Chia sẻ kinh nghiệm nâng cấp âm thanh cùi của xe Forte cỏ nhà em

PoBeo

Xe điện
Chào cụ pobeo, đợt trước định lấy của cụ cái bộ converter mà việc này việc kia rùi quên béng mất
Tiện thớt em xl cụ
Cụ cũng dùng đầu 2350 giống em à
ko biết cụ thế nào chứ giờ em thấy bất tiện rồi
cái ông Long Thịnh ngày xưa tư vấn dư k e c
Kaka nói chung là nó ko thể bằng các đầu 4350 hay 4450 hay 8450 được vì đường ra ngon hơn, ko mất công chế, nhưng thôi, hãy luôn hài lòng với những gì mình có. Em thì ko xài các tính năng khác của nó như Radio hay DVD nên em cũng chả quan tâm lắm ạ :P nghe nhạc sướng lắm, giờ rất nhiều anh em đi làm cùng, ai cũng thích em bật nhạc hết

PoBeo

Xe điện
Gần 50 củ mờ cụ kêu nghèo em.Em đi cerato định lắp thêm cái sub mờ còn lăn tăn nè.Loa của xe nhập với anh hải khác gì nhau ko các cụ?
Dạ, vấn đề ở đây là em chờ 2 năm mới làm chứ ko dám bỏ ngay ra 1 đống tiền à....em cũng hèn lắm cụ ơi :)) :)) :))

BondBill

Đi bộ
Chúc mừng công trình của cụ, những kinh nghiệm cụ chia sẻ rất hay ạ.

PoBeo

Xe điện

Beck

Xe điện
Chúc mừng cụ đã thỏa mãn niềm đam mê, tuy nhiên nhìn thấy mớ loa fake và dây dợ rồi layout convert...em nghĩ chắc cụ thấy hay hơn loa nguyên bản là nhờ có thêm cái tiếng bas s từ loa sub thôi. :-?

@trankhon: cụ lặn đâu mất tăm thế? Có xuống HN ko mà éo thấy gọi, nháy máy qua em lưu cái số cái nhé, mất danh bạ roài :(

PoBeo

Xe điện
Chúc mừng cụ đã thỏa mãn niềm đam mê, tuy nhiên nhìn thấy mớ loa fake và dây dợ rồi layout convert...em nghĩ chắc cụ thấy hay hơn loa nguyên bản là nhờ có thêm cái tiếng bas s từ loa sub thôi. :-?

@trankhon: cụ lặn đâu mất tăm thế? Có xuống HN ko mà éo thấy gọi, nháy máy qua em lưu cái số cái nhé, mất danh bạ roài :(
Hehe cụ cho rằng nó là loa fake thì em hiểu cụ siêu cỡ nào rồi ạ....em đồng ý không bảo là loa xịn, thậm chí lại là dòng rẻ tiền nhưng bảo nó fake thì ;))

Beck

Xe điện
Có nhiều loại, cụ thích loại xịn thì em còn nguyên 1 bộ hãng PAC - hàng OEM xịn, giá 600k/1 bộ (em mua thừa)

Còn loại rẻ tiền 1 chút thì hàng TQ cũng nhiều, giá 250k/ 1 bộ - cụ ra chợ giời mua thì rẻ hơn, khoảng 150k, còn ko thì qua các showroom như Duylinh, longthinh mua cũng được cụ à.
Cái convert này có 80k/c thôi :-?. ở xứ mình thì hàng OEM với hàng fake nó khó nhận biết lắm :-? P/s: âm thanh hay là khi volume bé thôi mà chất âm đầy đủ cụ ạ, chứ kô phải to mới ra đc tiếng là hay đâu ạ :)

PoBeo

Xe điện
Cái convert này có 80k/c thôi :-?. ở xứ mình thì hàng OEM với hàng fake nó khó nhận biết lắm :-? P/s: âm thanh hay là khi volume bé thôi mà chất âm đầy đủ cụ ạ, chứ kô phải to mới ra đc tiếng là hay đâu ạ :)
Hic, em thấy cụ rất thích dìm hàng em phải ko ạ? Hàng PAC OEM em đặt mua ở Mẽo mà cụ cứ làm như em ra Chợ Giời mua ý nhỉ :))

Beck

Xe điện
Hic, em thấy cụ rất thích dìm hàng em phải ko ạ? Hàng PAC OEM em đặt mua ở Mẽo mà cụ cứ làm như em ra Chợ Giời mua ý nhỉ :))
Hehe, em trêu cụ tí cho vui thôi, em cũng như cụ mà, cụ ở đâu lúc nào anh em giao lưu nhé, em ở Giang Văn Minh. :)

PoBeo

Xe điện
Hehe, em trêu cụ tí cho vui thôi, em cũng như cụ mà, cụ ở đâu lúc nào anh em giao lưu nhé, em ở Giang Văn Minh. :)
Em cũng biết cụ trêu em rồi nên em có giận gì cụ đâu :P :P :P

Beck

Xe điện
Em cũng biết cụ trêu em rồi nên em có giận gì cụ đâu :P :P :P
Lúc nào tiện cụ cho em thẩm âm phát nhé :), rồi cụ thẩm âm loa nguyên bản có bổ sung của em vì sau 1 hồi độ đẽo các kiểu em đã trở về nguyên bản rồi :)) @cụ Trankhon đâu rồi nhỉ? :-?

Chỉnh sửa cuối:

phuongnlh

Xe tải
Dạ, vấn đề ở đây là em chờ 2 năm mới làm chứ ko dám bỏ ngay ra 1 đống tiền à....em cũng hèn lắm cụ ơi :)) :)) :))
Mình cũng lắp đồ ở anh em nhà Duy và Linh béo, cảm nhận hài lòng.
Còn về thẩm âm thì tùy theo nhu cầu của từng người như cụ chủ nói cũng như sự so sánh mà các cụ đầu tư vào những chiếc xe trước và hiện tại để tự rút ra kinh nghiệm. Bản thân em thì dự án hoàn thành trong vòng gần 3.5 tháng do phải đợi đặt hàng, phải đợi gom lúa (may mà có bonus Tết) và sau đó là thẩm âm trong niềm vui và nỗi buồn vì mình cũng vung tương đối :))

Chúc cụ chủ vui với âm nhạc trên mọi nẻo đường.

PoBeo

Xe điện
Mình cũng lắp đồ ở anh em nhà Duy và Linh béo, cảm nhận hài lòng.
Còn về thẩm âm thì tùy theo nhu cầu của từng người như cụ chủ nói cũng như sự so sánh mà các cụ đầu tư vào những chiếc xe trước và hiện tại để tự rút ra kinh nghiệm. Bản thân em thì dự án hoàn thành trong vòng gần 3.5 tháng do phải đợi đặt hàng, phải đợi gom lúa (may mà có bonus Tết) và sau đó là thẩm âm trong niềm vui và nỗi buồn vì mình cũng vung tương đối :))

Chúc cụ chủ vui với âm nhạc trên mọi nẻo đường.
Haha đọc mấy dòng này của cụ cũng thấy vui vì ít ra cũng có người đồng cảm với em - cảm giác chờ đợi hàng về, rồi gom tiền dần dần mua đồ thật là thích thú....nó đúng là cảm giác của kẻ nghèo mà học đòi làm sang ...như xe xịn hehe nhưng khi hoàn thành thì lại vô cùng thích thú. Ngày nào em cũng nghe, nghe rất phê, giảm hết sự mệt mỏi sau 1 ngày đi làm (do em đi làm mất cả tiếng mới về đến HN mà)

PoBeo

Xe điện
Lúc nào tiện cụ cho em thẩm âm phát nhé :), rồi cụ thẩm âm loa nguyên bản có bổ sung của em vì sau 1 hồi độ đẽo các kiểu em đã trở về nguyên bản rồi :)) @cụ Trankhon đâu rồi nhỉ? :-?
Nếu cụ thích dòng nhạc Dance thì em rất vui khi được đón tiếp cụ.....cụ rảnh chạy qua 28 đường Thanh Niên nhé, em mời cụ xuống thẩm âm....nhưng cụ thích nghe nhạc nhẹ, trữ tình thì loa của em ko chất ở thể loại này đâu à

datlekima

Xe tải
Rất vui nếu được cụ cho phép em thẩm âm cái, Em cũng chỉ nghe dance thôi, Cụ sn bao nhiêu để e tiện giao lưu cafe ạ

ar3a

Xe điện
Cụ chủ cho em hỏi khi đấu nguồn trực tiếp từ ăc quy thì làm thế nào tắt được nguồn khi tắt máy.

phuongnlh

Xe tải
Haha đọc mấy dòng này của cụ cũng thấy vui vì ít ra cũng có người đồng cảm với em - cảm giác chờ đợi hàng về, rồi gom tiền dần dần mua đồ thật là thích thú....nó đúng là cảm giác của kẻ nghèo mà học đòi làm sang ...như xe xịn hehe nhưng khi hoàn thành thì lại vô cùng thích thú. Ngày nào em cũng nghe, nghe rất phê, giảm hết sự mệt mỏi sau 1 ngày đi làm (do em đi làm mất cả tiếng mới về đến HN mà)
Cụ phóng đại X_X, nghèo tiền nghèo bạc nhưng không nghèo niềm đam mê cụ nhé ~X( Đúng là lên kế hoạch, liên lạc, review, cân đối và đặt hàng đã tốn thời gian và tiền bạc. Nhận hàng, kiểm tra hàng, thiếu đồ, lại đặt càng khó chịu. Và một khi đã máu thì phần còn lại như dây tín hiệu, dây nguồn, etc hết tiền mặt ta quay sang cà thẻ ;))

Quan điểm của em thì nghe ở nhà vẫn sướng, từ laptop qua DAC và \m/ , nhưng về nhà lúc nào cũng con cái, ăn uống , nên cuối cùng chủ yếu vẫn là nghe trên xe và <:-P.

Chúc cụ vui.

maycongcu

Xe tải
Âm nguyên bản cụ lắp thêm gì tư vấn em phát em đang muốn nâng cấp tí