[Funland] Chiến dịch an ninh nghiêm ngặt chuyển uranium khỏi Việt Nam

hoanglan_83

Xe tải
CỤ có nhầm ko vậy cụ?
cụ ý nói đúng đấy, lò phản ứng hạt nhân Ðà Lạt thuộc loại lò nghiên cứu, chỉ có công suất nhiệt 500 KW hay 0,5 MW thôi! Theo ước tính, ở đây số Pu239 được tạo ra chỉ khoảng dưới một trăm gram mỗi năm, nên phải rất lâu (trên 60 năm) mới đủ lượng “chất nổ” tối thiểu (khoảng 6 kg hay 6.000 gram Pu239) cho một quả bom! Nhưng làm bom bẩn thì OK!

MiTa

Xe lăn
Nếu thật sự nghiêm ngặt thì không dừng ở Bảy Hổ ăn cơm, có đồ ăn sẵn cho các Chú ăn trên xe.

khongcoviec

Xe tải
Các bác nhà mình diễn cho nó quan trọng , chứ thằng nào dám vào VN cướp cái container mấy chục tấn này .

pyramydair.com

Xe đạp
rơi ở độ cao và tốc độ như vậy em nghĩ kể cả bọc như vậy vẫn không an toàn , nó bẹp rúm và nứt vài chỗ ngay

phucnsgd

Xe tăng
Website
www.sachtbthdaklak.vn
Siết ốc lỏng tay thôi bay qua Trung Nam Hải giả vờ gặp sự cố làm rớt cái " Bang " :D
CỤ có ý làm loạn à, cái này nó mong rớt càng nhiều càng tốt vào nước đó ý chứ! Em có 1kg cái này sẽ giàu hơn bill gate luôn!

kenvin_mec

Xe hơi
rơi ở độ cao và tốc độ như vậy em nghĩ kể cả bọc như vậy vẫn không an toàn , nó bẹp rúm và nứt vài chỗ ngay
nứt sao được cụ ơi. thép này đặc biệt chứ không phải thép bình thường ta vẫn dùng đâu, công nghệ chế tạo thép này cũng đặc biệt luôn; mà hơn nữa có rơi cũng không nổ được vì cơ chế gây nổ phản ứng hột nhân nó đòi hỏi phải đủ mức thông số cho phép. ngày trước em học thế

buicongchuc

Xe ba gác
Dựng lên thế cho nó om xòm :))

Mazspeed

Xe container
Siết ốc lỏng tay thôi bay qua Trung Nam Hải giả vờ gặp sự cố làm rớt cái " Bang " :D
Không có cửa cụ ơi, Trung Nam Hải không bao giờ cấp phép bay qua cho các chuyến bay dạng này, đặc biệt là lại từ VN đến Nga. Cái vụ bay bò này thằng Khựa khắm khú nhất TG luôn.

kenvin_mec

Xe hơi
Sao lại thế cụ ơi, nó sợ cái gì hả cụ:-w:-w
Không có cửa cụ ơi, Trung Nam Hải không bao giờ cấp phép bay qua cho các chuyến bay dạng này, đặc biệt là lại từ VN đến Nga. Cái vụ bay bò này thằng Khựa khắm khú nhất TG luôn.

Mazspeed

Xe container
Em chả biết nó sợ gì, chỉ thấy nó chỉ không muốn phi cơ của thằng khác bay qua đất nhà nó, trả tiền nó cũng không cần. Đã có 1 thời gian rất dài máy bay dân sự nhà ta bay đi Nhật Bản hay Hàn Quốc từ HN phải vòng xuống Đà Nẵng, ra biển rồi ngược lên Bắc, tốn thêm bao nhiêu là dầu. Đàm phán chán chê mãi nó mới cho cái đường bay cắt ngang qua Quảng Tây và Quảng Đông, làm hành trình ngắn đi đáng kể. Nhưng quái thai là mặc dù đã cấp đường bay như thế nhưng rất nhiều chuyến bay bị không lưu nhà nó yêu cầu bay cứ loằng ngòa loằng ngoằng chứ không được theo đúng đường bay đã có. Nói chung khoai toàn tập, rất nhiều rủi ro!

TuDo2808

Xe điện
Nó không cho mình bay qua không phận nhà nó nhưng mình có dám không cho nó bay qua không phận nhà mình không.:-s

Mazspeed

Xe container
Đương nhiên là không dám rồi, nhà chức trách hàng không nhà mình vẫn đang thi triển theo nguyên tắc dành mọi ưu đãi cho bạn. Thôi thì nước nhỏ nên cũng phải chịu chứ làm sao, mình có vác cái chữ S đi chỗ khác được đâu, làm căng chỉ có thiệt!

Website
www.otofun.net
Em chả biết nó sợ gì, chỉ thấy nó chỉ không muốn phi cơ của thằng khác bay qua đất nhà nó, trả tiền nó cũng không cần. Đã có 1 thời gian rất dài máy bay dân sự nhà ta bay đi Nhật Bản hay Hàn Quốc từ HN phải vòng xuống Đà Nẵng, ra biển rồi ngược lên Bắc, tốn thêm bao nhiêu là dầu. Đàm phán chán chê mãi nó mới cho cái đường bay cắt ngang qua Quảng Tây và Quảng Đông, làm hành trình ngắn đi đáng kể. Nhưng quái thai là mặc dù đã cấp đường bay như thế nhưng rất nhiều chuyến bay bị không lưu nhà nó yêu cầu bay cứ loằng ngòa loằng ngoằng chứ không được theo đúng đường bay đã có. Nói chung khoai toàn tập, rất nhiều rủi ro!
Xác nhận, khi bay qua FIRnhà chúng nó nó còn khốn là cứ nó nói với mình nó mới dùng tiếng Anh còn thì nó cứ "xoong thủng...' nó bắn...chả hiểu tầu nhà nó hướng nào, mực bay bao nhiêu...:(

hopeandwish

Đi bộ
vận chuyển hạt 1000 người thì cũng bt mà :D

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
em trả hiểu sao các cụ nhà ta lại phải trả nó về Nga nhỉ? Cứ để đó đóng khung lại, cho vào khu vực bảo vệ quân sự thế là xong. Đỡ phải di chuyển mang đi mang lại tốn tiền, lai có nhiều rủi ro nữa.

Nếu dữ lại chắc các cụ không quản lý nổi sao? Hay bắt buộc phải trả nó về nhỉ? nhờ các cụ khai sáng giúp em ạ.