[HĐCĐ] Chia sẻ kinh nghiệm tự lái xe từ Hà Nội vào Đà nẵng

fantasy0178

Xe tăng
Cụ chạy kinh thế, gần bằng đám lái xe chuyên nghiệp rồi. Đi gia đình thong thả thôi, nghỉ ở Đồng Hới chơi 1 tối rồi lại đi :D
Đi gia đình thì càng thong thả càng tốt, nhà e năm nào cũng đi thường nghỉ ở Đồng Hới hoặc Thiên Cầm, cho trẻ con tắm biển một ngày rồi đi tiếp. Đi một mình thì chạy tẹt, e đi ctac xuyên Việt toàn xuất phát sớm tối ngủ Đà Nẵng. Cụ nào có thời gian đi xa hơn vào Ninh Thuận, Bình Thuận thì cung đường ven biển rất đẹp luôn.

gauhd1986

Xe tăng
G nhà e đặt Tuyết Sơn ở ĐN và Thanh Lịch ở Huế, 2 cái này nhà e chưa ở nên chả biết Ntn? Cụ nào ở rồi cho e xin đánh giá với.
E vừa ở tuyết sơn về xong. Khách sạn sạch sẽ, tầng trên cùng có bể bơi ngắm biển, ksan ngay gần biển đi tắm biển hoặc đi chơi đâu cũng gần. Nói chung là đc ngại mỗi cái nhiều khách tàu k thích lắm. Đâu cũng thế thì phải. Ăn hải sản ở bé mặn ngon bổ rẻ. Còn cơm ngon thì cơm niêu 24 yên bái. Ăn linh tinh thì có bánh bèo bà dưỡng trong ngõ, bánh xèo,....search trên mạng là ra ah. Vui chơi thì sunworld wonder 150k chơi đủ trò chóng mặt vs cảm giác mạnh.

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Kinh nghiệm chi. Cứ đúng tốc độ mà đi. 750km nếu thấy đi 1 ngày mệt thì chia ra 2 ngày. Thực ra như mỗ chạy từ Vinh vô ĐN hết 8 tiếng thì từ HN vô cộng thêm 5 tiếng là 13 tiếng, cộng với nghỉ 2 lần 2 tiêngs là 15 tiếng thì cũng được, nhưng đi chơi thì không nên.

onlinefisher

Xe điện
Em dự định dịp lễ 30/4 - 1/5 tự lái xe đưa gia đình đi du lịch vào Đà Nẵng, 4 người lớn và 2 trẻ em, em chạy CRV 2.4. Em chưa tự lái xe chạy tuyến này bao giờ
Mong các cụ có kinh nghiệm chia sẻ cho em chút kinh nghiệm đi đường, chỗ ăn, chơi, nghỉ sao cho hợp lý, em dự định đi khoảng 6 ngày. Em xin cám ơn
Qua Hà tĩnh cẩn thận, bọn nó bắn tốc độ và phạt nguội nhiều lắm.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
E chạy năm ngoái. Cung này quá dễ đi luôn. Qua vinh trở đi là vắng.
Nghỉ chơi tối ở đồng hới.
Sáng hôm sau chạy thêm 1 đoạn thăm Bác Giáp. Xong chạy đến Huế nghỉ 1 ngày.
Sau đó chạy đến Đà nẵng vs hội an ăn chơi 2 ngày
Rồi quay lại HN là vừa xinh.
Trc e đi cũng đúng 6 ngày luôn. Tẹt ga thoải mái.
Chiều Đà nẵng về Hà nội chạy hơi oải cụ nhỉ?

casauhip

Xe tải
em vừa đi năm ngoái, mình em chạy chở cả nhà nên theo em cụ cứ đi 2 ngày đến đà nẵng và về vừa đỡ mệt mà lại được cho con nghỉ ngơi, em đi cứ sáng 7-8 giờ đi đến 1-2 giờ đến đâu thì nghỉ ở đó, cho bọn trẻ chơi và đỡ mệt

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Em dự định dịp lễ 30/4 - 1/5 tự lái xe đưa gia đình đi du lịch vào Đà Nẵng, 4 người lớn và 2 trẻ em, em chạy CRV 2.4. Em chưa tự lái xe chạy tuyến này bao giờ
Mong các cụ có kinh nghiệm chia sẻ cho em chút kinh nghiệm đi đường, chỗ ăn, chơi, nghỉ sao cho hợp lý, em dự định đi khoảng 6 ngày. Em xin cám ơn
Ăn thì cứ quán nào lắm xe contiener dừng ắt quán đó ăn được,chơi thì tùy hứng bác chủ,
Quan trọng nhất,lái điềm đạm,tuân thủ biển báo,không say khi lái,1 ly rượu,1 chai bia ok! ( chỉ 1 thôi nhá)

Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ và an lành!
Nếu có thể,những quãng đường vắng vẻ,ít bụi bặm hãy tắt điều hòa,hạ kính xuống...

Hung Phuc

Xe điện
Ăn thì cứ quán nào lắm xe contiener dừng ắt quán đó ăn được,chơi thì tùy hứng bác chủ,
Quan trọng nhất,lái điềm đạm,tuân thủ biển báo,không say khi lái,1 ly rượu,1 chai bia ok! ( chỉ 1 thôi nhá)

Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ và an lành!
Nếu có thể,những quãng đường vắng vẻ,ít bụi bặm hãy tắt điều hòa,hạ kính xuống...
Tks cụ nhiều

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em chạy 4h am ở Hà nội, ăn trưa đèo Ngang, ăn tối Lăng Cô, tối ngủ Đà Nẵng.
Nhưng dịp lễ có lẽ đông, cụ nghỉ ở Đông Hà, sáng hôm sau Đi sớm thì trưa là đến Đà Nẵng

Hung Phuc

Xe điện
Em chạy 4h am ở Hà nội, ăn trưa đèo Ngang, ăn tối Lăng Cô, tối ngủ Đà Nẵng.
Nhưng dịp lễ có lẽ đông, cụ nghỉ ở Đông Hà, sáng hôm sau Đi sớm thì trưa là đến Đà Nẵng
Vâng cụ, em cũng dự định nghỉ ở Hà Tĩnh hoặc Đông Hà

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Vâng cụ, em cũng dự định nghỉ ở Hà Tĩnh hoặc Đông Hà
Nếu vừa nghỉ vừa chơi thì cụ nên nghỉ Đồng Hới, chạy sớm chút tầm 3h là đến Đồng Hới, thuê bên khách sạn Hải Đăng có bãi tắm riêng, bể bơi ngoài trời, giá phòng quá rẻ luôn, tối ăn mực nháy, tôm hùm mini, hôm sau vào Đà nẵng cũng thảnh thơi ko vội gì

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
E chạy năm ngoái. Cung này quá dễ đi luôn. Qua vinh trở đi là vắng.
Nghỉ chơi tối ở đồng hới.
Sáng hôm sau chạy thêm 1 đoạn thăm Bác Giáp. Xong chạy đến Huế nghỉ 1 ngày.
Sau đó chạy đến Đà nẵng vs hội an ăn chơi 2 ngày
Rồi quay lại HN là vừa xinh.
Trc e đi cũng đúng 6 ngày luôn. Tẹt ga thoải mái.
Cụ lại chém gió à? Xui cụ ấy chạy ngược à

bau67

Xe container
Em cám ơn cụ..em đi lần đầu nên sẽ đi đúng tốc độ, em chỉ sợ ko để ý mấy biển cắm hạn chế tốc độ 40km thôi
Không còn biển 40, qua các thị trấn, nếu chưa nhìn thấy biển báo hết thì cứ kiên nhẫn chạy 60 nếu có phân cách cứng.
Hà nội - Đà nẵng nếu xuất phát sớm thì Cụ chạy trong ngày thoải mái, lúc ra thì hãy túc tắc, thích đâu nghỉ đấy.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Làm một phát HN-Đồng hới, ghé thăm mộ cụ Giáp. Hôm sau đi thăm Phong Nha. Tiếp thì tới Huế. Huế-ĐN, Hội An.
Mà giờ cụ mới lên kế hoạch thì khó lấy phòng lắm. Dịp 30/4-1/5 đông đúc, các điểm vui chơi đều đông, dịch vụ kém, giá ăn uống lại đắt đỏ.

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Cụ biết mộ bác giáp nằm ở hướng nào không mà khuyên người ta vào đồng hới sau đó thăm mộ bác Giáp rồi đi Huế? Nằm ở phía bắc Quảng Bình trên đường từ Hà nội vào Mộ ông Giáp xong mới đến đồng hới nhé
Cụ có vấn đề đọc hiểu à mà bảo e xui chạy ngược.
Từ HN vào Đồng hới nghỉ 1 đêm,
Đồng hới đến Huế nghỉ 1 đêm
Huế đến Đà nẵng nghỉ 2 đêm để thăm thú hội an vs bà nà.
Xong còn 2 ngày để thời gian chạy về HN còn thừa thời gian thì loanh quanh chiều về.
Chạy thế này là ngược thì thế nào là xuôi ạ