[Funland] Chiếc VF8 đầu tiên bị bà Hoả ghé thăm.

longhai

Xe tăng

cobangchuacotien

Xe tăng
Nhiều ông hãm bỏ mịa. Mình thích, mình tôn sùng
cá nhân thì cho mình được quyền ca ngợi, thổi nó lên tầm đại diện quốc gia, đất nước v.v. trong khi nó cũng chỉ là 1 doanh nghiệp kiếm tiền từ khách hàng, từ nhà đầu tư (gọi thô là lùa ..., nhưng chẳng có gì là sai cả, kinh doanh phải thế). Nhưng người khác không thích, thậm chí ghét kể cả bất kỳ lý do gì hoặc đơn giản chỉ là 1 góc nhìn khác thì lại bảo "im lặng mà lướt qua". Rồi vu cho họ là đố kị nọ chai, tầm họ cũng như nhiều ofer ở đây tuổi gì và sức đâu mà đố kị với tỷ phú. Sao câc ông thích, yêu cũng ko ngậm mồm mà lướt qua đê, bô bô lên làm gì.
Cũng k phải tự nhiên người ta ghét đâu cụ! Dân khắp nơi họ chửi vì bị lấy đất giá rẻ nhiều lắm. Ví dụ đang xảy ra trong Cam Ranh, đầm dân đang nuôi trồng thủy sản lãi hàng năm tầm hơn chục tỉ, vào thu hồi trả đền 300 tr/ha. 😂
Và 1 số người thích cũng chưa chắc thích thật, mà chỉ là công việc của họ là thế thôi

cobangchuacotien

Xe tăng
Cụ kêu google không tìm thấy, e chỉ bài báo đích danh VF8 luôn, cụ muốn gì nữa.
Còn đăng xe ô tô cháy, rất nhiều bài báo đăng xe khác, cũng không nêu thương hiệu, theo bác là sao
Xe mới chạy có xe nào bị cháy như con vf8 này không cụ nhỉ!
Trước đây em đọc, xe cháy là hiếm rồi nhưng nếu cháy phải là xe cũ độ đẽo hoặc do vấn đề xăng, hoặc hao mòn do sử dụng lâu ngày

congchi

Xe điện
Trước đây em đọc, xe cháy là hiếm rồi nhưng nếu cháy phải là xe cũ độ đẽo hoặc do vấn đề xăng, hoặc hao mòn do sử dụng lâu ngày
Có cụ. Mới chạy 80km đã cháy trụi. Cháy tự bộ đèn

Lacet_ti

Xe container
Bài toán xác suất: xe các hãng khác có cháy nhưng tỉ lệ là 1/100 ngàn xe.
Vf8 cháy 1/2000 xe thì là quá lớn
Như xe xăng cũng vậy. Các hãng khác dừng Sx 1 mẫu xe thông thường khoảng 2- 500.000 xe. Các hãng phụ kiện ss SX với tỉ lệ phụ kiện 1/10: khoảng 50 ngàn bộ phụ kiện- đủ chi phí làm phôi, giữ phôi, có lợi nhuận với giá thấp.
Nếu theo tỉ lệ đó, 50k xe Lux A, SA sẽ ko ai muốn Sx phụ kiện hoặc giá rất đắt.

• Vodka
Reactions: SVC

theanh90

Xe tăng
Chắc dạo này cắt giảm chi phí marketing rồi, ngày xưa khéo còn đòi lật án bắt lên phường ngồi uống trà phạt hành chính chứ đùa đâu. Mau mau xuất xe đem ngoại tệ về cho đất nước nào.

Patriots

Xe lăn
Thứ gì đó quấn trục xe gây cháy chăng?
Hôm rồi bên Đức, xe không chạy nằm trong salon cũng cháy vị trí dưới nắp capo cụ ạ. Không hiểu sao nhỉ? Chưa tìm ra nguyên nhân mà chạy đầy đường nguy hiểm phết. Giờ cháu thấy anh taxi xanh nõn chuối là cháu đi cách xa một chút.

• Vodka
Reactions: SVC

Gangnam Lady

Xe hơi
Hôm rồi bên Đức, xe không chạy nằm trong salon cũng cháy vị trí dưới nắp capo cụ ạ. Không hiểu sao nhỉ? Chưa tìm ra nguyên nhân mà chạy đầy đường nguy hiểm phết. Giờ cháu thấy anh taxi xanh nõn chuối là cháu đi cách xa một chút.
Thấy cụ cũng mở thớt về vụ cháy này. Cụ có cái ảnh nào xe VF bị cháy trong showroom bên Đức không cụ?

Pumzen

Xe ba gác
Dạng xe điện này, nếu có bình cứu hoả mini trên xe, khả năng dập lửa được là rất cao.

Lacet_ti

Xe container
Thấy cụ cũng mở thớt về vụ cháy này. Cụ có cái ảnh nào xe VF bị cháy trong showroom bên Đức không cụ?
Nói chung cũng chưa rõ ràng lắm về nguyên nhân cháy. Tự suy đoán thôi ;) - đoán thế nào lại do cảm tính mỗi người với Vin :))
Theo báo cáo của tờ Kölnische Rundschau của Đức , ngọn lửa bùng phát tại một phòng trưng bày của VinFast ở khu Rudolfplatz của Cologne vào chiều thứ Hai. Sau một cuộc điều tra ban đầu, các quan chức địa phương cho biết ngọn lửa bắt đầu gần một chiếc xe và lan sang phòng trưng bày. Báo cáo không nêu rõ mẫu xe VinFast nào bốc cháy.

Gangnam Lady

Xe hơi
Nói chung cũng chưa rõ ràng lắm về nguyên nhân cháy. Tự suy đoán thôi ;) - đoán thế nào lại do cảm tính mỗi người với Vin :))
Theo báo cáo của tờ Kölnische Rundschau của Đức , ngọn lửa bùng phát tại một phòng trưng bày của VinFast ở khu Rudolfplatz của Cologne vào chiều thứ Hai. Sau một cuộc điều tra ban đầu, các quan chức địa phương cho biết ngọn lửa bắt đầu gần một chiếc xe và lan sang phòng trưng bày. Báo cáo không nêu rõ mẫu xe VinFast nào bốc cháy.
Cụ auto quote comment mà không đọc à?

tunglam2806

Xe tăng
Dạng xe điện này, nếu có bình cứu hoả mini trên xe, khả năng dập lửa được là rất cao.
Cái bình mini đó ko ăn thua đâu cụ. E lôi mấy bình sắp hết hạn ra thử rồi. Phụt dc mấy lần là hết bình

ubisapro

Xe trâu
Xăng: May quá, đừng có đổ cho e nữa nhá ;))

Patriots

Xe lăn
Cháu dẫn tin bài báo, không suy diễn, không thêm không bớt. Thằng thoibao.de chỉ ra loại xe, cháu thì không thấy báo Đức đăng loại xe nào nên không suy diễn, chỉ biết theo bài báo, xe trong salon thì bốc cháy phần đầu, sau đó lan ra phòng trưng bày, chứ không phải từ vị trí khác lan vào xe. Có lẽ xe chưa được bán ở Đức nên nhà báo chẳng biết xe nào? Nhưng Khoa thì lại viết cụ thể, nếu nó viết sai có thể kiện

Gangnam Lady

Xe hơi
Cháu dẫn tin bài báo, không suy diễn, không thêm không bớt. Thằng thoibao.de chỉ ra loại xe, cháu thì không thấy báo Đức đăng loại xe nào nên không suy diễn, chỉ biết theo bài báo, xe trong salon thì bốc cháy phần đầu, sau đó lan ra phòng trưng bày
Vâng cụ, em hiểu ạ.
Nghe nói thì chịu rồi ạ.

coolpix8700

Xe ngựa
Cháu dẫn tin bài báo, không suy diễn, không thêm không bớt. Thằng thoibao.de chỉ ra loại xe, cháu thì không thấy báo Đức đăng loại xe nào nên không suy diễn, chỉ biết theo bài báo, xe trong salon thì bốc cháy phần đầu, sau đó lan ra phòng trưng bày, chứ không phải từ vị trí khác lan vào xe. Có lẽ xe chưa được bán ở Đức nên nhà báo chẳng biết xe nào? Nhưng Khoa thì lại viết cụ thể, nếu nó viết sai có thể kiện
Em giúp bác thêm nguồn tin, tít nó viết luôn "motorhaube steht in flammen"!

Cả cái tụi Tét la tận Gia Lã Đại: https://driveteslacanada.ca/news/vinfast-electric-suv-catches-fire-in-showroom-in-germany/

Chỉnh sửa cuối:

250cc

Xe tăng
Cũng k phải tự nhiên người ta ghét đâu cụ! Dân khắp nơi họ chửi vì bị lấy đất giá rẻ nhiều lắm. Ví dụ đang xảy ra trong Cam Ranh, đầm dân đang nuôi trồng thủy sản lãi hàng năm tầm hơn chục tỉ, vào thu hồi trả đền 300 tr/ha. 😂
Và 1 số người thích cũng chưa chắc thích thật, mà chỉ là công việc của họ là thế thôi
Một số người ko thích cũng có thể là công việc nó thế cụ ạ. Tâng bốc thì cũng vớ vẩn, nhưng nhiều ông cứ hở ra phải vào móc mấy câu rồi hả hê cười cợt thì em thấy hèn lắm.

Gangnam Lady

Xe hơi
Vụ này có kết luận chưa chủ thớt và các cụ?