[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm đặt phòng/vé máy bay trực tuyến: Chất lượng cao + Giá cả hợp lý

Hết nhớt

Xe hơi
Chuẩn ợ. Lang thang khắp "4 châu, 4 bể", em có thể khẳng định sân bay Hongkong-Chek Lap Kok là sân bay có hệ thống nối chuyến và cửa ra máy bay bố trí hợp lý nhất. Hành khách dù đên/đi từ cửa nào cũng rất tiện lợi:):x. Ngày xưa nhớ VN toàn ở cửa 33 thì phải:)). Riêng Nhật thì chỉ có sân bay mới Nagoya, Kansai là được, còn Narita, Haneda... thì vẫn còn hơi loằng ngoằng, nhất là Narita khi các chuyến bay đến, đi có sử dụng cầu hành khách ở nhà ga Satellite (từ cửa 81-99). Sân bay dã man con ngan nhất là Madrid. Cụ nào từng thì biết, đi bộ trong nhà ga sau khi check-in ra cửa ra máy bay toàn tính bằng tiếng^:)^.
Chuẩn man! :D
Em thấy các sân bay ở Châu Á bố trí tiện lợi cho hành khách hơn. Sân bay Barajas ở Madrid mới nhưng nó bắt tập thể dục vãi. Đã thế lúc đổi cửa ra máy bay còn không thông báo trên loa, chỉ hiện lên màn hình tại cửa làm em sát giờ mới ngửa cổ lên nhìn giật mình rồi chạy như vịt. CDG và Fiumicino ở Rome thì minh khai có tiếng rồi :)). Châu Âu em thấy FRankfurt và Tegel Berlin là thuận tiện cho người Châu Á chân ngắn như em.

Nhưng cá nhân em thì thấy sân bay Mumbai là vãi nhái nhất. Nó kiểm tra an ninh còn chặt hơn cả LAX hay SFO, bác nào ra sân bay trước giờ bay dưới 3 tiếng khả năng nhỡ tàu cực cao.

Bóng Chày

Xe lừa
Gamechip nói:
Một phát là Hàn quốc - canada- Cancun. Một phát khác là Nhật Bản- DC- Cancun. Giá tầm 2600$
Em thấy option 2 ok đấy bác. Vì từ ĐNA đến Bắc Mỹ kiểu gì cũng connect ĐA (Jap, Kor), sau đó nối chuyến từ Mỹ đi Cancun là 1 chặng nữa. Em không nghĩ bác có nhiều lựa chọn tốt hơn. Giá em chưa xem nhưng có vẻ hơi đắt ... Có lẽ theo mùa

Sent from my iPhone using Forum Runner

Hết nhớt

Xe hơi
Một phát là Hàn quốc - canada- Cancun. Một phát khác là Nhật Bản- DC- Cancun. Giá tầm 2600$
Bác đi việc công thì cứ thế này mà phệt cho nhàn. Nếu tiền túi đi chơi tiết kiệm thì book vé của UA hay Delta xem sao, mỗi tội transit nhiều, bác phải bay vào HCM rồi transit Hongkong đầu tiên.

Bóng Chày

Xe lừa
Hết nhớt nói:
Bác đi việc công thì cứ thế này mà phệt cho nhàn. Nếu tiền túi đi chơi tiết kiệm thì book vé của UA hay Delta xem sao, mỗi tội transit nhiều, bác phải bay vào HCM rồi transit Hongkong đầu tiên.
G7-8 thôi ko ọp line ở CC nữa rồi ...

Bóng Chày

Xe lừa
Em vừa check trên Kayak, hanoi - cancun tháng 6/2012 khoảng hơn 1700 obama bác ơi

Bóng Chày

Xe lừa
Hết nhớt nói:
Cái này là cấm vận hay thế nào bác? Bác giải thích cụ tỉ em phát. Tks!
Ý em là bác ấy đi chơi thôi. Hiện nay ít có chương trình công nào đi cancun lém ;)

Gamechip

Xe điện
Em vừa check trên Kayak, hanoi - cancun tháng 6/2012 khoảng hơn 1700 obama bác ơi

Ui sao bọn kia nó báo e đắt thế nhỉ? Đi cái hội thảo quốc tế bác ợ. Chứ ko chơi bời rì

Bóng Chày

Xe lừa
Gamechip nói:
Ui sao bọn kia nó báo e đắt thế nhỉ? Đi cái hội thảo quốc tế bác ợ. Chứ ko chơi bời rì
Bác vào www.kayak.com, sau đó chọn hành trình Han -Cancun ra ngay. Em nhớ mức rẻ nhất >$1700 là của AA. Trên IP của em có cái app Kayak, bác load về check tiện lắm. Ht gì hay thế bác? Cty/bộ ngành đại thọ phỏng? Sướng

Website
www.otofun.net
Túm lại hè này bác quyết đi chưa? Đi thì em gửi mua ít thực phẩm chức năng ;)

Đi đâu hả cụ? Em lượn lờ suốt nên chả nhớ đã nói là đi đâu:)). Hè này chắc chắn em có 1 chuyến đi...Koh Samui thoai:))
Chuẩn man! :D
Em thấy các sân bay ở Châu Á bố trí tiện lợi cho hành khách hơn. Sân bay Barajas ở Madrid mới nhưng nó bắt tập thể dục vãi. Đã thế lúc đổi cửa ra máy bay còn không thông báo trên loa, chỉ hiện lên màn hình tại cửa làm em sát giờ mới ngửa cổ lên nhìn giật mình rồi chạy như vịt. CDG và Fiumicino ở Rome thì minh khai có tiếng rồi :)). Châu Âu em thấy FRankfurt và Tegel Berlin là thuận tiện cho người Châu Á chân ngắn như em.

Nhưng cá nhân em thì thấy sân bay Mumbai là vãi nhái nhất. Nó kiểm tra an ninh còn chặt hơn cả LAX hay SFO, bác nào ra sân bay trước giờ bay dưới 3 tiếng khả năng nhỡ tàu cực cao.
Hihi, nhắc đến Fumicio em lại thấy cái trò "vẽ mũi tên ra cửa" của nó hay phết:)):)). Em thấy không kinh bằng CDG:D. Tegel sắp đóng cửa quốc tế thì phải:).

Gamechip

Xe điện
Bác vào www.kayak.com, sau đó chọn hành trình Han -Cancun ra ngay. Em nhớ mức rẻ nhất >$1700 là của AA. Trên IP của em có cái app Kayak, bác load về check tiện lắm. Ht gì hay thế bác? Cty/bộ ngành đại thọ phỏng? Sướng

Hội thảo máu me cụ ạ. Mà tình hình đắt thế thì customer đi 1 mình. Cái bọn vender bên em nó ăn kinh thật! Còn 1 tour nữa bay qua Hồng Kong rồi qua Wasington rồi Cancun nữa thì phải, mà tận 2800$ cơ. Để em nói mấy em admin thử vào cái chỗ cụ chỉ xem sao :D

Bóng Chày

Xe lừa
Gamechip nói:
Hội thảo máu me cụ ạ. Mà tình hình đắt thế thì customer đi 1 mình. Cái bọn vender bên em nó ăn kinh thật! Còn 1 tour nữa bay qua Hồng Kong rồi qua Wasington rồi Cancun nữa thì phải, mà tận 2800$ cơ. Để em nói mấy em admin thử vào cái chỗ cụ chỉ xem sao :D
Thì họ kinh doanh mà bác. Bác check nhanh, cứ qua 1 ngày giá lại tăng nhanh đấy

Bóng Chày

Xe lừa
Hè này các bác đặt vé Han-Dan giá khoảng bao nhiêu, tầm đầu tháng 7 nhỉ. Tự nhiên VNA mắc quá. Tháng 7 hết cao điểm rồi chứ nhỉ?

Website
www.otofun.net
Hè này các bác đặt vé Han-Dan giá khoảng bao nhiêu, tầm đầu tháng 7 nhỉ. Tự nhiên VNA mắc quá. Tháng 7 hết cao điểm rồi chứ nhỉ?

Phải đến giữa tháng 8 mới hết cao điẻm mà bác. Tháng 7 bác đi thằng VietjetAir đi. Ông VNA đắt nhất, ông Jetstar Pacific cũng đắt gần bằng, em thấy thằng VJA được, khách bên em đi về khen ra phết. Dù theo tính toán của nhà em thằng này mỗi ngày lỗ vài chục ngàn Ô-bama^:)^;))

Bóng Chày

Xe lừa
VJA bay A320 hay gì hả bác? Tàu có mới không ? :)
Phải đến giữa tháng 8 mới hết cao điẻm mà bác. Tháng 7 bác đi thằng VietjetAir đi. Ông VNA đắt nhất, ông Jetstar Pacific cũng đắt gần bằng, em thấy thằng VJA được, khách bên em đi về khen ra phết. Dù theo tính toán của nhà em thằng này mỗi ngày lỗ vài chục ngàn Ô-bama^:)^;))

Website
www.otofun.net
VJA bay A320 hay gì hả bác? Tàu có mới không ? :)
A320 cụ ạ. Tầu không phải mới mà là...quá mới=)). Em chưa được nhìn cái date của nó, nhưng thấy bảo xuất xưởng 2010, vẫn còn là Infant:).