[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm 10 năm khởi nghiệp

Phucghe

Xe tăng
Thớt hay nhưng đúng là ăn cắp thì không đc.
Bác Rừng là thần tượng của em. Em đã theo dõi bác. Nhưng bác là kẻ ăn cắp thì bác nên out khỏi đây.

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]

abccefghklmn

Thổ môn

Xe tải
Thớt hay nhưng đúng là ăn cắp thì không đc.
Bác Rừng là thần tượng của em. Em đã theo dõi bác. Nhưng bác là kẻ ăn cắp thì bác nên out khỏi đây.
Xin lổi Cụ/Mợ .....!
Căn cứ vào đâu mà Cụ /Mợ cho rằng Bác Rừng -OTO là Người ăn cắp ? ăn cắp của ai ? người bị mất cắp đã <CHÍNH THỨC >lên tiếng phản đối chưa? Những ai TỰ NHẬN , HOẶC TRÍCH DẪN nầy nọ Tôi không quan tâm. (Vì không chứng minh được tính hợp pháp của CHÍNH CHỦ .(ủy quyền )Chỉ khi nào <CHÍNH CHỦ BỊ SAO CHÉP BÀI VIẾT ,LÊN TIẾNG PHẢN ĐỐI > Tôi mới chấp nhận .
Cậu / Mợ *Chém Gió Thành Bão Rồi Đấy *

Loan xinh

Xe tải
Vụ chia sẻ chuẩn thế:-bd
Cái j phải có đam mê mới thành công đc

Phucghe

Xe tăng
Xin lổi Cụ/Mợ .....!
Căn cứ vào đâu mà Cụ /Mợ cho rằng Bác Rừng -OTO là Người ăn cắp ? ăn cắp của ai ? người bị mất cắp đã <CHÍNH THỨC >lên tiếng phản đối chưa? Những ai TỰ NHẬN , HOẶC TRÍCH DẪN nầy nọ Tôi không quan tâm. (Vì không chứng minh được tính hợp pháp của CHÍNH CHỦ .(ủy quyền )Chỉ khi nào <CHÍNH CHỦ BỊ SAO CHÉP BÀI VIẾT ,LÊN TIẾNG PHẢN ĐỐI > Tôi mới chấp nhận .
Cậu / Mợ *Chém Gió Thành Bão Rồi Đấy *
Ở một thớt trên này (cụ tự tìm nhé) admin đã chính thức tuyên bố cụ Rừng ăn cắp và xóa thớt.

Thổ môn

Xe tải
Ở một thớt trên này (cụ tự tìm nhé) admin đã chính thức tuyên bố cụ Rừng ăn cắp và xóa thớt.
Vậy tại sao Bác Rừng -OTO không bị BAN NICK ? Topic nầy cũng của Bác Rừng -OTO không bị khoá ?

Thổ môn

Xe tải
Cái đấy cụ hỏi admin chứ.
Cụ/ Mợ cứ đùa , nếu phạm NỘI QUY thì MIN ,MOD sử lý từ đời nào rồi . <Nội Vụ > của Bác Rừng - OTO không đơn giản đâu ? Thôi dừng tranh luận tại đây nhé , Chào Cụ /Mợ .

Phucghe

Xe tăng
Cụ/ Mợ cứ đùa , nếu phạm NỘI QUY thì MIN ,MOD sử lý từ đời nào rồi . <Nội Vụ > của Bác Rừng - OTO không đơn giản đâu ? Thôi dừng tranh luận tại đây nhé , Chào Cụ /Mợ .
Tiễn cụ! Chúc cụ tìm được người để tranh luận. He he

ThôiKệ

Xe tăng
Em thấy có một 1 thớt bác Rừng-oto lập để hỏi các cụ/mợ trên quán tư vấn cho việc có thằng cháu ruột định vay tiền bác ấy để mở một gara bán xe cũ, vì số tiền cũng hơi lớn tí nên bác ấy cũng hơi lăn tăn nên muốn tham khảo tình hình kd môn này.
Theo em nghĩ thì một người từ tay trắng đi lên và có đc những thành công như bây giờ... thì kể ra bác ấy cũng hơi bị cẩn thận để tư vấn cho thằng cháu ruột quá.

Em hóng chả thấy mấy bác bên tvls attach phần thớt ấy vào, em đoán chắc thớt đấy là của bác Rừng hịn rồi, chả ai tranh. :))

tuananh072012

Xe điện
Nói chung là Mèo có nhìn thấy mỡ thì nhất quyết không được đớp , vì mỡ không rõ xuất xứ không ghi nguồn gốc
Nhẩy

vuongvutran

Đi bộ
một member k tuân thủ qui định của diễn đàn, thì việc bị ban nick hay cấm bút là bình thường.
Và một thành viên của của tvls ăn cắp, xin lỗi, mình k dùng từ copy paste như vô tình, việc này là có chủ ý, ăn cắp chất xám của diễn đàn nơi mình bị ban nick, qua OF tạo nick mới, và đóng vai bên này biến không thành có. Thì admin, mod của tvls sẽ có những hành động thiết thực để bảo vệ member của mình.
Mình tin là admin và mod của OF cũng làm thế, nếu như chất xám của OF bị chảy như vậy.

Nếu định nghĩa kiến thức là tài sản thì rõ ràng một thành viên OF đã ngang nhiên sử dụng kiến thức của người khác bằng cách ăn cắp chất xám của những thành viên gạo cội của tvls làm tài sản riêng.
Tvls là một diễn đàn mạnh, tại sao lại cần tung hỏa mù để kiếm thêm khách? Tvls có thành viên của họ, OF cũng có sân chơi riêng, đáng lẽ không gặp nhau nếu như một thành viên của OF không qua diễn đàn tvls cóp nhặt (ăn cướp?) tinh hoa bên tvls về làm của mình? Mình thấy hơi buồn cười, trong khi 1 thành viên của OF qua tvls chôm bài, và đọc cmt, thì mình thấy rõ ràng tất cả các thành viên đều có lời khen ngợi tác giả fake đó sao?
Vậy tại sao một tvls có tư duy, có kiến thức hàn lâm sâu như vậy lại cần phải chạy qua đây kiếm thêm members? Sao không đặt câu hỏi là nếu bác Rừng lá thấp bên tvls không tạo topic hỏi về việc đạo văn của rlt bên OF, liệu admin hay mình có biết đến OF?

Chẳng có thuyết âm mưu nào ở đây hết.
Việc admin tvls sang đây chỉ muốn duy nhất một điều, cái gì thuộc về thành viên của tvls nó sẽ ở tvls, tất cả các sao chép cần phải ghi nguồn, đó là phép lịch sự tối thiểu, tôn trọng mình và tôn trọng tác giả. Nếu được anh Huy lock text trên site lại, để copy cũng k được, chỉ còn cách ngồi type từng chữ.

Mình đến đây không phải là để mang chuyện cũ ra để tra vấn, đó là vấn đề của tvls, bạn NhatNguyet có vấn đề bên tvls có thể quay lại tvls giải quyết.

Mong anh admin OF sớm có câu trả lời cho tvls. Cám ơn anh.
Chết cười với con mồm hường Lucy Hà chuyên đong mấy thằng già có gia đình.

tuananh072012

Xe điện
Chiến trường có vẻ hót
Chờ xem cảnh nóng

totoroH

Xe đạp
Chết cười với con mồm hường Lucy Hà chuyên đong mấy thằng già có gia đình.
Lucy có đong ai thì là việc của cô ấy liên quan gì đến mợ? Mợ ngủ dưới gầm giường của cô ấy hay sao mà lại biết rõ là giai già lại còn có gia đình thế? Cô ấy k thèm đong mợ nên mợ ghen tị chăng?
Mà thực ra tôi là tôi thấy cô ấy ít ra còn làm việc có ích hơn mợ, mong mợ được như 1/10 cô ấy thì tôi thật mừng cho mợ lắm. Cám ơn mợ đã quan tâm. ( cô ấy bảo tôi nhắn thế )
à quên, có vẻ như mợ k biết cô ấy đúng không? vì theo tôi biết thì cô ấy chỉ hứng thú với gái thôi mợ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Vovitu

Xe đạp
Khi nào còn những người như Anh Huygen bên TVLS thì tôi sẽ không trở lại. Mạng ảo, diễn đàn ảo nhưng con người thật và cảm xúc thật.
Tôi tham gia OF để chia sẻ và xả stress, không phải để tranh luận với những người như Anh. Anh thắng Anh cũng không được thêm bát cơm nào, tôi thua tôi cũng chẳng mất đấu gạo nào.
Còn cụ Rừng bên TVLS mong cụ bình tâm, những người đã tham gia TVLS cách đây 10 năm nếu trở lại, cụ không còn chỗ đứng nơi thượng khách đó.
Thân ái và Trân trọng
Rừng OF.
Tôi đồng tình với quan điểm của bạn là "Mạng ảo, diễn đàn ảo nhưng con người thật và cảm xúc thật.". Tuy nhiên, nói ra những lời như trên thì bạn nên xem lại mình.
Thứ nhất, bạn không trở lại TVLS, thế những bài viết của các tác giả như Minh Minh, Rừng Lá Thấp,... từ diễn đàn TVLS tự động chạy sang bên này dưới tên của người khác hay sao?
Thứ hai, bạn bảo: "những người đã tham gia TVLS cách đây 10 năm nếu trở lại, cụ không còn chỗ đứng nơi thượng khách đó". Vậy những người mà bạn nói là ai, đã làm gì cho diễn đàn TVLS? Lý do gì mà cụ Rừng Lá Thấp "không còn chỗ đứng nơi thượng khách"?
Mạng ảo, diễn đàn ảo nhưng con người thật và cảm xúc thật thì con người cần phải hành xử đúng đắn, quang minh chính đại.

Chỉnh sửa cuối:

Ruabien

Xe hơi
Hay quá, vinamilk chủ thớt!