[Funland] Chia sẻ chuyện DAO KÉO (kèm ảnh)

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Với anh thì thường thôi,thua mấy bé kế toán với trợ lý cty anh.
Theo nghiên cứu của 1 số trang báo viết ngắm trai xênh gái đẹp là tăng tuổi thọ đó anh
Nên e hay ngắm lém,a may mắn là cty toàn gái xênh,e toàn ngắm trên mạng ko à

caophuonghanh

Xe buýt
Website
www.caophuonghanh.com
Cứ sống thật với chính mình đi mợ ơi, tôi đã nhiều năm không vào cái chốn này nữa nhưng hôm nay phải đang nhập vào và like cho mợ.
Mợ là người dũng cảm, can đảm sống cho điều mình tin tưởng, đó là sự can đảm mà đám đàn ông trên OF đây chưa chắc dám làm mỗi lúc phải ra quyết định hệ trọng, theo dõi bước đường mợ đi tôi hiểu là mợ là cô gái dũng cảm, sống có trách nhiệm với bản thân và gia đình, điều đấy thật hiếm với một cô gái trẻ bước vào đời với hai bàn tay trắng như mợ.

Cố gắng sắp xếp thời gian để học lên nữa đi mợ, bằng cấp nó không chứng minh được năng lực của mội người, nhưng cũng là cái vé bắt buộc phải có để đi xa hơn, Mợ phù hợp với công việc có tính chất công ích, phục vụ cộng đồng, năng lượng từ mợ tỏa ra sẽ làm người khác dễ dàng hợp tác và hướng thiện.
Có vẻ như mợ phù hợp với công việc liên quan với trẻ nhỏ, nghành sư phạm hay đi làm cô giáo tiểu học có vẻ hợp với mợ nhất.

Chúc mợ cuối tuần vui vẻ và luôn giữ được năng lượng tích cực của mình để lan toả đến những người khác.
Em cảm ơn bác đã quan tâm và theo dõi.
Em cũng đã đi học lên và lấy chứng chỉ phục vụ cho mục tiêu công việc rồi, em không chia sẻ trên thớt thôi. Thực ra cái gì cần giấu em vẫn giấu.

Bác đọc vị tính cách em cũng đúng nhiều cực luôn, vì em chưa thấy ai trên này nói em phù hợp công việc liên quan đến trẻ nhỏ hay giáo dục vì em chưa chia sẻ cái gì bộc lộ ra năng lực đấy của bản thân. Nhưng em lại cực yêu trẻ và hình như nó cũng là duyên ấy bác ạ, khi em niềm nở và hoà đồng với các bạn nhỏ thì các bạn ấy lại rất quý em, và em cũng đã từng tiếp xúc với tập thể lớn với cương vị là giáo viên và em nhận được nhiều tình cảm yêu mến hơn là em tưởng. Cụ thể là có những việc chỉ em mới giải quyết được, hoặc chỉ em thuyết phục thì các bạn ấy mới nghe.

Nhiều bác cũng động viên em, sợ em lên OF sẽ bị nản vì các còm thiếu nhã ý hoặc công kích cá nhân. Nhưng em biết mình nên làm gì và sàng lọc cái gì, cộng đồng cũng giống như xã hội thu nhỏ, có người nọ người kia. Nhưng mình phải tham gia vào cộng đồng dù biết nó có cả lợi cả hại. Giữa chốn đông người mà vẫn gặp được 1vài tri kỷ ấy là MAY MẮN khôn cùng bác ạ.

chúc bác cuối tuần vui vẻ bác nha

Chỉnh sửa cuối:

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Theo nghiên cứu của 1 số trang báo viết ngắm trai xênh gái đẹp là tăng tuổi thọ đó anh
Nên e hay ngắm lém,a may mắn là cty toàn gái xênh,e toàn ngắm trên mạng ko à
Nghe,xem,đọc báo đã tổn thọ rồi. Đây em còn xem báo nó nghiên cứu thì...có mà ngải cứu nhá.

KENO

Xe buýt
Lo gì cụ.vì k hay nên e k nói cụ ạ.e thấy mợ chủ đang yêu đời nên cũng mong cho mợ ấy vui vẻ.chưa sửa còn tư véo được sửa rồi thì phải coi là đẹp.mặc kệ đời chứ
Cụ cứ tỏ nguy hiểm, ko nói thì nhịn luôn chứ nửa hở nửa kín nó ko khoáng đạt thằng người Cụ ạ. chả như Mợ chủ rất thẳng thắn chia sẻ (điều này ko phải Mợ nào cũng can đảm nói ra đâu)
E thích kiểu răng Mợ chủ, cười chè tươi

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Sau khi pttm nâng mũi thì mí rõ hơn, mắt to ra long lanh hơn, môi mọng hơn, nụ cười pro chúm chím e thẹn như ko hở lợi như top model. Chúc mừng mợ dậy thì thành công.

Mợ pttm mũi ở đâu vại :D

Em chào các bác!

Hôm trước có bác hỏi em là: Sau khi nhìn các tấm ảnh của em thì trông em trước đây và bây giờ thay đổi rất nhiều, và bác ấy tò mò là em có PTTM bộ phận nào trên cơ thể không?

Em cũng xin trả lời thật với các bác là em đã từng PTTM, em đã NÂNG MŨI, bộ phận duy nhất trên cơ thể em sử dụng đến dao kéo, ngoài ra không tiêm filler, botox hay tẩy trắng răng. Ngoài làm mũi thì em có xăm lông mày để sáng dậy khỏi phải kẻ và tẩy mấy cái nốt ruồi hơi vô duyên trên mặt.

Và hôm nay em sẽ chia sẻ cho các bác hình ảnh và lộ trình thay đổi của em.

Trước đây em luôn có tâm niệm "Tâm sinh tướng", tu tâm thì tướng sẽ thay đổi, cái này em thấy đúng thật. Là khi tâm sáng và hướng thiện thì ánh mắt dịu dàng, nụ cười duyên dáng, nói chuyện từ tốn, dáng đi, điệu bộ và cử chỉ cũng tự tin, thanh thoát. Tạo được thiện cảm với người đối diện. Tuy nhiên sau hai mươi mấy năm ngắm mình trong gương, em phát hiện ra, có tu tâm tốt đến mấy thì cái mũi TẸT rúm của em nó cũng không CAO lên được :)))) nên em đã quyết định dùng đến pttm để cải thiện cho tướng mình đẹp hơn một chút.

Đây là em trước khi nâng mũi

Nếu nhìn kỹ, các bác có thể thấy em không có sống mũi, đầu mũi và cánh mũi to, ngoài ra thì khi cười quá tươi sẽ bị lộ sỉ hàm trên, và em đã quyết định đi nâng mũi sau khi về Việt Nam được 1 năm.

Gọi điện báo cho mẹ quyết định của em thì cũng may là trước giờ mẹ cũng hay ủng hộ, với lớn rồi nên mẹ cũng không cấm cản gì, nếu đẹp lên được thì cứ làm.
Em một mình lên bệnh viện nhận tư vấn và đăng ký dịch vụ, xin nghỉ làm 5 ngày, trước khi đi phẫu thuật thì nấu 1 nồi cháo để sẵn, lên mạng tra các thông tin cần thiết cho quá trình nâng mũi, mua đầy đủ đồ nghề để sẵn rồi lên đường :))))

Em làm ở Bệnh viện Thẩm mỹ Thu Cúc, chọn làm dịch vụ nâng mũi hight line bán cấu trúc dáng tự nhiên. Thông thường thì các chị em nâng mũi hay gây tê nhưng em sợ đau với không muốn bị ám ảnh sau phẫu thuật nên em chọn gây mê tĩnh mạch, gây mê tĩnh mạch thì giá sẽ cao hơn 1 triệu. Nhưng mà công nhận là gây mê đỡ ám ảnh, em lên bàn phẫu thuật sau 5 phút là ngủ vắt lưỡi chẳng biết chuyện gì xảy ra.

Em dùng sụn nhân tạo cho phần sống mũi và sụn tai để bọc đầu mũi, nghe bác sĩ nói bọc như thế sẽ tránh bị chọc thủng đầu mũi và dùng sụn tự thân sẽ tốt hơn. Nên trong quá trình phẫu thuật thì đầu tiên bác sĩ rạch sau tai để lấy sụn, sau đó thì tiến hành quá trình nâng mũi, đúng lúc nhét sụn vào mũi thì em hết mê, vì có gây tê ở mũi nên không thấy đau nhưng mà nghe rõ mồn một những âm thanh và hành động của bác sĩ nhồi sụn vào mũi mình, nhồi xong thì khâu lại và cắt 2 cánh mũi thu gọn lại 1 chút. Hình như cắt bằng laser thì phải, em cũng không rõ, sau đó thì khâu 2 cánh mũi gọn lại và em được đưa ra phòng hồi sức chờ tỉnh mê hẳn.

Xong được chườm đá tầm 30 phút là ra viện và về nhà.

View attachment 6075105
Đây là em sau khi vừa phẫu thuật, nhưng cơ địa sưng nề nên mắt đã có hiện tượng sưng tấy

View attachment 6075106
Sau phẫu thuật 1 ngày, lỗ mũi được nhét 2 ống giấy tẩm nước sát khuẩn, nhìn như 2 cái ống khói, đến ngày thứ 2 bắt đầu em sưng cả mặt và bị tím bầm 2 mắt, nhiều người tưởng em nhấn cả mí :))))

Ngày thứ 2 sau phẫu thuật, mắt đỡ sưng chút nhưng vẫn bầm tím, trong 3 ngày đầu em nằm ngủ phải nằm thẳng không được nằm nghiêng, bị đau ngày đầi tiên, ngày thứ 2 thì đỡ đau hơn chút.

Đến ngày thứ 3 thì em được tháo nẹp và rút 2 ống khói, mắt chuyển từ thâm đỏ sang thâm đen, lúc này mặt và mũi vẫn còn sưng nhưng mà nhìn bụ bẫm như tiêm baby face ấy :))))

View attachment 6075138
Đây là em ngày thứ 4

View attachment 6075149
Ngày thứ 5

View attachment 6075150
Ngày thứ 6 sau khi em vừa đi cắt chỉ về

View attachment 6075152

Ngày thứ 8, mắt vẫn còn hơi thâm

View attachment 6075154

Còn đây là sau 14 ngày

Em nâng mũi ngày 26/9/2019, còn đây là mũi em bây giờ

View attachment 6075155
Những ai gặp em lần đầu tiên thì đều không nhận ra là em đã từng nâng mũi, em vẫn hay nói giảm nói tránh cho việc mình đã nâng mũi là : "Trông em đẹp tự nhiên, nhưng mà không phải tự nhiên em đẹp" :))))

Hiện tại thì mũi em cầm vặn vẹo sang 2 bên bình thường, chỉ là tránh va đập mạnh thôi, chứ không bị viêm xoang hay đau nhức khi trái gió trở giời gì cả. Được cái là sau khi làm mũi xong em cũng tự tin hơn trước nhiều lần về gương mặt của mình, hơn nữa khi nâng mũi xong em lại cải thiện được cái lộ Sỉ hàm trên khi cười, chắc do mũi cao lên nên làm cho phần môi trên cũng thay đổi.

Chúc các bác chiều thứ 7 vui vẻ, em chỉ còn 2 ngày để đua RƯỢU với bác Tien Tung trong tuần này thôi, hihi
Mợ nào mà muốn làm đẹp thì cứ mạnh dạn nếu thấy hợp lý nhá :)))

arch.zung

Xe tăng
Công nhận mợ thớt tự tin và dũng cảm, có vẻ những nhận định của cụ khá chuẩn
Cứ sống thật với chính mình đi mợ ơi, tôi đã nhiều năm không vào cái chốn này nữa nhưng hôm nay phải đang nhập vào và like cho mợ.
Mợ là người dũng cảm, can đảm sống cho điều mình tin tưởng, đó là sự can đảm mà đám đàn ông trên OF đây chưa chắc dám làm mỗi lúc phải ra quyết định hệ trọng, theo dõi bước đường mợ đi tôi hiểu là mợ là cô gái dũng cảm, sống có trách nhiệm với bản thân và gia đình, điều đấy thật hiếm với một cô gái trẻ bước vào đời với hai bàn tay trắng như mợ.

Cố gắng sắp xếp thời gian để học lên nữa đi mợ, bằng cấp nó không chứng minh được năng lực của mội người, nhưng cũng là cái vé bắt buộc phải có để đi xa hơn, Mợ phù hợp với công việc có tính chất công ích, phục vụ cộng đồng, năng lượng từ mợ tỏa ra sẽ làm người khác dễ dàng hợp tác và hướng thiện.
Có vẻ như mợ phù hợp với công việc liên quan với trẻ nhỏ, nghành sư phạm hay đi làm cô giáo tiểu học có vẻ hợp với mợ nhất.

Chúc mợ cuối tuần vui vẻ và luôn giữ được năng lượng tích cực của mình để lan toả đến những người khác.

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều bác cũng động viên em, sợ em lên OF sẽ bị nản vì các còm thiếu nhã ý hoặc công kích cá nhân. Nhưng em biết mình nên làm gì và sàng lọc cái gì, cộng đồng cũng giống như xã hội thu nhỏ, có người nọ người kia. Nhưng mình phải tham gia vào cộng đồng dù biết nó có cả lợi cả hại. Giữa chốn đông người mà vẫn gặp được 1vài tri kỷ ấy là MAY MẮN khôn cùng bác ạ.
Công kích cá nhân chưa hẳn là xấu đâu mợ, để mợ nhận ra mợ còn điều gì cần phải sửa.
Sợ nhất là mấy còm định hướng. Mợ hãy cứ là chính mợ thôi.

dongthanh

Xe đạp
Hình như ngoài đó có vụ đi làm đẹp rồi ko về nhà.

Mình đẹp chai rồi nên ko tốn tiền vụ này. Hihi.