Chia sẻ cảm nhận về kia k3

lsakvn

Xe tăng
Ngon cụ nhảy, em Hà Nhì cũ tự nhiên có thành HN thành ra mấy thêm mấy chục củ mà xe toàn đi ở quê vãi

rubicvn

Xe máy
Các bác Pro nào có thể chỉ bảo đầy đủ các chức năng, và sử dụng thao tác thể nào trên xe KIA K3 AT 2.0 nhé

rubicvn

Xe máy
Mình cũng mới lấy KIA K3, mầu BW, có một số nhận định sau, xe option đầy đủ, mặc dù nhiều khi không dùng hết. Tay lái rất nhẹ, xe bám đường, hỗ trợ phanh ok. Khi tăng tốc và bứt tốc cũng bốc nhưng đúng là nếu vào ga nhanh sẽ có "khựng" rồi mới bứt lên, đi cao tốc 100-120 km ga không đạp hết nhưng xe rất bám, không có hiện tượng rung lắc bồng bềnh.

Mình đọc trên này có bác bảo xe phục vụ mình chứ mình không phục vụ xe, mình lại có ý nghĩ khác "Ta không phụ người ắt người chẳng phụ ta", xe nó đi với mình, cũng là bảo vệ tính mạng của mình. Mình chăm nó thì nó ắt chăm mình. Xe mình cũng dùng bọc tay lái rồi, vì tay lái ban đầu của KIA hơi nhỏ, za trơn, nếu đi quen thì không sao chứ nếu tay có mồ hôi thì cũng dễ bị trượt. Sàn ra chỗ uy tín bọc za zin rồi, xe cách âm tốt, nhạc bass trong và không bị tạp.
Có mấy cái chức năng trên vô lăng bác nào Pro chỉ bảo tận tình các thao tác và áp dụng cái, vì đi quen ga nên cũng quen cả vận tốc rồi.

number7

Xe hơi
Mình cũng mới lấy KIA K3, mầu BW, có một số nhận định sau, xe option đầy đủ, mặc dù nhiều khi không dùng hết. Tay lái rất nhẹ, xe bám đường, hỗ trợ phanh ok. Khi tăng tốc và bứt tốc cũng bốc nhưng đúng là nếu vào ga nhanh sẽ có "khựng" rồi mới bứt lên, đi cao tốc 100-120 km ga không đạp hết nhưng xe rất bám, không có hiện tượng rung lắc bồng bềnh.

Mình đọc trên này có bác bảo xe phục vụ mình chứ mình không phục vụ xe, mình lại có ý nghĩ khác "Ta không phụ người ắt người chẳng phụ ta", xe nó đi với mình, cũng là bảo vệ tính mạng của mình. Mình chăm nó thì nó ắt chăm mình. Xe mình cũng dùng bọc tay lái rồi, vì tay lái ban đầu của KIA hơi nhỏ, za trơn, nếu đi quen thì không sao chứ nếu tay có mồ hôi thì cũng dễ bị trượt. Sàn ra chỗ uy tín bọc za zin rồi, xe cách âm tốt, nhạc bass trong và không bị tạp.
Có mấy cái chức năng trên vô lăng bác nào Pro chỉ bảo tận tình các thao tác và áp dụng cái, vì đi quen ga nên cũng quen cả vận tốc rồi.
Khi tăng tốc và bứt tốc cũng bốc nhưng đúng là nếu vào ga nhanh sẽ có "khựng" rồi mới bứt lên --> cái này thì Mer, Bmw cũng thế cụ ah, chả riêng K3. Em thấy có mấy dòng xe Nhật thì chân ga mới nhạy tức thì.. Có điều em lại thích như thế vì có cảm giác an toàn hơn. Công nhận K3 đi tốc độ cao có cảm giác rất an toàn do xe trọng tâm thấp và lốp mỏng. Có điều xe hơi nhẹ nên ở tốc độ cao mà gặp lằn đường hoặc mố nối cầu thì ghê lắm cụ ah. Như oto bay :))

Mr_bin

Xe đạp

Mấy cái chức năng đó cụ cứ nghiên cứu dần theo sách hướng dẫn mới sướng. Vợ mới phải tự mình khám phá mới kết cụ à. Em cũng vừa mới cưới em nó, cũng đang khám phá dần :D

rubicvn

Xe máy
Chuẩn bác ợ, nhất là đi mấy cái cầu vượt có cái mố cầu đang vít 70-80 km là nó bênh lên sót xe lắm,... hihi Xe K3 gầm thấp nên nếu đi về quê lưu ý các lằn ranh đừong đất không chạm gầm. Lốp mỏng nên nếu đi cao tốc làm chuẩn thì ok kiều Lào Cai,... Ninh bình, chứ không có tiếng dưới bánh, nghe quen mới ok chứ không nhiều pác cứ kêu ồn

motemmotxe

Xe hơi
Xe K3 gầm thấp đi đường quê em chua xót lắm, trước có người cũng hơi quen thoai đi con này,đúng là đẹp vào buổi tối thôi

rubicvn

Xe máy
Nhưng nói với tầm tiền đấy, thì về form, nội thất, tốc độ thì cũng chả lăn tăn gì,...

hoangPR0

Xe hơi
em kết em này lắm...nhìn quá yêu luôn

linhut

Xe máy
3. Đồng hồ xăng nó nhảy búa xua, lúc loanh quanh 5L, khi lên hơn 9L/100km, chẳng bít đâu mà lần.
Cái đồng hồ xăng chỉ số lít trên km đó là chỉ số tức thời hay sao ý cụ ạ, chỉ cần cụ đạp ga lên dốc, hay dí ga mạnh là nó tăng lên liền, cụ nhả chân ga ra nó lại tụt xuống ngay.
Tiện thể cụ cho em hỏi lắp cái sàn chống ồn nó ở đâu và chi phí bao nhiêu thế ạ ?

Mr_bin

Xe đạp
Cái đồng hồ xăng chỉ số lít trên km đó là chỉ số tức thời hay sao ý cụ ạ, chỉ cần cụ đạp ga lên dốc, hay dí ga mạnh là nó tăng lên liền, cụ nhả chân ga ra nó lại tụt xuống ngay.
Tiện thể cụ cho em hỏi lắp cái sàn chống ồn nó ở đâu và chi phí bao nhiêu thế ạ ?
Có cái này nhiều lúc thấy nó lên ầm ầm cũng cảm thấy xót. :D Nhìn lại mức bình quân mới đỡ hơn tí. :D

rubicvn

Xe máy
Có góp ý nhỏ với các pác, là tính toán kỹ 1 tí nhé, em mình làm ở kỹ thuật làm chống ồn lót sàn bơm keo, có giảm đi tí thật nhưng sẽ có 1 số vấn đề sau.

1. KIA K3 gầm thấp 1 thời gian chạm gầm long ra, các mối keo nên coi như lại như từ đầu, trong vòng 1-2 năm đổ lại thôi ạ, đấy là cũng đi ít.
2. Khi keo dán sẽ có mùi, cái này nó hấp vào trong xe các pác xử lý lại khổ

Thế nên đã quyết thì chọn nơi uy tín, test, xem comment làm thế nào chứ ấm ớ thì lợn đang lành lại mắc bệnh.

Vấn đề xăng thì mới lấy xe, bao giờ cũng hao xăng hơn, chạy ít lâu sau nó sẽ ổn định . Mức đấy là mức tức thời nhưng sau nó sẽ có mức trung bình ổn định ạ, bác cứ chạy độ 5k km là hiểu.

Chỉnh sửa cuối:

linhut

Xe máy
Em mới lấy xe, đã đi đc 1000 km đường hỗn hợ tính ra khoảng 1500 vnđ/km. Thế là thấy cũng ổn ổn ạ. Nhưng mà công nhận K3 đi ồn thật, không đỡ ồn hơn so với em Morning nhập khẩu trước đây của em.

trung3673

Xe hơi
Em mới lấy xe, đã đi đc 1000 km đường hỗn hợ tính ra khoảng 1500 vnđ/km. Thế là thấy cũng ổn ổn ạ. Nhưng mà công nhận K3 đi ồn thật, không đỡ ồn hơn so với em Morning nhập khẩu trước đây của em.
Vậy là ngon rùi cụ! =D>

rubicvn

Xe máy
Em không hiểu pác kêu ồn so với mo lình là thế lào? Em dự chắc bác đi trên đường rải sỏi? Riêng mình đã đi mòn trên morning rồi, cảm giác về ồn giữa 2 dòng xe là 1 trời 1 vực.

linhut

Xe máy
Em không hiểu pác kêu ồn so với mo lình là thế lào? Em dự chắc bác đi trên đường rải sỏi? Riêng mình đã đi mòn trên morning rồi, cảm giác về ồn giữa 2 dòng xe là 1 trời 1 vực.
Đó là cảm nhận của em cụ ạ, còn xe em thì đi đủ các loại đường, đường nào em cũng thấy thế. Mà ở đây là em nói đến tiếng ồn từ lốp ạ.

rubicvn

Xe máy
Thì tiếng ồn từ lốp KIA K3 mình cũng nói mà, nhưng mình cũng ngồi Altis, Cam, Mẹc rồi, nói chung là chấp nhận được còn bác muốn ngon như mong muốn thì mua LX bác ợ