[Funland] chỉ vì mấy chục nghìn mà mất thời gian các cụ ạ

TrumpVietnam

Xe tăng
Em nhìn nhận góc này : Ô mua nếu nhìn mặc áo Grab thì trả đủ 20K tiền ship, nhưng gặp chủ thớt chính chủ đi giao ( tâm phục vụ khách vì bị Grab hủy ) thì nghĩ " giao cho khách ngay đây mà tham thu thêm 20K tiền ship " nên không nhận nữa cho bõ ghét, chị em bán ol gọi là " bom hàng "

0819466666

[Tịch thu bằng lái]
Mua hàng thì phải mất tiền ship,cụ nghĩ sao có 56k tiền hàng mà free ship...đổ nước vào xe để chạy,điện thoại nhà nước trả tiền hả Cụ?
Số tiền nó không lớn mình gọi người ta mang qua thì nên lấy...mà không lấy phải bảo là hàng có vấn đề hay ntn,chứ ở trên nhà không trả lời không tiếc công tiếc sức họ ship qua cho mình.
Chắc thớt mới đưa 1 nửa thông tin lên thôi ! Chứ làm gì có ai mà bì 1-2 chục lại làm vậy. Mà cung.sao vi 1-2 chục k phải lập thớt !

hatinh5760

Xe điện
Nhạt quá. Nội dung trao đổi ko rõ ràng cũng đưa lên còm? Khách có biết phí ship ko? Phí ship 20k cho hơn 1km có hợp lý ko? Ship xe máy hay ô tô mà mắc dữ? Có thật khách chê phí ship, hay phí ship chỉ là cái cớ về chất lượng sp và dvu có vấn đề...
Em nghĩ mợ nên hỏi cho kỹ
Đây là "giá mớ cửa " cụ ạ. Trong phạm vi bao nhiêu đó, ngày (giờ thấp điểm) là 15k, tối (giờ cao điểm) là 20k. Grab bike và car cũng vậy.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Mua hàng onl ở Thủ đô giờ không có free ship đâu cụ...còn mua qua các Trang thương mại điện tử thì không nói.
Mua onl giờ là luật bất thành văn rồi...có khi mua đồ ăn đi luôn đi nhanh còn 50-70k cho 4-5km đấy cụ.
Còn cụ nói mua 30k free ship thì
thua cụ dồi:))
Nói túm lại là thứ Lào ra thứ Ý. Tiền hàng là 1 chuyện, phí ship là 1 chuyện. Mua hàng có vài chục nghìn mà muốn phờ di xíp thì thằng bán hàng hít không khí mà sống. Bạn nhỉ :D

Ba Ngơ

Xích lô
Đúng sai em chưa nói, sự việc em mới chỉ nghe một tai. Như nếu là các cụ, các cụ nghĩ sao nhỉ nếu nhìn vào cái địa chỉ bên dưới. Royal nó có gần Ngã Tư Sở không các cụ?
Em thì nghĩ kia không nhận chắc có tranh cãi với nhau về cái trên.

arch.zung

Xe tăng
Chắc ông R4 cay vì cái này nên ko lấy
Đúng sai em chưa nói, sự việc em mới chỉ nghe một tai. Như nếu là các cụ, các cụ nghĩ sao nhỉ nếu nhìn vào cái địa chỉ bên dưới. Royal nó có gần Ngã Tư Sở không các cụ?
Em thì nghĩ kia không nhận chắc có tranh cãi với nhau về cái trên.

Ba Ngơ

Xích lô

3key

Xe buýt
Em nhìn nhận góc này : Ô mua nếu nhìn mặc áo Grab thì trả đủ 20K tiền ship, nhưng gặp chủ thớt chính chủ đi giao ( tâm phục vụ khách vì bị Grab hủy ) thì nghĩ " giao cho khách ngay đây mà tham thu thêm 20K tiền ship " nên không nhận nữa cho bõ ghét, chị em bán ol gọi là " bom hàng "
Chuẩn rồi cụ ơi. Kiểu cụ R4 thấy thiếu " tinh thần OF" như này chắc cũng lờ mờ nghĩ đến chất lượng sản phẩm luôn :)).
Thỉnh thoảng vợ em bán online linh tinh cũng gọi ship, nếu em rảnh thì em bảo để em mang đi cho, kể cả đã báo khách +20,30k ship rồi nhưng em mà mang đến thì cũng không bao giờ lấy tiền ship đấy cả. Em nghĩ bên mua và bán đều bận thì mới có việc cho ae ship chứ. Xã hội phân công mỗi người một việc rồi, đây " làm tất ăn cả" nên phải mở thớt là đúng rồi. :)

nscd

Xe buýt
em thấy tinh thần bán hàng của cụ chủ thớt không ổn.
không nhìn nhận sự việc dưới góc độ người làm dịch vụ. hơn thua từng cắc bạc lẻ với khách hàng.
mà thắng được mọi người ở đây thì cụ chủ được gì hay chỉ mất.

Reinhard

Xe buýt
Mua hàng thì phải mất tiền ship,cụ nghĩ sao có 56k tiền hàng mà free ship...đổ nước vào xe để chạy,điện thoại nhà nước trả tiền hả Cụ?
Số tiền nó không lớn mình gọi người ta mang qua thì nên lấy...mà không lấy phải bảo là hàng có vấn đề hay ntn,chứ ở trên nhà không trả lời không tiếc công tiếc sức họ ship qua cho mình.
Em nghĩ cái này không đúng hoàn toàn cụ ạ. Em về VN hay đặt thức ăn qua app của các bạn Foody làm trung gian, thấy cũng không hiếm Free Ship dưới 2km cho đơn hàng 40 hoặc 60k trở lên (tuỳ lúc). Kể cả không freeship thì hiện giờ em đang check thử, khoảng cách 2km, đơn hàng có 34k, phí ship cũng không đến 20k (17k).

Đúng là số tiền không lớn, nhưng tiền nào cũng là mồ hôi nước mắt người ta làm ra thôi cụ, quí có gì là lạ. Nếu là em, mặc dù em vẫn nhận hàng của chủ thread, nhưng đây vì tính em dễ dãi chứ sẽ không vui vẻ gì. Tiếc thì không tiếc, nhưng mua bán ngang hàng thì phải sòng phẳng. Có thể bạn ở R4 nghĩ là free ship, hoặc nghĩ tiền ship gần đã gói vào giá hàng rồi nên khi nhận hàng tự nhiên thấy phát sinh thêm 20k cho cự ly ~1km không báo trước nên không vui, em cũng thông cảm.

Tóm lại là đây là vấn đề communication của hai bên. Nếu cụ chủ thớt có nói trước với khác rằng có thêm phí ship riêng theo Grab thì chắc họ cũng chẳng phản ứng đến vậy (đấy là giả sử khi ship đến nơi hai bên nói chuyện lịch sự chứ không đá đểu nhau nhé). Coi như là bài học rút kinh nghiệm thôi :)

hanoipho79

Xe lăn
Nói túm lại là thứ Lào ra thứ Ý. Tiền hàng là 1 chuyện, phí ship là 1 chuyện. Mua hàng có vài chục nghìn
mà muốn phờ di xíp thì thằng bán hàng hít không khí mà sống. Bạn nhỉ :D
36k tiền xăng mất khoảng 5k tiền điện thoại nếu gọi nhanh 1 cuộc mất 2k bạn ạ,shipper khổ chứ không sướng đâu bạn...nhất là gặp các hộ CC và các Mợ Vp lại om cho tầm 10-20p mới xuống nhận ngồi lại đá 1-2 cốc trà đá hút điếu thuốc là hết cả tiền hàng:))

dangkimai

Xe buýt
Thớt đông vui. Cảm ơn các cụ đã còm. E đợi anh r4 khi nào rảnh vào of chém gió để em còn bit sao đơn của em bị hủy. Để em còn về rút kinh nghiệm

hanoipho79

Xe lăn
Em nghĩ cái này không đúng hoàn toàn cụ ạ. Em về VN hay đặt thức ăn qua app của các bạn Foody làm
trung gian, thấy cũng không hiếm Free Ship dưới 2km cho đơn hàng 40 hoặc 60k trở lên (tuỳ lúc). Kể cả không freeship thì hiện giờ em đang check thử, khoảng cách 2km, đơn hàng có 34k, phí ship cũng không đến 20k (17k).

Đúng là số tiền không lớn, nhưng tiền nào cũng là mồ hôi nước mắt người ta làm ra thôi cụ, quí có gì là lạ. Nếu là em, mặc dù em vẫn nhận hàng của chủ thread, nhưng đây vì tính em dễ dãi chứ sẽ không vui vẻ gì. Tiếc thì không tiếc, nhưng mua bán ngang hàng thì phải sòng phẳng. Có thể bạn ở R4 nghĩ là free ship, hoặc nghĩ tiền ship gần đã gói vào giá hàng rồi nên khi nhận hàng tự nhiên thấy phát sinh thêm 20k cho cự ly ~1km không báo trước nên không vui, em cũng thông cảm.

Tóm lại là đây là vấn đề communication của hai bên. Nếu cụ chủ thớt có nói trước với khác rằng có thêm phí ship riêng theo Grab thì chắc họ cũng chẳng phản ứng đến vậy (đấy là giả sử khi ship đến nơi hai bên nói chuyện lịch sự chứ không đá đểu nhau nhé). Coi như là bài học rút kinh nghiệm thôi :)
Mua hàng onl ở Thủ đô giờ không có free ship đâu cụ...còn mua qua các Trang thương mại điện tử thì không nói.
Mua onl giờ là luật bất thành văn rồi...có khi mua đồ ăn đi luôn đi nhanh còn 50-70k cho 4-5km đấy cụ.
Còn cụ nói mua 30k free ship thì
thua cụ dồi:))
Cụ đọc lại Còm trên của tôi nhé!

sparta.leonidas

Xe cút kít
36k tiền xăng mất khoảng 5k tiền điện thoại nếu gọi nhanh 1 cuộc mất 2k bạn ạ,shipper khổ chứ không sướng đâu bạn...nhất là gặp các hộ CC và các Mợ Vp lại om cho tầm 10-20p mới xuống nhận ngồi lại đá 1-2 cốc trà đá hút điếu thuốc là hết cả tiền hàng:))
Điều nực cười nhất là người mua hàng muốn phục vụ tận tình và nhanh chóng nhưng khi chi trả lại chỉ muốn tt tiền hàng và phụ phí rẻ mạt. :))

tuannam06

Xe hơi
thỏa thuận ship trước chứ cụ, muốn 12k thì đến mà mua, hoặc ship thì hải đồng ý phí

hanoipho79

Xe lăn
Nhìn nick cụ thấy quen lắm k bit trc có tham gia muare ko?
Em không buôn bán Cụ ơi...em chỉ có nick bên Nhà nông đua tài thôi ợ:))
Còn bán onl này con Ngan già nhà em nó bán từ lúc chưa có các Trang thương mại điện tử nên vấn đề ship sủng em không lạ gì.

hanoipho79

Xe lăn
Điều nực cười nhất là người mua hàng muốn phục vụ tận tình và nhanh chóng nhưng khi chi trả lại chỉ muốn tt tiền hàng và phụ phí rẻ mạt. :))
Dân mình họ thế mà bạn,vào nhà hàng ăn lại bo 100k ngay...nhưng với người lao động thì lại tiếc từ 5k còn bắt đi đổi trả lại:))

nscd

Xe buýt
em thì không thấy nực cười tí nào.
ngon bổ rẻ là mong muốn của khách hàng.
mình là người bán hàng, cung cấp dịch vụ thì phải đáp ứng ở một mức độ nào đó các tiêu chí này. nghĩ ra cách để làm tốt hơn, rẻ hơn...
em biết có nhiều shipper/grab sáng tạo ra nhiều chiêu thức để làm được cái mà các cụ cho là không thể.
nhưng trên hết phải có tinh thần, không được chửi khách hàng.