[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm, cập nhật thông tin đấu giá đất Hà Nội

fine_thanks

Xe điện
Cái này thì cũng ảnh hưởng nhiều đến việc bán. Nếu đầu tư, sợ bán ra khó. Như khu đấu giá Biên Giang, Hà Đông. Có tin ko hay cái giá rẻ như cho luôn. Cả quận Hà Đông tăng giá. Riêng đấu giá bên đấy giảm, rao lăn lóc, ko ai mua. Khó bán.
tin j thế cụ? giờ khu đó giá bao nhiêu

Gaigialamchieu

Xe máy
Cái này thì cũng ảnh hưởng nhiều đến việc bán. Nếu đầu tư, sợ bán ra khó. Như khu đấu giá Biên Giang, Hà Đông. Có tin ko hay cái => giá bán rẻ như cho luôn. Cả quận Hà Đông tăng giá. Riêng đấu giá bên đấy giảm, rao lăn lóc, ko ai mua. Khó bán.
chuẩn cụ ạ. đất đấu giá Biên Giang rao khản cổ ko có người mua vì người ta sợ dính quy hoạch treo chưa kể xung quanh mồ mả cũng nhiều. Mua là 1 chuyện có thanh khoản đc ko mới là quan trọng.

Chỉnh sửa cuối:

kasim

Xe tải
chuẩn cụ ạ. đất đấu giá Biên Giang rao khản cổ ko có người mua vì người ta sợ dính quy hoạch treo chưa kể xung quanh mồ mả cũng nhiều. Mua là 1 chuyện có thanh khoản đc ko mới là quan trọng.
Sao đất đấu giá lại sợ dính quy hoạch treo vậy cụ?

cucsat

Xe tải
Các cụ cho cháu hỏi đất đấu giá ở Hà Phong Liên Hà Đông Anh giờ giá khoảng bao nhiêu ạ? Cháu đang quan tâm đến khu vực này.

Possible

Xe tải
tin j thế cụ? giờ khu đó giá bao nhiêu
Sáng em đọc tin rao bán bên thớt đất Hà Đông cũng thắc mắc sao lại có giá đó (gần 70m2, chưa đến 2 tỷ). Thế nên cũng thử lên GG tìm hiểu, khả năng là do tin nhiều khu đất thuộc Phường Biên Giang nằm trong quy hoạch hành lang thoát lũ sông Đáy.

Gaigialamchieu

Xe máy
ở đây quy hoạch treo nhiều lắm cụ. Với cả đất đấu giá lâu rồi, sau đấy bị quy hoạch chồng chéo lên nhau. Nói chung như em ít rành về quy hoạch thì em sẽ ko mua ở đây vì cảm giác hơi cấn cấn.

fine_thanks

Xe điện
Sáng em đọc tin rao bán bên thớt đất Hà Đông cũng thắc mắc sao lại có giá đó (gần 70m2, chưa đến 2 tỷ). Thế nên cũng thử lên GG tìm hiểu, khả năng là do tin nhiều khu đất thuộc Phường Biên Giang nằm trong quy hoạch hành lang thoát lũ sông Đáy.

Khu đấu giá này trước thời điểm ra quy hoạch thoát lũ, chứ đã có quy hoạch thoát lũ rồi thì ai dám mang đi đấu giá.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

unifo

Xe buýt
Quay trở lại cập nhật thông tin nóng cho cccm đấu rá khu Cổng Ngói hôm nay, theo thông tin ae báo về, rá trúng như “dự báo” của nhiều cụ mợ đã hỏi qua cò vạc, môi giới, rá trúng loanh qanh 38:-o và tôi đã dự sai quá lớn khi chủ quan... 27!;))
Như vậy, nhiều cụ xúc đáy ngay sát tết vừa rồi đã sẵn sàng ra hàng với mức lợi nhuận 50%, thật là toet vời, thật không thể tin nổi!=D> Như vậy, cccm biết rất rỏ ràng, đất đai và chứng khoán luôn có mối quan hệ họ hàng thân thiết!;))
Tuy nhiên, cụ nào sang thăm thực địa khu Cổng Ngói vừa rồi mới thấy hạ tầng Đan Phượng bao giờ mới lên quận, trông khu Cổng Ngói còn lông thôn lắm, thật không thể hiểu nổi~X(
(Còn 30 ngày để cccm trúng đấu rá nộp tiền vào ngân sách, tiền cọc là 375tr/đồng, tương ứng 20% giá cccm đã vét đáy ngay đầu tháng 2/2024)
Mức độ nóng với khu này này còn chưa thấm vào đâu so với dưới Hà Đông vừa qua, thật là khủng khiếp!

Chỉnh sửa cuối:

Huy xe tai

Xe máy
Quay trở lại cập nhật thông tin nóng cho cccm đấu rá khu Cổng Ngói hôm nay, theo thông tin ae báo về, rá trúng như “dự báo” của nhiều cụ mợ đã hỏi qua cò vạc, môi giới, rá trúng loanh qanh 38:-o và tôi đã dự sai quá lớn khi chủ quan... 27!;))
Như vậy, nhiều cụ xúc đáy ngay sát tết vừa rồi đã sẵn sàng ra hàng với mức lợi nhuận 50%, thật là toet vời, thật không thể tin nổi!=D> Như vậy, cccm biết rất rỏ ràng, đất đai và chứng khoán luôn có mối quan hệ họ hàng thân thiết!;))
Tuy nhiên, cụ nào sang thăm thực địa khu Cổng Ngói vừa rồi mới thấy hạ tầng Đan Phượng bao giờ mới lên quận, trông khu Cổng Ngói còn lông thôn lắm, thật không thể hiểu nổi~X(
(Còn 30 ngày để cccm trúng đấu rá nộp tiền vào ngân sách, tiền cọc là 375tr/đồng, tương ứng 20% giá cccm đã vét đáy ngay đầu tháng 2/2024)
Mức độ nóng với khu này này còn chưa thấm vào đâu so với dưới Hà Đông vừa qua, thật là khủng khiếp!
Khu nay vùng xâu vùng xa của đan phượng đã tnay chắc mấy khu tân lập tân hội liên trung liên hà đấu chắc giá phải 80 trở lên mất, năm trước liên hà đấu giá đã lên 80 rồi.

unifo

Xe buýt
Khu nay vùng xâu vùng xa của đan phượng đã tnay chắc mấy khu tân lập tân hội liên trung liên hà đấu chắc giá phải 80 trở lên mất, năm trước liên hà đấu giá đã lên 80 rồi.
Nếu cụ đến thực địa nghe 40 chắc quay về luôn, nông thôn quá, tuy nhiên ko loại trừ ae vét máng đợt trc đợt này trung bình rá, ra hàng vẫn ăn đủ vì đợt trc vét rất thấp. Khách chủ yếu dân fomo(nếu có)
Chân thành thiếu j khu bên trên đẹp hơn, do khu này đợt trc gom hàng nên...:D
Hạ tầng hiện tại tôi cho rá 25-27 là hợp lí, còn đương nhiên qua tay ae mg cò vạc thì vô vàn, cụ có tham gia dịch vụ Hà Đông tgian qua thì biết rồi, đỉnh sắp tới...!?
Còn mấy khu như cụ nói, rá trúng sẽ thấp vì đợt đầu mang ra bán ae ko mấy khi dám đu cao

Huy xe tai

Xe máy
Nếu cụ đến thực địa nghe 40 chắc quay về luôn, nông thôn quá, tuy nhiên ko loại trừ ae vét máng đợt trc đợt này trung bình rá, ra hàng vẫn ăn đủ vì đợt trc vét rất thấp. Khách chủ yếu dân fomo(nếu có)
Chân thành thiếu j khu bên trên đẹp hơn, do khu này đợt trc gom hàng nên...:D
Hạ tầng hiện tại tôi cho rá 25-27 là hợp lí, còn đương nhiên qua tay ae mg cò vạc thì vô vàn, cụ có tham gia dịch vụ Hà Đông tgian qua thì biết rồi, đỉnh sắp tới...!?
Còn mấy khu như cụ nói, rá trúng sẽ thấp vì đợt đầu mang ra bán ae ko mấy khi dám đu cao
Có thể do sóng tăng giá chung cư, nên các ông tay to ăn theo đẩy đất nền lên, phá hết đỉnh của các năm trước rồi, thị trường kiểu này nhảy vào hơi nguy hiểm.

unifo

Xe buýt
Có thể do sóng tăng giá chung cư, nên các ông tay to ăn theo đẩy đất nền lên, phá hết đỉnh của các năm trước rồi, thị trường kiểu này nhảy vào hơi nguy hiểm.
Đất đai cũng như ck cụ ôi! Ôm hàng muốn ra đc thì phải có bài, tuy nhiên ko loại trừ dân fomo tiền rẻ. Tôi thì đã thực địa và hiện sau khi so sánh với nhiều khu vực đấu rá cùng phạm vi từ hồ cụ rùa tôi sẽ nhập vào với rá 27tr/m2;))(lô thường)
Còn đã máu như cccm hôm nay thì 38 vẫn còn thấp, phải xác định đầu tư lâu dài, 5-10 năm nữa lên quận chỗ ấy phải 1xx!!!

Huy xe tai

Xe máy
Đất đai cũng như ck cụ ôi! Ôm hàng muốn ra đc thì phải có bài, tuy nhiên ko loại trừ dân fomo tiền rẻ. Tôi thì đã thực địa và hiện sau khi so sánh với nhiều khu vực đấu rá cùng phạm vi từ hồ cụ rùa tôi sẽ nhập vào với rá 27tr/m2;))(lô thường)
Còn đã máu như cccm hôm nay thì 38 vẫn còn thấp, 5-10 năm nữa lên quận chỗ ấy phải 1xx!!!
Chứng khoán còn có nhịp giảm tạo nền để đi lên, chứ đất t thấy đẩy từ 2019 đến giờ đã có nhịp nào giảm tạo nền đâu 😄

Huy xe tai

Xe máy
Còn đã máu như cccm hôm nay thì 38 vẫn còn thấp, phải xác định đầu tư lâu dài, 5-10 năm nữa lên quận chỗ ấy phải 1xx!!!
10 năm nữa đô thị hoá may ra đc đến vành đai 3.5 hoặc trong vành đai 4 nhưng là những khu bên trục chính, chứ khu này ngoài vd4 r có lên quận cũng chả khác khu đồng mai biên giang hà đông, lên quận lên phường cả 15 năm mà khác gì quê đâu.

lenhaque2

Xe buýt
Mê Linh dự kiến sắp tới đấu giá 500 lô đất, hàng đất nền đấu giá có mà bạt ngàn

Chỉ có thợ mới trúng đc giá 38 đấy cụ àh
Giá thị trường 40 cơ mà hixxxxxxx
Các cụ khinh thường nó quá, dù xấu đến mấy nó vẫn ở đc, oto vẫn tránh nhau, vẫn có vỉa hè
Vẫn sắp lên quận :))

Gaigialamchieu

Xe máy
Em nghĩ cũng 1 phần do đấu giá cổng ngói lần này chỉ đc bỏ phiếu 1 lần (đấu 1 vòng duy nhất) nên người mua cũng phải trả giá cao hơn so với đấu nhiều vòng để chắc chắn trúng. Đợt 1 cũng là đấu trước tết, lúc ấy mn vẫn còn đang fomo chung cư. giờ giá cc lên cao quá lại quay qua đất nền.