[Funland] Chị Thu Trang đâu nhỉ?

biba_bibo

Xe tải
dân Vĩnh Phúc em mong chờ dự án từng ngày đấy, từ thời 2005 đã định làm rồi; xong hội này hội kia phá, giờ Sun làm lại phá tiếp;
Nếu cụ nào nói bảo vệ thiên nhiên thì cho em xin ạ; Pháp họ định làm thêm Tam Đảo 2-3 quy mô rất lớn từ năm 193x cơ ạ, toàn kiến trúc sư hàng đầu Pháp đã thiết kế và duyệt; nhưng ww2 nổ ra, và thế là đến giờ cũng chỉ là du lịch kiểu" ăn mày dĩ vãng"
Cháu đồng ý với cụ. Toàn bọn chọc c . Ức ra để ngửi

Laceti2010

Xe tăng

Laceti2010

Xe tăng
Đúng vậy, giờ có 700 tờ báo lớn nhỏ, ông nào cũng oai nên khi đến DN ko tiếp thì chửi xéo, tiếp thì chắc vài năm ko xong. Các cụ làm DN mới hiểu rằng bọn nhà báo như bố đời, đến cái yêu cầu phải có ngay. Em toàn thoái thác bảo muốn có tài liệu phải có công văn của tổng biên tập. Còn bên a có nghĩa vụ cung cấp cho báo trí chứ ko phải cho phóng viên
Cụ nói chuẩn ạ.

Laceti2010

Xe tăng
Không phải việc gì cũng là toà quyết nhé. Sở ban ngành vào kiểm tra thấy hồ sơ sai phạm là xử phạt được luôn. ĐTM ký sau ngày ký GPXD thì tôi cũng khẳng định luôn là sai luật, chả phải đợi toà nào hết.
Ví dụ có thể, dtm có văn bản chấp thuận yêu cầu sửa một vài điểm a,b,c.. hồ sơ tk bộ xây dựng đã có văn bản thẩm duyệt tỉnh dựa vào đó cấp phép...nói chung chưa xem full hồ sơ thì kg chém dc.

quoctrung1515

Xe hơi
Báo phụ nữ họ khẳng định như vậy.
Nếu họ sai thì bộ tài môi và doanh nghiệp kia có thể kiện ra tòa.
Họ không kiện, tức là họ (bộ tài môi, cơ quan nhà nước) thừa nhận là báo phụ nữ thông tin đúng.
Cái ngữ vừa thiếu văn hóa tối thiểu khi bình luận về việc làm của nhà báo vừa k hiểu biết pháp luật thì cụ để tâm làm gì. E thì tránh đống mút đấy từ xa

TPS

Xe điện
dân Vĩnh Phúc em mong chờ dự án từng ngày đấy, từ thời 2005 đã định làm rồi; xong hội này hội kia phá, giờ Sun làm lại phá tiếp;
Nếu cụ nào nói bảo vệ thiên nhiên thì cho em xin ạ; Pháp họ định làm thêm Tam Đảo 2-3 quy mô rất lớn từ năm 193x cơ ạ, toàn kiến trúc sư hàng đầu Pháp đã thiết kế và duyệt; nhưng ww2 nổ ra, và thế là đến giờ cũng chỉ là du lịch kiểu" ăn mày dĩ vãng"
Cụ cho em xin link dẫn chứng, xem nó định làm không và làm quy mô ra sao nhé. Tam Đảo bây giờ nát lắm rồi, lên tới nơi lố nhố toàn nhà đủ các thể loại kiến trúc như nồi lẩu. Phá tan hoang cảnh quan, quá là phí. Tam đảo 2 phiên bản này nó thọc sâu vào rừng phòng hộ, có cả khu đua xe tốc độ.

Chỉnh sửa cuối:

SesameStreet

Xe điện
Đó là trách nhiệm quản lý nhà nước của bộ TTTT cụ ạ. Cơ quan báo chí thuộc quản lý của bộ TTTT đưa tin không chính xác thì bộ TTTT có quyền phạt.
Doanh nghiệp và bộ tài môi vi phạm luật môi trường. Thông tin của báo phụ nữ là chính xác.
Cục báo chí phạt là sai.

SesameStreet

Xe điện
Cụ có quyền khẳng định nhưng báo trí thì không, đấy là luật.
Báo trí muốn khẳng định DN nào đó sai phạm thì lại phải chờ kết luận của cơ quan chức năng hoặc mượn lời ông bà luật sư nào đó
Báo chí nắm chứng cớ trong tay thì có quyền kết luận cụ nhé.
Nếu họ có chứng cớ ĐTM có sau khi giấp phép được cấp thì họ có quyền khẳng định bộ tài môi và doanh nghiệp phạm pháp.
Cũng như khi cụ hoặc cơ quan báo chí quay video được thằng Luyện đâm chết người thì cụ hoặc cơ quan báo chí có quyền gọi thằng Luyện là kẻ sát nhân.
Không cơ quan nào phạt được cụ khi cụ có chứng cớ.
Hành xử của cơ quan nhà nước sẽ làm nảy sinh câu hỏi về động cơ tại sao họ lại chấp nhận làm một việc sai.
Nó là Khu vui chơi giải trí trong nhà.
Khu vui chơi này xây sai quy trình.

mrbinhhg

Xe tải
Chị này bẫy anh sư ăn gầu đây mà.

mrbinhhg

Xe tải
Toàn tấn công cá nhân. Văn hóa tranh luận kém quá.
Mình nhớ anh sư rủ đi mua đất vào buổi tối, rồi làm quả lọ trên xe của chị ý, rồi đang cúng thì bảo chị Trang chụp ảnh ngực gửi cho anh sư,, nhiều tình tiết nữa em không nhớ rõ. Nhưng xét ngược lại nếu chị trang không gài bẫy anh sư thì sao chị ấy có bài viết được

konachi102

Xe buýt
Quan điểm của em khá đơn giản: Công trình phục vụ cho đa số, mang giá trị lâu dài thì nó là có ích. Nếu để ngọn núi trọc Fanxiphang thì đến bây giờ vẫn là núi trọc, mỗi năm có vài trăm người leo lên chụp vài cái ảnh tự sướng rồi về. Trong khi bây giờ, mỗi năm có cả triệu người lên đỉnh Fan du ngoạn ngắm cảnh, cảnh thì vẫn vậy, có thêm ngôi chùa đẹp nữa càng tuyệt vời. Phục vụ được triệu người thưởng thức cái đẹp vĩ đại của Fan là thành công lớn của Sun và của cả khách du lịch.
Còn cụ nào muốn "hoang sơ" thì miền bắc vẫn còn vài nghìn đỉnh núi hoang sơ đấy ạ, thậm chí có nhiều đỉnh núi cao cả năm trời không ai lui tới.
chuẩn luôn . Em hoàn toàn đồng ý với cụ . Không có Sun nhiều tỉnh như Quảng NInh , Đà Nẵng ... không thể thu hút nhiều khách du lịch thế . Dù sao làm du lịch vẫn hơn làm khu CN . Tạo thu nhập công ăn việc làm cho nhiều người

custardapple

Xe buýt
Khu vui chơi này xây sai quy trình.
Cụ cứ xoáy mãi vào chỗ ĐTM cấp sau GPXD 3 ngày thì không vững đâu ợ.
Em không có tài liệu cụ thể về vụ này nhưng trong Luật Xây dựng thì không phải hạng mục nào cũng yêu cầu phải có ĐTM mới cấp GPXD.
Nhưng cốt lõi vấn đề là kết quả ĐTM kết luận là Công trình đó tốt.
Bởi vậy hà cớ gì mà kêu gào kinh thế.

SesameStreet

Xe điện
Vấn đề là thượng tôn pháp luật.
Hôm nay cấp phép cho phá rừng không cần đánh giá tác động môi trường.
Ngày mai có thể chính nhà các cụ bị một đại gia tay to nào đó giải tỏa với giá đền bù rẻ mạt chỉ cần một quyết định trái phép của cơ quan nhà nước.

phuoc050880

Xe tải
chị ấy đây

VHH148

Xe tăng
Đọc kỹ mới thấy bọn báo là bọn bới lông tìm vết ý định tống tiền DN. Xem cái clip nói về dự án ở 3 đảo chả thấy mẹ gì phá phách ghê gớm như chúng nó nói, toàn vài 3 cái hình ảnh quay kiểu làm trò kết hợp nhạc và giọng đọc nghe rất nguy hiểm dẫn dắt người xem. Những bọn báo chí ntn chả làm đc gì tốt đẹp cho xh, chỉ là ra oai tống tiền vụ lợi cá nhân, bọn nó ngộ nhận quyền lực vì thông qua mác pv nó dắt mũi đc dư luận. Tởm.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
thế h băng tan bắc cực thì tại ai ah, và cái đấy có mất đi mãi mãi ko???
E ko phải là "nhà trái đất học" nên cụ tự tìm hiểu nhé :) chỉ biết cứ phải xây công trình cao lên phòng nước biển dâng là đủ thấy tan băng tốn kém thế nào