[Funland] Chia sẻ về hành trình đạt được tự do tài chính của các bác trong Gr

To Reng

Xe tải
Như tiêu đề thớt của em, hehe, cũng để chém gió cho vui ạ, Em có ước mơ là tự do tài chính mà chắc do khả năng của em kém quá nên năm nay qua đầu 3 rồi mà thấy con quá gian nan và chưa thấy ánh sáng mấy ạ :( trong gr chắc có rất nhiều cụ "thành công " và đạt được" tự do tài chính", ko biết các cụ có thể share hành trình các của các cụ để mọi người noi theo được ko ạ :D em xin đội ơn trước.

hưvô

Xe lăn
Em thì "thành công" và đạt được "tự do tài chính" là ... do vợ nuôi, ở nhà vợ bảo gì làm đấy, ngày ăn 3 bữa tối ngủ cùng giường, thời gian rảnh lên of chém gió, chả lo nghĩ giề :P

To Reng

Xe tải
Em thì "thành công " và đạt được" tự do tài chính" là ... do vợ nuôi, ở nhà vợ bảo gì làm đấy, ngày ăn 3 bữa tối ngủ cùng giường, nhẹ nhàng, thời gian rảnh lên of chém gió, chả lo nghĩ giề :P
Lấy đc vợ giàu là khởi nghiệp thành công mà cụ :D hahha

langtoilangtoi

Xe điện
Như tiêu đề thớt của em, hehe, cũng để chém gió cho vui ạ, Em có ước mơ là tự do tài chính mà chắc do khả năng của em kém quá nên năm nay qua đầu 3 rồi mà thấy con quá gian nan và chưa thấy ánh sáng mấy ạ :( trong gr chắc có rất nhiều cụ "thành công " và đạt được" tự do tài chính", ko biết các cụ có thể share hành trình các của các cụ để mọi người noi theo được ko ạ :D em xin đội ơn trước.
Cụ phải đưa ra định nghĩa cụ thể của cụ mới ước lượng đc chớ... VD như Sư Minh Tuệ cũng tự do tài chính rồi...vì nhu cầu về tài chính là zero. Có cụ bẩu bao giờ có "thú vui tội lỗi" cơ thì 80 chắc cũng khó.

NNS

Xe ngựa
à e thì cũng éo biết thế nào là tư do tài chánh, nhưng thấy các bạn đa cấp hô to lắm, chắc cũng dễ, vì giờ các bạn ý đang đi bắt chuột ăn mà sang năm thấy đã định thu nhập hơn triệu đô/ tháng, chắc như cua gạch =))

Tony_Le

Xe container
Đầu tiên phải có định nghĩa thế nào là tự do tài chính?

Cá nhân em thì không làm vẫn có ăn đúng ý em là tự do tài chính, mà ý em nó thay đổi theo mùa, theo ngày và theo giờ nữa.

Minhhalo1111

Xe tải
Hôm trước e có đọc dc bài nói về việc con người khó lòng đạt dc tự do tài chính vì nhiều yếu tố khỉ nghỉ việc và k làm j nữa, nên e nghĩ còn lao động là có mục tiêu phấn đấu trong cuộc đời..Ở Việt Nam thì e nghĩ đầu 5 may ra có chứ đầu 3 khó lắm, ở nước ngoài thì 70 vẫn còn minh mẫn làm việc.

To Reng

Xe tải
Cụ phải đưa ra định nghĩa cụ thể của cụ mới ước lượng đc chớ... VD như Sư Minh Tuệ cũng tự do tài chính rồi...vì nhu cầu về tài chính là zero. Có cụ bẩu bao giờ có "thú vui tội lỗi" cơ thì 80 chắc cũng khó.
Mỗi người quan niệm khác nhau mà bác :D đối với e đơn giản là ko cần đi làm hoặc đi làm cho vui mà vẫn có thu nhập thụ động để lo cho gia đình con cái bố mẹ thôi cụ :D

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
cụ bắt đầu hành trình từ khi nào ạ? và đã có bước tiến gì chưa?

congngo

Xe điện
Thú thực là em chưa hiểu "tự do tài chính" là thế nào
Có nghĩa là cụ có khoản tiền gửi ngân hàng, đầu tư tài chính... để nó đẻ ra được một lượng tiền đủ để cụ chi tiêu, sinh sống theo nhu cầu của cụ. Theo bọn Mẽo nó tính thì nó lấy số tiền bình quân cụ cần có để chi tiêu hàng năm rồi nhân với 25 thì phải. Có nghĩa là nếu cụ chi tiêu 1 năm hết 500 củ thì cụ cần số tiền tích lũy được là 12,5 củ to.