Chia sẻ con xế độp Antonbike

ca_voi

Xe lăn
Sau nửa năm nghiên cứu con xế độp, ngày hôm qua 19.7 em đã quyết tâm làm con mosso 7005 tại antonbike sau bao tháng ủ mưu tính kế với con mẹ đốp nhà e.
Chả là do 1 số vấn đề cá nhân mà e fải bỏ các môn thể thao hoạt động mạnh về với bộ môn xe đạp gắn bó với mình suốt thời gian sinh viên. Quay lại nghề độp đến giờ thấm thoát là hơn 7,8 năm. Ở VN quả thật quay lại nghề độp xê là cả quá trình vật lộn đối với em vì thời tiết nóng ẩm, mưa nắng thất thường và không khí bụi bặm rất mất điểm. Cho đến khi xảy ra biến cố bản thân thì h lựa chọn môn thể thao thik nhất thì chỉ có độp. Anh hùng bàn phím sau nửa năm nghiên cứu, chém gió lý thuyết, em quyết tâm đi thử ra shop để được sờ và lựa chọn shop antonbike vì cảm nhận sự rõ ràng của shop khi trả lời và nhận khuyết điểm sau 1 bài phê bình trên otofun về chế độ hậu mãi. Cũng hơi run khi chọn mặt gửi vàng lần đầu nhưng em muốn xem cảm nhận của em có đúng hay ko :)). Tuy nhiên, em vẫn đánh giá bác anton nhà ta cũng đanh đá ra phết nhưng trong khuôn khổ hợp lý của sự việc em có dịp được chứng kiến, bác đừng trách em nhá vì em cũng đã kết luận cụ rất đanh đá khi hữu duyên gặp nhau ở cửa hàng hè hè. Tạm thời em rất hài lòng sau khi đạp được 1 vòng hồ tây, còn hên xui gặp fải bộ lỗi thì cũng chịu.
Các cụ cho ý kiến đánh giá khi em lựa chọn cấu hình ráp như sau:
- Khung mtb mosso falcon 7005 size 17 (em 1m72 thấy fù hợp nhưng kéo cao yên thẳng chân thì với đất quá, chân lại hơi yếu)
- groupset deore, thụt hơi
- Các bộ phận còn lại em chưa có điều kiện nên tạm thời dùng có điều kiện nâng sau.
Ban đầu thì máu lên luôn trinx x5s nhưng sau cũng thấy mosso ổn nên chiến luôn.
Xe của cụ đạp thích thật

kuhanoi

Xe tăng
Các cụ cho hỏi mối hàn chìm do họ mài mối hàn nhỏ đều như đúc cả cụm hay là kỹ thuật hàn kiểu mới chìm. Em phân vân quá khi thấy bảo mài đi để đẹp như vậy thì khung bị yếu hơn so với để nguyên mối hàn to??

Tôi Nhà Quê

Xe tải
Quá đẹp, em cũng mê những loại này lắm nhưng thực sự là kg sắp xếp được thời gian để luỵen tập

SonataHQ

Xe điện
Các bác có cầu kỳ quá ko em mua con xe còi tầm 5 củ độp trung bình 25km 1 h 1 ngày chả thấy gì, giờ đang đú đầu tư tầm chục triệu chạy về Hải Dương viếng mộ ông bà nội đây cụ nào có kinh nghiệm về các loại xe touring chỉ dẫn em hãng nào ngon cái, cái giant escape 2 gì đó có 8.8 củ đi có dc không? Tâm 10 đến 20tr thì nên mua cái gì ?

kuhanoi

Xe tăng
Các bác có cầu kỳ quá ko em mua con xe còi tầm 5 củ độp trung bình 25km 1 h 1 ngày chả thấy gì, giờ đang đú đầu tư tầm chục triệu chạy về Hải Dương viếng mộ ông bà nội đây cụ nào có kinh nghiệm về các loại xe touring chỉ dẫn em hãng nào ngon cái, cái giant escape 2 gì đó có 8.8 củ đi có dc không? Tâm 10 đến 20tr thì nên mua cái gì ?
Bác đi tour mà ngồi giant escape là dòng city thì mỏi lắm ợ, đốt sống lưng lại quá tải

chuotbach1903

Xe buýt
ý cụ cầu kì là ntn? cái này là do khả năng và sở thích của mỗi người thôi. Tiền nào của đó, 5tr khác hẳn với 10tr và 20tr chứ :), cụ đạp 5tr xong lên thử 20 tr xem, sau đó quay về đạp lại con 5tr thử xem, có khi cụ lại bán gấp con 5 củ ấy chứ. Còn cụ cần tư vấn con touring thì Giant Escape 2 cũng là ổn so với tầm tiền, cũng thương hiệu, còn tầm 20tr cụ làm em road đi về HD là đẹp 20 củ là có con road ổn rồi

ca_voi

Xe lăn
Xe đi mưa... Bẩn lắm

cụ philip

Xe hơi
làm em này đi chợ cho lành vậy.

kuhanoi

Xe tăng
Con nào cũng được cụ ạ, nhg e vẫn khoái mtb khoẻ khoắn lên bờ xuống ruộng đc cụ ạ :), cụ tham gia hồ tây sáng với tụi em đê

Chensky

Xe máy
Thế nên cụ ấy phải để cái yên thấp xuống. Cá nhân em thấy xấu, phải cao cỡ 1m8 rút yên cao lên đi size 17 mới ổn, theo ý em là thế.

Chensky

Xe máy
Cao 1m72 mà cụ đi size 17 thì quá to rồi, chả hiểu ai tư vấn size cho cụ?
Thế nên cụ ấy phải để cái yên thấp xuống. Cá nhân em thấy xấu, phải cao cỡ 1m8 rút yên cao lên đi size 17 mới ổn, theo ý em là thế.