Chiêu làm giá của Piaggio

trungnam

Xe đạp
sau này cứ thằng nào làm giá là tẩy chay nó. các bác mà đồng lòng với nhau thì sau này bố nó chả dám. mình thì mình đã tẩy chay thằng honda rồi. bất cứ dòng xe nào của honda củng không chơi. Đó là câu trả lời cho bọn làm ăn lưu manh. Coi thường người tiêu dùng Việt Nam.

PleaseTryAgain

Xe tải
Theo em, cụ Li nên nói rõ lý do để các cụ mợ còn bình tĩnh tiếp tục chờ đợi ợ

Buratino88

Xe hơi
Thưa với cụ một vài xe của đại lý khác hoặc của những khách hàng quá tham vì vài triệu đã lọt ra ngoài thì cụ ra tìm hiểu rồi quy chụp .cụ đừng ngồi đây mà nói phét câu bài không hay lắm .

Cám ơn cụ .
bác nói nghe nực cười thật.ko có lửa mà lại có khói àk..
các bác hứa là sẽ có xe trước tết rồi h tuyên bố 1 câu không có xe..chính nhân viên của bác đã tuyên bố xe đợt đầu dành cho VIP và quan hệ...Bọn e chỉ là dân thường thì bao h mới có xe để đi..Khách VIP và quan hệ của các bác ko biết số lượng cụ thể là bn người..bác trả lời giúp bọn e để bọn em còn đợi...

pink_lady

Xe tải
THẾ THÌ ĐẾN MÀ NHẬN LẠI TIỀN ĐẶT CỌC
Câu này nên alo cho anh Bắc với anh Lý đưa lên Táo quân 2011 =))
Muộn quá, Táo diễn xong hết rồi. Đợi táo 2011 thì nguội quá...

Em vừa gọi Xuân Cầu hỏi vụ có tin Lib trắng về tối qua. Em í bảo em là "Em chắc chắn với chị là các đại lý Xuân Cầu đều chưa có Lib trắng, trừ xe mẫu (mà ko được giao chìa khóa)." Hic, vậy là sao?

MadlyInLove

Xe hơi
Các bác nào máu có thể về NĐ mua. Em thấy đang bày bán con LiVn xanh cửu long với màu đồng.Màu trắng hết mất rồi. còn 2 xe thôi nhanh lên :D

gamevn

Xe buýt
Chả phải Piaggio mới thế đâu. :( Cái này nó cũng là bệnh chung của mấy ông làm giá xe 2b. Đợt trước ông anh em cũng có nhu cầu mua con PCX của Honda VN, cũng bị tình cảnh như vậy. :( Trước nữa thì SH VN cũng bị làm giá thô thiển như vậy đấy.

Getz5324

Xe điện
do các kụ háo xe quá nên mới như vậy. ^:)^

philongcar

Xe tăng
chỉ 1 câu là Cũng do tâm lý nhà mình: SẮM XE ĐI TẾT cả thôi ...

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Em thấy các cụ giao tranh ác liệt quá. Các bác đặt xe muộn nhất là sau ngày giới thiệu Pi thì đưng nên hy vọng lấy đc xe trước tết. Em thủ hỏi các bác ở HN có bao nhiêu đại lý. Mà đại lý nào cũng nhận cọc. Nhà máy sẽ phân phối theo đơn đạt cọc của các cụ mà giao hàng. Chắc chắn sẽ theo thứ tự ai đặt trước thì sẽ có trước.. Mà khi đặt xe các cụ đều đặt theo màu đúng không. VD em đặt mà đồng đên mãi 25-1 mới có. 23-1 đại lý về màu trắng đen có gọi em đến đâu. Em gọi DT hỏi thì nhân viên trả lời luôn là bon em sẽ trả theo thứ và màu xe khách hàng đặt. Em thử hỏi đã có bác nào nhân dc màu XCL chưa. Em cũng đặt ca 1 con màu XCL cung ngày 4-1 mà vẫn chưa có xe về đê lấy. Muốn đổi màu khách cũng không được.

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Iem thấy rất nhiều bác bất bình về việc đặt cọc mua xe
Iem cũng bức xúc thay cho các bác,nhưng các bác càng kêu nhiều,đại lý nó lại càng sướng.
Nhiều bác còn có vẻ tỏ ra bị oan ức.Ô hay,các bác mua bán,đặt cọc xe ...thì kiểu gì chả phải làm hợp đồng.Sao ko vin vào đấy mà bây giờ ngồi trách móc.Thời hạn hợp đồng,điều kiện giao hàng đâu,ko mang ra mà kiện. x-(

thanh_sa

Đi bộ
Ngoài Phố Huế có bán màu xanh cửu long rồi kìa bác :)) (ko phải đại lý piaggio ở Phố Huế đâu các bác nhé)

dixedap

Xe máy
nếu các cm trên là sự thật thì mình có khi phải xem xét lại thật

==>>> nếu Piaggio mà làm trò con bò thế thì tôi ^:)^
thôi thời buổi này đúng là chả tin dc ai =))

Chỉnh sửa cuối:

siuga

Xe tăng
Tẩy chay. Liệu Vn minhè có dám hay có làm đc thế ko??:)) Ôi dân mình.

xebo

Xe bò ! ©
em thề ko nói phét nưa lời.E đến YV hỏi xem đã có xe chưa --trả lời chưa có.Trình bầy thế này thế kia 1 lúc---63tr thì lấy xe luôn.uy tín vãi
Đề nghị bác đưa ra bằng chứng xác đáng, nếu đúng em sẽ đề nghị cụ Pi kiểm tra lại để xử lý.
@all: Tình trạng khan hàng ở đây lý do chính là Piaggio Vietnam chứ không phải các đại lý găm hàng. Kế hoạch sản xuất của PVN không phải quá kém mà là cực kém, năng lực sản xuất chưa đủ đã vội vã launching giới thiệu sản phẩm. Các đại lý tin vào kế hoạch của PVN nên đã nhận quá nhiều cọc của khách hàng trong khi được giao số lượng xe quá ít. Không thể giao xe cho khách cộng với một số nhỏ đại lý vì lý do nào đó mà thất thoát ra ngoài chợ gây nên nhiều bức xúc cho người tiêu dùng.
Vì có mối quan hệ nên em tin vào các đại lý lớn như TOPCOM, XUÂN CẦU, Ý VIỆT... còn một số đại lý mới thành lập thì em không có bình luận gì hết.

see022

Xe hơi
vậy là i chang honda . Cứ tưởng thoát được !

----------- > luận 1 câu : Pia trước giờ không làm giá là do xe ế nên ko thể làm giá , nay có xe hot nên làm giá . Còn Hon thì chiếc nào cũng hot , ko thể trách ai cả do cung và cầu thui !

hlhlhl

Xe đạp
em thề ko nói phét nưa lời.E đến YV hỏi xem đã có xe chưa --trả lời chưa có.Trình bầy thế này thế kia 1 lúc---63tr thì lấy xe luôn.uy tín vãi
Y-V thì e ko biết chứ 3 đại lý khác thì chắc chắn .
E hỏi các cụ có ai chê tiền kô ? kô đúng kô
vậy với tình trạng này có ai lại ko làm giá kô ? kô đúng kô
=> 60 61 62 triệu chắc chắn đang diễn ra. vậy xe lấy ở đâu
ví dụ xe về đại lý 10 con chắc chắn đại lý có giao đủ cho 10 khách kô ? hay là giao 5 6 con lấy tý uu tín rồi đẩy đi đâu.làm gì ?
chả 1 nhà máy nào phân biệt màu sắc xe . vậy sao xcl chưa có . màu it người mua thì lắm thế ?

Buratino88

Xe hơi
*** ...léo hiểu cái đầu của cụ để làm gì nữa , Đại lý quyết định được xe cộ thế nào thì léo phải nghe các cụ chọc ngoáy, chửi bới , OF để chia sẻ giúp đỡ nhau mà các cụ cứ làm như chợ giời , nhà cháu mà làm đại lý cháu nói luôn là kể cả từ giờ đến tết mà xe về cũng léo bán cho mấy tay như cụ , đến mà lấy lại tiền , còn cụ thích thế nào cũng được , nhắc lại với cụ đây là OF chứ không phải ngoài chợ .
bác là ban khóc thuê cho PI àk???
E hỏi bác nếu ko có thì nói luôn 1 câu,sao cứ phải hứa này nọ rồi hẹn hò vớ vẩn..Bọn tôi là trò hề cho mếy bác àk???
Chuyện đặt tiền để lếy xe bác xem có những hãng nào xảy ra chuyện này rồi??
Bác cứ nghĩ đơn giản là chuyện cứ đặt tiền rồi có xe thì lếy ko có thì thôi àk???
Bọn em ko có thời gian để làm mếy cái trò đỏ đen như cờ bạc vậy đâu...Nếu chắc chắn thì hãy bảo bọn e đặt tiền,bác cứ nghĩ đơn giản ai lúc nào cũng có tiền sẵn để đặt cọc rồi lếy xe àk???
Bọn e đã phải xoay tiền đặt cọc rồi cứ ngồi ngóng như trẻ con ngóng mẹ đi chợ về vậy àk..
Bọn e ko bị điên...
E cũng khuyên bác bỏ cái chức vụ khóc thuê đếy đi...

thanh_sa

Đi bộ
Chẹp lần sau đi đặt tiền xe cộ chắc em ăn chắc bảo bọn nó ghi thêm điều khoản "đền bù thiệt hại nếu sau bao nhiêu ngày ko giao đc xe" vào phiếu đặt tiền quá =.= chứ cứ delay mãi thế này vừa tốn công tốn sức tốn tiền bạc hixx (khổ nhất là mấy bác lỡ bán xe rồi í =.=)

Bố Bá Kiến

Xe đạp
đừng ai mua hàng của YV .làm ăn mất uy tín
Bên trên có cụ hỏi và bảo cụ đưa ra bằng chứng xác đáng thì Cụ không đưa.
Giờ cụ lại quay ra phán 1 câu về người khác như vậy.
Như vậy không nên. Và lại còn nói như thế này :-L, có chăng khi đưa ra những cmt Cụ nên suy nghĩ
vì còn ảnh hưởng tới người ta nữa :)

Buratino88

Xe hơi
Cụ thì biết gì ??????????? các đại lý nuốt phải quả đắng của nhà máy mới phải ngậm bồ hòn làm ngọt , cụ cũng chỉ nghe ngóng thôi thì cũng phét lác nó vừa thôi ạ, cái kiểu bỏ tiền ra rồi định làm bố thiên hạ nó xa xưa rồi cụ ạ đại lý cũng muốn bán để có lợi nhuận chứ chả ai muốn ngồi nghe mấy tây choai choai như các cụ chửi bới .

Xin lỗi cụ một câu chứ nói về tiền thì TOPCOM đập một phát những tay như mấy cụ bẹp như con gián chứ các cụ đừng có tinh có tướng .
E biết rằng TOPCOM là 1 đại lý có tiền,có số có má...nhưng bác nên lưu ý 1 điều rằng thịt người ko dễ xơi vậy đâu bác ạk... ;))