[Thảo luận] Chiến sĩ trẻ - Kiên quyết ghi biên bản - liệu được mấy hôm?

ECO-arch

Xe tăng
Hôm tối thứ 7 em về qua ngã tư Giải Phóng rẽ phải về Đại Cồ Việt, chú xxx ra vẫy vào, mình đoán ngay ra là lỗi cháy đèn ( Vì làn đi chuẩn, đèn đã bật, signal đàng hoàng.
Em hạ kính hỏi: Anh có lỗi gì thế chú?
Chú xxx cười cười: Anh cứ tấp vào đi.
Xong xuống chào đúng điều lệnh, rồi chỉ đèn xe bảo xe anh bị cháy một bóng.
Mình cười bảo đúng là lỗi rồi, anh định về thay luôn đây, chỗ anh em thanh niên thông cảm chút.
Chú xxx cười bảo anh cứ lên đây, xem giấy tờ đã, rồi nói chuyện sau. Xem xong, chú chỉ vào bốt bảo anh vào làm việc.
Em chắc mẩm như mọi lần, thủ sẵn 3 lít định làm hư chú nó. Vào bót cười cười bảo anh biết lỗi rồi, nhưng cuối tuần về mới thay bóng, thôi chỗ anh em mời nhau cốc bia, ta làm cái cốc 3 lít :D
Ai dè chú kiên quyết bảo mình, lỗi này không phải nặng , anh cũng vui vẻ, nhưng em không linh động được. Em chỉ sửa lỗi đèn (600-800K) thành lỗi sai làn, anh mang 400K lên kho bạc nộp, rồi mấy hôm nữa về đội lấy bằng.
Em tưởng trượt giá chú chê ít, năn nỉ gãy lưỡi, lên cả giá 5 lít, nhưng chú này vẫn cười cười ghi biên bản như thường, bảo là em không làm khác được, anh thông cảm.
Thấy vậy em cũng thôi không nằn nèo nữa. Chú còn dặn mai Chủ nhật thay bóng đi kẻo không an toàn.
Chào và cảm ơn, em ra về, trong bụng cũng vui vẻ như thường mặc dù bị phạt.
Chẳng hiểu những chú trẻ như thế này sẽ kiên quyết được bao lâu. Kinh nghiệm là mấy chú già bụng phệ thì giải quyết 50/50 rất dễ dàng.

hoinhap

Xe tăng
Hôm tối thứ 7 em về qua ngã tư Giải Phóng rẽ phải về Đại Cồ Việt, chú xxx ra vẫy vào, mình đoán ngay ra là lỗi cháy đèn ( Vì làn đi chuẩn, đèn đã bật, signal đàng hoàng.
Em hạ kính hỏi: Anh có lỗi gì thế chú?
Chú xxx cười cười: Anh cứ tấp vào đi.
Xong xuống chào đúng điều lệnh, rồi chỉ đèn xe bảo xe anh bị cháy một bóng.
Mình cười bảo đúng là lỗi rồi, anh định về thay luôn đây, chỗ anh em thanh niên thông cảm chút.
Chú xxx cười bảo anh cứ lên đây, xem giấy tờ đã, rồi nói chuyện sau. Xem xong, chú chỉ vào bốt bảo anh vào làm việc.
Em chắc mẩm như mọi lần, thủ sẵn 3 lít định làm hư chú nó. Vào bót cười cười bảo anh biết lỗi rồi, nhưng cuối tuần về mới thay bóng, thôi chỗ anh em mời nhau cốc bia, ta làm cái cốc 3 lít :D
Ai dè chú kiên quyết bảo mình, lỗi này không phải nặng , anh cũng vui vẻ, nhưng em không linh động được. Em chỉ sửa lỗi đèn (600-800K) thành lỗi sai làn, anh mang 400K lên kho bạc nộp, rồi mấy hôm nữa về đội lấy bằng.
Em tưởng trượt giá chú chê ít, năn nỉ gãy lưỡi, lên cả giá 5 lít, nhưng chú này vẫn cười cười ghi biên bản như thường, bảo là em không làm khác được, anh thông cảm.
Thấy vậy em cũng thôi không nằn nèo nữa. Chú còn dặn mai Chủ nhật thay bóng đi kẻo không an toàn.
Chào và cảm ơn, em ra về, trong bụng cũng vui vẻ như thường mặc dù bị phạt.
Chẳng hiểu những chú trẻ như thế này sẽ kiên quyết được bao lâu. Kinh nghiệm là mấy chú già bụng phệ thì giải quyết 50/50 rất dễ dàng.
Chả phải đâu, chưa đủ chỉ tiêu giao khoán thôi, tóm cụ cho đủ chỉ tiêu, vặt ông khác dày hơn tội gì!

hoanglee94

Xe tăng
cụ cứ nói vậy nó làm thế là con linh động cho cụ chứ đã bị công an tuýt (ở đây là tuýt đúng) mà cụ cứ dấm dúi lại còn năn nỉ, thì cụ đang làm hư người ta đấy !!!!

night_fury

Xe hơi
chú này chắc mới ra nên được quán triệt tốt về mặt tư tưởng, chưa bị thói xấu tiêm nhiễm, thế là tốt rồi cụ ạ :))

blackpaint

Xe container
Nếu xxx bảo thôi tôi linh động để anh đề nghị thợ đến đây thay bóng luôn để an toàn cho lái xe và ng đi đường thì tốt quá. Thực ra cái lỗi này nhiều khi nó không chủ ý, cháu nói thật có hỏi đến 1000 cụ thì chả cụ nào bảo tôi thích để bóng đèn thế. Lỗi này khác hẳn với lỗi không bật đèn, 1 cái là hành vi, còn 1 cái là do không may, không cố tình. xxx ghi biên bản nhưng vẫn để cụ về chứng tỏ là cái lỗi ấy xxx coi như không ảnh hưởng đến ATGT.

David Pham

Xe buýt
Cụ chủ làm như vậy là không đươc, chú xxx làm như vậy .... cũng không được nốt :))

commander

Xe điện
cụ nên mừng vì chú ý còn trong sáng, và đừng bi quan vì lo chú ý sẽ hư, như cụ bảo : "em ra về, trong bụng cũng vui vẻ như thường mặc dù bị phạt", thì sao lại phải lăn tăn: "Chẳng hiểu những chú trẻ như thế này sẽ kiên quyết được bao lâu. Kinh nghiệm là mấy chú già bụng phệ thì giải quyết 50/50 rất dễ dàng."
Em như cụ bảo ghi đúng lỗi luôn, em dự trong cụ ngoài cái cay nó còn cái cú, mong cụ đại xá

Chỉnh sửa cuối:

lequangchinh

Xe tải
chú này chắc mới ra nên được quán triệt tốt về mặt tư tưởng, chưa bị thói xấu tiêm nhiễm, thế là tốt rồi cụ ạ :))
Biết đâu nhìn cụ giống ông "Thanh tra nội bộ" thì sao nỉ ?

tit1109

Xe buýt
Cười là tốt rồi Cụ chủ!

chem

Xe hơi
Cụ bị nó lừa rồi.Lỗi sai làn phạt 1.2tr cụ ơi.Khổ thân cụ:-t

letien1812

Xe hơi
em thấy cái lỗi cháy bóng rất ... chưa hợp lý. ví như mình đang đi đêm bóng nó cháy mà chưa tìm đc chỗ để thay thì sao chứ. số đen chứ có phải là mình muốn thế đâu.:-s

nuingoi

Xe đạp
Bốt chỗ giải phóng đại cồ việt có camera, vi phạm là biên bản luôn

No money

Xe hơi
Chú này nguyên tắc nhỉ. Dưng mà cụ chủ cứ lót tay thế là chưa ổn đâu nhé. Mình cứ nộp vào kho bạc gọi là đóng góp quỹ bảo trì đường bộ chứ cụ.

sương mù

Xe máy
Cụ chủ dính đúng chốt thiếu chỉ tiêu rồi :))

raotro

Xe container
Nếu nó tốt thật thì nó phải đưa về lỗi không thắt dây an toàn cơ. Cháu thề!=))

CHIANTHI

Xe tăng
Vấn đề là ở chỗ khi xxx không nhận tiền hối lộ lại làm người vi phạm ngạc nhiên . Bệnh năng lắm rồi ...

pocket

Xe buýt
Đổi sang lỗi sai làn là sao nhỉ?