc tiền lẻ mới cứng ra trả cho Head à =)) Hôm í "ko bị" Head gọi lấy xe, cuối ngày chả biết nên vui hay buồn =))

Sleeping_Child

Xe máy
Haha, em chung nỗi khổ với cụ đây :)) . Em đổi hộ số lượng chắc ít hơn cụ, cơ mà toàn phải ứng tiền ra hộ, xong lúc nào các bác í rỗi thì sẽ qua nhà em lấy =)). Hôm 24 vừa rồi, em cứ thấp thỏm lo Head gọi ra lấy xe, vì lúc í em ko đủ tiền mặt mà trả tiền xe luôn =)), vì toàn bộ tiền ứng ra đổi thành toàn tiền mới hộ mất rồi. Chả nhẽ mang toàn cọc tiền lẻ mới cứng ra trả cho Head à =)) Hôm í "ko bị" Head gọi lấy xe, cuối ngày chả biết nên vui hay buồn =))
Làm trung gian mà không có % khổ thế đấy mợ nhể. Mọi năm dính chưởng ứng dăm ba chục củ rồi giáp tết còn phải phone/SMS hỏi xem người ta có đổi tiền mới nữa không làm em sợ rồi (giống bị chiếm dụng vốn phết mợ nhể). Năm nay rút kinh nghiệm ứng ít, đòi đặt nhiều thì lại dính quả này, em bắt đầu sợ cái màn đổi chác này rồi. Chạy loạn cả lên vẫn chưa xong, nản quá 8-|

Em thiết nghĩ các đại lý của PI không chơi đểu găm hàng làm giá đâu, nhưng nhân viên của họ diễn kịch gì thì chưa chắc họ đã kiểm soát hết được, khổ thế đấy :|

pink_lady

Xe tải
Làm trung gian mà không có % khổ thế đấy mợ nhể. Mọi năm dính chưởng ứng dăm ba chục củ rồi giáp tết còn phải phone/SMS hỏi xem người ta có đổi tiền mới nữa không làm em sợ rồi (giống bị chiếm dụng vốn phết mợ nhể). Năm nay rút kinh nghiệm ứng ít, đòi đặt nhiều thì lại dính quả này, em bắt đầu sợ cái màn đổi chác này rồi. Chạy loạn cả lên vẫn chưa xong, nản quá 8-|

Em thiết nghĩ các đại lý của PI không chơi đểu găm hàng làm giá đâu, nhưng nhân viên của họ diễn kịch gì thì chưa chắc họ đã kiểm soát hết được, khổ thế đấy :|
Ôi bác giống e thế, sát tết ko thấy đến lấy còn phải alo hỏi có lấy nữa ko. Năm ngoái mấy người ko đến lấy (bảo là đổi dc chỗ khác rồi =))) cuối cùng mẹ em bảo thôi đổi để mẹ lấy tiền lẻ...đi chợ. Mà e cũng mất công nhờ vả đấy chứ. Nhưng mà cái tật rồi, năm nay lại đi đổi hộ :)) Em thì toàn đổi hộ họ hàng với bạn bè thôi :P

Em tưởng một số khách hàng vui tính, lấy xe xong thấy được giá bán ra phố Huế. Chứ vụ phố Huế nhiều chỗ bán xe màu xanh cửu longlốp xe còn mới nguyên, chưa bẩn thì đúng là có vấn đề rồi. Hay là mấy cửa hàng bán xe í đặt vài chục xe trắng với xanh cửu long từ tháng 10,11 năm ngoái nhể? (đấy, cái tật toàn nghĩ tốt cho người khác, haha =)))

Chỉnh sửa cuối:

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Ôi bác giống e thế, sát tết ko thấy đến lấy còn phải alo hỏi có lấy nữa ko. Năm ngoái mấy người ko đến lấy (bảo là đổi dc chỗ khác rồi =))) cuối cùng mẹ em bảo thôi đổi để mẹ lấy tiền lẻ...đi chợ. Mà e cũng mất công nhờ vả đấy chứ. Nhưng mà cái tật rồi, năm nay lại đi đổi hộ :)) Em thì toàn đổi hộ họ hàng với bạn bè thôi :P

Em tưởng một số khách hàng vui tính, lấy xe xong thấy được giá bán ra phố Huế. Chứ vụ phố Huế nhiều chỗ bán xe màu xanh cửu longlốp xe còn mới nguyên, chưa bẩn thì đúng là có vấn đề rồi. Hay là mấy cửa hàng bán xe í đặt vài chục xe trắng với xanh cửu long từ tháng 10,11 năm ngoái nhể? (đấy, cái tật toàn nghĩ tốt cho người khác, haha =)))
Mợ này lạc quan lắm í :) vodka mợ. heeeeeee may mình không hâm mộ PI.

Sleeping_Child

Xe máy

Thôi đã trót lỡ nghĩ tốt rồi thì cứ nghĩ tiếp thế vậy mợ ạ, em nghĩ chắc là các cụ ở Phố Huế mua lại xe rồi về... rửa lốp sau đó mang ra bán đấy 8->

Website
www.facebook.com
@ các bác đại diện PI: Khi có ý kiến của khách hàng, cho dù với bất kỳ mục đích gì, các bác cũng nên bình tĩnh, đưa ra câu trả lời hợp lý, nhẹ nhàng. Chứ cứ sửng cồ, nhảy nhồng lên đôi co, chửi bới, mạt sát với khách hàng thì chả giải quyết được điều gì mà lại gây ức chế, mất niềm tin của mọi người với sản phẩm của mình.

@ các cụ khách hàng: Trên này là OF, các cụ đưa thông tin cần có chứng cứ cụ thể, xác thực. Tránh hùa theo số đông, đưa ra những ý kiến chủ quan, thiếu căn cứ.

Haiz, chgoox này thành chỗ chửi nhau rồi.:77:

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Haha, em là em thích cái cách nghĩ của bác. Mặc dù như thế vụ công tơ mét có vẻ ko ổn :P Em muốn vote cơ mà chả hiểu sao nick e bị lỗi, ko để signature với ko vote dc. Tiện thể bác nào biết thì bảo em với ạ. (Em tiện thể nói thế thôi, chứ ko định xì pam, mod đừng mắng e tội nghiệp :">)
Công là Diễm xưa rồi mợ à :( kể cả công điện tử, thích quay về bao nhiêu người ta quay về đúng số đó cho mợ :)) giờ có dịch vụ quay công chọn km đẹp để bán dành cho xe lướt :))

hlhlhl

Xe đạp
Thôi đã trót lỡ nghĩ tốt rồi thì cứ nghĩ tiếp thế vậy mợ ạ, em nghĩ chắc là các cụ ở Phố Huế mua lại xe rồi về... rửa lốp sau đó mang ra bán đấy 8->
thề với cụ xe đấy chắc là ký gửi.qua tết bán ko hết đưa về đại lý giao cho khách đã cọc. như thế thì giá vẫn 54 thôi. xe sẽ ko tăng giá sau tết đâu.

Sleeping_Child

Xe máy
Haha, em là em thích cái cách nghĩ của bác. Mặc dù như thế vụ công tơ mét có vẻ ko ổn :P Em muốn vote cơ mà chả hiểu sao nick e bị lỗi, ko để signature với ko vote dc. Tiện thể bác nào biết thì bảo em với ạ. (Em tiện thể nói thế thôi, chứ ko định xì pam, mod đừng mắng e tội nghiệp :">)
Em thì chỉ biết cách làm cho công tơ mét tăng lên thôi chứ các cụ ở Phố Huế chẳng những biết cách làm giảm, làm về 0 mà có khi còn làm được về -1 nữa ấy chứ mợ :D

pink_lady

Xe tải
thề với cụ xe đấy chắc là ký gửi.qua tết bán ko hết đưa về đại lý giao cho khách đã cọc. như thế thì giá vẫn 54 thôi. xe sẽ ko tăng giá sau tết đâu.
Em chẳng biết có hay ko có việc thao túng, cơ mà Tết mà Pi cho em đi bộ thì em thù Pi lắm rồi...

tamchenlenxe

Xe buýt
Em cũng ngóng chờ em Lib Việt này ra mắt lắm, cơ mà do dành dụm nọ kia bỏ lọ đc tầm 60 củ cả thể, gia cảnh nghèo nên ko dám vào topic về Lib của các cụ mà chỉ Hóng thôi. Giờ đọc top này thấy lòng buồn buồn, em nói thẳng là em TIN là sẽ có xe nếu kênh thêm vài triệu. Thôi thì đành tạm gác giấc mơ Lib Việt lại để về với la già FX hiền lành, trâu chó ngày nào. Lại 8 chén lên xe .....

Sleeping_Child

Xe máy
Em là em tin cái sự nghi ngờ "ký gửi" của cụ. Cơ mà em đoán là do nhân viên của đại lý phối hợp với Tập Đoàn Tài Chính (Cầm đồ) Thương Mại (Buôn Xe) Phố Huế để làm chứ không phải chủ ý của các cụ đại lý như TOPCOM, XUÂN CẦU, Ý VIỆT... 8-|

Các cụ đừng bảo em cả tin nhé, em là em chỉ hay tin lung tung thôi chứ chưa có cả tin bao giờ đâu >:D<