[Thảo luận] Chiến sĩ trẻ - Kiên quyết ghi biên bản - liệu được mấy hôm?

ECO-arch

Xe tăng
Em hỏi hơi ngu tí, chưa đi nộp phạt lần nào nên chưa biết. Thế mình cầm cái biên bản lên kho bạc nộp hả các cụ, rồi kho bạc nó lôi list lỗi ra để định giá à? Vì trong BB của em xxx không ghi là phạt bao nhiêu ạ. Nó bảo em ghi lỗi này anh chỉ phải nộp 400 lít thôi - giờ về tra thấy 1 củ 2.
Quả này không khéo mắc hỡm ông em xxx rồi, nó mà xỏ lá thế hôm sau em ra đứng chực ở bốt của nó, cứ lăm lăm máy ảnh cho nó hết ăn tiền dân.

thanhbb

Xe tải
Chuẩn ạ,
Cụ chủ sai là đương nhiên với lỗi thiếu đèn và cố tình "làm hư" người thi hành công vụ.
3X sai vì thay đổi "tội danh". Có phải 3X muốn xoay thế nào cũng được đâu.
Cụ chủ làm như vậy là không đươc, chú xxx làm như vậy .... cũng không được nốt :))

gadaubac69

Xe buýt
Em hỏi hơi ngu tí, chưa đi nộp phạt lần nào nên chưa biết. Thế mình cầm cái biên bản lên kho bạc nộp hả các cụ, rồi kho bạc nó lôi list lỗi ra để định giá à? Vì trong BB của em xxx không ghi là phạt bao nhiêu ạ. Nó bảo em ghi lỗi này anh chỉ phải nộp 400 lít thôi - giờ về tra thấy 1 củ 2.
Quả này không khéo mắc hỡm ông em xxx rồi, nó mà xỏ lá thế hôm sau em ra đứng chực ở bốt của nó, cứ lăm lăm máy ảnh cho nó hết ăn tiền dân.
thế mà cụ cũng tin

ryalgiggs

Xe hơi
cụ k theo tinh thần của otofun rồi

Tribute

Xe container
Cụ bị nó hợm rồi, lỗi của cụ cứ ghi đúng hiện trạng là "xe ko có đủ đèn chiếu sáng" thì chỉ phải nộp 400k, nếu có đèn mà không bật thì 700k, sai làn thì 1,2 củ + giam bằng 30 ngày.

Cụ đến đội xxx đổi biên bản lấy Quyết định xử phạt trong QD sẽ có khoản mục vi phạm và số tiền phải nộp rồi cầm quyết định đi Kho bạc hoặc Ngân hàng nộp phạt sau đó cầm biên lai thu tiền phạt về đội xxx lấy giấy tờ, nếu bị giam bằng 30 ngày thì cứ cầm biên bản mà chạy đủ 30 ngày thì đi nộp phạt lấy bằng luôn.

Cụ tham khảo cái này, in ra để trên xe lần sau mà đối chiếu với xxx.
http://www.otofun.net/threads/199657-tong-hop-cac-loi-va-muc-phat-doi-voi-lai-xe-oto?highlight=

Chỉnh sửa cuối:

hth

Xe tải
Chắc là thiếu chỉ tiêu thôi , thằng xxx nào thấy tiền mà chẳng thèm

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em nghĩ nếu không bật đèn thì mới nên phạt chứ , nếu đèn có bật mà bị cháy bóng thì chỉ nên nhắc nhở thôi . Các cụ thấy thế có hợp lý hơn không ?

gia doi

Xe điện
Chả phải đâu, chưa đủ chỉ tiêu giao khoán thôi, tóm cụ cho đủ chỉ tiêu, vặt ông khác dày hơn tội gì!
Em thấy cụ nói đúng đó chưa đủ biên bản thì phải viết cho đủ thui.

dongphong09

Xe tải
Website
www.phibuiof.cf
Trong NĐ 34/2010/NĐ-CP tại Mục 1 Điều 8 khoản 3 i có ghi rồi mà " Không sử dụng đủ đèn chiếu sáng về ban đêm hoặc khi sương mù, thời tiết xấu hạn chế tầm nhìn; sử dụng đèn chiếu xa khi tránh nhau" Mức phạt là từ 600.000 - 800.000
á bây giờ thì em đã hỉu, thank kiu pác !

dibo

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đớp quá cũng bị ăn chửi, nghiêm quá cũng bị thắc mắc. XXX khổ nhở... he he.

Mitsu

Xe tải
Em cũng bị 1 lần giống hệt như thế này ở ngã tư rẽ trái từ Quuốc Tử Giám sang Tôn Đức Thắng. Nói các chú thông cảm vì mình k cố ý, đèn vừa mới cháy cos thôi sờ tay vào mặt ngoài đèn còn ấm tay. Thế mà các chú k chịu nhất quyết lập biên bản. Khi k xin dc thì mình cũng ok nộp phạt, các chú nói tôi thông cảm cho A lỗi nhẹ hơn là dừng đỗ sai làn 400k, mấy ngày sau đến đường Láng lấy quyết định ra kho bạc nộp phạt. Hôm xuống lấy quyết định nhờ họ nộp hộ mất phí 50k và lấy bằng luôn. Chắc do chưa đủ chỉ tiêu thôi.

minck

Xe container
Em cũng bị 1 lần giống hệt như thế này ở ngã tư rẽ trái từ Quuốc Tử Giám sang Tôn Đức Thắng. Nói các chú thông cảm vì mình k cố ý, đèn vừa mới cháy cos thôi sờ tay vào mặt ngoài đèn còn ấm tay. Thế mà các chú k chịu nhất quyết lập biên bản. Khi k xin dc thì mình cũng ok nộp phạt, các chú nói tôi thông cảm cho A lỗi nhẹ hơn là dừng đỗ sai làn 400k, mấy ngày sau đến đường Láng lấy quyết định ra kho bạc nộp phạt. Hôm xuống lấy quyết định nhờ họ nộp hộ mất phí 50k và lấy bằng luôn. Chắc do chưa đủ chỉ tiêu thôi.
Trường hợp cụ: Nếu biết mới bị cháy bóng đèn thì bật đèn khẩn cấp lên và đi chậm thì cũng có lý do để đấu tranh vì trường hợp này là bất khả kháng mà

commander

Xe điện
Trường hợp cụ: Nếu biết mới bị cháy bóng đèn thì bật đèn khẩn cấp lên và đi chậm thì cũng có lý do để đấu tranh vì trường hợp này là bất khả kháng mà
cháu nói chém mồm: đèn khẩn cấp cũng hỏng nốt thì sao ợ :P cháu fun tí

donvu

Xe máy
Cùng thuyền thì theo thuyền, không cùng thì chắc tèo. A e nhỉ?

xe thủng lốp

Xe container
Chắc cụ chủ không biết đèn bị cháy nên mới vậy. Chắc là không phải cố tình