[Funland] Chiều cuối năm

formen

Xe lăn
Cuôi Năm 98 có cái cup tiger bị hịt ở hn p k cc nhể.

cha biet chi

Xe điện
Em tưởng mình thì tự do không bị ai quấy rầy, thích làm gì thì làm chứ sao buồn thiu thế cụ😅
Đôi khi thấy anh e bạn bè tụ tập đông vui ngày tết mình với 4 bức tường thấy cuộc sống mỏi quá.

phuctapboiphan

Xe tải
Cuối năm rồi đấy mấy cụ mợ ơi!
Đông lạnh sắp qua, xuân lại đến,
Giao thừa tiết tốt mang may đến
Hanh thông vận đến với mọi nhà...

Két Già

Xe tải
vừa được ăn . vừa được kêu ca.
em thì sáng sớm mò ra đả bát phở quê ba chục. xong lủi về ở tịt trong nhà từ bấy đến giờ.
Ăn đc gì đâu cụ ơi. 7 đám hỉ ở 4 tỉnh, toàn chỗ thân tình ko đi ko đc. 2 đám gần nhà + 1 đám hiếu.
Đi ăn 8-9 bữa cỗ, tối về vẫn phải úp bát mì tôm trứng chống đói.

xukthal

Xe lăn
Cứ khoảng 10-15 dòng và hết câu, anh nên xuống dòng và cách 1 dòng cho dễ đọc, báo cáo anh. Chứ viết liền tù tì thế này, các em anh dù có muốn cũng khó xem quá =))!
Cũng phải có j đặc biệt cccm mới để ý chớ ;))

crazyman.eps

Xe tải
Thật ra, nếu anh kiên trì bám trụ ở quê hương, giờ này chỉ cắt dăm mẩu đất nơi anh đã từng chống cuốc ngắm máy bay lên xuống bên kia sông, anh đã có dăm tỷ dằn túi...

Chệp
Đất nông nghiệp bán thì đc mấy đồng hả cụ ?

crazyman.eps

Xe tải
Đông Anh và Sóc Sơn được ngăn cách tự nhiên bằng con sông Cà Lồ, nếu các cụ từ Nội thành đi sân bay bất kể đường nào cũng phải qua con sông đó ạ . ,, con sông Cà Lồ trước đây mấy chục năm tuổi thơ em vẫn tắm , giờ chắc là sông chết rồi ạ
Nhà cụ ý nhìn qua sông thấy sân bay thì em mạnh dạn đoán cụ ý ở Bắc Hồng, Đông Anh. nhìn sang bên kia sông Cà Lồ là xã Phú cường, Sóc Sơn nơi có sân bay rồi. Ngày xưa toàn đồng vs ruộng, nhà cửa ít thì nhìn qua sông là thấy. Em cũng dân Đông Anh, xã em sát vs xã nhà cụ thớt

gvnth

Xe buýt

Chiều đông, sương giăng phố vắng, hàng cây lặng câm, tháp cổ...mặc trầm
Chiều cuối năm, E đứng lại đúng chỗ này, nhớ lại lúc 6 tuổi, lúc ấy ông nội ở quê mất, nhà E ở xa, đi về quê phải đi qua HN. Lúc ấy tàu xe khó khăn vô cùng, E với Bố đi từ 12h trưa, mặc dù cách HN 60km, nhưng mãi đến 6h chiều mới đến được HN, không thể mua được vé tàu hay xe khách để đi tiếp, Bố E dẫn E đi tàu điện đến chỗ này, mở gói cơm nếp Mẹ E nấu vội để 2 bố con ăn, đến khoảng 9h tối, Bố E dải áo bạt xuống vỉa hè để E ngủ, E ngủ lăn quay đến 5h sáng.
Mới thế mà đã đầu 2 thứ tóc, hôm nay đến lượt E đưa con đứng lại chỗ này

datinh

Xe container
Nhà cụ ý nhìn qua sông thấy sân bay thì em mạnh dạn đoán cụ ý ở Bắc Hồng, Đông Anh. nhìn sang bên kia sông Cà Lồ là xã Phú cường, Sóc Sơn nơi có sân bay rồi. Ngày xưa toàn đồng vs ruộng, nhà cửa ít thì nhìn qua sông là thấy. Em cũng dân Đông Anh, xã em sát vs xã nhà cụ thớt
cụ ấy viết văn chưa chuyên. không ghi rõ con sông rỳ. làm độc giả goang mang :D

Maygio

Xe hơi
Chuẩn đấy cụ - Bắc Hồng cụ ạ , cụ ở Nguyên Khê hay Nam Hồng?

Maygio

Xe hơi

Chiều đông, sương giăng phố vắng, hàng cây lặng câm, tháp cổ...mặc trầm
Chiều cuối năm, E đứng lại đúng chỗ này, nhớ lại lúc 6 tuổi, lúc ấy ông nội ở quê mất, nhà E ở xa, đi về quê phải đi qua HN. Lúc ấy tàu xe khó khăn vô cùng, E với Bố đi từ 12h trưa, mặc dù cách HN 60km, nhưng mãi đến 6h chiều mới đến được HN, không thể mua được vé tàu hay xe khách để đi tiếp, Bố E dẫn E đi tàu điện đến chỗ này, mở gói cơm nếp Mẹ E nấu vội để 2 bố con ăn, đến khoảng 9h tối, Bố E dải áo bạt xuống vỉa hè để E ngủ, E ngủ lăn quay đến 5h sáng.
Mới thế mà đã đầu 2 thứ tóc, hôm nay đến lượt E đưa con đứng lại chỗ này
Đời người như “ bóng câu qua cửa sổ”.. nhanh cụ nhỉ . Trách nhiệm và mục tiêu vẫn chưa hoàn thành thời gian thì trôi nhanh quá

TungThoc

Xe điện
....

Cũng là một chiều cuối năm, ở nào đó trong miền Nam, anh nằm trên giường lười biếng xoa bờ vai mềm mại ( do chịu khó moisturized hàng ngày) của cô, cả hai đêu buồn ngủ và mệt mỏi sau màn ân ái rã rời, đó không chỉ là tình dục thuần tuý, nó còn bao gồm cả những giọt nước mắt, khuôn mặt ửng hồng và hơi thở nóng hổi của hai con người ở cách xa nhau đến hàng vạn dặm, chỉ gặp nhau, cùng ân ái để rồi chia tay trong những giọt nước mắt cuả cô khi lặng lẽ ké vali lên máy bay.

Cô đổi tư thế nằm, ngước nhìn anh, cặp mắt vẫn vẻ nũng nịu hờn dỗi của 10 năm về trước dù hai đuôi mắt đã có nhăn nheo đầy vét chân chim: "Sao anh không qua bển với em? Năm tới em không về nữa đâu, bay qua bay lại hơn 20 tiếng em mệt lắm, mà giờ kiếm tiền cũng khó hơn rồi, đi về như vầy hoài em hết cả tiền saving". Cô nói, ánh mắt chờ đợi một cái gật đầu.

Anh im lặng không trả lời, cứ rúc mặt vào ngực cô, tay kéo cái mền mỏng trùm kín hai người, kéo cô trở lại cuộc vui, cố cuồng nhiệt lại một lần nữa....

Từ lâu lắm rồi anh rất sợ khi nhìn vào mắt những ngừoi đàn bà nằm bên dưới mình, sợ phải trả lời những câu hỏi và từ trong thâm tâm mình anh không bao giờ có được một câu trả lời ổn thoả. Anh đã luôn im lặng có lẽ vì anh sợ đến một ngày mình phải trả lời câu hỏi của ai đó, và phải thành thật với chính mình.

Bên ngoài trời bắt đầu mưa, mưa lớn dần và như trút nước, vậy là kế hoạch evening out để xem pháo hoa đón năm mới có lẽ phải thay đổi.
....

Thôi để mai tính
Dậy chạy xe cho đủ doanh số ngày hôm nay đi không thì tối chỉ còn 5 nghìn mua mì tôm về úp.
Suốt ngày ngủ nghê mê sảng

cha biet chi

Xe điện
Em có món lợn mán đen thả đồi.cụ mợ nào ăn lao em ạ.

cusao

Xe lăn
1998 em mới làm cho cty liên doanh đc độ 2 năm, chưa vợ. Oai như cóc cụ, vừa đc nhận lương đô la, vừa đc dùng tiếng tây làm việc....nhìn về tương lai sán lạn đầy hứng khởi.....giờ kém oai lắm rồi

crazyman.eps

Xe tải
ôi em cũng nhà ở vân trì , cả cầu Lớn Nam Hồng nữa cụ ạ ...thế cụ có đi ngoài ra nước như em không?
Em thuộc thế hệ kém cụ nhiều tuổi, giờ chỉ còn bố mẹ sống ở ĐA thôi, vc con cái chuyển sang nội thành cho tiện công việc và học tập rồi ạ