[Funland] Chia sẻ con đi viện.

dpl

Xe lăn
Thêm 1 vấn đề là các viện giờ đẻ ra kiểu dịch vụ ưu tiên, ai muốn xếp lịch mổ sớm, khám sớm ...lại đóng 1 khoản tiền tự nguyện, mổ thì là 3tr, 5tr gì đó (viện K), còn cuh chủ kêu đóng 1,5tr. Dịch vụ này e thấy rất tiêu cực, tạo tâm lý tất cả cứ "tự nguyện" đóng ưu tiên mới xử lý, ko cho ăn bánh bơ, cứ ngồi chờ trong hoang mang, vô định
Hoặc cụ đi vận động hành lang ngoài là đc mổ ngay ạ
Bố và mẹ e nhập viện toàn bị dọa full giường, 2 tuần sau quay lại. Vài cuộc đt nhờ + cảm ơn là 2-3 hôm sau đc mổ luôn

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Có người nhà đi viện đúng là quá vất vả

just for fun

Xe lăn
Làm cái đơn kiện chết mợ cái bọn ngành Y khốn lạn ấy đi ợ.

quy la tien

Xe điện
Cũng hơn chục năm rồi, sau này thì em hay cho con vào Hồng Ngọc Kaengnam khám và nằm lại điều trị ở cơ sở trên Yên Ninh, ko phải quay lại Nhi TƯ thêm lần nào, ko biết giờ có đỡ hơn xưa chưa
Hỏi khí không phải: chi phí khám Hồng Ngọc so với bv Công thế nào cụ ơi? Tất tật đấy ạ!

SPL

Xe container
Mụn ở mông rất nguy hiểm, nhất là gần lỗ ẻ, nó mà rò hậu môn thì ăn đủ, ông bạn mình dính cái mụn ở đó, nó mãi không thể khỏi do to béo, ngày mất mấy cái bông tẩy trang của vợ

Vietex

Xe điện
Cấp 3 thì chắc cụ vào Nhi TW. F1 nhà cháu cũng vào đây nằm mổ hậu môn 1 tuần, nong hậu môn 6 tháng. Trc khi đi mẫu giáo thì mổ cắt mụn chỗ mang tai. Mổ lần đầu ở khoa Ngoại tổng hợp (cháu k nhớ rõ) thì ok lắm vì mổ cấp cứu. Lúc cảm ơn thì bác sĩ bảo cái này là tùy tâm, k bắt buộc. Lần 2 vợ cháu đưa đi thì mấy cô nhân viên hành chính nói kiểu phải cảm ơn cả các cô nữa, trong khi nhà cháu mổ dịch vụ, nằm 2-3 ngày hết gần 10 củ.

Vietex

Xe điện
Các khoa bây giờ cũng bị áp kpi nằm viện thì phải cụ ạ. Em đau răng khôn, vào Viện E xét nghiệm máu, Xquang đủ cả, BS phán nhổ. Ok nhổ. Nhưng phải nằm viện 1 tuần!
Nhổ cái răng mà phải nằm viện 1 tuần? BS phán tiếp ra đủ thứ nguy cơ. Em từng nhổ răng khôn rồi, đây không phải lần đầu mà BS doạ như doạ trẻ con. Nghe có mùi, em ra béng phòng nha gần nhà, 30 phút xong.

Nên là giờ vào viện cũng phải dùng tới trí khôn cụ ạ. BS phán gì cứ nghe răm rắp là chết.
Giờ truyền chai nước còn phải nằm viện nữa mà. Trước thì mua về nhà truyền.

Chỉnh sửa cuối:

just for fun

Xe lăn
Giờ truyền trai nước còn phải nằm viện nữa mà. Trước thì mua về nhà truyền.
Chả tội gì mà phải mất tiền cụ ạ, cháu thấy giờ google cũng tốt lắm, rồi sắp tới chúng ta có thể sử dụng công nghệ AI thì bọn đấy chúng nó thất nghiệp là cái chắc.

Ne0_Njcky

Xe tải
Các khoa bây giờ cũng bị áp kpi nằm viện thì phải cụ ạ. Em đau răng khôn, vào Viện E xét nghiệm máu, Xquang đủ cả, BS phán nhổ. Ok nhổ. Nhưng phải nằm viện 1 tuần!
Nhổ cái răng mà phải nằm viện 1 tuần? BS phán tiếp ra đủ thứ nguy cơ. Em từng nhổ răng khôn rồi, đây không phải lần đầu mà BS doạ như doạ trẻ con. Nghe có mùi, em ra béng phòng nha gần nhà, 30 phút xong.

Nên là giờ vào viện cũng phải dùng tới trí khôn cụ ạ. BS phán gì cứ nghe răm rắp là chết.
Đợt trước có cái răng khôn, vào Y Hà Nội khám yêu cầu nhập viện 3 ngày. Ra mie phòng khám nha gần nhà, làm 1h là xong. Hơi đau thêm 1 ngày + 7 ngày thuốc. Hết phim.

Tom80

Xe buýt
Lúc nằm viện mới thấy BHYT là thực sự cần thiết.

niceshot

Xe container
Em dẫn thằng con hoc cấp 3 đi viện . Cháu bị mụn ngay sát hậu môn . Bac sĩ bảo nhập viện, đóng1trieu viện phí
Vào khoa ngoại,bac sĩ khám tiếp, bảo muốn làm ngay thì đóng 1,5 tr. Con nó đau nên ký giấy làm ngay .
Xong lại bảo cho cháu ra nằm chỗ này mới tiện lợi được ,sách sẽ . Vâng lại phòng 200k một ngày.
Hơn tuàn rồi ã.
Tiền không tiếc ạ . Chỉ lo một tuần nay học hành như nào .
Các cháu bác si công tác nhiều năm . Đến thăm cháu . Cũng bảo cho hết 10 ngày .
Không tiếc đóng tiền cho BV . Chỉ tiếc cho các cháu học hành mà sao nỡ để tương lai các chau
Nghĩ nó bức Cụ a . Dẫn cháu đi khám bệnh viện công . Nó quay từng tý một.
Tóm lại là cụ xót tiền hay xót con nghỉ học?

niceshot

Xe container
Hoặc cụ đi vận động hành lang ngoài là đc mổ ngay ạ
Bố và mẹ e nhập viện toàn bị dọa full giường, 2 tuần sau quay lại. Vài cuộc đt nhờ + cảm ơn là 2-3 hôm sau đc mổ luôn
Xếp hàng theo thứ tự bệnh nhân đến trước mổ trước, đến sau mổ sau thì phải đợi 2 tuần, cậy quen biết chen hàng thì được mổ sớm, tức là có 1 bệnh nhân khác sẽ phải đợi lâu thêm.
Toàn ông khôn lỏi cả, chê trách gì bệnh viện với bác sĩ!

mabu44

Xe điện
KO ai muốn phải đi viện cả, đi viện thì chấp nhận mọi đk, trừ khi có người nhà hỗ trợ. Vì thực tế là có 1 bác sỹ thì đến 10 bệnh nhân đang chờ. Học hành thì em nghĩ đơn giản, ko học lúc này thì lúc khác. Sức khỏe là quan trọng. Kiếm tiền cũng chỉ để chi tiêu cho sức khỏe mà. Con cái đi viện thì em chấp nhận hết mọi thứ, chỉ mong cháu nhanh khỏe để về nhà. Tốn kém chút trong khả năng cố đc là cố thôi.

haiyen1012

Xe điện
Hỏi khí không phải: chi phí khám Hồng Ngọc so với bv Công thế nào cụ ơi? Tất tật đấy ạ!
Đắt hơn cụ ạ, thằng con em từ 1 tuổi đến 3 tuổi đi khám Hồng Ngọc khoảng 5 lần, 1 lần nằm lại viện 3 ngày trên Yên Ninh. Khám tai mũi họng thông thường chỉ khám ko xét nghiệm chiếu chụp gì hình như là 380k/lần (đơn giá năm 2014-2015), thuốc thang linh tinh lần nào cũng hơn triệu. Nằm viện thì hơn triệu/ngày tiền giường. Trộm vía sau 3 tuổi là ko phải đi viện nữa, càng lớn thể chất nó càng tốt lên

Namxlda

Xe tăng
Tóm lại là cụ xót tiền hay xót con nghỉ học?
Vì bực bị các bác sĩ cò quay cụ ạ. Bạn em cũng bị y như thế ,ra BV tư làm trong ngày cho về . Ở đây cứ thì thoảng lại gọi vào phải thế này kia. Rồi ký giấy tự nguyện hết . Có cái máy lọc nước uống để ở đầu hành lang cũng tính mỗi ngày 10 nghìn.

phamconghung

Xe tăng
Có gì mà cụ đã phải kêu, hơn chục năm trước con em 3 tháng tuổi viêm phế quản cấp sốt cao vào viện Nhi TƯ chưa kịp đăng ký nằm giường dịch vụ cả y tá lẫn bác sĩ nó coi như rác gọi ko thèm trả lời, ngay sáng hôm sau em cho vào phòng dịch vụ 750k/ngày là khác hẳn ngay, bác sĩ thăm khám ngày 2 lượt, y tá gọi là vào. Con em nằm hơn tuần cả tiền giường, thuốc khám, chiếu chụp bay mất 13 củ. Đợt đấy em vừa bán con Ipad 4 mới cứng mua ở Nhật Cường dùng hơn tuần được 12,7 củ là nộp cho bệnh viện hết sạch ko còn đồng nào. Từ đó em hiểu ra 1 điều là vào bệnh viện ở VN muốn không khổ thì phải có tiền
Hoặc là có bảo hiểm đầy đủ cụ nhé.
Con em năm vừa rồi 2 thằng nằm nhi TW hết hơn trăm củ, vào viện, đưa thẻ bảo lãnh, nằm viện và ra về thôi, ko phải xòe ra đồng tiền nào. Nhà em cứ khoa Quốc tế nằm, có lần cả 2 thằng cùng nhập, bao luôn 1 phòng đôi, hình như 3 củ/đêm.

Chỉnh sửa cuối: